ชุดเหรียญเจ้าสัว8เหรียญ"ขุมทรัพย์เจ้าสัว"หลังประทับมหายันต์"นะคงคา"เจ้าสัว+มหาอุต ลป.นาค วัดห้วยจระเข้ น.1

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 30 พฤษภาคม 2014.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    ท่านเชื่อหรือไม่ พระเครื่องทุกองค์มีเจ้าของ พระเครื่องที่นำมาให้เช่าบูชาทั้งหมดนี้ กำลังตามหาเจ้าของคู่บุญบารมี
    อธิษฐานตั้งจิตให้มั่น แล้วท่านจะพบของที่เป็นของท่าน สาธุค่ะ

กระทู้นี้สำหรับ
    "พระเจ้าสัว"
    โดยเฉพาะค่ะ

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆ ชาวพลังจิต ทุกท่าน เป็นสมาชิกพลังจิตมาได้สักระยะแล้วค่ะ และได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีมากๆจากพี่ๆน้องๆชาวพลังจิตทุกท่าน ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ได้มาเยี่ยมชมและบูชาพระคู่บุญคู่บารมีของทุกท่านนะคะ

รายได้ส่วนหนึ่งในการเช่าบูชาพระทุกองค์ นำไปร่วมบุญทุกบุญที่ได้ทราบมาค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
    พระเครื่องที่นำมาให้เช่าบูชาเป็นพระของที่บ้านทั้งหมดค่ะ มาแบ่งให้ผู้ศรัทธาได้เช่าบูชากัน จึงบอกที่มาที่ไปของพระเครื่องได้ทุกองค์ค่ะ และรับประกันพระแท้ตลอดชีพ

ขออนุญาตแจ้งรายละเอียดเล็กน้อยค่ะ

1.ท่านที่สนใจสามารถติดต่อสอบถามหรือต่อรองราคาได้ทาง PM หรือในเว็บบอร์ดนี้นะคะ หรือโทร 092-8789641(ไม่ใจร้ายค่ะ) ติดต่อคุณแพรค่ะ
    2.ท่านที่จองพระเครื่องไว้ รบกวนโอนเงินภายใน3วันนะคะ หากเกินกว่านั้นขออนุญาตให้ผู้ศรัทธาท่านอื่นเช่าบูชาแทนค่ะ
    3.จัดส่งสินค้าEMSให้ฟรีทุกรายการ พร้อมแพ็คกันกระแทกให้อย่างดีค่ะ
    ***บริการจัดส่งพัสดุEMSทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการค่ะ***
    4.รับประกันพระแท้ตลอดชีพค่ะ หากตรวจสอบแล้วว่าไม่แท้ ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนโดยไม่หักค่าใช้จ่าย (พระต้องอยู่ในสภาพเดิมนะคะ)

ขอบคุณมากค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2016
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 1 พระเจ้าสัว3 วัดกลางบางแก้ว

พระเจ้าสัว3วัดกลางบางแก้ว เนื้อทองแดง
    สุดยอดพระเจ้าสัวแห่งกรุงสยาม คงไม่มีใครไม่รู้จักพระเจ้าสัว หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว
    รุ่นแรกไปหลายล้านแล้วค่ะ

พระสภาพสวยมากๆ ไม่เคยผ่านการใช้งาน พร้อมตอกโค้ด ตอกเลข๙๕๔๗

จำนวนการสร้างเพียง 35,555 เหรียญเท่านั้น

ใครอยากเป็นเจ้าสัว พลาดไม่ได้นะคะ องค์นี้สภาพสวยมาก คัดมาเป็นพิเศษค่ะ
    เหรียญสวยๆแบบนี้ หายากมากๆค่ะ รับประกันได้

รับประกันพระแท้ตลอดชีพค่ะ
    ปิดรายการแล้วค้า^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2014
  3. punnapak

รายการที่ 2 พระเจ้าสัว(พิมพ์เล็ก) วัดกลางบางแก้ว เนื้อทองทิพย์

พระเจ้าสัวพิมพ์เล็ก วัดกลางบางแก้ว เนื้อทองทิพย์
    จัดสร้างพร้อมกับพระเจ้าสัว3ค่ะ
    (เป็นรุ่นแรกของเจ้าสัวพิมพ์เล็ก)

