ข้อคิดดีๆ จากเรื่องเล่า ...จดหมายจากนักโทษ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย ็HEAVEN CEMETERY, 4 มกราคม 2012.

1. ็HEAVEN CEMETERY

็HEAVEN CEMETERY Active Member

21 พฤศจิกายน 2011

ข้อคิดดีๆ จากเรื่องเล่า ...จดหมายจากนักโทษ

ชายชราคนหนึ่งอาศัยอยู่ในเมืองไอดาโออย่างเดียวดาย

เขาต้องการที่จะพรวนดินเพื่อทำสวนมันฝรั่ง

แต่มันเป็นงานที่หนักมาก

ลูกชายคนเดียวที่เคยช่วยต้องโทษติดคุก

ชายชราเขียนจดหมายถึงลูก อธิบายถึงสถานการณ์

ลูกรัก พ่อรู้สึกแย่มาก เพราะดูเหมือนว่าพ่อจะปลูกมันฝรั่งไม่ได้ในปีนี้

พ่อแก่เกินไปที่จะขุดไถแปลงสวน

ถ้าลูกยังอยู่คงจะไม่มีปัญหา

พ่อรู้ว่าลูกคงจะขุดพรวนแปลงสวนให้

รัก/จากพ่อ

หลังจากนั้น 2-3 วัน ชายชราได้รับจดหมายจากลูกชาย

พ่อครับ เพื่อเห็นแก่พระเจ้า พ่ออย่าได้ขุดพรวนแปลงสวนนะครับ

ผมฝังศพไว้ที่นั่นหลายศพ!!!

รัก/จากลูก

ตี 4 เช้าวันรุ่งขึ้นเจ้าหน้าที่เอฟบีไอ และตำรวจท้องที่

แห่กันมาขุดค้นไปทั่วทั้งสวน

แต่ไม่พบศพเลย เจ้าหน้าที่ขอโทษชายชราและจากไป

วันเดียวกันชายชราได้รับจดหมายอีกฉบับจากลูกชาย

พ่อครับ ตอนนี้พ่อก็คงสามารถปลูกมันฝรั่งได้แล้ว

สิ่งที่ผมทำให้พ่อได้คงมีแค่นี้แหละครับ

รัก/จากลูก
    ที่มา

;k07

เชิญชม BLOG ทำบุญบริจาคโลงศพเพื่อการกุศลครับ
    >>>>>>>>>>> คลิก <<<<<<<<<<<

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านจบแล้ว...จะให้หัวเราะหรือว่าร้องไห้คะ