งดแจกพระผงจักรพรรดิ์ ทำกรรมฐานสูตรหลวงปู่ดู่

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย Baby_par, 17 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

สืบเนื่องมาจากกระทู้

ขอเชิญ ส่งมวลสาร มาช่วยสร้างพระ กำลังพระจักรพรรดิ 16 ล้านองค์แจกทั่วโลก

ขอเชิญ ส่งมวลสาร มาช่วยสร้างพระ กำลังพระจักรพรรดิแจก16ล้านองค์(ปิดรับมวลสารแล้วครับ) - PaLungJit

และกระทุ้ http://palungjit.org/threads/ปิดรับ...ท้ายค่ะเชิญเข้ามาร่วมอนุโมทนากันนะค่ะ.170630/

ทางคณะผู้สร้างพระกลุ่มสหธรรมิกราชกลุ่มผู้ปฏิบัติธรรมและสร้างพระ ขอแจกพระกำลังพระจักรพรรดิ นี้ให้แก่ผู้สนใจเพื่อนำไปบูชาเพื่อใช้ช่วยในการทำสมาธิ เจริญพระกรรมฐาน และอธิษฐานให้เกิดความคล่องตัวในเรื่องต่าง ๆ ดังรายละเอียดหนังสือคู่มือใบฝอยข้างล่าง(โหลดไปพิมพ์อ่านนะค่ะ มีประโยชน์มาก)

หรือจะดูหน้ากลุ่มแล้วก๊อบไปพิมพ์ก็ได้ค่ะ

โดยมีกติกาง่ายๆนะค่ะ

ง่ายๆ ขอแค่ท่านโอนเงินเข้าบัญชีมาเด่ยวปลาจัดการให้ค่ะ

ขอรับเงินค่าส่งเป็นจำนวน 50 บาท แต่อาจเป็นการส่งแบบธรรมดานะค่ะ เพราะถ้าส่งแบบ EMSยังไงก็เกินแน่นอน ส่วนเงินที่เหลือปลาจะเข้าสมทบทุนในงานบุญอื่นๆแล้วจะแจ้งให้ท่านทราบค่ะ

บัญชีของปลานะค่ะ

อรนงค์ จันทร์เป็ง ออมทรัพย์ ธนาคาร กรุงเทพ

เลขบัญชี 615-0-11457-4 สาขา ย่อยบิ๊กซี เชียงใหม่

พระนี้ตั้งใจสร้างมาก หากได้ไปแล้วให้นำไปปฏิบัตินะค่ะ อย่าเก็บไว้เฉย ๆ อนึ่งตามฝอยการใช้พระนั้นมิได้อุปโลกหรือกล่าวขึ้นมาลอย ๆ ทุกอย่างล้วนมีประสบการณ์และหลักฐานให้เช็คได้ ลองเข้าไปศึกษาดูที่เว็บวัดถ้ำเมืองนะ

http://www.watthummuangna.com/index02.html

1. ไฟล์ หนังสือ พระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่น พอเพียง 1.2.zip สมบูรณ์ระดับหนึ่งครับ คงรอปรับปรุง ในพระรุ่นหน้าครับ
    2. ไฟล์ บทบูชาพระ วัดพรหมปัญโญ ขอโมทนาในความดี ปรับปรุง 2.doc เป็นบทสวดมนต์ที่แนะนำเชิญชวนให้ ร่วมสวดมนต์ทุก 20.30 น.
    3. ไฟล์ ตัวอย่างคำอธิษฐานจิตที่แนะนำให้ใช้เป็นประจำ ปรับปรุง 1.doc เป็นบทสวดมนต์ที่แนะนำเชิญชวนให้ ร่วมสวดมนต์ทุก 20.30 น.
    4. ไฟล์ เสียงบทสวดพระมหาจักรพรรดิ อัดจากวัดถ้ำพรหมปัญโญ.wmv เป็นตัวอย่างจังหวะ ทำนองการสวดมนต์ครับ.

หากท่านไหนมีความประสงค์นำไปแจกญาติธรรมปลาขอให้ท่านพิจารณาให้ดีนะค่ะว่า

พระผงนี้ถ้าหากใช้เป้นจะเป็นพระที่มีประโยชน์มากเหลือล้นเลย

แต่หากว่าใครเอาไปไว้แล้วไม่ได้ใช้และยังเอาไปไว้ในที่ไม่สมควรอีก(เพราะแจกบางคนที่ไม่รู้ ไม่เข้าใจไป)

จะเป็นการปรามาสท่านอีกด้วยนะค่ะ ถึงแม้จะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตามขอให้ท่านพิจารณาให้ดีนะค่ะ

หากใครได้ไปก็หมั่นฝึกปฏิบัติ หมัน่ใช้ให้เกิดประโยชน์นะค่ะ เพราะพรผงจักรพรรดิ ประโยชน์เกินองค์จริงๆค่ะ มีประโยชน์มากประมาณมิได้เลยค่ะ

ขอบุญกุศลนี้จงมีแด่ทุกท่านด้วยเทิญ สาธุ สาธุ สาธุ

ปลาคิดว่าคนล้านคนหากจะให้เปิดเวปวัดถ้ำไปศึกษาเอาดู มีแค่ไม่ถึง10 คนเท่านั้นแหละค่ะที่จะเปิด เลยคิดว่าเราอำนวจความสะดวกมาไว้ในเวปนี้เลยก็ดีค่ะ

