คาถา...อิ่นแก้ว

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 22 ตุลาคม 2008.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    (ห้ามนะโม)อิ่นเฮ๋ย...อิ่นแก้ว....อิ่นกอดคอแยง อิ่นแป๋งใจ๋ฮัก แป๋งเมียแป๋งผัว แป๋งตั๋วจู๊ฮัก อี่..(ใส่ชื่อคนที่เราปราถนา)..ฮักกูแต๊เนอ เออฮัก เออฮัก อมสาวหุมติดติด
    ....เทคนิค เมื่อสวดบทนี่ให้เราระลึกนึกให้เห็นหน้าคนที่เราปราถนา หากยิ่งจินตนาการว่าได้เสพสังวาทกันด้วยแล้วจะเห็นผลไวมากๆ
    ...ข้อห้าม ห้ามนำไปใช้กับคนที่มีผัวมีเมียแล้ว และหากได้ดังประสงค์ต้องรับผิดชอบ หากทำผิดแล้วแรงครูจะลงโทษท่านเอง(จะรู้เอง)
    ....ขันธ์ตั้ง ดอก 7 สี เทียน 2 ธูป 2 เงินกำนัลครู 132 บาท ยกขันธ์หน้าพระเจ้า ขอเรียนคาถาบทนี้ ขอแรงครูมาเป็นพละกำลัง ใช้ให้ได้ผลทุกประการ
    ....แล้วนำเงินไปทำบุญอุทิศส่วนกุศล ให้กับครูบาอาจารย์ทั้งมวล เจ้าของคาถาทั้งหมด
    ...เทคนิค ใช้ให้ได้ผล
    1.ต้องปรุงจิตตัวเองให้มีจิตอยู่ในราคะตัณหา ปราถนาอย่างแรงกล้า
    2.ก่อนจะว่าจะสวดต้องตั้งจิต ขออนุญาตพระแม่ธรณีเจ้าที่และเทวดาผู้รักษาตัวคนที่เราปราถนาก่อน เสมอ แม้นว่าท่านอนุญาตแล้วจักเห็นผลชัดเจนมากๆ
    ....ตำราของพ่อหนานเมือง เวียงเชียงรุ้งแล....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2009
  2. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ
    อานิสงส์พระคาถาชินบัญชร ตอนก่อนจะออกจากบ้านทุกเวลา ให้พนมมือ สวดนะโม…3 จบแล้วว่า “ชินะปัญชะระปะริตตังมัง รักขะตุ สัพพะทา” 3 จบ “ขอพระชินบัญชรปริตรจงรักษาข้าพเจ้า ตลอดเวลาทุกเมื่อ”

<TABLE class=tborder id=post1600625 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_1600625 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">
    อานิสงค์ของการสวดมนต์

สำหรับใครที่คิดว่าเราสวดมนต์ไปวันๆเพื่อประโยชน์อะไร ท่องๆไปบางครั้งสวดไปเราเองก็ไม่ไดรู้หรือทราบถึงคำแปลเลยแม้แต่อย่างใด
    ดังนั้นมีหลายคนที่ตั้งคำถามที่ว่าเราสวดมนต์ หรือแม้แต่ อ่านหนังสือธรรมะไปเพื่ออะไรมาดูกันด้านล่างนี้เลย ... .. .
    1. ไล่ความขี้เกียจ :ขณะสวดมนต์ อารมณ์เบื่อ เซื่องซึม ง่วงนอน เกียจคร้าน จะหมดไป เกิดความแช่มชื่น<O:p</O:p
    กระฉับกระเฉงขึ้น
    2. ตัดความเห็นแก่ตัว :เพราะขณะนั้นอารมณ์ของเราหน่วงอยู่ที่การสวด ไม่ได้คิดถึงตัวเอง ความโลภ โกรธ หลงจึง<O:p</O:p
    มิได้กล้ำกลายเข้าสู่วาระจิต
    3. ได้ปัญญา : การสวดมนต์โดยรู้คำแปลรู้ความหมาย ย่อมทำให้ผู้สวดได้ปัญญา ความรู้ แทนที่จะสวดแจ้วแจ้ว <O:p</O:p
    เหมือนนกแก้วนกขุนทอง โดยไม่รู้อะไรเลย เป็นเหตุให้ถูกค่อนว่า ทำอะไรโง่ๆ
    4. จิตเป็นสมาธิ : เพราะขณะนั้นผู้สวดต้องสำรวมใจแน่วแน่ มิฉะนั้นจะสวดผิดได้หน้าลืมหลัง เมื่อจิตเป็นสมาธิ <O:p</O:p
    ความสงบเยือกเย็นในจิตจะเกิดขึ้น
    5. ได้เฝ้าพระพุทธเจ้า : เพราะขณะนั้น ผู้สวดมีกาย วาจาปกติ มีศีล มีใจแน่วแน่ มีสมาธิมีความรู้ระลึกถึงคุณความดี<O:p</O:p
    ของพระพุทธเจ้ามีปัญญาเท่ากับเฝ้าพระองค์ด้วยการปฏิบัติบูชา ครบไตรสิกขาอย่างแท้จริง ... .. .

