คืนนี้ผมจะเป็นยามเฝ้าระวังคอยแจ้งน้ำเข้าท่วมฉับพลันเขตสายไหม(และข่าวแถบนี้)

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ped2011, 25 ตุลาคม 2011.

1. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    นักข่าวเขาทำข่าวแต่ถนนหลักครับ ชุมชนด้านในไม่ได้เข้าไปทำข่าว อีกอย่างไม่ได้เป็นชุมชนดังมีชื่ออย่าง ซอยแอนเน็กซ์ หรือสะพานใหม่ ตลาดวงศกร ห้าแยกวัชรพล
    ซึ่งพื้นที่เหล่านี้เป็นที่สนใจของนักข่าว เพราะคนทั่วไปจะรู้จักบ้าง สู้ต่อไปครับ ผมคาดว่าคนที่ได้อ่านข้อความของคุณคงจะแจ้งให้คนมาช่วยเหลือ และ ped2011 ได้อ่านแล้วคงต้องติดต่อประสานงานเข้าไปช่วยเหลือ ว่าแต่ว่ายังใช้น้ำประปาได้อยู่นะ ใช้ไฟฟ้าได้อยู่นะครับ เพราะบางแห่งโดนตัดไฟตัดน้ำตามที่เป็นข่าว ทำใจให้เข้มแข็งเพื่อให้อุปสรรคผ่านไปไวๆนะครับ เอาใจช่วย ชุมชนคลองถนนหลังกองทัพอากาศน้ำท่วมระดับสูงถึงเอว ถึงน่อง บ้านริมคลองก็รุกคลองสาธารณะ ทำให้ได้ผลกระทบก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2011
  2. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ข่าวล่าสุดจากคุณเป็ด ตลาดออเงินนำประมาณครึ่งแข้งแล้วครับ
    ผมท้ายตลาดประตูกรุงเทพ-แอนเนกซ์-นภาวัลย์ นำขึ้นสูงอีก20-30ซม
    ประมาณคร่าวๆๆเอวขึ้นไปจากถนน ถ้าอยู่ที่บ้านบางบ้าระดับอก
    ท่านใดมีข้อมูลแชณ์กันได้ครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

3. chaumka

chaumka เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    น้ำเข้าถ.หทัยราษฎร์หรือยังคะ

4. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    น้ำเข้าถนนหทัยราษฎร์แล้วครับ รถแท็กซี่หลายคันไม่ยอมขับผ่านถนนนี้มาตลาดวงศกร รถเมล์สาย 1009 วิ่งแค่ตลาดวงศกร ถึง สะพานคู่คลองสอง คือวิ่งแค่ถนนสายไหม เท่านั้น
    ข่าวล่าเมื่อวานมีคนมาแจกถุงยังชีพที่สายไหม เป็นถุงยังชีพพระราชทานของสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ ครับ ชาวบ้านรับซาบซึ้งมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2011