ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทหมู่

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย Siranya, 7 มิถุนายน 2011.

1. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009

วัดศรีวนาราม ต.บางกระเจ้า อ.เมือง จ.สมุทรสาคร

วันเสารที่ 25 มิถุนายน 2554 (แรม 9 ค่ำ เดือน 7)

เวลา 17.00 น. ทำพิธีโกนผมนาค

วันอาทิตย์ ที่ 26 มิถุนายน 2554 (แรม 10 ค่ำ เดือน 7 )

เวลา 09.00 น. เทศน์สอนนาค
    เวลา 10.00 น. เจริญพระพุทธมนต์ฉลองไตร
    เวลา 11.00 น. ถวายภัตตาหารเพลแต่พระสงฆ์
    เวลา 12.00 น. รับประทานอาหารโดยพร้อมเพรียงกัน
    เวลา 13.00 น. แห่นาคเข้าอุปสมบท ณ พัทธสีมาวัดศรีวนาราม

วันจันทร์ ที่ 27 มิถุนายน 2554 (แรม 11 ค่ำ เดือน 7)

เวลา 13.00 น. ฉลองพระบวชใหม่

ท่านใดมีจิตศรัทธา ที่ จะเป็น เจ้าภาพ ติดต่อสอบถามได้ที่ 081-7448189
    หรือจะโอนปัจจัย ร่วมบุญ ได้ที่ วัดศรีวนาราม ธนาคารกรุงไทย สาขา สมุทรสาคร ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 712-1-50528-2

ขออนุโมทนาบุญทุกท่าน จงมีแต่ความสุข ความเจริญ ด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ทุกประการเทอญ

พระครูสาครสิริคุณ (หลวงพ่อเจริญ) เจ้าอาวาสวัดศรีวนาราม ประธาน

สมัครบวช ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป โดยไม่เสียค่าใช่จ่ายใดๆ สอบถามได้ที่ 081-7448189

วันนี้ วันที่ 21 มิถุนายน 2554 วี ได้ ไปพบหลวงพ่อที่วัด และไปถวายเพลด้วย ได้สนทนาธรรมกับท่านและท่าน<WBR>บอกว่า ขณะนี้ ได้มี ผู้ที่ประสงค์จะบวช 40 คนแล้ว แต่ยังขาดเจ้าภาพอีกเยอะ
    ท่านใดมีความสงค์จะเป็นเจ้า<WBR>ภาพก็แจ้งความประสงค์ไปได้ท<WBR>ี่วัดหรือโทรสอบถามได้ค่ะ
    ขออนุโมทนากับท่านผู้มีจิตศ<WBR>รัทธาทุกท่าน และบุญที่ทำวันนี้ถวายเพลพร<WBR>ะคุณเจ้าขอให้ทุกท่านมีส่วน<WBR>ร่วมในบุญนี้ด้วย อนุโมทนาบุญนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2011
  2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมกัน
    สร้างบุญกุศลทุกอย่างด้วยครับ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

3. Siranya

วันนี้ วันที่ 21 มิถุนายน 2554 วี ได้ ไปพบหลวงพ่อที่วัด และไปถวายเพลด้วย ได้สนทนาธรรมกับท่านและท่าน<WBR>บอกว่า ขณะนี้ ได้มี ผู้ที่ประสงค์จะบวช 40 คนแล้ว แต่ยังขาดเจ้าภาพอีกเยอะ
    ท่านใดมีความสงค์จะเป็นเจ้า<WBR>ภาพก็แจ้งความประสงค์ไปได้ท<WBR>ี่วัดหรือโทรสอบถามได้ค่ะ
    ขออนุโมทนากับท่านผู้มีจิตศ<WBR>รัทธาทุกท่าน และบุญที่ทำวันนี้ถวายเพลพร<WBR>ะคุณเจ้าขอให้ทุกท่านมีส่วน<WBR>ร่วมในบุญนี้ด้วย อนุโมทนาบุญนะค่ะ

4. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR110621801348

รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (06.00-21.00)
    จากบัญชี 153-2-34660-2 null
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 712-1-50528-2 อุปสมบทหมู่วัดศรีวนาราม สมุทรสาคร
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล วัดศรีวนาราม
    จำนวนเงิน (บาท) 100.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 21/06/2011 [17:47:54]

ผมขอร่วมทำบุญกับพระอาจารย์ด้วยครับ

นายวิเชียร ชัยศักดิ์เลิศ
    นางชูศรี ชัยศักดิ์เลิศ
    นายเฉลิมพล ชัยศักดิ์เลิศ
    น.ส.วันวิสาข์ ชัยศักดิ์เลิศ
    น.ส.ณัฐพิมล ชัยศักดิ์เลิศ และครอบครัว