ที่มาhttp://dharma.thaiware.com/dharma_article.php?id=129
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

3. Partiharn

Partiharn เป็นที่รู้จักกันดี

ทำเองได้เรยเหรอค้บ

4. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    ได้เลยครับพี่น้องแต่ต้องศรัทธาและระลึกถึงเจ้าของคาถาว่าขออนุญาติเรียนก็พอครับ

5. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    1
  6. เพชรฉลูกัน

24
    ไม่มีไม่เป็นไรครับ...ใช้ตัวคาถาอย่างเดียวก็ได้ครับ

7. Partiharn

ขอถามอีกหน่อยนะคับ
    1.ดอกไม้เจ้ดสี ต้องระบุ สี หรือป่าวคับ ว่าเปนดอกไรบ้าง
    2.ขันธ์ คือไรคับ คือ ขันน้ำ หรือ ขันโลหะ ทั่วไป
    3.ต้องมีฤกษ์ ยาม เวลาที่จะทำ หรือป่าวคับ
    4.อิ่นแก้ว คือไรคับ
    5.ทำเส้จแร้ว ต้องเอาเงิน 132 บาท ทำบุญที่ใหน ให้กับ พ่อหนานเมือง เวียงเชียงรุ้ง
    ขอบคุณล่วงหน้าเรยคับ รับรองว่า ผมไม่ไปทำให้ใครเดือนร้อน หรือ pm มาบอกวิธี โดยละเอียด ให้หน่อยคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ

8. เพชรฉลูกัน

24
    ตอเป็นข้อๆนะครับ...
    1.ดอกเจ็ดสีอะไรก็ได้ไม่จำกัดครับ
    2.ขันตั้งก็คือ ขันโลหะหรือพลาสติกที่หาได้เพื่อนำมาใส่ของบูชาครูทั้งหมดครับ
    3.เอาฤกษ์สะดวกก็ได้ หรือว่าจะเป็นวันจันทร์ ก็ได้เพราะถือว่าเป็นวันทางเสน่ห์
    4.อิ่นคืออะไร ก็ลองเข้าไปอ่านตามลิ้งค์นี้นะครับhttp://www.thailannaamulet.com/buy/index.php?topic=6.0
    5.เงินเราจะเอาไปทำบุญที่ไหนก็ได้กับพระนะครับแล้วอุทิศให้เจ้าของคาถาทั้งหมด มีพ่อหนานเมืองเป็นที่สุด
    ...แค่นี้ครับแล้วก็หัดท่องให้ขึ้นใจ แล้วก็ใช้ตามที่บอกในกระทู้แรกนะครับ ได้ผลอย่างไรก็แจ้งให้ทราบด้วยนะครับพี่น้อง...

