จุดนัดพบศิษย์กรรมฐานแพงสายเลือดที่ ๔ สายตรง "ผู้ครอบครูรับดวงธรรม"

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 25 สิงหาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญลงชื่อเข้าร่วมพิธีครอบครูวิชา "ทรงธรรม สืบวิชาจากพระอริยะสงฆ์แห่งลาว"

วิชาทรงธรรม เป็นวิชาที่แพร่หลายในหมู่ชาวอิสาณ ยายผีป่าเป็นลูกหลานชาวอิสาณ บรรพบุรุษสายแม่ย้ายถิ่นมาจากประเทศลาว และมีบรรพบุรุษผู้ครองธรรมตามครูบาอาจารย์ นำธรรมเหล่านั้นมาเป็นเครื่องยึดมั่นสืบต่อๆ กัน เรียกว่าวิชาธรรม หรือวิชาทรงธรรม ซึ่งปัจจจุบันมีผู้เรียกขานแตกต่างกันไปบ้าง

เชื่อว่าวิชานี้บรรพบุรุษยายผีป่าสืบต่อมาจาก องค์สำเร็จลุนเจ้า

สมัยเด็กๆ ยายผีป่าคุ้นเคยกับการที่บรรพบุรุษทำพิธีไหว้ครู ลูกหลานรุ่นใหม่ๆ ก็จะได้รับการครอบครู เพื่อให้ลูกหลานมีธรรมะอยู่ในกาย ในจิต เทวดาเลี้ยงดู คุ้มครอง

ยายผีป่าเห็นว่าวิชานี้ดีตรงที่เรามีธรรมะของพระพุทธเจ้าเป็นสิ่งยึดเหนี่ยวการดำเนินชีวิต และมีเทพ พรหม เทวดา นางฟ้า และภพภูมิที่นับถือพระพุทธศาสนามาคอยบันดาลให้เราสามารถล่วงรู้เรื่องธรรมะและอื่นๆ ได้ไวขึ้น
    บางท่านขยันปฏิบัติตามที่ครูธรรมท่านมาบันดาล

เช่น ท่านทำให้เราอยากนั่งสมาธิ

ท่านทำให้เราสามารถรู้กำลังจิตของสัตว์และภูมิอื่นๆ ได้พูดคุยภาษาต่างๆ ได้

ท่านบันดาลให้เราช่วยรักษาคนที่ป่วยด้วยโรคกรรม หรือโรคปัจจุบันที่พึ่งยาหมอปัจจุบันไม่ได้กลับหายได้ด้วยธรรมฤทธิ์

จากที่เคยเห็น บรรพบุรุษยายผีป่ารักษานายตำรวจระดับสูงที่โดนคุณไสย์ ไปหาหมอโรงพยาบาลก็ไม่หาย แต่กลับหายจากการรักษาผ่านวิชานี้
    อย่างยายผีป่าเองเมื่อก่อนต่อต้าน หาว่างมงาย แต่ครูธรรมท่านเตือนผ่านบรรพบุรุษมาว่า

"เองจงเอาวิชานี้ไปใช้ยามลำบาก เทวดาจะเลี้ยง"

คำว่าเทวดาเลี้ยงนี่ตอนนั้นยังไม่เข้าใจ แต่มีการท้าทายว่า ถ้าทำได้จริง ขอให้แสดงให้ดู

ผลคือเราได้อย่างที่ท้าทายไว้ แต่ต้องหมั่นปฏิบัติธรรมและทำบุยทำทานต่อเนื่อง อย่างบ้านที่ได้มานี่ ได้มาเพราะท่านบอกว่า "ถ้าได้บ้านแล้ว มีเงินทองพออยู่พอกิน เจ้าจงหยุดทำงานทางโลกเสีย เทวดาจะส่งเสริมเจ้าเอง ขอเพียงเจ้าหมั่นสร้างบารมีทางธรรมจรรโลงโลกเถิด"

