คาถาปราบศัตรูไม่ให้มาทำร้ายเรา

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐา คนลำปาง, 16 กันยายน 2019.

1. เศรษฐา คนลำปาง

เศรษฐา คนลำปาง สมาชิก

15 กันยายน 2019
    คาถาปราบศัตรูไม่ให้มาทำร้ายเรา

"โอม จะ มา หา รา สันนะหัง สัตตัง"

คาถานี้ใช้สวดท่องภาวนาบริกรรมคาถา ให้รอดพ้นจากศัตรูไม่ให้มาทำร้ายกล้ำกลายเราได้ จะสวดกี่จบเท่าไรก็ได้ ตามแต่สะดวก
    ขอให้มีสมาธิตั้งมั่นในคาถาและศรัทธามั่นใจในอนุภาพของคาถาก็เพียงพอแล้ว อันเวลาท่องนั้นขอให้นึกถึงอาราธนาคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ ครูเจ้าของคาถา ครูตำรา เอาไว้ให้มั่น ยามคับขัน ผจญศัตรูหมู่มาร ท่องภาวนาคาถานี้แล้วนั้น รอดพ้นจากศัตรูทุกประการเทอญ (อุปเท่ห์ข้าพเจ้าไม่บอกนะ แม้จะมีในรูปก็ตาม)

คาถานี้ถ้าปรารถนาจะเล่าเรียนจริงจังเต็มประสิทธิภาพ สมควรแก่การสักการะบูชาครูเจ้าของคาถาวิชา ขอจงนำขันธ์ 5 เครื่องสักการบูชา ข้าวตอกดอกไม้ธูปเทียนมาคำนับบูชาครูตามสมควรเท่าที่สามารถทำได้ ไม่เกินกำลัง (คงรู้ว่าต้องอะไรยังไงนะครับ)

คาถานี้มีอยู่ในหนังสือพระธรรมเก้าโกฏิ พระมนต์คาถาสายอีสาน ของพระครูสิริสมณวัตร (โฮม โชคสิริ) วัดสิงห์ท่า ยโสธร ครูธรรมพิมพ์ ถาวโร ทราบจากที่ดูในหนังสือและค้นหาเพิ่มเติมจากกูเกิล เนื่องจากว่าหนังสือขาดเป็นแผ่นและบางอย่างก็สูญหาย เพราะด้วยอายุที่ยาวนานกว่าหลายสิบปีของหนังสือเล่มนี้ จึงผุพังตามกาลเวลา

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เศรษฐา คนลำปาง

เศรษฐา คนลำปาง สมาชิก

15 กันยายน 2019
    ข้าพเจ้ารับประกันความศักสิทธิ์ของคาถานี้ ด้วยหัวของข้าพเจ้าเลย ใช้ไม่ได้ผลมาตบหัวข้าพเจ้าซัก 3 ทีแรงๆ ได้เลยครับ ข้าพเจ้าใช้มากับตัวเองแล้ว มั่นใจและเชื่อมั่นมากๆ กับทุกๆ คาถาในตำรา ใช้ได้ผลจริงๆ ไม่เชื่อลองดูสิ แล้วจะรู้