9. minnies

minnies Active Member

29 ธันวาคม 2008
    คาถาเยี่ยงนี้5555

ระวังโดนติ๊บพญาธรมาขัดนะครับเค้าจะมาขัดให้เราใช้คาถาไม่ได้คาถาไล่คือ

โอมติ๊บพญาธรเขมะจรลัดฟ้า

อันนี้ครับคาถาจะได้สำเร็จล้านนาอีกแล้วครับท่าน

ตามที่เจ้าของกระทู้บอกเลยครับอารมณ์เป็นสำคัญคาบไม่เกี่ยวคาบเป็นแค่พลังนะครับอารมณ์คือสิ่งที่เราอยากจะได้ คาถาตามหลักวิทยาศาสตร์คือการถ่ายอารมณ์ไปยังสิ่งต่างๆ

ตัณหาราคะช่วยได้ในคาถาทางที่ดีไวอาก้าเลยครับ ตัณหาราคะเตมที่ครับ

10. Partiharn

อิ อิ อย่าง ที่คุณ minnies ว่า ก่อนทำพิธี ก้อกินไวอาก้า ซักเม้ด ตัณหามาทันที เรยดิคับ น่าสนสนใจดี ผมมีเพียบ เรย

ถามอีกข้อ แระกาน เริ่มกัวแระ ว่าจะมีผลเสีย หรือผลร้ายไร กะตัวเอง บ้างอะป่าว คับ เพื่อนบอกว่า เด้วตอนนอนจะมีเงาดำ ๆ ใหย่ ๆ มายืน ที่ปลายเตียง เรยอยากถามว่า เค้ามาทำไร มาทำไม อันตรายมั้ยคับ

เห้นบอกไม่ต้องใช้ อิ่นแก้ว ก้อได้ ใช้แต่คาถา อย่างเดียว งี้นผมเปลี่ยนมาเปงรูป แทน น่าจะได้ปะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2009
  11. minnies

เงาใหญ่นะครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นความแรงของคาถาครับจะมีครูมาหาไม่ต้องกลัวไปหร่อกครับครูไม่ทำอะไรเราหร่อกเวลาทำบุญอย่าลืมนึกถึงท่าน

แต่ไวอาก้าผมขอยืยันขอรับเรื่องจิงๆๆ

ผลเสียคือถ้าไม่ไล่ติ้บพญาธรออกก่อนมันเข้าตัวนะขอรับแทนที่เขาจะมาหาเราแต่กลับเราต้องไปหาเขามันแย่นะครับพี่น้องงงง

12. minnies

เงาที่มาคือความแรงของคาถาเงาของครูเจ้าของวิชาครับอย่ากลัวเพราะว่าครูท่านไม่ทำลูกศิษย์หร่อกครับไวอาก้ากินไปเลยครับยิ่งตัณหาเท่าไหร่ความแรงยิ่งมากท่องไปเรื่อยๆนะครับจนกว่าน้ำกามจะไหลออกมาถือว่าจะสำเร็จ

อ่ออย่าลืมนะครับไล่ติ๊บพญาธรออกก่อนด้วยไม่งั้นเข้าตัวเอง

13. Partiharn

ขออีกข้อแร้วกานคับ

เราจะทราบได้ไง ว่า พญาธร จะ ออกมา ตอนใหน

เรื่องเงา เครียรล์คับ เพราะผมทำบุญเปงประจำ อยู่แร้ว แต่พญาธร นี่สิ ไล่เค้าไป เค้าไม่โกรธ เอาเหรอคับ

ถ้าจะให้น้ำกาม หลั่งออกมาด้วย กระตุ้นไปด้วย เปงไรปะคับ

ขอบคุณอีกครั้งคับ

14. minnies

ไม่ครับตามล้านนานะครับไอ้เจ้าติ๊บพญาธรเนีีย่เมื่อผุ้หญิงโตเป็นสาวแล้วมันจะถือดอกไม้เข้ามาในฝันมาเสพสมกับผู้หญิงในฝันครับแล้วมันจะคอยปกป้องผู้ญจากคาถาที่เราจะใช้ด้วยครับคือกันไม่ให้เราใช้ได้นั่นแหละครับถ้าเราไม่ไล่ก่อนมันจะเข้าตัวเองแทนที่เขาจะชอบเราแต่เราต้องชอบเขาแบบทรมานมากครับอิอิ

และเรื่องน้ำกามที่ไหลออกมานะครับเป็นเพราะคาถาของคุณสำเร็จผลครับคือได้ปล่อยอารมณ์ทั้งหมดของคุณไปได้หมดแล้วไปเข้าผู้ญให้ชอบคุณครับ

