จับได้ว่าเมียมีชู้

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย phanuwatbkk, 30 สิงหาคม 2007.

1. ผมเด็กไทย

ผมเด็กไทย สมาชิกใหม่

เมียมีชู้

เปล่าก็ไม่มีอะไรจะพูดมากหรอก ความรักก็เหมือนอาหารสำหรับบางคนนั้นแหละ
    ถึงจะรักมากแค่ไหนแต่สักวันอาจต้องเบื่อก็ได้
    เพราะเขาเลือกเมนูไม่ถูกต้อง
    พอเจอก็สายไป และทำให้เมนูเก่าเซ้งก็ประมาณนั้น
    แค่ทำใจและยอมรับ ดีกว่าโดนกินเข้าไปทั้งที่ใจเขาไม่อร่อยเลย

ปล.คำพูดบางคำไม่เหมาะสมต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะคับ

2. ขม

ขม เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2010
    สิ้นสุดกันที ไม่ว่าชาตินี้ชาติใหน เท่านนี้ก็สาแก่ใจ ซาบซึ้งลงในอกเรา โบราณท่านว่า บรรดาช้างสาร งูเห่า อีกทั้งข้าเก่าเมียรัก ท่านเปรียบไว้นักอย่าได้วางใจ...เพลงครับ(อิอิ..อย่าเครียดครับ)
    ทุกคนมีกรรมเป็นแดนเกิด ไม่ได้เกิดมาด้วยกัน โตมาค่อยรู้จักกัน เมื่อมีกรรมผูกพันกันแล้วย่อมดำเนินไปตามกรรม หมดกรรม...ก็ทางใครทางมัน
    มีกรรมเป็นผู้ติดตาม....กรรมใดใครก่อกรรมนั้นจักสนองเขาเอง...ตัวเราก็ให้อภัยเขาเถอะครับ..เริ่มต้นใหม่โดยไม่มีเขา...(ขาดเขาเราไม่ตาย) รีบทำกรรมดีของเราดีกว่าครับ รักลูก รักพ่อแม่ และอย่าลืมสำคัญมาก รักตัวเองซะบ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2010
  3. ออน

ออน สมาชิก

14 พฤษภาคม 2010
    คงเคยทำเขามา คิดเสียแบบนี้นะคะ ถ้าเชื่อเรื่องกฏแห่งกรรม ก็ขอให้คิดแบบนี้ไว้ก่อนเลย ต่อจากนั้นก็คิดว่าจะทำอะไรให้ช่วงชีวิตที่มีอยู่ได้รับความสุขสบายใจได้บ้าง อย่าฝากความหวังทั้งชีวิตไว้ที่คนอื่นเลยค่ะ

