จระเข้

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย "Worakan", 15 ธันวาคม 2010.

1. "Worakan"

"Worakan" สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนผู้รู้มาตอบให้หน่อยนะค่ะ หนูฝันเห็นจระเข้บ่อยมากๆๆโดยฉะเพราะพักหลังๆๆหนูรู้สึกกัว เริ่มไม่ชอบจระเข้และ เป็นเพราะอะไรค่ะ หรือว่าหนูจะมีศัตรู หรือบนบานอะไรไว้ ก็ไม่น่าจะมีนะ เท่าที่จำได้นะค่ะ เห็นจระเข้ตัวใหญ่ มันตามหนูมาค่ะ ใหญ่มาก ไม่เคยเห็นจระเข้ที่ไหนใหญ่ได้ขนาดนี้เลย มันตามหนู หนูกัวมากๆๆและก็หนีๆๆมันก็ยังจะตามหนู และอีกครั้งที่จำได้ หนูรู้สึกสงสารมันมาก มันรักหนูมาก แต่หนูไม่รักมันหนูมีคนที่รักและ นอกนั้นก็ฝันว่ามันไล่ตามหนูแทบจะทุกครั้ง มันไล่ตาม มันไล่เข้ามา ไม่รู้มันจะทำไร รู้แต่กัวมาก เริ่มไม่ค่อยชอบจระเข้และ

2. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    เนื้อจระเข้ก็ใช้ได้นะครับคล้ายๆเนื้อไก่ ถ้าเจอในฝันก็ลองจับมันกินดู

3. ending

ending เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    สู้มันเลย ดูสิใครจะแน่กว่ากัน เอาเลยครับ จัดการมันเลย วิ่งหนีอยู่ได้ ฝันของเรา เราต้องจัดการมันได้ บังคับฝัน

4. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    ชาติก่อนอาจเคยเกิดเป็นคู่รักกันมาก่อนก็ได้ครับ แล้วเขายังติดตามเรา

5. อาหารจิต

อาหารจิต สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2010
    ก็เคยฝันเห็นเหมือนกันค่ะ
    แต่พอวันต่อมา สวดมนต์ แผ่เมตตาให้ ก็ไม่ค่อยฝันเห็น
    นานๆฝันเห็นทีค่ะ

6. tharushnu

tharushnu เป็นที่รู้จักกันดี

จระเข้ตัวใหญ่ เป็นเจ้าที่ เจ้าทาง ที่บ้านครับ

แนะนำ ควรหา ผลไม้ ไก่ต้ม ไปขึ้นศาลบ้างนะครับ

และเพื่อเราทำบุญกุศล นั่งสมาธิ ควรแผ่เมตตา แผ่บุญ ไปให้ท่านเจ้าที่ เจ้าทาง ที่คอยดูแลบ้านเรือนด้วยครับ

ก่อนจะเข้านอน นั่งสมาธิ สวดคาถา เมตตาปริต และ อะภะยะปะริตตัง

จะฝันดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2010