ปล.แต่ก่อนผมเคยโดนเข้าตัวเพราะลืมไล่ครับเลยต้องท่องอิติปิโสย้อนหลังเพื่อแก้กัับชินบัญชรแก้ครับถึงจะหายได้เกิดเพราะความสัพเพร่าครับ

15. Phanudet

1
    ถามนะครับ...
    1.ถ้าเกิดว่าคนที่เราจะทำเขา.....เขาเป็นผู้ปฏิบัติ....มีศีล....มีธรรม...สวดพุทธมนต์อยู่เสมอนี่...จะทำเขาได้ไมครับ....
    2.ถ้าคนที่เราจะทำเขามีเทวดาคุ้มครองนี่ทำได้ไมครับ
    3.ถ้าคนที่เราจะทำเขามีของที่ได้รับจากครูบาอาจารย์ที่ดี(เป็นของพุทธคุณเบี้องสูง)เราจะทำเขาได้ไมครับ..
    4.เพื่อนผมพวกเล่นของเขาทำของใส่คนอื่นบางคนนี่ทำอย่างไรก็ไม่เข้า...แรกไปส่งไปก็หายไม่มีอะไรเกิดขึ้นนึกว่าของไม่ขลังเลยส่งไปใหม่ทีนี้ของกลับมาหาเรา...รอบ สามส่งไปใหม่นี่ส่งแค่ 1 นะ กลับคืนมาหานี่ 10 เท่าเลยอานเลยนี่...มันบอกว่าไม่ทำแล้วอีกครั้ง 100เท่านี่ลำบากหมายความว่าไงครับ....

16. Phanudet

1
    อิ่นม้ากับอิ่นช้างนี่ดีอย่างไรครับ....พอดีมีอยู่...ต่างกับอิ่นแก้วไมครับ...พอดีมีตระกรุด...กับอยู่หลังขุนแผน....วิธีนี่ใช้ยังไง.....ไม่กล้าลงรูปข้างหลังลงรูปข้างหน้าแทน(ขุนแผนที่ว่า).....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      40.9 KB
      เปิดดู:
      488
  17. minnies

ตอบคุณ Phanudet

ถ้าเขาสวดมนต์บ่อยๆหรือประจำได้ครับแต่ต้องรุ่น Theครับไม่งั้นเราก็อาจจะทำเขาไม่ได้

เทวดาคุ้มครองต้องขอท่านก่อนนะครับถึงจะทำได้

ของดีจากครูบาอาจารย์นะครับอย่างที่บอกในข้อแรกครับ

ข้อสุดท้ายของเข้าตัวครับแก้โดยการสวดมนต์ อิติปิโส ชินบัญชร ยอดพระกัณไตรเลยครับไม่งั้นจะยิ่งหนัก

18. Partiharn

อีกนึดเดียวววว คับ
    หาขันเงินเก่า ๆ อายุสามสิบปี มาได้แระ ดอกไม้ เจ้ดสี เตรียมแระ
    ธุป และเทียน ตอนทำพิธี ต้องจุดหรือป่าวคับ

ขอบคุณมาก ๆ คับ

19. minnies

จุดสิครับ

เป็นการระลึกถึงครูบาอาจารย์

20. Partiharn

ขอบคูณมาก ๆ คับ สำหรับคำแนะนำ ที่ทุกท่านให้มา ผมจะลองทำดูในวันจันทร์ หน้า ได้ผลประการใด จะนำมาเรียนแจ้งให้ทราบ.......

ผลสำเร้จประการใด ขออุทิศกุศลบุญ ให้กับ ครูบาอาจารย์ เจ้าขอ คาถา และ ทุกท่านที่ให้คำ แนะนำ เปนอย่างดี คับ

ขอบคุณจากใจ

ps, (ห้ามนะโม)อิ่นเฮ๋ย...อิ่นแก้ว....อิ่นกอดคอแยง อิ่นแป๋งใจ๋ฮัก แป๋งเมียแป๋งผัว แป๋งตั๋วจู๊ฮัก อี่..(ใส่ชื่อคนที่เราปราถนา)..ฮักกูแต๊เนอ เออฮัก เออฮัก อมสาวหุมติดติด (ท่องกี่รอบคับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2009