ย่อขนาดมาจากเจ้าสัวพิมพ์ใหญ่
    สภาพพระสวยมากค่ะ เนื้อทองทิพย์ ไม่เคยผ่านการใช้งาน
    เหมาะสำหรับขนาดห้อยคอผู้หญิงค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ
    เหมาบูชาหมดแล้วค้า โดยคุณ ประมุข^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2015
  4. punnapak

รายการที่ 3 พระเจ้าสัว(พิมพ์เล็ก)วัดกลางบางแก้ว เนื้อทองแดง

พระเจ้าสัวพิมพ์เล็ก วัดกลางบางแก้ว เนื้อทองแดง
    จัดสร้างพร้อมกับพระเจ้าสัว3ค่ะ
    (เป็นรุ่นแรกของเจ้าสัวพิมพ์เล็ก)

ย่อขนาดมาจากเจ้าสัวพิมพ์ใหญ่
    สภาพพระสวยมากค่ะ เนื้อทองแดง ไม่เคยผ่านการใช้งาน
    เหมาะสำหรับขนาดห้อยคอผู้หญิงค่ะ

เหมาบูชาหมดแล้วค้า โดยคุณ ประมุข^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2015
  5. punnapak

รายการที่ 4 พระเจ้าสัวรุ่นแรกหลวงพ่อเกษม เขมโก เนื้อทองแดง สวยกริ๊บ

พระเจ้าสัวรุ่นแรก หลวงพ่อเกษม เขมโก เนื้อทองแดง(ตอกโค้ด)
    จัดสร้างพิีธีใหญ่ เกจิอาจารย์หลายท่านร่วมลงแผ่นจาร
    อธิษฐานจิตชนวนถึง2ครั้ง
    หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เมตตาเททองหล่อชนวนพระเจ้าสัว
    ลาภ ผล พูนทวี
    12 สิงหาคม 2535
    พระสภาพสวยมากจริงๆค่ะ บรรยายตามรูป พร้อมกล่องเดิมจากวัด
    ใครอยากเป็นเจ้าสัวคนต่อไป ไม่ควรพลาดนะคะ

ปิดรายการแล้วค้า^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2014
  6. punnapak

รายการที่ 5 พระเจ้าสัวรุ่นแรกหลวงพ่อเกษม เขมโก เนื้อทองแดง(ไม่ตอกโค้ด)

พระเจ้าสัวรุ่นแรก หลวงพ่อเกษม เขมโก เนื้อทองแดงรมดำ
    (ไม่ตอกโค้ด)
    จัดสร้างพิีธีใหญ่ เกจิอาจารย์หลายท่านร่วมลงแผ่นจาร
    อธิษฐานจิตชนวนถึง2ครั้ง
    หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เมตตาเททองหล่อชนวนพระเจ้าสัว
    ลาภ ผล พูนทวี
    12 สิงหาคม 2535
    พระสภาพสวยมากจริงๆค่ะ บรรยายตามรูป พร้อมกล่องเดิมจากวัด
    ใครอยากเป็นเจ้าสัวคนต่อไป ไม่ควรพลาดนะคะ

ปิดรายการแล้วค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2014
  7. punnapak

รายการที่ 6 พระเจ้าสัว วัดห้วยจระเข้ รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว เนื้อทองฝาบาตร

“เหรียญเจ้าสัว รุ่นขุมทรัพย์เจ้าสัว”
    ผนึกกำลัง2เกจิอาจารย์แห่งยุค
    หลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้วและหลวงปู่นาควัดห้วยจระเข้

