ขุนแผนวัดพระญาติฯ เนื้อดิน มีจารด้านหลัง

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย rungkiat20, 2 เมษายน 2019.

1. rungkiat20

rungkiat20 ไม้ใกล้ฝั่ง

10 กรกฎาคม 2016
    เป็นพระเนื้อดินพิมพ์ขุนแผน สร้างโดยหลวงพ่ออั้น (ทัน) ส่วนจารด้านหลังลพ.เฉลิมฯท่านเมตตาจารให้ครับ เพราะสมัยนั้นผู้คนยังขึ้นไม่มากเหมือนสมัยนี้ ส่วนผมเองบ้าพระก็เลยขึ้นไปกราบท่านเกือบทุกเดือนก็เลยสนิทมากจนขอความเมตตาจากท่านได้ทุกเรื่อง เช่นทำน้ำมนต์ อาบน้ำมนต์ ถ่ายภาพท่านก็ได้ สนทนาสัพเพเหระต่างๆซึ่งท่านชอบมาก ลพ.ฯปฎิบัติกับผู้มากราบท่านเสมอกันทุกชนชั้น สามารถสัมผัสท่านได้ใกล้ชิดเหมือนกันทุกคนไม่มียกเว้นครับ ปัจจุบันท่านก็ยังเป็นเจ้าอาวาสที่วัดพระญาติฯนี้อยู่ครับใครมีโอกาสหาเวลาไปกราบท่านที่กุฎิได้ทุกวันตอนหลังอาหารเพล เพราะอายุท่านมากแล้วไม่สะดวกที่จะออกรับแขก องค์นี้ท่านก็เมตตาให้มาครับ ปัจจุบันของปลอมเกลื่อนตลาดพบเห็นที่ไหนอย่าลืมเก็บนะครับ (โชว์)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      414.9 KB
      เปิดดู:
      338
      ขนาดไฟล์:
      256.6 KB
      เปิดดู:
      248
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2019