ทุกคนเคยผ่านวันร้ายๆ มาเหมือนคุณนะคะ
    ขอเป็นกำลังใจให้

4. kit933

kit933 สมาชิก

15 กรกฎาคม 2010
    สายด่วนคลายเครียดสุขภาพจิตใจ โดยผู้เชี่ยวชาญทางจิตแพทย์<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    รับปรึกษาปัญหาชีวิตทุกรูปแบบที่เกี่ยวข้องกับการตัดสินใจในด้านต่างๆ พร้อมคำแนะนำดีๆในการตัดสินใจสำหรับคุณ<o:p></o:p>
    เช่น ปัญหา การงาน, ครอบครัว, ความรัก, การเรียน, เพื่อน, วัยรุ่น ฯลฯ<o:p></o:p>
    โทรมาปรึกษาเราซิครับ ที่คุณกิต มืออาชีพด้านการแก้ไขปัญหาส่วนตัวโดยเฉพาะ<o:p></o:p>
    0849433836 ช่วยสังคม 15 นาทีแรกปรึกษาฟรี!!!ไม่เสียค่าบริการใดๆทั้งสิ้น<o:p></o:p>
    หรือ http://arnus1980.plazathai.com<o:p></o:p>
    หรือ http://arnus1980.hi5.com/friend/p489373417--arnus_1980--html;jsessionid=A4D022BCCFD0A28BF5B6AA6E8187BDD2<o:p></o:p>
    hi5 : arnus1980.hi5.com <o:p></o:p>
    ปัญหาคืออะไร? จะตัดสินใจยังไง?<o:p></o:p>
    รู้ปัญหา แต่ไม่รู้จะทำยังไง?<o:p></o:p>
    ให้เราช่วยคุณซิครับ<o:p></o:p>
    โทรมาปรึกษาเราเลย เรายินดีให้บริการคุณ<o:p></o:p>
    โทร.0849433836 หรือ http://arnus1980.hi5.com/friend/p489373417--arnus_1980--html;jsessionid=A4D022BCCFD0A28BF5B6AA6E8187BDD2 hi5 : arnus1980.hi5.com
    <o:p> </o:p>
    ***หมายเหตุ การปรึกษาแล้วแต่ความสมัครใจ ไม่มีการบังคับใดๆทั้งสิ้น<o:p></o:p>
    - ปัญหาการงาน เช่น วิธีสัมภาษณ์ให้ได้งาน กลเม็ดเคล็ดลับวิธีการพูดที่คนไม่ผ่านเรื่องสัมภาษณ์งานควรรู้ พูดไม่เป็น พูดไม่เก่ง ไม่มีทักษะในการพูด เรามีวิธีสอนคุณ แล้วคุณจะรู้ว่าวิธีสัมภาษณ์ให้ได้งานไม่ยากอย่างที่คุณคิด<o:p></o:p>
    - ปัญหาที่ทำงาน เช่น ปัญหาเพื่อนในที่ทำงาน ผู้ร่วมงานเกเร ผู้ร่วมงานวายร้าย ผู้ร่วมงานขี้อิจฉาริษยา จะรับมือกับพวกเหลือขอพวกนี้อย่างไรโดยเราไม่เดือดร้อน ทำอย่างไรให้ผู้ร่วมงานรัก ผู้ร่วมงานไม่คบเพราะเหตุใด คุยไม่เก่ง วิธีสร้างมนุษยสัมพันธ์กับเพื่อนร่วมงาน ทำให้เขาสนใจที่จะคุยกับเรา <o:p></o:p>
    - ปัญหาครอบครัว เช่น ครอบครัวแตกแยก พ่อ แม่ ลูก พี่น้อง มีปัญหาทะเลาะเบาะแว้งกัน ไม่ลงรอยกัน ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ขัดแย้งกันอย่างรุนแรง ปัญหาเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัวภายในครอบครัวทุกเรื่อง ฯลฯ<o:p></o:p>
    - ปัญหาความรัก เช่น ต้องการรู้ว่าคนที่คบอยู่คิดอย่างไรกับเรา จริงใจ จริงจังกับเราในระดับแค่ไหน การกระทำอย่างนี้ของฝ่ายตรงข้ามสื่อความหมายหรือหมายความว่าอย่างไร คนที่คบอยู่มีพฤติกรรมและนิสัยเป็นเช่นไร ทะเลาะกับแฟนหรือคนรัก จะมีวิธีการแก้ไขและรับมืออย่างไรเพื่อให้คืนดีกันหรือรับมือกับนิสัยแย่ๆของเขาได้อย่างไร ความรักไม่ลงรอย มือที่สามจะรับมือและจัดการอย่างไรกับมือที่สาม ฯลฯ<o:p></o:p>
    - ปัญหาการเรียน เช่น เรียนไม่ดี เกรดตก ปัญหาเรียนไม่เข้าใจ กลเม็ดเคล็ดลับในการจำหรือการเรียนอย่างมีความสุขและจดจำได้ง่ายขึ้น เรียนแบบชิวชิวก็สอบผ่านได้ <o:p></o:p>
    - ปัญหาเพื่อน เช่น ปัญหาเพื่อนในที่เรียนและที่ทำงาน เพื่อนเกเร เพื่อนวายร้าย เพื่อนขี้อิจฉาริษยา จะรับมือกับพวกเด็กเหลือขอพวกนี้อย่างไรโดยเราไม่เดือดร้อน ทำอย่างไรให้เพื่อนรัก ทำอย่างไรให้เพื่อนคบ ไม่มีเพื่อน เพื่อนไม่คบเพราะเหตุใด คุยไม่เก่ง วิธีสร้างมนุษยสัมพันธ์กับเพื่อน ทำให้เพื่อนสนใจ <o:p></o:p>
    - ปัญหาวัยรุ่น เช่น ผู้ใหญ่ไม่เข้าใจ ปิดกั้น วัยรุ่นวุ่นรัก ไม่ลงรอยกับเพื่อน พ่อ แม่ พี่ น้อง คนรอบข้าง วิธีการแก้ปัญหาของวัยรุ่น<o:p></o:p>