เมื่อก่อนไม่คิดจะเปิดครอบครู เพราะคิดว่าเรายังไม่เก่งพอ แต่ทีนี้กัลยาณมิตรท่านหนึ่งบอกว่า "ยายไปเรียนวิชานี้จากไหน รู้ไหมว่าวิชานี้หาคนครอบครูยาก เป็นวิชาที่กำลังจะหายไป สำเร็จลุนท่านเคยสอนวิชานี้ให้นายพราน เพียงนายพรานเลิกทำการล่าสัตว์ ถ้าเรียนวิชานี้แล้วเทวาเลี้ยงเอง"
    ยายผีป่าเปิดแนะนำในห้องส่วนตัว สำหรับกัลยาณมิตรที่คุ้นเคย แต่มีหลายท่านที่ไม่ได้เข้าไป

จึงอยากให้รู้ในวงกว้างขึ้น เผื่อมีผู้สนใจสืบต่อวิชานี้ นำไปใช้ในชีวิตจริงได้ และช่วยเหลือผู้อื่นได้ด้วย เป็นการสร้างบารมียิ่งๆ ขึ้น
    ท่านที่สนใจกรุณาลงชื่อจองพานครูที่กระท้นี้ได้เลยนะคะ ส่วนกำหนดการและค่าใช้จ่ายต่างๆ นั้น ยายผีป่าจะนำมาแจ้งในวาระต่อไป

สถานที่ครอบครู จัดที่บ้านพักของยายผีป่า พุน้ำร้อนหินดาด ต. หินดาด อ. ทองผาภูมิ จ. กาญจนบุรี โดยจะเชิญบรรพบุรุษยายผีป่าสองท่านมาเป็นผู้ครอบครูให้ค่ะ

สอบถามผ่านมือถือ ๐๘๕-๒๒๔๘๘๗๐

รายชื่ิอผู้จองพานครู

๑. คุณ W.สุรพล ๑ พาน รถตูั พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒. คุณ ภูริ ๑ พาน รถตํ้
    ๓. คุณ Amata club ๑ พาน รถตู้
    ๔. คุณ Blue Nude ๑ พาน รถตู้
    ๕. คุณ Osz ๑ พาน รถตู้ ตรวจกรรม รักษาโรค พักบ้านยาย (รายละเอียดอื่น ๆ ส่งทาง pm นะครับ)
    ๖. คุณ sanya ๑ พาน รถส่วนตัว
    ๗. คุณกีรติศักดิ์ ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว อาจมีพ่วงผู้สังเกตการณ์) รับรอบเช้า
    ๘. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว)พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๙. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๐. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๑. คุณ a little angel ๑ พาน รถตู้
    ๑๒. คุณ chaiyo6600 ๑ พาน รถตู้ พิสิทธิ์ เลิศเรืองวุฒิ 39/38 หมู่ 10 หมู่บ้านสวนหลวงวิลล์ 2 เฉลิมพระเกียรติ 28 แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพ ID 3100100483309
    ๑๓. คุณ sirapong s ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๔. คุณ sirapong s ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๕. คุณสีกาอร ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รอบเช้า รถตู้ (ผู้อุปถัมป์การครอบครูกิตติมศักดิ์)

