ชี้แจ้ง เรื่อง วัตถุมงคล รุ่นมงคลบารมี 77 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อิทธิปาฏิหาริย์, 21 มิถุนายน 2008.

1. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ชี้แจ้ง เรื่อง วัตถุมงคล รุ่นมงคลบารมี 77 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เนื่องจาก พระที่ไม่ได้ตามกำหนด เพราะทีมงาน ระหว่าง คนวิ่งพระกะ คนสร้าง คงจะมีปัญหาเงื่อนงำกัยอยู่ คนวิ่งพระเก็บเงินผมไปแล้ว แล้วก็กล่าวหาว่าคนสร้างไม่ หมกเม็ด ไม่ให้ของ ส่วนคนสร้าง ก็บอกว่า คนวิ่งพระไม่เอาเงินมาเคลียร์ให้ เลยไม่รู้ใครมันผิดมันถูกกันแน่???
    ผมเป็นศูนย์ให้เช่า-และรับจอง เมื่อไม่ได้พระตามกำหนด ก็มาอารมณ์เสียกับผม กลายเป็นว่า ศูนย์พระ ถูกมองไปในทางที่ไม่ดี ต่างๆนานา
    กลัวว่าจะโดนโกงบ้าง ผมทำธรุกิจด้านนี้ มาได้ปีนึ่งแล้ว ช่วงจตุคาม ผม โดนโกงไปตั้ง4-5 หมื่น แต่ผมรับผิด คืนเงินส่วนตัวของผมให้ลูกค้าทั้งหมด ผมไม่คืน ไปของรุ่นอื่น อย่างที่ศูนย์เขาทำกัน (บางศูนย์ไปแจ้งความและปัดความรับผิดชอบไปเลย)ไปแทน เพราะผมคิดว่าคนต้องการเงินมากกว่า
    ยกตัวอย่าง ร้าน เฮง เฮง เฮง พระเครื่อง (งามวงค์วาน) วางเล่มจอง จตุคามให้ผม ผมส่งเงิน เป็นให้แต่ไม่ส่งของมาให้ผม ผมตามอยู่หลายเที่ยวจนอ่อนใจ บอกให้รอ หาว่าคนสร้าง ไม่สร้างจะเอาของรุ่นอื่นมาให้เลยไม่รับ พอผมโทรไปหาคนสร้าง คนสร้างบอกว่า เฮง เฮง เฮง พระเครื่อง ไม่ส่งเงิน ตามไป 3 ครั้งแล้ว บท สรุป เฮง เฮง เฮง พระเครื่อง โกงผม ผมต้องมารับใช้เงินให้ลูกค้าไปตามระเบียบ

แล้ว ก้ จอมใจ พระเครื่อง ( วัดเอี่ยมวรนุช ) ผมไปวางเล่มจตุคาม รุ่น บัลลังราชันให้ ผมไว้ใจ ส่งยอด ชุดกรรมการไปให้ก่อน พอของจะออก ผมไปเก็บเงิน มาบอก ว่าโดนคนวิ่งพระ โกง ไปหลายแสน พี่ไม่มีเงิน กำลังทำเรื่องฟ้องศาล อยู่ สรุป ผมซวยอีก ชุดกรรมตกอยู่กะผม 30 กว่าชุด (ใครต้องการติดต่อผมได้ ขาย แบบขาดทุนเลย ครับ)
    ผมได้ติดต่อ ไปทั้งคนวิ่งพระและคนสร้าง อาจได้ขอสรุปดังนี้ครับ
    * คนวิ่งพระบอกจะเอาเงินมาคืนผม ใน 2-3 วัน นี้
    * ถ้าได้เงินคืนมา คนสร้างให้แจ้งไปที่เขา แล้วเขาจะมาส่งของให้ผม

ขอเวลา สัก 2 อาทิตย์ดูว่าจะไปอย่างไร ถ้าไม่ได้คงต้องรับผิดชอบ ที่คนอื่นทำ ให้ลูกค้าอีกตามเคย
    เบอร์คนวิ่งพระ ---
    เบอร์คนสร้าง ---

เบอร์โทรละเอาไว้ถ้า ยังไม่คืบหน้าผมจะลงเบอร์ ให้ลูกค้าที่สั่งจอง หรือ เพื่อนๆช่วยโทรตามจี้

http://www.itti-patihan.com

2. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    เป็นเอใจช่วยให้นะครับ

3. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

4. ล่ามช้าง พระเครื่อง

ล่ามช้าง พระเครื่อง Active Member

6 มิถุนายน 2008
    ขอเป็นกำลังใจให้ ค่ะ หนูกำเป็นศูนย์ที่กำลังเปิดในช่วงจตุคาม ตอนนี้ก็เอาพระเกจิอาจารย์ ลง ช่วงก่อนหน้านี้ก็มีปัญหาแบบเดียวกัน ก็ต้องยอมคืน ให้กับลูกค้า ต้องรักษาลูกค้าไว้ก่อนนะค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

5. อิทธิปาฏิหาริย์

ได้เงินคืนบางส่วนแล้วครับ เหลืออีกนิดหน่อยก็ครบแล้วครับ

อิทธิปาฏิหาริย์ พระเครื่อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2008
  6. อิทธิปาฏิหาริย์