5. kit933

kit933 สมาชิก

15 กรกฎาคม 2010
    สายด่วนคลายเครียดสุขภาพจิตใจ โดยผู้เชี่ยวชาญทางจิตแพทย์<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    รับปรึกษาปัญหาชีวิตทุกรูปแบบที่เกี่ยวข้องกับการตัดสินใจในด้านต่างๆ พร้อมคำแนะนำดีๆในการตัดสินใจสำหรับคุณ<o:p></o:p>
    เช่น ปัญหา การงาน, ครอบครัว, ความรัก, การเรียน, เพื่อน, วัยรุ่น ฯลฯ<o:p></o:p>
    โทรมาปรึกษาเราซิครับ ที่คุณกิต มืออาชีพด้านการแก้ไขปัญหาส่วนตัวโดยเฉพาะ<o:p></o:p>
    0849433836 ช่วยสังคม 15 นาทีแรกปรึกษาฟรี!!!ไม่เสียค่าบริการใดๆทั้งสิ้น<o:p></o:p>
    หรือ http://arnus1980.plazathai.com<o:p></o:p>
    หรือ http://arnus1980.hi5.com/friend/p489373417--arnus_1980--html;jsessionid=A4D022BCCFD0A28BF5B6AA6E8187BDD2<o:p></o:p>
    hi5 : arnus1980.hi5.com <o:p></o:p>
    ปัญหาคืออะไร? จะตัดสินใจยังไง?<o:p></o:p>
    รู้ปัญหา แต่ไม่รู้จะทำยังไง?<o:p></o:p>
    ให้เราช่วยคุณซิครับ<o:p></o:p>
    โทรมาปรึกษาเราเลย เรายินดีให้บริการคุณ<o:p></o:p>
    โทร.0849433836 หรือ http://arnus1980.hi5.com/friend/p489373417--arnus_1980--html;jsessionid=A4D022BCCFD0A28BF5B6AA6E8187BDD2 hi5 : arnus1980.hi5.com
    <o:p> </o:p>
    ***หมายเหตุ การปรึกษาแล้วแต่ความสมัครใจ ไม่มีการบังคับใดๆทั้งสิ้น<o:p></o:p>
    - ปัญหาการงาน เช่น วิธีสัมภาษณ์ให้ได้งาน กลเม็ดเคล็ดลับวิธีการพูดที่คนไม่ผ่านเรื่องสัมภาษณ์งานควรรู้ พูดไม่เป็น พูดไม่เก่ง ไม่มีทักษะในการพูด เรามีวิธีสอนคุณ แล้วคุณจะรู้ว่าวิธีสัมภาษณ์ให้ได้งานไม่ยากอย่างที่คุณคิด<o:p></o:p>
    - ปัญหาที่ทำงาน เช่น ปัญหาเพื่อนในที่ทำงาน ผู้ร่วมงานเกเร ผู้ร่วมงานวายร้าย ผู้ร่วมงานขี้อิจฉาริษยา จะรับมือกับพวกเหลือขอพวกนี้อย่างไรโดยเราไม่เดือดร้อน ทำอย่างไรให้ผู้ร่วมงานรัก ผู้ร่วมงานไม่คบเพราะเหตุใด คุยไม่เก่ง วิธีสร้างมนุษยสัมพันธ์กับเพื่อนร่วมงาน ทำให้เขาสนใจที่จะคุยกับเรา <o:p></o:p>
    - ปัญหาครอบครัว เช่น ครอบครัวแตกแยก พ่อ แม่ ลูก พี่น้อง มีปัญหาทะเลาะเบาะแว้งกัน ไม่ลงรอยกัน ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ขัดแย้งกันอย่างรุนแรง ปัญหาเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัวภายในครอบครัวทุกเรื่อง ฯลฯ<o:p></o:p>
    - ปัญหาความรัก เช่น ต้องการรู้ว่าคนที่คบอยู่คิดอย่างไรกับเรา จริงใจ จริงจังกับเราในระดับแค่ไหน การกระทำอย่างนี้ของฝ่ายตรงข้ามสื่อความหมายหรือหมายความว่าอย่างไร คนที่คบอยู่มีพฤติกรรมและนิสัยเป็นเช่นไร ทะเลาะกับแฟนหรือคนรัก จะมีวิธีการแก้ไขและรับมืออย่างไรเพื่อให้คืนดีกันหรือรับมือกับนิสัยแย่ๆของเขาได้อย่างไร ความรักไม่ลงรอย มือที่สามจะรับมือและจัดการอย่างไรกับมือที่สาม ฯลฯ<o:p></o:p>
    - ปัญหาการเรียน เช่น เรียนไม่ดี เกรดตก ปัญหาเรียนไม่เข้าใจ กลเม็ดเคล็ดลับในการจำหรือการเรียนอย่างมีความสุขและจดจำได้ง่ายขึ้น เรียนแบบชิวชิวก็สอบผ่านได้ <o:p></o:p>
    - ปัญหาเพื่อน เช่น ปัญหาเพื่อนในที่เรียนและที่ทำงาน เพื่อนเกเร เพื่อนวายร้าย เพื่อนขี้อิจฉาริษยา จะรับมือกับพวกเด็กเหลือขอพวกนี้อย่างไรโดยเราไม่เดือดร้อน ทำอย่างไรให้เพื่อนรัก ทำอย่างไรให้เพื่อนคบ ไม่มีเพื่อน เพื่อนไม่คบเพราะเหตุใด คุยไม่เก่ง วิธีสร้างมนุษยสัมพันธ์กับเพื่อน ทำให้เพื่อนสนใจ <o:p></o:p>
    - ปัญหาวัยรุ่น เช่น ผู้ใหญ่ไม่เข้าใจ ปิดกั้น วัยรุ่นวุ่นรัก ไม่ลงรอยกับเพื่อน พ่อ แม่ พี่ น้อง คนรอบข้าง วิธีการแก้ปัญหาของวัยรุ่น<o:p></o:p>