๑๖. คุณ ta2498 ๑ พาน รถตู้
    ๑๗. คุณ jinngee ๑ พาน รถตู้
    ๑๘. คุณ chanunnon (นัท) ๑ พาน รถส่วนตัว
    ๑๙. คุณ chanunnon (มารดา) รถส่วนตัว จองตรวจกรรม รักษาโรคค่ะ
    ๒๐. คุณ chanunnon (น้องชาย) ๑ พาน รถส่วนตัว ตรวจกรรม
    ๒๑. คุณ chanunnon (น้องสาว) สังเกตการณ์ ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว
    ๒๒. คุณ chanunnon (เพื่อน) สังเกตการณ์ ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว
    ๒๓. คุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒๔. คุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒๕. คุณ nupong ๑ พาน รถตู้
    ๒๖. คุณภาคิณ ๑ พาน รถตู้
    ๒๗. คุณธนกร ๑ พาน รถตู้
    ๒๘. คุณ teeratoy2002 (ทอย) ๑ พาน รถตู้ (ชำระค่าเดินทางแล้ว)
    ๒๙. คุณ Amata club ๑ พาน รถตู้
    ๓๐. คุณ banjerdw ๑ พาน รถตู้
    ๓๑. คุณ h pisit ๑ พาน รถตู้
    ๓๒. คุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๓. เพื่อนคุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๔. เพื่อนคุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๕. คุณ nom bua ๑ พาน รถตู้
    ๓๖. คุณ kacher ๑ พาน รถตู้
    ๓๗. คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้
    ๓๘. เพื่อนคุณ คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้
    ๓๙. เพื่อนคุณ คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้

๔๐. คุณ นาคา ๑ พาน รถส่วนตัว ตากล้องทะลุมิต
    ๔๑. คุณอักขระสัญจร ๑ พาน (ช่วยแจ้งการเดินทางด้วยค่ะ)
    ๔๒. ลุงคุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๓. ป้าคุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๔. คุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๕. เพื่อนคุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๖. เพื่อนคุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๗. ลูกสาวคุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๘. ลูกสาวคุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๙. ภรรยาคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้
    -. คุณ pmntr ๑ พาน ( ยังไม่ยืนยันเดินทางส่วนตัว)
    ๕๐. คุณ ใจหม่น ๑ พาน รถตู้

๕๑. คุณ Thamsin ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว รอบเช้า
    ๕๒. ภรรยาคุณ Thamsin ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว รอบเช้า
    ๕๓. คุณ Kermit ๑ พาน รถส่วนตัว พักโรงแรม
    ๕๔. คุณ praphot ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร(ชำระค่าเดินทางแล้ว)
    ๕๕. คุณ ทศพล 01 ๑ พาน รถส่วนตัว ตรวจกรรม รักษาโรค พักบ้านยาย กางเต้นท์
    ๕๖. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๗. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๘. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๙. คุณ TAMSAK ๑ พาน รถส่วนตัว รอบบ่าย ไม่ค้าง
    ๖๐. คุณ iamTHA.chincho ร่วมคณะคุณ nut 1663<!-- google_ad_section_end -->

........................................................

หากยังมีท่านที่สนใจเข้าร่วมพิธี ให้แจ้งความประสงค์มานะคะ ที่แจ้ง เพียง ๔๐ คน เพราะห้องทำพิธีที่บ้านยายผีป่ารองรับได้เท่านี้ มากกว่านี้ต้อย้ายไปเช่าโรงสัมนาของ บ้านสวนคุณภัทร เลยบ้านยายผีป่าไปเล็กน้อย เพื่อขอทำพิธี และหากมีท่านใดที่ต้องการพกส่วนตัว ก็สามารถเข้าพักที่นี่ได้เลย ราคาต่อรองกันได้ในฐานะแขกของยายผีป่าค่ะ

อยากชมห้อง และบรรยากาศ ไปที่นี่ค่ะ www.khunpatresort.com

ท่านที่นำรถส่วนตัวมา รีบแจ้งนะคะ จะได้ทำการตรวจอบจำนวนผู้ที่จะมาเป็นคณะกับรถที่จะรองรับค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

อ่านข้อมูลเพิ่มหน้า ๖ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2009
  2. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ยายค่ะ การครอบครู กับการรับขันธ์ไม่เหมือนกันใช่ไหมค่ะยาย ตอนนี้นัทเองก็คล้ำทางไปเรื่อย มีคนบอกไว้ว่าถึงเวลาก็จะเจออาจารย์ชี้แนะ แต่ห้ามรับขันธ์ นัทเลยสงสัยว่าเหมือนกันไหมค่ะยาย สาธุค่ะยาย หากไม่เหมือนและนัทมีวาสนา คงได้ไปร่วมด้วยคนเจ้าค่ะ รอคำตอบเหมือนเดิมค่ะยาย สาธุ

3. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    เรียนคุณยาย
    ผมขอลงชื่อไว้ก่อนนะครับ

4. DevilBitch

ขึ้นพานครู ถือศีล ๕ ศีล ๘ เป็นฐาน

ไม่ใช่การรับองค์ นะคะ แต่เป็นการเชิญครูบาอาจารย์ระดับต่างๆ นำทางเราค่ะ อย่างตอนที่ไปช่วยคนหลงเข้าแดนลับแล หากเราไปเอง คงไปไม่ได้ ต้องขอบารมีครูท่านพาไป

ไม่จำกัดอายุนะคะ อย่างพ่อแม่รับ เท่ากับรับทั้งครอบครัว อย่างยายผีป่าแม้จะต่อต้านตอนวัยรุ่นเพราะมองไม่เห็นคุณค่า

แต่เวลาที่จะเกิดเรื่องร้ายๆ ครูท่านจะมาเตือนทางพ่อแม่ หรือมากระซิบให้จิตเรารับรู้ เอาที่ทำให้เชื่อเลย คือท่านมาเตือนในฝันก็แล้ว มากระวิบเรายังคิิดว่าเพ้อเจ้อไป ท่านออกมาให้เห็นตาเนื้อเลยค่ะ เป็นปะขาว สอนแล้วก็เดินหายไป เล่นเอาเราไม่กล้าลองดีอีกเลย ทำให้วันนั้นรอดตาย แต่เจ็บตัวเล็กน้อย ถือว่าไม่ฝืนกรรมเกินไป ดีกว่าตายโหงนะคะ

5. DevilBitch

กรุณาแจ้งจำนวนผู้ที่จะเข้ารับการครอบครูด้วยนะคะ ในกรณีที่มากับญาติ ญาติรับด้วย พี่น้องรับด้วย พ่อแม่ ลูกๆ เพราะจะได้จัดพานให้ครบตามจำนวนคนนะคะ

6. ภูริ

ภูริ เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับ ผมขอลงชื่อไว้ก่อนนะครับ และจะติดตามรายละเอียดต่อไป

7. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  8. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ตามมาลงชื่ออีกครั้งหนึ่งครับ

ยาย.. ระบุ วันเวลามาเลยครับ!

9. Osz

Osz เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับ ขอลงชื่อด้วยคนครับ
    ถ้าไม่ใช่ช่วง 10-20 กย 52 นี่คิดว่าคงหาวิธีลางานได้ครับ

10. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ลงทะเบียนเรียนด้วยคนคับ
    รบกวนแจ้งล่วงหน้าด้วยนะคับ เพราะต้องลางานล่วงหน้าเป็นเดือนคับ

11. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมพิธีด้วยคนนะคะ..

12. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    จากกรุงเทพเดินทางไปบ้านยาย ยังไงได้บ้างค่ะ เหอๆๆ

13. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

โมทนากับพี่สาว และขออนุญาตร่วมด้วยช่วยงานพี่ค่ะ

พิธีครอบครูวิชาทรงธรรม สืบวิชาจากสำเร็จลุนเจ้า

สถานที่ :
    บ้านยายผีป่า พุน้ำร้อนหินดาด ต. หินดาด อ. ทองผาภูมิ จ. กาญจนบุรี โทรศัพท์ : ๐๘๕-๒๒๔๘๘๗๐

วันเวลา/กำหนดการ : วันที่ ๒๓-๒๕ ตุลาคม ๒๕๕๒

วันศุกร์ที่ ๒๓ ต.ค. ๕๒
    ๐๑.๐๐ น. พร้อมกัน ณ จุดนัดพบ
    ๐๒.๐๐ น. ล้อหมุน
    ๐๖.๐๐ น. เดินทางถึงวัดท่าขนุน ร่วมพิธีงานกฐิน
    ๑๒.๐๐ น. ออกเดินทางไปเกาะพระฤาษี ร่วมพิธีงานกฐิน
    ๑๓.๓๐ น. เดินทางต่อไปบ้านพี่เื้อื้อม เข้าที่พัก
    ๑๔.๐๐ น. พิธีครอบครู
    ๑๘.๐๐ น. อาบน้ำร้อน / บริการอาหารเย็น ก่อนจะร่วมปฎิบัติธรรมหรือพักผ่อนตามอัธยาศัย

