ช่วยพิจารณาพระเครื่องหลวงปู่ดู่ให้หน่อยครับ....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย khongbeng, 2 เมษายน 2009.

1. khongbeng

khongbeng เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2006
    ขอคำแนะนำจากผู้รู้ช่วยพิจารณาหน่อยครับว่าใช่พระเครื่องหลวงปู่ดู่หรือไม่

ถ้าใช่เป็นรุ่นไหน ปีไหน

ที่เห็นนั้นใช่สำลี ใยใหม หรือเป็นพระธรรมธาตุอะไรรึเปล่า

ถ้าใช่คงอัศจรรย์มากๆ .........ขอบคุณครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      104
  2. KonnoK

KonnoK เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยเห็นพระหลวงปู่ดู่มีพิมพ์นี้ ด้านหลังมีตรายางคล้ายของวัดแต่พระเก๊ทำเลียนแบบได้ ที่สำคัญพระหลวงปู่ไม่เคยมีตะกรุดด้านหลัง รอยจารดินสอหลวงปู่จารแต่พระยุคต้นๆ ยุคหลังๆไม่เห็นมีจารดินสอแล้วครับ

น่าจะเป็นพระเก็ทำเลียนแบบนะครับ