6. washiravit

washiravit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
    บางครั้งเหตุการณ์ๆต่างๆดีร้ายที่มันเเสดงให้เห็นในชีวิต
    มันอาจจะเป็นสัญญาณเตือนว่าเรากำลังทำในบางสิ่งบางอย่างที่ไม่เหมาะสมกับเราอยู่
    การที่คุณสูญเสียความไว้วางใจในคนรักไป มันอาจจะหมายถึงคุณเคยปล่อยปละละเลยตัวเอง
    ไขว่คว้าหาความสุขข้างนอก คิดว่าต้้องร่ำรวยก่อนจึงจะวกกลับมาดูเเลครอบครัวให้มีความสุขได้
    ในเมื่อตอนนี้ปัญหามันเกิดขึ้นเเล้ว ลองต่อสู้กับความรู้สึกเเย่ๆดูนะครับ
    เริ่มต้นชีวิตใหม่ ถึงเเม้จะตัวคนเดียวหรือไม่ก็ตาม
    ถ้าคุณเข้มเเข็ง ไม่นานนักคุณจะกลายเป็นบุรุษที่น่าภาคภูมิใจ
    ขอให้รู้ไว้ว่ายามคนเราอ่อนเเอ เราสามารถเเสดงความไร้ศักดิ์ศรีได้มากมายเพื่อความอบอุ่นครับ
    สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

7. สายนำแก่ง

สายนำแก่ง Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    ผมคิดว่าตอนนี้ผมก็กำลังเจอเหตุการณ์คล้ายๆพี่เค้า เพียงแต่ว่ามันพึ่งเริ่มต้นเท่านั้น
    ไม่ถึงขั้นต้องแยกทาง แค่ผมจับได้ว่า ภรรยา แอบโทรคุยกับชายอื่น ฉันท์ชู้สาว..
    รู้เท่านี้ก็เจ็บปวดมาก สงสารลูก(ผมมีลูก 2 คนครับ) แต่ก็ตกลงกันแล้วกับภรรยา...
    ให้อภัยครับ ยังไงก็เพื่อลูกแต่ถ้ามีครั้งที่สองคงต้องทางใครทางมัน .....แต่ผมจะไม่ยอมให้
    เขาได้ลูกไปแน่นอน...แต่อย่างว่าแหละครับมันไม่เหมือนเดิมเพราะหัวใจมันแตกเป็น
    เสี่ยงๆตั้งแต่รู้ว่าเขาแอบโทรคุยกับคนอื่นแล้ว.....

8. obe1

obe1 สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2009
    วันนี้ผมจับได้ว่าภรรยามีชายอื่นซึ่งเค้าคือเพื่อนรักของผม ผมปล่อยให้เพื่อนกับภรรยาสนิทกันนานถึง 3 ปี เพ่งจะมารู้ว่าเค้ามีใจให้แก่กัน ก่อนหน้านั้นคิดว่าเพื่อนผมคนนี้คงไม่ทำผม เพราะเป็นผู้ชายมีเกียรติ มีชาติกระกูล คงไม่ทำกับผมแบบนี้แน่ ขณะนี้ผมกับภรรยามีลูกเล็กๆด้วยกันสองคน ผมจะรับมือกับการสูญเสียนี้อย่างไร ให้ใจของผมและลูกๆไม่เป็นทุกข์

เข้าใจครับว่าตอนนี้คุณกำลังสับสนอย่างยิ่งกับเรื่องที่พบที่เจอ ทำใจครับ ตั้งสติให้มั่น ไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากตัวคุณเอง เพราะคุณยึดถือมาตลอดว่าภรรยาเป็นของคุณเท่านั้น แล้วที่สรุปเอาว่าภรรยาคุณมีชายอื่นนั้น ถามเขาหรือยัง ว่ามีใหม ควรคุยกันโดยไม่เอาอารามณ์มาอยู่เหนือเหตุผล อย่าสรุปเอาเองครับเรื่องครอบครัวมันยากจะอธิบายได้ ถ้าจริง คุณไม่ลองนึกถึงตัวเองล่ะ ว่าเพราะอะไรเขาถึงไม่อยากอยู่กับคุณ มองที่ตัวเองก่อนครับ ก่อนที่จะมองคนอื่น ขนาดตัวเราเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย แล้วจะให้คนอื่น ถึงแม้จะสนิทแค่ใหนมาเข้าใจเรานั้น ยากกกก ครับ .....Good Luck

9. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ติงจดจำคำของพระอาจารย์ที่ท่านเทศนาสั่งสอนเสมอ
    ถึงพุทธพจน์

"ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์"
    จึงรับรู้ได้ถึงความโศกเศร้าโศกาอาดูร ที่คุณได้รับ
    ใครไม่พบเอง คงไม่ทราบว่าเจ็บปวด และทุกข์ทรมานเพียงใด
    บางครั้งก็รู้สึกทั้งรักทั้งเกลียด

คิดถึงเมื่อคราวความรักเคยหวานชื่นก็ยิ่งทุกข์
    คิดถึงลูกตัวน้อยๆ ก็ยิ่งทุกข์
    คิดถึงพฤติกรรมของหญิงอันเป็นที่รักและเพื่อนที่ไว้ใจก็ยิ่งทุกข์ทวีคูณ

ติงชื่นชมคุณนะคะ
    ติงเชื่อมั่นและมั่นใจคุณเป็นคนดีและดีมากๆ

ความโศกเศร้า และขมขื่นที่ผ่านมา เดี๋ยวก็จะผ่านเลยไป
    อาจต้องใช้เวลาในการเยียวยาและแก้ไข
    ติงไม่ทราบว่าจะปลอบประโลมหรือใช้คำพูดใด
    จึงจะทำให้คุณคลายจากความทุกข์ได้

จึงขอส่งกำลังใจมาให้
    ให้คุณผ่านพ้นมรสุมในคราวนี้ไปได้ด้วยดี
    ขอให้คุณมีจิตใจที่เข้มแข็งโดยเร็ว
    สามารถมองและแก้ปัญหาได้ด้วยปัญญา
    เพื่อตัวคุณและลูกน้อยอันเป็นที่รักยิ่งของคุณ

10. Srijun

Srijun Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วไม่มีความสุขก้เลิกดีกว่าครับ

แต่ถ้าไม่คิดอะไรมาก ปลงได้ ก็แล้วแต่ครับ

ถามเค้าดูยังรักกันอยู่ไหม

11. pimgoy

pimgoy สมาชิกใหม่

30 ธันวาคม 2010
    .....ในวันที่ชีวิต เดินเข้ามาถึงจุดเปลี่ยน จนบางครั้งคนเราไม่ทันได้ตระเตรียมหัวใจ ความสุขความทุกข์ ไม่มีใครรู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ จะยอมรับความจริงที่เจอได้แค่ไหน เพราะชีวิตคือชีวิต เมื่อมีเข้ามาก็มีเลิกไป มีสุขสม หัวเราะ หรือหวั่นไหว เกิดขึ้นได้ทุกวัน
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด
    .....เป็นเพลงปลอบใจในเหตุการณ์ครั้งนี้ สู้ต่อไปค่ะ

12. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ผมแนะนำ เลิก ในเมื่อเขาต้องการแบบนั้นถ้าได้คัวไม่ได้ในอยู่ไปไมความสุขหรอกครับ หาใหม่ เดี๋ยวผมช่วยหาเราเอากันคนละคนเลยครับไม่ยอม(เราทุบ) เอ้ยพูดเล่นครับผู้หญิงไม่ไร้เท่าใบพญาสลัดใด หรอกครับเข้มแข็งพยายามมองให้เป็นเรื่องธรรมชาติของยุคสมัยเดี๋ยวนี้ผู้หญิงเขาไม่ค่อยละอายเรื่องนี้เท่าไรแล้วครับทำใจปล่อยเขาไปเชื่อผมซิสักวันต้องหัวซุกหัวซุนกลับมาหาเรา เราก็อย่าไปเอา เขาได้คนไม่ดีหรอดครับเรามาลองคิดหลักความจริงผู้ชายที่เอาแฟนคนอื่นเขาก็แค่เล่นสนุกใครละครับอยากกินของที่เขากินเหลืออย่างมากแค่ประทังอยากเท่านั้นเวลาเขาไปเจออหารจานใหม่อร่อยกว่าเขาก็ไป ผมพูดถูกไหมล่ะครับเดี๋ยวก็จะกลับมาร้องไห้ขอโทษขอกลับมา อย่าไปเอาครับเราหาอาหารจานเด็ดดีกว่าอย่าทำตัวและคิดแบบกบในกระลาครับโลกภายนอกกว้างใหญ่ยังมีสิ่งดีๆรอเราไปค้นพบอยู่ครับ

13. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    คิดง่ายๆ
    หล่อนรักคุณไหม ยังอยากอยู่กับคุณไหม
    คุณรักหล่อนไหม ยังอยากอยู่กับหล่อนไหม
    ถ้าคำตอบของทั้ง ๒ ฝ่ายคือไม่ ก็จบ เลิกกันไป แต่ก็ช่วยกันดูแลลูกกันต่อไป
    ถ้าใช่ทั้งคู่ ก็อยู่กันไป แต่คงต้องขอให้เลิกกับชู้ให้ขาด...
    สมัยนี้มีปัญหาแบบนี้เยอะ มันเป็นกรรมของทั้งพ่อ ทั้งแม่ ทั้งลูก และชู้....
    น่าเศร้าใจหนออออออ

14. Killeen

Killeen Active Member

จับได้ว่าเมียมี
    ดูแลลูกให้ดีที่สุด ภรรยาคุณเป็นอื่นไปแล้ว ปล่อยเขาไปเถอะ อย่างไปทุกข์เพิ่มกรรมให้เขาเลย คิดเสียว่าเราสร้างกับเขามาเท่านี้ คนอื่นเขาก็อาจจะสร้างบุญกรรมกับเขามาเหมือนกันบังเอิญคุณสามคนมาเกิดในเวลาเดียวกัน เลี่้ยงลูก หมั่นทำสมาธิ จิตรว่าง ปัญญาเกิด คุณก็จะได้ดวงตาที่เห็นธรรม ทุกอย่าง มีเกิด ตั้งอยู่ และดับไป ผมผ่านเรื่องแบบนี้มาแยะ โชคดีที่ทำใจได้เร็วจนคนอื่น คิดว่าผมไม่มีความรัก แต่ผมมี ข้าวบูดเน่าเสีย ใครจะกินได้ล่ะครับ ก็ต้องทิ้งไป หาใหม่ หุ่งใหม่ ไม่ดีกว่าหรือครับ ขอให้คุณและลูกมีความสุข

15. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    คุณ จขกท ยังอยู่รึเปล่าคะ? แฮ่ๆ....^_^! ...ภาวนาให้ใจที่เจ็บจงเข้มแข็ง แม้มันจะไร้เรี่ยวแรง ต้องฝืนลุกยืนให้ไหว คนคนเดียวมันไม่มีสิทธิ์ขนาดนั้น ไม่ทำให้ช้ำถึงตาย ยังไงต้องรับให้ได้.... ชีวิตแค่โดนทำร้าย แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลาย แค่วันนี้หัวใจสลาย เตือนตัวเองว่าถึงยังไงฉันยังต้องอยู่... ความรักลวงหลอกมันก็แค่เจ็บปวด ไม่มีค่า ให้มันทำลายชีวิตไม่ได้ ต้องไม่ตาย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ... "ถูกหลอก...ก็เสียใจ แต่ก็ดีกว่าไปหลอกใคร...ไม่ใช่เหรอ อีกร้อยครั้งพันหนก็รับได้นะเออ ดีกว่าหลอกใครแล้วสังคมรังเกียจอย่างเธอ...ฉัน-ไม่-เอา" เห็นใจมากๆๆๆๆๆค่ะ หวังว่าคุณคงสบายดีเหมือนฟ้าหลังฝนนะคะ^_^

16. jaisabay

jaisabay สมาชิกใหม่

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นเหมือนคุณ

ผมก็จับได้เหมือนกันแต่มันเกิดขึ้นเกือบสองปีมาแล้วถึงจะจับได้ เพราะกรรมตามทันจริงจริง ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่โดนเหมือนกันแต่ตอนเริ่มดีขึ้น เดี๋ยวจะตั้งกระทู้เล่าให้ฟัง เพราะคนที่แย่น่าจะเป็นผม แต่กลับเป็นเมียผมทั้งให้อภัยนะ แต่ยังไม่เต็ม 100

17. malei2004

malei2004 สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2011
    ทำไมแม่จึงรักแต่ลูกชายค่ะลูกสาวทำบาปอะไรจึงมีแม่ที่ชอบแต่จะเอาของลูกสาวไปให้ลูกชายค่ะ

