คู่มือการใช้พระกำลังจักรพรรดิ(พระผงกรรมฐานหลวงปู่ดู่)+รวมเล่มถามตอบหลวงตา(ม้า) 4-5 มีค.51

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Baby_par, 21 มีนาคม 2009.

1. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ปลาเอามาฝากจากกระทู้เวปวัดถ้ำเมืองนะ นะค่ะ ไม่ใช่ของปลานะค่ะ

อนุโมทนากับผู้จัดผู้รวบรวมเรียบเรียงข้อมูลจนออกมาเป็นรูปเล่มและเจ้าของกระทู้ตัวจริงด้วยค่ะ

ขอเชิญมาดาว์นโหลดไฟล์เอกสารคู่มือการใช้พระกำลังจักรพรรดิ(พระผงกรรมฐานหลวงปู่ดู่) pdf

ขอเชิญมาดาว์นโหลดไฟล์เอกสาร pdf file คู่มือการใช้พระกำลังจักรพรรดิ(พระผงกรรมฐานหลวงปู่ดู่)

ในไฟล์เอกสารนี้จะนวบรวมรายละเอียดที่สามารถอ่านแล้วนำไปปฏิบัติ กำพระทำสมาธิได้ด้วยตนเอง
    ทุกท่านสามารถนำไปพิมพ์เป็นเอกสาร หนังสือ คู่มือ สำหรับตนเองและแจกจ่ายให้แก่ผู้อื่นเพื่อเป็นธรรมทาน ทานบารมี

คลิ๊กขวา save target as... เพื่อดาว์นโหลดไฟล์

ที่มา : http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=9098

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2009
  2. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ในเล่มนี้ จะไม่ได้เรียงการถามตอบตามเวลาจริงเหมือนในกระทู้ถอดเทป แต่ผมได้นำคำถามคำตอบต่างๆมาเรียบเรียงขึ้นใหม่ เพื่อให้สอดคล้องเข้าหมวดหมู่กัน สามารถหาอ่านได้ง่าย และมีความต่อเนื่องในเนื้อหาที่ถามมากขึ้น เพราะเวลาถามนั้น มีหลายคนช่วยกันถาม ทำให้คำถามอาจจะกระโดดไปเรื่องนู้นเรื่องนี้บ้าง ผมเลยเอามาเรียบเรียงใหม่ให้เป็นหมวดหมู่ดังนี้คือ

1.การกำหนดภาพหลวงปู่
    2.การสวดจักรพรรดิ
    3. การสัพเพฯ ครอบวิมานปรับภพภูมิ
    4. อาการขณะทำสมาธิ
    5. การบวชใน
    6. พระจักรพรรดิ
    7. ถามตอบเรื่องอื่นๆ

โดยผมได้จัดทำสารบัญไว้ให้เรียบร้อยแล้ว เพื่อสะดวกในการหาหัวข้อถามตอบต่างๆที่พี่น้องสนใจอยากทราบได้ง่ายขึ้น

เนื้อหาในการถอดเทป ผมได้ทำการแก้ไขบางส่วนให้ถูกต้องยิ่งขึ้น เพราะเทปเดิมนั้นเสียงค่อนข้างเบามาก ทำให้หลายท่านที่ช่วยถอดเทป อาจจะถอดเทปแล้วฟังไม่ถนัดนัก ผมจึงเอาเทปต้นฉบับที่ผมมีอยู่ มานั่งฟังใหม่ทั้งหมด บวกกับอาศัยความจำที่ได้ไปถามมาด้วยตัวเอง ในการเติมเต็มส่วนของการถอดเทปให้สมบูรณ์ถูกต้องที่สุด เพื่อให้พี่น้องทุกท่านได้ฟังธรรมะจากหลวงตาที่สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่จะสามารถทำได้

อย่างไรก็ดี แม้จะได้ทำการตรวจทานหลายครั้งอย่างละเอียดแล้ว แต่ด้วยความเป็นมนุษย์ธรรมดา อาจมีเนื้อหาบางส่วนที่ผิดพลาดหลุดออกไปได้ ก็ต้องขอกราบขอขมาพระรัตนตรัย หลวงปู่ หลวงตา ในสิ่งที่ข้าพเจ้าได้ทำผิดพลาดไปโดยมิได้เจตนาไว้ ณ ที่นี้ด้วย

โยโทโส โมหะจิตเต นะพุทธัสมิง ปาปะกะโต มะยา
    ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะธัมมัสมิง ปาปะกะโต มะยา
    ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะสังฆัสมิง ปาปะกะโต มะยา

และต้องขออภัยพี่น้องทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วย หากผมได้ทำการเรียบเรียงเนื้อหาใดๆผิดพลาดไป ถ้ามีตรงไหนผิดพลาด ขอให้ช่วยกันบอกกล่าวมาได้เลยนะครับ เพื่อจะได้นำไปแก้ไขให้ถูกต้องยิ่งขึ้น เพื่อให้พี่น้องลูกหลานหลวงปู่หลวงตาทุกท่านได้มีโอกาสรับรู้ธรรมะของหลวงปู่หลวงตาอย่างถูกต้องสมบูรณ์ยิ่งขึ้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เชิญดาวน์โหลด "รวมเล่มถามตอบหลวงตา
    ณ วัดถ้ำเมืองนะ 4-5 มี.ค. 51"ได้ที่นี่ครับ (pdf file)

(click ขวา -> Save Target As...)

ที่มา : http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=4136

3. num_mon

num_mon เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอ อนุโมทนาครับ น้องปลา...

ตอนนี้ก็ สวดอยู่เหมือนกัน เจอกาน 20.30 น.

4. พิราบดำ

พิราบดำ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ ถ้าอยากได้พระกำลังจักรพรรดิ มาจะหาได้ที่ไหนครับพอดีอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกไปรับที่วัดครับ ใครพอมีเมตตราแบ่งให้ได้บ้างครับ

5. พิราบดำ

พิราบดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งที่อยู่ให้คุณปลาแล้วนะครับไม่ทราบว่าได้รับหรือยังครับ
    dan.helpdesk@hotmail.com