ขีดอันตราย - ออย แสงศิลป์

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky10, 28 กรกฎาคม 2018.

1. sansky10

sansky10 สมาชิก

28 กรกฎาคม 2018
    เพลง ขีดอันตราย
    ศิลปิน: ออย แสงศิลป์

ถ้าฮักมันลบออกได้ง่ายๆ คือไฟล์ในเมมโมรี่การ์ด
    คงลืมหมด รสชาติความเจ็บตอนที่เกือบขาดใจ
    อ้ายยังคงจำได้ทุกเรื่องราววันที่เจ้าแล่นนำเขาไป
    ถิ่มอ้ายทรุดลงฮ้องไห้ เกลือกผืนดินริมทาง

* อยากยืนขึ้นส่อง ยามน้องจากไป
    แต่กะยืนบ่ไหว เจ็บหลายยังจำ

** กว่าสิผ่านมาได้ ขีดอันตราย บ่ตายจั่งยัง
    บ่มีเจ้าคอยร่วมทาง เหมือนมีเพียงร่าง แต่บ่มีลมหายใจ
    อาจสิเป็นผลบุญทำมา จั่งรักษาชีวิตมาได้
    รอดแบบทุรนทุราย โอ.. ขีดอันตราย

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวพลังจิต ผมไม่ได้เข้ามาโพสเพลงนานมากแล้ว ตอนนี้จำไม่ได้ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง?? งงไปหมด รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

Dear my friends..
    I want to post my cover song but I cannot remember how to post and past my mp3. Could you please give me some advice.

Thank you.

ไฟล์ที่แนบมา:

2. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    348
    ใส่ให้เลยนะคะกระทู้นี้
    จริงๆแล้วกดฟังตรงไฟล์อัพโหลดได้เลยเช่นกัน

และตาตอบไปที่ pm แล้วนะคะ ตามนั้นเลย คือ
    copy url เอามาวางได้เลย บอร์ดจะใส่ code เล่นเพลงให้อัตโนมัติค่ะ

3. sansky10

sansky10 สมาชิก

28 กรกฎาคม 2018
    ขอบคุณมากครับหนูตา :)

4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมากเลยครับ ทั้งเสียงร้อง ลูกคอ ลูกเอื้อน เป็นธรรมชาติมากๆ
    เลยทำให้ฟังได้ลื่นไหล พอได้ฟังลูกคอ ลูกเอื้อนตรงคำใด
    ก็รู้สึกชอบ อิ่มเอม ใจก็จะจดจ่อรอฟังลูกคอ ลูกเอื้อน ในคำต่อๆไปอีก
    จนจบเพลงไปโดยไม่รู้ตัว เพราะมากๆครับ :D:D:D:D:D

5. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะครับคุณบี ผมเน้นอารมณ์ของเพลงครับ
    ถ้าทำความเข้าใจดีๆ แล้วก็ร้องออกมาตามความรู้สึกของเรา

6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ม่วนหลายเด้อจ้าอ้ายสันต์

หายหน้าหายตาไปนาน
    กลับมาแล้วก็มาร้องเพลงให้ฟังหลายๆ เด้อจ้า
    เพราะตอนนี้มีแต่เพลงใบบุญเต็มบอร์ดอยู่คนเดียว 5555

7. sansky9

แม่นแล่วครับ หายไปนานเลย ตอนนี้ว่างเมื่อไหร่จะแวะเวียนเอาเพลงมาฝากเด้อครับ
    ขอบคุณหลายๆครับ

8. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เฮ้ๆๆ ไม่เจอะกันนานคิดถึงจังเลย
    นี่ถ้าไม่เข้ามาตั้งใจว่าจะโทรไปตามเลยสักวันนะครับ
    เสียงและดนตรียังเต็มเหมือนเดิมครับ
    คุณสันต์นับเป็นบุคคลสำคัญในยุคที่ห้องคาราโอเกะเฟื่องฟูครับ
    ดีใจๆ

9. sansky9

ขอบคุณครับคุณกี้ ดีใจเหมือนกันครับ (ถ้าจำชื่อผิดต้องขอโทษจริงๆนะครับ) ยังจำบรรยากาศช่วงนั้นได้ดีครับ เพื่อนๆส่งเพลงเข้าห้องกันเยอะมาก สนุกเพลินดี... แต่ทุกอย่างก็ต้องมาเปลี่ยนแปลงไป ผมหายไปจากเวปนี้ไม่ได้ร้องเพลง ไม่ค่อยได้โพสเพลงเลย คิดถึงทุกๆคนนะครับ
    ปล. ผมเปลี่ยนเบอร์ใหม่แล้วนะ ยังไงแจ้งเบอร์กันหลังไมค์นะครับ ^^/

10. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณสันต์
    มิตรรักนักเพลง ห้องลูกทุ่ง
    หายไปนานเชียวว.....