ใช้วิธีการหล่อโบราณ ทุกองค์ ด้านหน้าเป็นองค์พระได้ถอดแบบจากเหรียญเจ้าสัวของหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว มาโดยตรง ด้านหลังประทับยันต์นะคงคา ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของวัดห้วยจระเข้ โดยทางวัดได้จัดสร้างหลายเนื้อ มีเนื้อทองคำ เนื้อเงิน เนื้อนวโลหะ เนื้อสำริด เนื้อทองฝาบาตร เนื้อเมฆพัดหน้าเดียว และสองหน้า เนื้อทองแดง
    ที่สำคัญเนื้อทองชนวนนำฤกษ์เทในพิธี โดยได้กำหนดเททองเมื่อวันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2556 (วันอาสาฬหบูชา) เวลา 12.19 น. โดย ท่านเจ้าสัววานิช ไชยวรรณ ประธานบริษัทไทยประกันชีวิตจำกัด เศรษฐี อันดับ 7 ของประเทศไทย เป็นประธานเททองหล่อในวัดทั้งหมด
    นับตั้งแต่ปีพ.ศ.2547-2567 เป็นเวลา 20 ปี ที่ฮวงจุ้ยของโลกจะเข้าสู่ยุคที่ 8 ตามศาสตร์ฮวงจุ้ยของจีน โดยความเจริญรุ่งเรืองของโลกจะเกิดขึ้นในแถบเอเชีย หรือเรียกว่า “เจ้าสัวยุค 8” ดังนั้น ใครต้องการเป็นเจ้าสัว ร่ำรวยเงินทอง ธุรกิจเจริญรุ่งเรือง จึงต้องบูชาวัตถุมงคล “พิมพ์เจ้าสัว”
    จัดพิธีมหาพุทธาภิเษกอย่างยิ่งใหญ่ วันที่ 18 สิงหาคม 2556 เวลา 18.18 น. โดยพระเกจิคณาจารย์ชื่อดังทั่วประเทศร่วมนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสก

ตอกโค้ด หมายเลข ๑๒๔๗ กำกับ
    เนื้อทองฝาบาตรจัดสร้างเพียง 2,556 เหรียญเท่านั้น

รับประักันพระแท้ตลอดชีพ

8. punnapak

รายการที่ 7 เจ้าสัวพระพุทธชินราช รุ่น 1 (เจ้าสัวฟ้าผ่า)

เหรียญหล่อพระพุทธชินราชเจ้าสัว
    รุ่น 1
    (เจ้าสัวฟ้าผ่าหรือเจ้าสัวฟ้าลั่น)
    เนื้อทองฝาบาตร

พิธีมหาพุทธาภิเษกที่ พระวิหารพระพุทธชินราช 15 กรกฏาคม 2536
    ชินราชเจ้าสัวนี้เป็นเหรียญรุ่นแรก ที่ชาวจังหวัดพิษณุโลกและผู้ที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อพุทธชินราชนิยมกันมาก คนพื้นที่จังหวัดพิษณุโลกนิยมสะสม ไม่ค่อยมีพบเจอในสนาม เพราะเหรียญเป็นรุ่นแรก
    ในขณะทำพิธีปลุกเสกเกิดอภินิหารฟ้าผ่าฟ้าลั่นและมีเมฆปกคลุมในพิธีขณะนั้น
    มีพระเกจิอาจารย์ดังมากมาย เช่น
    หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่
    หลวงพ่อทิม วัดพระขาว
    หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก
    หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ
    หลวงปู่มี วัดมารวิชัย
    หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว...เป็นต้น
    และเกจิชื่อดังอีกมากมาย

พุทธานุภาพเหนือฟ้า เหนือดิน เจ้าสัวรุ่นแรก เจ้าสัวฟ้าผ่า อิทธิปาฏิาหารย์ ร่ำรวยเป็นเศรษฐี มหาเศรษฐี ตามชื่อรุ่นอย่างแน่นอนค่ะ

ปิดรายการค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2015
  9. punnapak

รายการที่ 8 เหรียญเจ้าสัวพิมพ์ซ้อน เนื้อเงิน(อย่างหนา) รุ่น เมตตา มหาบารมี หลวงพ่อเกษม

เหรียญเจ้าสัวพิมพ์ซ้อน เนื้อเงิน(อย่างหนา)
    รุ่น เมตตา มหาบารมี (ตอกโค้ดด้านหน้า)
    ของหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จังหวัดลำปาง ปี37

สภาพสวยมาก หายากค่ะ ไม่เคยผ่านการใช้งาน เก็บอยู่ในกล่องเดิม

พุทธานุภาพเปี่ยมไปด้วย
    เมตตามหานิยม มหาบารมี มหาเศรษฐี
    รับรองไม่ผิดหวังค่ะ

10. punnapak

รายการที่ 9 พระชุดเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว

"มหากาพย์แห่งมนต์ขลัง อมตะแห่งกรุงรัตนโกสินทร์"
    มหาวัตถุมงคลกฤตยาคมแฝดสะท้านแผ่นดิน

พระอาจารย์พิทยา ปริญญาโณ ผู้สืบสานสรรพมนตราคมการสร้างพระปิดตาเนื้อเมฆพัดชั้นบรมครู ตำรับหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้

