จากวันนั้นถึงวันนี้

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jainwit, 19 สิงหาคม 2016.

1. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ห่างหายไปสักพักเลยมีเพลงเก่าๆมาฝากเพื่อนๆ
    ไม่เพราะก็ขออภัยนะครับ

จากวันนั้นถึงวันนี้
    เป็นเพลงประกอบภาพยนตร์เรื่อง "เปรียว" ปี 2526
    ผู้ขับร้อง : คุณ จรวยพร จิตรีญาติ
    ผู้ประพันธ์ : คุณ บุญรักษ์ นิลวงศ์
    jw : cover
    ดนตรีฝึกร้อง : The OkeStudio

..เจอะกันวันนี้ หัวใจฉันไหวหวั่น เจอะกันวันนั้น หัวใจฉันยังเฉยๆ
    อยากทักแต่คิดว่าอย่ายุ่งเลยฉันเพียงแอบเผลอเคยอิจฉาคนมาเคียงเธอ
    แต่มาวันนี้ หัวใจฉันไหวหวั่นไม่เหมือนวันนั้น เห็นเธอเหงาเศร้าหนักหนา
    อยากรู้สักนิด เธอเจ็บปวดมา เพียงปรารถนาจะรักษาเยียวยาใจเธอ
    วันนี้เธอไม่มีเขาดูเธอเศร้า ดูเธอปวดร้าวหมองสุขเอย
    อยากให้เธอหายเหงาหายเศร้าจังเลยหัวใจเอ๋ยไม่อยากให้รักลวงใจเธอ..
    วันนี้เธอไม่มีเขา ดูเธอเศร้าดูเธอปวดร้าว หมองสุขเอย
    อยากให้เธอหายเหงาหายเศร้าจังเลยหัวใจเอ๋ย ไม่อยากให้รักลวงใจเธอ
    เจอะกันวันนี้ หัวใจฉันไหวหวั่น เจอะกันวันนั้น หัวใจฉันยังเฉยๆ
    อยากทักแต่คิดว่าอย่ายุ่งเลยฉันเพียงแอบเผลอเคยอิจฉาคนมาเคียงเธอ
    แต่มาวันนี้ หัวใจฉันไหวหวั่นไม่เหมือนวันนั้น เห็นเธอเหงาเศร้าหนักหนา
    อยากรู้สักนิด เธอเจ็บปวดมาเพียงปรารถนา จะรักษาเยียวยาใจเธอ
    เพียงแต่เสนอ ใจปรารถนารักษาแผลใจ..
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3711532/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เจน มาพร้อมกับเสียงเพลงเพราะๆ ต่างหากครับ

" เพียงแต่เสนอ ใจปรารถนา รักษาแผลใจ.. "

3. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    นานๆมาทียังเยี่ยมเสมอครับคุณเจนวิทย์ เอาอีกครับ

4. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

นาน ๆ จะได้ฟังมือมิกซ์เพลงร้องเพลงบ้าง
    เพราะมาก ๆ ค่ะพี่เจน
    เพลงนี้เปิ้ลเคยฟัง...อยากให้เธอหายเหงาหายเศร้าจังเลย
    ฟังแล้วหายเศร้าแล้วววววว อิอิ

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพลงนี้คุ้นเคยมากครับ
    หาฟังยากด้วย เพราะมากกกกก...

;aa27;aa27;aa27

6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    โว๊วๆๆๆ พี่เจ๊นนนน คิดถึงเสียงเพลงพี่เจ๊นนนอ่ะ
    ร้องเพลงอะไรที่ไม่เคยได้ฟังแต่เพราะจัง
    มาช้าน่ะ อะไรน่ะรึ แมวป่วย ปั่นข้อความเสียง นั่น คุณแม่ป่วยไข้หวัดใหญ่กระทันหันอี๊กกก
    ยุ่งได้อีกนะน้องอ่ะ วันนี้เบาใจหน่อย ทุกอย่างคลี่คลายค่า
    แวะมาฟังเพลงเพราะๆสบายๆ ได้แล้วค่า^__^

;aa29

7. ซี-วา

ซี-วา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะสารภาพว่าผมฟังเพลงนี้มา3วันติดๆกันแล้วอ่ะคับ..
    (ส่วนตัวนิสัยผม ถ้าชอบเพลงไหนก็จะฟังเพลงนั้น
    จนเบื่อแล้วเลิกฟังไปเลยครับ.แหะๆ.)