PaLungJit.com - กลุ่มนักปฏิบัติแก้ข้อสงสัย"พระผงจักรพรรดิ์" อันนี้เป็นสื่อการใช้พระผงค่ะ คิดว่าใครได้ไปคงได้ประโยชน์มากจริงๆค่ะ

หากใครสงสัยอะไรหรือข้องใจอะไรเชิญสอบถามหรือต้องกระทู้ถามได้เลยค่ะ

จาก คณะผู้ปฏิบัติธรรมธรรมิกราช

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2009
  2. Baby_par

..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2009
  3. sophont

sophont Active Member

12 กันยายน 2008
    ตกลงว่า ยังมีจากพระผงอยู่ใช่ไหม ครับ จะ ได้ โอน เงิน ไป ให้

4. Baby_par

แจกไปเรื่อยๆจนกว่ากระทู้จะปิดหรือโดนลบค่ะ

5. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ . . ฝนตกหนักมากกกกกก

ไว้โอนเงินแล้ว จะแจ้งนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้ามากมายครับ

รับรอง ว่าจะนำไปแจกถูกที่ ถูกคน ถูกเวลา ครับ . ..
    จำนวนนี่แล้วแต่เลยครับ ขอบคุณครับ

อนุโมทนาสาธุ . . ครับผม

6. num_mon

num_mon เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนา ครับน้องปลา เป็นกำลังใจให้ครับ

7. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    โมทนาบุญครับ สาธุ

ปล.ส่งเเบบลงทะเบียนดีกว่านะครับ เพื่อกันหาย เเล้วจะโอนไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2009
  8. dhamaskidjai

dhamaskidjai เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆ

แต่ขอไม่รับดี
    กว่าอยากให้คนที่ทำจริงจังได้ไปอะ

9. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 1

ส่ง วรพีพัทธ์ พิรัญเจริญ
    54 ซ.บุญชูศรี ถ.ดินแดง
    แขวงสามเสนใน เขตพญาไท
    กรุงเทพฯ 10400

โอนเงินไปวันจันทร์ที่ 25 พ.ค. แล้วครับ
    อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2009
  10. i2shadow

i2shadow เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคับ แวะมาทักทาย

11. ธารณี

ธารณี สมาชิก

31 พฤษภาคม 2009
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ

ขอรับ1ชุดค่ะ
    ด.ญ.พรนภา สิงหนพ
    หอพัก เคทีแมนชั่น ห้อง2219 เชิงสะพานยศเส เลขที่13
    ซอยวัดสามง่าม ถนนพระราม1 แขวงรองเมือง
    เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330

ขอขอบพระคุณ อนุโมทนา สาธุ!

12. ballaman

โอนแล้วครับคุณปลา 50.01.- ตอนราว ๆ 13.25 น.

รบกวนจัดส่งที่

สุรยุธ เฟื่องฟูพงศ์
    บ. ก๊อปปี้ แมน จำกัด
    40 ถนนอุดมสุข หนองบอน ประเวศ กทม 10250

ส่งกี่ชุดก็แล้วแต่คุณปลาจะเมตตาเลยคร๊าบบบบ โมทนาครับ

ขอบคุณมากมายครับคุณปลา . . .

13. มรรค

มรรค Active Member

สาธุๆ

อนุโมทนา ครับ
    .....................................................................................................
    นาย มรรค คำก๋อง
    ห้อง 308 หอพัก บ้านเรา
    หลัง มหาวิทยาลัยนเรศวร คลองหนองเหล็ก
    ต ท่าโพธ์ อ เมือง จ พิษณุโลก
    65000

....................................................................................................

14. มรรค

ลำดับที่ 4

15. มรรค

ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ

03/06/09 17:45 BANK(BAY) LOCATION(7731)
    FROM A/C NO.1402553 TO A/C NO.6150114574

AMOUNT 50.00 B A/C BALANCE 15,100.76
    FREE 25.00

TO A/C NAME : ORANONG JHANP
    FROM BANK BAYA
    TO BANK BBLA

...........................................................................................
    ผมพิมพ์สคลิปเอาอ่ะครับ ต้องขอโทษด้วย

16. Baby_par

ขอรับทราบวันและเวลา และจำนวนเงินที่โอนด้วยนะคะ

17. Baby_par

ทุกท่านค่ะ ใครที่มีความประสงที่จะขอปลาขอทราบรายละเอียดดังนี้นะ

1.ชื่อผู้รับ
    2.ที่อยู่
    3.จำนวนเงินที่โอน
    4.วันและเวลาที่โอน

ค่ะ

18. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    โมทนาบุญครับ บารมีหลวงปู่ทั้งสองท่านเเละหลวงตาท่านไม่มีประมาณจริงๆครับ

19. paul1234

paul1234 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ

เดี๋ยวโอนไปให้แล้วจะแจ้งอีกครั้งครับ
    ............................................

โอนแล้ว_07/06/09,12.35 ....150.00 บ.
    ขอ สำหรับ 3 ชุดครับ
    ถ้าเหลือ ขอช่วยทำบุญต่อครับ

สุพจน์ อ. เมือง จ. สมุทรปราการ 10270

อนุโมทนาสาธุ

รับแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2009
  20. ballaman

คุณปลาส่งมารึยังเอ่ย ..

ถ้าส่งแล้วจะได้ไปบอกลุงยามเก็บให้ดี ๆ ... อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้