วันเสาร์ที่ ๒๔ ต.ค.๕๒

๐๖.๐๐ น. ตื่นทำธุระส่วนตัว บริิิิการอาหารเช้า
    ๐๙.๐๐ น. เตรียมออกเดินทางย้อนรอยพระนเรศวร น้ำตกผาตาด วัดป่าผาตาดธารสวรรค์
    ๑๘.๐๐ น. กลับที่พัก /อาบน้ำร้อน / บริการอาหารเย็น ก่อนจะร่วมปฎิบัติธรรมหรือพักผ่อนตามอัธยาศัย

วันอาทิตย์ที่ ๒๕ ต.ค.๕๒
    ๐๖.๐๐ น. ตื่นทำธุระส่วนตัว /เก็บสัมภาระ / บริการอาหารเช้า
    ๐๙.๐๐ น. ออกเดินทางไปชมความงดงามของถ้ำดาวดึงส์ , ปราสาทเมืองสิงห์
    ๑๔.๐๐ น. เดินทางไปกราบสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่วัดพระแท่นดงรัง
    ๑๙.๐๐ น. เดินทางถึงกรุงเทพฯ โดยสวัสดิภาพ

หมายเหตุ
    เวลาในกำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมตามใจเจ้าของบ้าน ซึ่งในที่นี้ก็คือ พี่เอื้อม ฮิ ฮิ ฮิ

รายชื่ิอผู้จองพานครู

๑. คุณ W.สุรพล
    ๒. คุณ ภูริ
    ๓. คุณ Amata club

๔. คุณ Blue Nude
    ๕. คุณ Osz
    ๖. คุณ sanya
    ๗. คุณปริยาภัทร ขอถอนตัว ลว.๒๘/๐๘/๕๒ เนื่องจากงานเข้า
    ๘. คุณกีรติศักดิ์
    ๙. คุณหยกแดง
    ๑๐. คุณหยกแดง
    ๑๑. คุณหยกแดง
    ๑๒. คุณ a little angel
    ๑๓. คุณ chaiyo6600

๑๔. คุณ sirapong s
    ๑๕. คุณ sirapong s
    ๑๖. คุณสีกาอร
    ๑๗. คุณสีกาอร
    ๑๘. คุณสีกาอร
    ๑๙. คุณสีกาอร
    ๒๐. คุณ ta2498
    ๒๑. คุณ jinngee
    ๒๒. คุณ chanunnon (นัท)
    ๒๓. คุณ chanunnon (มารดา)
    ๒๔. คุณ chanunnon (น้องชาย)
    ๒๕. คุณ chanunnon (น้องสาว)
    ๒๖. คุณ chanunnon (เพื่อน)
    ๒๗. คุณ nut 1663
    ๒๘. คุณ nut 1663
    ๒๙. คุณ nupong
    ๓๐. คุณภาคิณ
    ๓๑. คุณธนกร
    ๓๒. คุณ teeratoy2002 (ทอย)
    ๓๓. คุณ
    teeratoy2002 (ตี้) ขอถอนตัว ลว.๐๓/๐๙/๕๒ เนื่องจากงานเข้า
    ๓๔. คุณ Amata club
    ๓๕. คุณ banjerdw
    ๓๖. คุณ h pisit

หมายเหตุ
    สนใจร่วมพิธีแต่ยังไม่ร่วมลงชื่อ
    ๑. คุณณัฐพล 16 (รอคำตอบ คคห.๑๗)
    ๒. คุณ lyd
    ๓. คุณภัทรวรรณ
    ๔. คุณ pmntr