"รุ่นแรก รุ่นเดียว ที่อลังการงานขลังที่สุดแห่งยุค"
    เหรียญเจ้าสัวหลังประทับมหายันต์"นะคงคา"

"ขุมทรัพย์เจ้าสัว"

ผนึกกฤตยาคมแฝดของสองอมตะพระมหาเถราจารย์ผู้ทรงคุณวิเศษสุดแห่งสยามประเทศ

ประจุพลังพุทธาคมโดย
    หลวงปู่เสงี่ยม อาริโย พระเถราจารย์ผู้สืบสายมหาวิชาอักขระยันต์นะคงคาแห่งวัดห้วยจระเข้
    และ
    หลวงพ่อคง กมฺมสูทฺโธ พระเถราจารย์ผู้สืบสายพุทธาคมเจ้าตำรับมนต์จินคามณี แห่งวัดกลางบางแก้ว

อัญเชิญบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่นาค โชติโก เจ้าตำรับอักขระมหายันต์ครูศักดิ์สิทธิ์ "นะคงคา" ขลังที่สุดแห่งยุค
    และบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่บุญ ขนฺธโชติ เจ้าตำรับเหรียญเจ้าสัวซุ้มกระจัง ตำนานผู้สร้างเหรียญเจ้าสัวที่ราคาแพงที่สุดในประเทศไทย

ปฐมบทแห่งอิทธานุภาพ
    "บันดาลให้ผู้บูชาเป็นอัครมหาเศรษฐีขลังขั้นอุโฆษ"

จัดสร้างพิธีใหญ่ เข้มขลังตามรูปแบบโบราณของวัดห้วยจระเข้อันโด่งดังไปทั่วประเทศ ประสบการณ์มากมายจากผู้ศรัทธา
    ถอดแบบจากเหรียญเจ้าสัวหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว ด้านหลังยันต์นะคงคา เอกลักษณ์ของหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้เจ้าตำรับ

ยันต์นะคงคาของหลวงปู่นาคมีอิทธิฤทธิ์ 108 ทั้งเมตตามหานิยม ร่ำรวย รุ่งเรือง แคล้วคลาด เด่นด้วยลาภยศทรัพย์สินเงินทอง เพิ่มพูนทัดเทียมกับเหรียญเจ้าสัวรุ่นเก่า ด้วยเจตนาผู้สร้างบริสุทธิ์มวลสารดีพิธีกรรมขลังครบครันอยู่ใน เหรียญเจ้าสัวรุ่นนี้ทุกประการ
    หลวงปู่นาคกับหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วมีความสนิทสนมไปมาหาสู่กันเสมอ หลวงปู่บุญเคารพหลวงปู่นาคเป็นสหธรรมิกรุ่นพี่ ท่านมีอายุแก่กว่าหลวงปู่บุญ 35 ปี หลวงปู่บุญยังยกย่องในอาคมความเข้มขลังของหลวงปู่นาคให้ศิษย์ฟังเสมอ

เหรียญเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว เททอง นำฤกษ์โดย เจ้าสัววานิช ไชยวรรณ คนรวยอันดับ 7 ของประเทศไทย (รวยเป็นหมื่นๆล้าน) เป็นประธานเททองไปเมื่อ 22 กรกฎาคม 56 และกำหนดพิธีมหาพุทธาภิเษก 18 สิงหาคม เวลา 18.18 น. ที่วัดห้วยจระเข้โดยมีพระเกจิดังทุกภาคนั่งปรก

ชุดพระเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว
    ประกอบด้วย
    ***เหรียญเนื้อเงิน 1 องค์***
    ***เหรียญเนื้อนวโลหะ 1 องค์***
    ***เหรียญเนื้อเมฆพัตรหน้าเดียว 1 องค์***
    ***เหรียญเนื้อเมฆพัตรสองหน้า 1 องค์***
    ***เหรียญเนื้อสำริด 1 องค์***
    ***เหรียญเนื้อทองฝาบาตร 1 องค์***
    ***เหรียญเนื้อทองแดง 1 องค์***
    ***เหรียญชนวนนำฤกษ์ 1 องค์***

