ขับรถทับแมวมาสามครั้งแล้ว ทำไงดีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ภาณุพงศ์, 12 ธันวาคม 2011.

1. ภาณุพงศ์

ภาณุพงศ์ Active Member

11 มิถุนายน 2010
    :'( วันนี้ผมขับรถกลับบ้าน ความเร็วไม่เกิน 60 กม/ชม ตอนเยน ๆ แล้วอยู่ ๆ แมววิ่งตัดหน้ารถ ผมเบรกไม่ทันทับไปเต็ม ๆ คิดว่าแมวตายแน่ ๆ ครับ เหตุเกิดใกล้ ๆ หน้าวัด นี่เป็นครั้งที่สามแล้ว ครั้งที่สองเกิดไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมาก็ทับแมวตายอีก 1 ตัว เป็นแมวสีดำ แล้วย้อนไปอีกเดือนนิด ๆ ครั้งแรก ก็ทับแมวดำตายอีกซึ่งครั้งที่หนึ่งและที่สองเหตุเกิดบริเวณเดิม ที่เดิม อ่ะครับ ขนลุก เปนลางร้ายอะไรหรือเปล่าครับ ผมควรจะต้องไปทำอะไรเป็นพิเศษไหม

ขอผู้รู้ช่วยแนะแนวทางหน่อยครับ แมวครั้งที่สามเป็นสีน้ำตาล ครับ เศร้า!!:'(

2. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ไม่ใช่กรูรูนะครับ แต่อยากคุยด้วย ฟังเรื่องคุณแล้วน่ากลัวนะ ถ้าเป็นเรื่องของผม จะหาเวลาไปทำบุญก่อนเลยครับ เช่นทำบุญโรงศพ บริจาคเลือด เป็นต้นครับ แล้วก็อุทิศบุญกุศลให้เขาชะ เผื่อเขาจะอโหสิกรรมให้กับเราที่ไปพรากชีวิตเขา กลางคืนก็ไหว้พระสวดมนต์ทำกรรมฐาน แผ่เมตตา อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของเรา เบื้องต้นเท่านี้น่าจะใช้ได้แล้วนะผมว่า ดีกว่าไม่ทำอะำำำำไรเลย อิอิ

3. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ทําบุญปล่อย ปลาช่อน ห้ามชี้นะ ห้ามต่อลองราคา ( เพราะเวลาชี้ปลาตัวอืนอ่านจะแช่งเราไมไม่เลือกตัวเราว่ะ)แล้ว อธิฐาณปลาตัวไหนที่แข็งแรงที่สะเดาะเคราะได้ขอให้แม่ค้าเลือกปลาตัวนั้น

เวลาจะปล่อย ปล่อยคล่อยๆ ปลาตกใจเป็น แล้วบอกว่าไปดีนะ ถ้ามันตายมันก็ตายในน้ำดี

4. iamsksksk

iamsksksk สมาชิกใหม่

ทำบุญ แผ่เมตตา ให้เจ้ากรรมนายเวรค่ะ