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2009
  14. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ไม่ต้องกังวลค่ะว่าจะไปยังไง เพราะมีทางเลือกเพียงทางเดียว คือทางรถยนต์ เพราะทางเรือและทางเครื่องบินยังไปไม่ถึงค่ะ ฮิ ฮิ ฮิ (ล้อเล่น)

เส้นทางไปบ้านพี่เอื้อม จากกรุงเทพฯ -----> จ. กาญจนบุรี -----> อ.ทองผาภูมิ

จุดสังเกตุ
    เมื่อเลยทางเข้าอุทยานไทรโยคใหญ่มาไม่ไกลให้สังเกตุป้ายทางด้านขวามือ ระบุคำว่า น้ำพุร้อนหินดาด ให้เลี้ยวขวาเข้าตามเส้นทางของป้ายนั้น เลยน้ำพุร้อนหินดาดไปประมาณ ๓ กม. ก็จะพบเจอบ้านพี่เื้อื้อมตั้งอยู่ทางด้านซ้ายมือ เป็นบ้านสองชั้นหลังคาสีเขียว มีซุ้มศาลาไม้อยู่หน้าบ้านพร้อมด้วยกระท่อมสมุนไพรอยู่ข้างบ้าน แต่ถ้าไปถึงตรงนั้นแล้วหาบ้านไม่เจอให้โทรถามพี่เอื้อมอีกครั้งค่ะ แต่วันงานหญิงว่าไม่น่าจะหายากนะคะ เพราะว่าจะยุให้พี่เอื้อมทำป้ายชื่อ "เอื้อมเดือนรีสอร์ท" ไปติดไว้ตรงหน้าทางเข้าบ้านแล้วค่ะ ฮิ ฮิ ฮิ

(deejai)

15. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายครับ เมื่อวานเปิดเว็บไม่ได้เลย เลยมีคนลงชื่อไปแล้ว แต่ไม่เป็นไรหามิได้ ผมขอจองร่วมพิธีหลังไมค์เป็นคนแรกไว้ก่อนโพส คุณ ญ.ผู้หญิง ลงชื่อผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

16. ณัฐพล16

ณัฐพล16 Active Member

24 สิงหาคม 2009
    ยายครับถ้าผมมีความสนใจ แต่ไม่รู้ว่าว่าจะมีวาสนาเรียนได้หรือไม่
    ยายช่วยตอบกระทู้ด้วยนะครับ ลืมบอกไปบรรพบุรุษผมมีบ้างที่เรียนวิชาทางนี้มา
    แต่ผมไม่เชื่อ ตอนนี้ตายแล้ว บ้านเดิมผมอยู่ที่ร้อยเอ็ดครับ

17. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาลงทะเบียนด้วยคนเจ้าค่ะ ตอนนี้คาดว่าจะมีผู้ร่วมด้วยอีก 1 ท่าน แต่เอาไว้ทราบรายละเอียดเรื่องวันและเวลาจากยายอีกทีก่อนนะเจ้าคะ จะได้รู้ว่าตัวเองกลับไปทันหรือเปล่า แฮะๆ
    สาธุฯ ขอให้ทันได้ร่วมงานนี้ด้วยเถิดเพี้ยงงงงง

18. DevilBitch

สวัสดีค่ะ

จะจัดงานครอบครูช่วงหลังออกพรรษา อาจจะเอาช่วงที่มีวันหยุดยาว อย่งคณะของน้องหยิงจะไปลนหาที่ตายที่บึงลับแลกันอีก หากคณะของน้องหญิงจะร่วมรับการครอครูด้วย อาจจะให้ทางคณะน้องหญิงจัดเป็นรถเหมามาเป็นคณะสำหรับผู้ที่ประสงค์เดินทางจากกรุงเทพนะคะ