บรรจุอยู่ในกล่องกำมะหยี่สีแดงบูชาจากวัดห้วยจระเข้โดยตรง

***เหรียญโลหะทุกเหรียญตอกโค้ดยันต์และตอกหมายเลข
    เหรียญเนื้อเมฆพัตร ประทับยันต์และจารมือทุกองค์***

***สุดยอดเหรียญเจ้าสัว+มหาอุต***

(จัดส่งEMSฟรีค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2023
  11. punnapak

รายการที่ 10 เหรียญเจ้าสัวเหลือกินเหลือใช้ พระพุทธชินราช พระเหลือ สมโภชน์639ปี

เหรียญเจ้าสัวเหลือกินเหลือใช้ ด้านหน้าพระพุทธชินราช ด้านหลังพระเหลือ อนุสรณ์สมโภชน์พระพุทธชินราช ครบ 639 ปี วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.พิษณุโลก 28 พฤษภาคม 2539
    พิธีสมโภชน์ยิ่งใหญ่ พระเกจิอาจารย์หลายท่านร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก สมโภชน์องค์พ่อใหญ่ พระพุทธชินราช พระพุทธรูปที่มีความงดงามที่สุดในประเทศไทย มีความศักดิ์สิทธิ์มากที่สุดองค์หนึ่งในประเทศ และเป็นพระพุทธรูปที่มีผู้ศรัทธามากมายทั้งในประเทศและต่างประเทศ

พุทธานุภาพรุ่นนี้โดดเด่นมากในเรื่องมหาเศรษฐี เงินทองไหลมาเทมา มีเงินเหลือกินเหลือใช้ เป็นเจ้าสัวเหลือกินเหลือใช้ดั่งชื่อรุ่นค่ะ

พระสภาพสวยเนื้อทองฝาบาตร เหลืองทองอร่ามมากๆค่ะ ตอกโค้ดชัดเจน ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมกล่องเดิมจากวัดโดยตรง

บูชาแล้วค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2015
  12. punnapak

แจ้งรายละเอียดให้ทางPMแล้วนะคะ คุณlozan6

ไม่แน่ใจว่าใช่รายการที่้ต้องการทราบหรือเปล่าค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ ที่่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค่ะ^^

13. punnapak

แจ้งรายละเอียดทางPMแล้วนะคะ คุณประวัิต^^

ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาเยี่ยมชม

14. punnapak

แจ้งราคาให้คุณ yaibah ทางPMแล้วค้า^^

ขอบพระคุณมากค่ะ^^

15. punnapak

ปิดรายการแล้วค้า จองแล้วค่ะโดยคุณyaibah^^

ขอบพระคุณมากๆค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ^^

16. punnapak

ได้รับเงินจากคุณyaibah แล้วนะคะ^^

ขอบคุณมากๆค่ะ โอนมาให้เกินอีกต่างหาก ขอนำร่วมสมทบบุญสร้างวัดครั้งนี้ด้วยเลยนะคะ ทำบุญวันพระ วันพฤหัส วันดีมากๆค่ะ ขอบุญกุศลนี้ส่งผลให้คุณ
    yaibah มีแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นอภิมหาเศรษฐีทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ สาธุค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2014
  17. punnapak

ปิดรายการแล้วค้า โดยคุณ lozan6 ^^

ขอบคุณมากๆค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ^^

18. punnapak

ปิดรายการทั้งหมดนี้โดยคุณlozan6 ค้า^^

คุณ lozan6 จอง
    รายการที่ 1 พระเจ้าสัว3 วัดกลางบางแก้ว
    รายการที่ 5 พระเจ้าสัวรุ่นแรก หลวงพ่อเกษม เขมโก เนื้อทองแดง(ไม่ตอกโ้ค้ด)
    รายการที่ 6 พระเจ้าสัววัดห้วยจระเข้ รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว
    รายการที่ 8 เหรียญเจ้าสัวพิมพ์ซ้อน เนื้อเงินหนา รุ่น เมตตา มหาบารมี หลวงพ่อเกษม เขมโก

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค้า^^
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    สาธุ...

19. punnapak

ได้รับเงินจากคุณ lozan6 แล้วค้า^^

ขอบพระคุณมากๆค่ะ พรุ่งนี้จัดส่งพัสดุEMSให้แต่เช้านะคะ^^

20. punnapak

จัดส่งสินค้าให้คุณ ธนเดช แล้วค้า^^

รหัส EMS EL 0550 9581 6TH
    ขอบคุณมากๆค้า^^