เพลงนี้.ยิ่งฟังยิ่งเพราะ ยิ่งเก้ทยิ่งตกผลึกครับ
    พี่เจนร้องเพลงนี้ได้เพราะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก.
    คะแนนเต็ม10ผมให้150คับบ.:d

ปล.และคงจะบังเอิญคับ.ที่เพลงนี้ของพี่เจน
    ทำให้ผมจัดการกับปัญหาบางสิ่งบางอย่าง
    ในชีวิตได้สำเร็จ....ขอบคุณมากๆครับ:cool:

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    สบายดีนะคะพี่เจน
    ช่วงนี้ไม่มีงานอะไรรบกวนพี่เจนเลยค่ะ 555+
    แวะมาฟังเพลง..
    เพราะพริ้งกระดิ่งแมว ครบครันทั้งเสียงร้องทั้งระบบเสียง

9. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณครับน้องบีที่แวะเข้ามาให้กำลังใจครับ อิอิอิ
    ขอบคุณครับคุณแซม จะพยายามร้องมาอีกครับผม อิอิอิ
    ขอบคุณครับน้องเปิ้ล ส่วนตัวพี่คิดว่าไม่ได้เรื่องทั้งร้องทั้งมิกซ์ครับ อิอิอิ
    เป็นเพลงเก่าๆที่ไม่ค่อยได้ฟัง ขอบคุณครับคุณอ๋อง
    ขอบคุณครับน้องโอ๋ ที่แวะเข้ามา ขอให้ปัญหาต่างๆ
    คลี่คลายไปในทางที่ดีนะคราบบคุณน้อง

ขอบคุณครับชี-วาที่แวะเข้ามาฟัง ขอให้ราบรื่นในทุกๆเรื่องนะครับ.
    ขอบคุณครับน้องตา สบายดีคราบบ มีงานมาบ้างก็ดีเน๊อะพี่ว่าเดี๋ยว
    สนิมจะเกาะพี่ อิอิอิ

10. ซี-วา

ซี-วา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันที่28แล้ว ผมก็ยัังคงฟังเพลงพี่เจนทุกวันอ่ะคับ อิอิ.
    ฟังไปทำงานไป มีสมาธิดีมากฮะ
    (ท่าทางผมจะหลงเสียงพี่เจนเข้าแล้วล่ะครับผมม)(deejai)
    ................................................................
    เพลงนี้ทำให้ได้ข้อคิดในการดำเนินชีวิตดีมากคับ.

"ความรักมีจริง แต่ไม่เคยมีใครเคยเห็นความรักเลย"

"อย่าสงสารคนอื่นจนลืมสงสารตัวเอง"

"หากคุณรักใคร คุณต้องรักในสิ่งเขาเป็น
    ไม่ใช่สิ่งที่คุณอยากให้เขาเป็น.."

เป็นกำลังใจให้ผู้ที่กำลังมีรัก
    และผู้ที่กำลังแอบรักทุกคนนะครับ.อิอิ..chearr
    .................................................
    ขอบคุณพี่เจนวิทย์อีกครั้ง สำหรับเพลงๆนี้
    ผมชอบมากกกกกกกกกเลยคร๊าบบบ..
    ปล.จะคอยติดตามผลงานชุดต่อไปนะคับผม:VO

11. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ว๊าวววว...เพราะมากเลยค่ะ...ร้องมาเรื่อยๆ คร่าาา..รอฟัง (kiss)(f)(kiss)