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรม กรรมใดที่ทำแก่ผู้ใดในชาติใดๆ ก็ตาม ขอให้เจ้ากรรมนายเวรจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า อย่าได้จองเวรจองกรรมต่อไปเลย แม้แต่กรรมที่ใครๆ ทำแก่ข้าพเจ้าก็ตาม ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้ทั้งสิ้่น ยกถวายพระพุทธเจ้าเป็นอภัยทาน เพื่อจะได้ไม่มีเวรกรรมต่อไป
    ด้วยอานิสงส์แห่งอภัยทานนี้ ขอให้ข้าพเจ้า ครอบครัว บุตรหลาน ตลอดจนวงศาคณาญาติและผู้มีพระคุณของข้าพเจ้ามีความสุข ความเจริญ ปฏิบัติแต่สิ่งที่ดีและสิ่งที่ชอบด้วยเทอญฯ

ขอบุญจากการเป็นเจ้าภาพร่วมอุปสมบทหมู่ วัดศรีวนารามนี้ จงถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรและผู้ปกปักรักษาดูแลช่วยเหลือข้าพเจ้าและครอบครัวที่มาถึงตัวทุกภพทุก ภูมิ ขอบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากไม่ถึงเพียงใดขอให้คำว่าไม่มีไม่รู้ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้ปรากฎแก่ข้าพเจ้า ขอให้เกิดในภพภูมิเขตประเทศที่มีพระพุทธศาสนาประดิษฐานอย่างมั่นคง และได้ศึกษาพระธรรมได้อย่างเข้าใจถ่องแท้ลึกซึ้งตลอดจนกว่าจะเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ

ขอท่านพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญ บุญของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ

5. ohm0444

ohm0444 นิพพานปัจจุบัน

อนุโมทนา สาธุครับ

อยากถามว่าเลขบัญชีตกลงอันไหนแน่ นี้บัญชีวัด อีกเลขก็เป็นบัญชีหนึ่ง (เป็นโยมผู้หญิง)

ตกลง ถ้าผมจะเป็นเจ้าภาพบวชพระ 40 รูปนะครับ ร่วมโมทนา ต้องโอนปัจจัยไปบัญชีใด

กันแน่ เพื่อไม่ให้สับสนครับ

6. Siranya

บัญชีนี้ค่ะ ชื่อบัญชี วัดศรีวนาราม 712-1-50528-2

อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ ถ้าจะเป็นเจ้าภาพบวชโอนเงินเข้าบัญชี นี้ได้เลยค่ะ

ส่วนอีกบัญชีนั้น ที่เป็นชื่อ สุดารัตน์ นั้นคือ วี ค่ะ บัญชี้นี้ วี ขอเอาไปทำโรงทานเพราะทางวัดไม่ได้ขอโรงทานใคร ทางวัดจะทำเองทั้งหมด วี เลยเข้ามาช่วยในส่วนนี้ ไม่เกี่ยวกับ บัญชี เจ้าภาพงานบวชค่ะ

7. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ขอร่วมบุญด้วยครับ ขอขอบพระคุณครับ

8. Siranya

สาธุๆๆจ้า ยินดีมากค่ะ

9. หมี พลเสน

หมี พลเสน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ และร่วมโอนเงินไปร่วมบวชพระในงานนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

10. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    แล้วผ้าไตรมีแล้วหรือค่ะ ขาดไหมค่ะ อยากจะถวายผ้าไตรส่งไปค่ะ

11. Siranya

ขอบคุณมากค่ะ ทางวัดมีพร้อมแล้วค่ะ

12. Siranya

อนุโมทนาสาธุค่ะ จะมางานหรือป่าวค่ะ

13. นายธรรมนูญ

นายธรรมนูญ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    ข้าพเจ้า ได้โอนเงิน เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพในการอุปสมบทหมู่วัดศรีวนาราม สมุทรสาคร จากบัญชี 0017186 เข้าบัญชี 7121505282 วันที่ 23/06/54 เวลา 09.20 เป็นจำนวนเงิน 300.00 บาท และขออุทิศส่วนบุญกุศลนี้ให้แก่ทุกรูปทุกนามทั่วทั้งยี่สิบชั้นพรหมโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก และอบายภูมิทั้งสี่ มีนรก เปรต อสูรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุ กับอีกแสนจักรวาลพิภพทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ และสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าจงอนุโมทนาบุญด้วยเทอญ และกรรมใดๆ ที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินด้วยทางกาย หรือ ทางวาจา หรือทางใจ ตั้งแต่ต้นธาตุต้นธรรมจนถึงปัจจุจบันข้าพเจ้าก็ขออโหสิกรรมและกรรมใดๆ ที่ทุกๆ รูป ทุกๆ นามได้ล่วงเกินข้พเจ้า ข้าพเจ้าก็ให้อโหสิกรรมทั้งหมด และขอเสด็จพ่อท่านท้าวเวสสุวรรณ และ ท่านพยายมราช โปรดรับบุญของข้าพเจ้า และจงเป็นสักขีพยานด้วยเทอญ หากผิดพลาดประการใดก็ขอเสด็จพ่อท่านท้าวเวสสุวรรณ และ ท่านพยายมราชโปรดงดโทษและให้อโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุ ขอโมทนามิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2011
  14. Siranya