18. ืnoise

ืnoise สมาชิกใหม่

วันนี้ช่างโหดร้าย

สวัดดีครับพี่่ๆ ผมน้องใหม่อีกคนที่รู้ความจริงว่าเค้านอกใจผมจริงๆ เจ็บปวดที่สุดตั้งตัวไม่ทันไม่รู้จะทำอะไรยังงัยต่อดีสับสนไปหมดครับ งัยผมขอคำแนะนำแนวทางให้ผมที่ผมเหมือนโดนมีดกรีดหัวใจผมอย่างแรงเจ็บปวดที่สุดครับ
    ผมขอเล่าให้ฟังละกัน ผมกับแฟนคบกันตั้งแต่สมัยยังเรียนด้วยกันและจบออกมาทำงานพอผมรู้ว่าเค้าได้ทำงานอยู่แถวใหนผมก็ไปหาเค้าซึ่งผมเองก็ได้งานอยู่ไกลกันกับแฟนผม ผมเห็นเธออยู่คนเดียวน่าสงสารเธอเลิกงานประมาณ 4 ทุ่มทุกๆวันเราสองคนเป็นเด็กต่างจังหวัดมาอยู่เมืองใหญ่ไม่รู้จักใครเลยในห้องเธอมีผ้าห่มผืนเก่าที่เคยใช้ตั้งแต่สมัยเรียนผมจำได้ดี มีแค่นั้นจริงๆ ทางกลับจากเลิกงานมืดมากมีจักรยานคันเล็กไว้ใช้ พูดง่ายถ้ามีอะไรไม่ดีเกิดขึ้นกับเธอคงไม่มีใครรู้ได้แน่ๆผมเองจะมาอยู่เป็นเพื่อนด้วยความเป็นห่วงก็วันอาทิตย์วันเดียวเท่านั้น เธอเองก็อยากให้ผมอยู่ด้วยกันอยู่เป็นเพื่อนเธอโดยไม่ให้ผมทำงานก็ได้แค่คอยรับคอยส่งเธอก็พอแล้วค่อยหางานใหม่ที่อยู่ไกล้ๆแถวนี้ ผมก็ตัดสินใจมาอยู่กับเธอหลายเดือนที่ผมตกงานนานมากๆไม่รู้ทำไมผมเรียนจบใหม่ๆใครเค้าจะมีประสบการณ์ทำงานกันสับภาษณ์ไม่เคยผ่านเพราะเค้าต้องการคนมีประสบการณ์เท่านั้น เกือบปีครับพี่น้องที่ผมตกงานแต่เธอยังรักผมดีเสมอมาไม่เคยบ่นผมต้องทนทำงานได้ีค่าแรงวันละ175บาทพนักงานฝ่ายผลิตและช่วงวันหยุดผมก็จะหาสมัครงานไปด้วย ผมประทับใจและตัดสินใจว่าเค้านี่แหละที่เราจะแต่งงานด้วยผ่านมาประมาณ 1ปี วันปีใหม่พอดีเรากลับบ้านผมได้บอกพ่อแม่ว่าผมอยากแต่งงานและมั่นใจว่าใช่เธอแล้วทางบ้านก็บอกให้ผมคุยกันและเริ่มเก็บเงินไว้ผมตั้งใจไว้ปีนี้ผมจะบวชก่อนแต่งงานและในช่วงที่ผมเป็นพระอยู่นั่นเองสิ่งต่างๆมันเริ่มเปลี่ยนไป (เล่าซะยาวเลยคนไม่ว่ากันนะ)หลังจากลาสิขาผมก็กลับมาแต่ไม่ได้บอกเค้าว่าผมจะมาจะลองดูสิว่าแฟนผมแอบมีใครอยู่ในห้องรึป่าว(จริงๆแล้วผมไม่เคยคิดว่าเค้าจะนอกใจผมอย่างแน่นอนว่างั้น)ในวันแรกเท่านั้นผมได้รับอ่านข้อความหลายๆข้อความว่าเป็นห่วงคิดถึงยั้งงู้นยังงี้และเบอร์นั้นผมเองก็รู้จักดีเพราะผมก็เคยทำงานที่นั่นใจหายแว๊บ!แต่ก็ยังไม่ใจอยุ่ว่าผู้ชายเค้าแค่จีบแฟนเราเป็นคนเรียบร้อยไม่มีทีท่าว่าจะเป็นแบบนั้น ชายที่ผมพูดก็ืคือหัวหน้าแฟนผมเองนั่งโต๊ะทำงานติดกันผมสงสัยและพยายามถามหลายครั้งก็ไม่มีคำตอบเวลาเธอออกไปข้างนอกบอกว่าไปทำผมเค้าก็ไปคนเดียวไปเวลา 7.30 น.กลับมาเที่ยงคืนผมโทรหาก็ไม่รับสายพอกลับมาบอกว่าไปที่........