ความเมตตา พระโพธิสัตว์ พระวรงคต วิริยะธโร ( หลวงตาม้า )

ในห้อง 'หลวงปู่ดู่ และ หลวงตาม้า' ตั้งกระทู้โดย ศุภกร_ไชยนา, 30 มกราคม 2009.

1. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงก็เข้าเว๊ปถ้ำเมืองนะเลยก็ได้คับ มีหลางงานบุญ อยู่ เช่นสร้างพระวิหาร ผมก็ช่วยตามกำลังทรัพย์บ้าง

ปล. กระทู้ตั้งแต่ปี 2009 แล้วนะคับ นึกว่าหายไปแล้ว

2. สุวรรณหงส์

สุวรรณหงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    พุทธัง สรณัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา
    นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ
    นะโม โพธิสัตโต วิริยธโร
    เป็นศิษย์หลวงปู่ หลวงตาท่านมากว่า 3 ปี เพิ่งทราบเรื่องนี้ครับ
    ขอขอบคุณที่นำสิ่งดีๆ ของครูบาอาจารย์มาเล่าสู่กันฟัง
    ทำตัวให้สบาย ทำใจให้สนุก
    เวลาเหลือน้อยแล้ว ให้รีบพากันปฏิบัติ
    สาธุ สาธุ สาธุ

3. สุวรรณหงส์

สุวรรณหงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ที่วัดถ้ำเมืองนะ มีสวดมนต์วันละ 4 รอบครับ คือ 06.00 น., 13.00 น., 18.00 น. และ 20.30 น.
    ในเวลา 20.30 น. จะสวดมนต์พร้อมกันทั่วประเทศ และทั่วโลกครับ โดยหลวงตาม้า ท่านเป็นผู้นำสวดบทพระมหาจักรพรรดิ์
    ติดตามข้อมูลงานบุญ และการเดินทางของหลวงตาม้า ได้ที่เวบวัดถ้ำเมืองนะ ได้เลยครับ