อนุโมทนาสาธุค่ะ จะมาร่วมด้วยไหมค่ะ

15. มิตร

มิตร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทหมู่ 300 บาท ครับ

อิทัง เม มาตาปิตูนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดาบิดาของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม คุรูปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรูปัชฌายาจริยา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแด่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เทวานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เทวา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เทวดาทั้งหลาย ขอให้เทวดาทั้งหลายจงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เปตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เปรตทั้งหลาย ขอให้เปรตทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เวรีนัง โหตุสุขิตา โหนตุ สัพเพเวรี
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายขอให้เจ้ากรรมนาย<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>เวรทั้งหลาย จงมีความสุข
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข"></st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข">อิทัง สัพพะ สัตตานัง โหตุ สุขิตาโหนตุ สัพเพสัตตา</st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข">ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่สัตว์ทั้งหลายทั้งปวงขอให้สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง จงมีความสุข</st1:personName>

<st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข">อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนาย<st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงโมทนา">เวรทั้งหลาย จงโมทนา</st1:personName> ส่วนกุศลนี้ และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน</st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข"></st1:personName><st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข"></st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข">และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพยดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้และจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด</st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข"></st1:personName><st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข"></st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข">[COLOR=blue]และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดี[/COLOR][COLOR=blue]ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี[/COLOR][COLOR=blue]เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดามารดา เป็นต้น[/COLOR][COLOR=blue]ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์[/COLOR][COLOR=blue]และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด[/COLOR]</st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข">[COLOR=blue][COLOR=red]และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว[/COLOR][COLOR=red]สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์[/COLOR][COLOR=red]ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน[/COLOR][COLOR=red]มีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ[/COLOR][/COLOR]</st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข">[COLOR=blue][COLOR=red][COLOR=blue]ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้[/COLOR][COLOR=blue]จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด[/COLOR][COLOR=blue]หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ[/COLOR][/COLOR][/COLOR]</st1:personName>

16. ohm0444

ohm0444 นิพพานปัจจุบัน

ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระ 40 รูป เมื่อวันที่ 23 มิย 54 เวลา 14.22 น. จำนวน 200 บาท

อนุโมทนา สาธุ

ขออุทิศให้กับ วิญญาณแม่ยายบุญเรียบ แสงสิทธิ์ แม่ทวดทับ แสงสิทธิ์ คุณพ่อแลกุ่ย แซ่เล้า ลูกกู๊ด ลูกเก๋ พงศ์เดชาภัค เจ้าที่ เจ้าทางบ้านเลขที่ 8/169 ถ.เลี่ยงเมือง อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี ขอให้เค้าได้มีส่วนร่วมในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยเทอญ อนุโมทนา สาธุ

17. chana14

chana14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอกุศลส่งผลให้ผม บิดามารดา น้อง ๆ บุตร
    มีแต่ความสุข สมหวัง ปลอดภัยทุกประการเทอญ

18. Siranya

สาธุๆๆอนุโมทามิ......

19. ซามิ้น

ซามิ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทหมู่จองไว้ 1 องค์ 3,000 บาท
    ซามิ้นโอนเมื่อวันพุธที่ 22 มิถุนายน 2554 เวลาประมาณ 18.32 น.จำนวน 1002 บาท
    นิค-พนมโอนเมื่อพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2554 เวลาประมาณ 12.55 น. จำนวน 1,000 บาท
    PUT PITCHAYA โอนเมื่อพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2554 เวลาประมาณ 16.42 น. จำนวน 1,000 บาท
    คุณบุษบา นักไร่ ฝากมาร่วมด้วย 50 บาทค่ะ
    ทั้งหมดรวม 3,057 บาทค่ะ

20. นายธรรมนูญ

นายธรรมนูญ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    อยู่ไกล คงไม่ได้ไป ขออนุโมทนา สาธุกับเจ้าภาพทุกๆท่าน ครับ