กับเพื่อนบ้านเดียวกัน2คนผมเองก็รู้จักดี แอบเช็คเบอร์มีแต่เบอร์หัวหน้าเค้าเบอร์เดียวที่โทรเข้าออกก่อนเค้าออกไปผมแอบจดยอดเงินคงเหลือและตั้งเวลาใช้สายใหม่หมดเพื่อจะได้รู้ว่าเงินหมดเท่าใหร่เวลาที่ใช้สายสมเหตุสมผมมั้ย แต่แน่นอนผมตัวสั่นเมือรู้ว่าเพื่อนที่เค้าอ้างว่าไปด้วยที่จริงเค้ากลับไปอยู่บ้านตั้งนานนมแล้ว ผมรู้ทันทีว่าเค้าโกหกผมแล้วจริงๆทั้งเรื่องเบอร์โทรที่ไม่ได้ลบเพราะผมใส่ระหัสไว้จึงลบไม่ได้ซวยไปละครับท่านผมถามยังงัยก็ไม่เคยพูดสักคำเดียวเอาแต่ร้องให้และพูดว่าผมใส่ร้ายเค้าจากวันนั้นผมขอเลื่อนวันแต่งงานทันทีอย่างไม่มีกำหนดขอดูพฤติกรมของเธออีกนิดให้แน่ใจเพราะความไม่ไว้วางใจเริ่มมีมากขึ้นจะสังเกตุและจะจับให้ได้ใครไม่เคยไม่รู้แน่นอนว่ามันเจ็บปวดและไม่มีวันที่จะลืมมันได้แน่นอนจนวันนี้ผ่านมา5ปีไวเหมือนโกหก 12.03.2011 ผมจับได้หลายอย่างว่าสิ่งที่เค้าไปทำอะไรมาเค้าตอบผมไม่ได้เลยเงียบมาตลอดหลายๆครั้งที่เค้าออกไปจะมีเบอร์ของหัวหน้าเค้าเสมอขอบคุณทางเครือข่ายโทรศัพฑ์ที่มีบริการดีๆให้กับผมเค้าพูดไม่ออก ผมจึกหลอกถามไปว่าทางผู้ชายเค้ายอมรับมาแล้วว่าออกไปด้วยกันจริงๆในที่สุดคำตอบที่ผมไม่เตรียมตัวรับมือและไม่รู้ว่าถ้ามันจริงผมจะทำยังงัยขอให้ถามให้รู้ก่อน "ไปกับเค้าจริงๆ"นั่นเป็นคำพูดที่สงสัยมาตลอด5 ปีเต็มเป็นจริงทุกๆอย่างผมเองทำอะไรไม่ถูกอยากจะทำอะไรที่..........เสียทั้งคู่จริงๆทั้งรักทั้งแค้นอยู่ปนกัน ผู้ชายเค้ามาหาผมที่ห้องบอกว่าเค้ารักแฟนผมจริงๆเพราะเค้าน่ารักผมจะบ้าตายถ้านี่มันอะไรกัน ผมแค้นมากๆตอนนี้สิ้นปีนี้ผมจะแต่งกันเดือนธันวานี้อยู่แล้ว ผมรู้แล้วว่าเป็นจริงที่ผมสงสัยมาแต่เรื่องได้เสียกันเค้าไม่ยอมรับ แต่ถ้ามองกลับกันผู้ชายคนใหนจะปล่อยให้หลุดในเืมื่ออ้อยจะเข้าปากช้างอยู่แล้วหวานหมูผมคนนึงล่ะไม่ปล่อยหลอกเล่นกลับมาซะ 5 ทุ่มเที่ยงคืนร้านใหนเค้าทำกันนานขนาดนั้นบ้าง(ยึดผม)มากสุดก็ 4-5 ชั่วโมงร้านทุกร้านมีช่างคนเีดียวลูกค้า7-8คน OK.ผมถึงจะเชื่อ ผมไม่รู้ทำงัยแต่ตั้งใจไว้แล้วผมไม่เอาแน่ๆเมียอยู่กับเราแต่ไปมีกับเค้าผมรับไม่ได้จริงๆติดอยู่ที่ผมยังรักเค้าค่อนข้างมากซะด้วยเลยขอทำใจให้่แข็งแรงกว่านี้หน่อย ค่อยชิ่งไปผมกับเค้ามีอะรัยหลังๆน้อยมากเค้าจะหวงตัว บอกว่าลำคาญ อยู่ตลอด จนวันนี้ผมทราบแล้วเหตุhttp://palungjit.org//images/smilies/cry-smile.gifใดเล่าหนอเมียจ๋าจึงเป็นเยี่ยงนี้......

19. ืnoise

ืnoise สมาชิกใหม่

สุโก่ย

ถ้าผมทนอยู่ผมจะเลิกได้มัย จะกลายเป็นรักเค้ามากขึ้นรึป่าว ยิ่งผมเจ็บปวดผมว่าผมน่าจะเข็งแกร่งและเลิกกับคนหลอกลวงนี้ได้คิดว่านะ

20. jaisabay

jaisabay สมาชิกใหม่

ถ้าเป็นผมก็คงไม่ทนเพราะยังไม่ได้แต่งงาน แต่ส่วนเรื่องของผมที่ต้องทนและให้อภัย เพราะอยู่ด้วยกันมา 18 ปีและลูกอีก 2 คน กำลังโต เพราะถ้าผมไม่ทนครอบครัวคง..พัง...ผมสงสารลูก