กฐินวัดท่าขนุนนั้นเป็นช่วงวันปิยะมหาราช วันนั้นดีมากๆ เลย

เอ้า....รีบๆ นะคะ

วันนี้มีพระโทรศัพท์มา เพราะท่านเคยเรียนวิชานี้กับยายผีป่าไปแบบยังไม่ครอบบครู เพรายายผีป่าครอบให้ไม่ได้เนื่องจากเป็นพระ แต่เชื่อไหมว่าพระรูปนี้สามารถฝึกเพียงสองครั้ง ครั้งแรกแค่ไหว้ครู ครั้งที่สองเล่าว่าเห็นอดีตชาตย้อนไปได้สามชาติ และสามารถไล่ผีที่สิงกับผู้ชายคนหนึ่งออก

ยายผีป่าบอกว่า วิชานี้สำหรับพระ ให้เอาไว้ใช้เพื่อค้นหาทางบรรลุธรรม ส่วนฤทธิ์และสิ่งที่เป็นของแถมนั้น ให้เอาไว้ช่วยคนฉุกเฉิน เพราะหากโชว์ออฟมากจะผิกข้อบังคับข้อหาอวดอ้างฤทธิ์เดชไปโน่น

พระรูปนี้ถามว่า ค่ามารับการครอบครูแพงไหม

ยายผีป่าบอกว่า

ขึ้นชื่อว่ายายผีป่านั้น มี ๒ มาตรฐานคือ

ถูกจนเหลือเชื่อ และแพงหฤโหดจนไม่อยากมาหา

คือค่าครู ๒ บาท ค่าซื้อพานและอื่นๆ จะหาซื้อแบบเยอะๆ จะได้ส่วนลด ส่วนจะร่วมบริจาคสมทบค่าเดินทางของหลวงตายายผีป่ากับท่านตาผู้น้องที่จะมาจากอิสาณ และค่าอื่นๆ นั้นคงแล้วแต่จิตศรัทธากระมัง เพราะบางท่านรวย บางท่านรวยน้อย

แต่ทีนี้กุมารทองบอกว่า แม่เอาโหดๆ เลย เพราะมีบางคนมาลองของ อิอิ หรืประเภท อยากได้วิชาแต่ไม่กล้าได้กล้าเสีย

19. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005

ถ้าเหมารถไปกันจากกรุงเทพฯจะเป็นการอำนวยความสะดวกได้อย่างดี(มากๆเลยครับ)

20. DevilBitch

แหม...น้องหญิงสงสัยติดใจการที่ปู่ในมิติมาดูดวงและแนะนำการปฏิบัติธรรมให้คณะเมื่อคราโน้น เอ...หรือติดใจอาหารที่ยายผีป่าจัดให้กินแบบตาดีได้ ตาร้ายงง

หากมาคราวนี้จะพาเข้าป่่าช้า ฝึกจิต หลังการครอบครู และหากไปบึงลับแลงานนี้ยายผีป่าจะเอาปืนไปด้วย ใครเดินไม่ไหว ยิงหมกป่าตรงนั้นแหละ ฮา...(ขู่ไว้ก่อน ฝึกความกล้าบ้าบิ่น)

วันนี้ป่าไม้มาบอกว่า ไปจับพวกลักลอบร่อนทองมาได้ โหย...ได้ทองมาเป็นกำมือเลย ยายผีป่าเลยบอกว่า นวนิยายเรื่องเพชรพระอุมาและ ทองผาภูมิ ที่พนมเทียนเขียนนะคะ มีป่าบ้านเราด้วย หลวงปู่สาย วัดท่าขนุนนั่นแหละผู้มีความสำคัญในการเดินเรื่อง พนมเทียนเคยเจอทวดของยายผีปป่าด้วยนะคะ ทวดเคยเล่าก่อนความจำเสื่อมว่า ทวดพอเขาไปดูช้างน้ำ ตอนนั้นมันมีจริง ตอนนี้ก็มี แต่โน่นต้องไปหาในป่าทึบแหละ ก็คงลุยบึงลับแลครานี้อาจเจอนะคะ