ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 4 ศอก ปิดทองทั้งองค์ เป็นพระประธาน และพระชำระหนี้สงฆ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Thinnapan99, 27 เมษายน 2016.

1. Thinnapan99

Thinnapan99 Active Member

ขอแจ้งเพิ่มเติมนะครับ พระสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ จาก 4 ศอก เพิ่มขนาด เป็น 7 ศอกนะครับ ตอนนี้เร่งทำฐาน เพื่อให้ทันหล่อพระ วันที่ 19/5/2560 ครับผม

#กลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตร

#ขอเชิญทุก ๆ ท่านร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธาน สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ เนื้อปูน หน้าตัก 7 ศอก ปิดทองทั้งองค์ เพื่อเป็นพระชำระหนี้สงฆ์ทั้งคณะด้วยครับ พร้อมฐาน ค่าใช้จ่ายที่คำนวนไว้ 350,000 บาท ประดิษฐาน ณ วัดวีระปัญญาวนาราม บ้านโสกหาด ต.วังเพิ่ม อ.สีชมพู. จ.ขอนแก่น ซึ่งเป็นวัดสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

#หล่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐม 7 ศอก วันที่ 19/5/2560 ครับ

#ผลบุญกุศล และความดีใดที่คณะกลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตร ได้บำเพ็ญมาแล้ว ขอน้อมทุกบุญกุศลนี้ ถวายบูชาแด่พระพุทธศาสนา บูชาพระรัตนตรัย มีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม พระอริยทุกพระองค์ มีองค์สมเด็จองค์ปฐม พระสิกขีทศพลญาณที่ 1 เป็นที่สุด เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา

#ขอบุญกุศล และความดีนี้ จงถึงแก่กลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตร และผู้ร่วมทำบุญ ผู้โมทนาบุญทุกท่าน และขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้คล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม ขอคำว่าไม่มี ไม่รู้ จงอย่าเกิดแก่ทุกท่านเทอญ สาธุ

#ขอน้อมถวายบุญกุศล และความดีนี้ อุทิศแด่เทพเทวา พระพรหมทุกท่าน ทุกภพ ทุกจักรวาล ท่านปู่พยายมราช ท่านท้าวสักกะเทวราช คู่บารมีของพระองค์ท่าน พระแม่ทั้ง 3 ท้าวมหาราชทั้ง 4 อินทกะ และบริวารทุกท่าน ท่านไชยสรรพอนันต์และคณะ ท่านพญานาค พญาครุฑ คนธรรพ์ ยักข์ กุมภัณฑ์ วิทยาธร ปู่ฤาษีบรมครูทุกท่าน คุณบิดามารดาทุกท่าน

#ขออุทิศบุญกุศล และความดีนี้ ถึงคนไทยที่เป็นคนดี ประเทศไทย พระพุทธศาสนา พระมหากษัตริย์ พระสยามเทวาธิราช ผู้ที่ทำคุณให้แก่ประเทศไทย ขอให้เห็นผลบุญ หรือได้รับผลบุญนี้โดยฉับพลัน และท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขก็ดี ความทุกข์ก็ดี เป็นญาติก็ดี ไม่ใช่ญาติก็ดี ทุกภพ ทุกจักรวาล ขอให้ท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอให้ได้รับอานิสงส์ ความสุขกาย สุขใจทุก ๆ ประการ เฉกเช่นเดียวกับข้าพเจ้าทั้งหลายจะพึ่งได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

#ขออุทิศบุญกุศล และความดีนี้ ถึงเจ้ากรรมนายเวร ของคณะกลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตรทุกท่าน ผู้ร่วมบุญ และผู้โมทนาบุญทุกท่าน ขอให้เจ้ากรรมนายเวรของทุกท่าน จงโมทนาส่วนกุศลนี้ และโปรดอดโทษและอโหสิกรรมแก่ คณะกลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตรผู้ร่วมบุญ และผู้อนุโมทนาทุกท่าน นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเถิด

#ผลบุญใดที่กลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตร และคณะ และผู้ร่วมทำบุญได้บำเพ็ญไว้ดีแล้ว ขอน้อมถวายบุญแด่ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    โดยมีคณะกลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตร ผู้ร่วมบุญ ทุกกลุ่มในทุกงานบุญตั้งแต่ครั้งแรก จนถึงปัจจุบัน และในอนาคตข้างหน้า หากวันใดที่ดวงจิตที่เคยผูกอาฆาตต่อข้าพเจ้าก็ดี ต่อหมู่คณะของข้าพเจ้าก็ดี ต่อกลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตรก็ดี ต่อผู้ร่วมทำบุญก็ดี ขึ้นมา จะเป็นการพ้นโทษก็ดี หรือเปลี่ยนขุมก็ดี

ขอท่านได้โปรดบอกกล่าวบุญที่กลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตร และคณะ และผู้ร่วมบุญนี้ให้ท่านเจ้ากรรมนายเวรโมทนาบุญด้วยเถิด

ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายได้โปรดอดโทษ และอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเถิด ขอผลบุญทั้งหลายเหล่านี้ จงส่งผลให้เจ้ากรรมนายเวรทุกท่านปราศจากทุกข์ภัยทั้งปวงด้วยเถิด..สาธุ.."

#ขอเชิญทุกท่าน ร่วมอนุโมทนา ในทุกบุญกุศล และความดีนี่เพื่อเป็นอริยะทรัพย์ สะสมไว้นะครับ

#และผมขอเป็นตัวแทนกลุ่มออมบุญและกัลยาณมิตร ขอโมทนา ทุกบุญกุศล และความดี กับเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ สาธุ
    Patchariya Khumpoo

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2017
  2. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    นายจาตุรงค์ คงทะ
    ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 4 ศอก ปิดทองทั้งองค์ เป็นพระประธาน และพระชำระหนี้สงฆ์
    ขออุทิศบูชาแด่คุณพระพุทธ
    คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ที่แผ่พระบารมีในหมื่นโลกธาตุ แสนโกฎิจักรวาลนี้

ขออุทิศแด่บิดา มารดา ญาติ สหาย และผู้มีพระคุณของข้าพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้วทุกชาติ

แด่พระสยามเทวาธิราข และบุรพกษัตริย์ไทยทุกพระองค์
    แด่ท้าวจาตุมหาราชทั้งสี่ และเทพ พรหม ทุกสวรรค์ชั้นฟ้า

แด่พญายมราชทุกพระองค์ แด่นายนิรยบาลทุกตน

แด่อมนุษย์ทุกตนและแด่ดวงวิญญาณทุกดวง ที่สถิตย์อยู่ ณ ที่นี้ก็ดี
    ที่พักอาศัยของข้าพเจ้าก็ดี หรือในสถานที่ทั่วไป

แด่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งในชาตินี้ และในอนันตชาติที่ผ่านมา

ขอให้ท่านทั้งหลายเหล่านี้ โปรดตั้งจิตให้เป็นกุศล
    และร่วมอนุโมทนาในส่วนบุญที่ข้าพเจ้าได้อุทิศแล้วนี้

ขออนุภาพแห่งบุญนี้จงมีผลมาก มีอานิสงส์ไพศาล จงบังเกิดแด่
    ท่านทั้งหลายเหล่านี้ นั้บตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเถิด

พุทธประสิทธิ์ ธรรมประสิทธิ์ สังฆประสิทธิ์

ไฟล์ที่แนบมา:

3. amreborn

amreborn เป็นที่รู้จักกันดี

นาย ชาลี แซ่จึง ร่วมทำบุญ 20.- โอนวันที่ 10/5/59 เวลา 8.45 น. ขอร่วมอนุโมทนาในบุญของทุกท่านด้วยครับ

4. Thinnapan99

ยอดล่าสุด ตอนนี้ครับ ^___^ ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับผม ร่วมเป็นเจ้าภาพกันนะครับ

5. capsoon1

capsoon1 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2016
    ร่วมบุญสร้างองค์พระปฐมหน้าตัก 4ศอก ปิดทอง เพื่อประดิษฐาน รร.พระปริยัติธรรม
    วัดท่าพระหงษ์เทศประดิฐ์ เพื่อการชำระหนี้สงฆ์ จำนวน 500 บาท
    โอนเงินแล้ว 27/05/59 เวลา 09.49 น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน.

6. Thinnapan99

สาธุ อนุโมทนาบุญกุศล ด้วยนะครับ สาธุ

7. Thinnapan99

สาธุ อนุโมทนาบุญกุศล กับทุกท่านนะครับ ผมอาจจะไม่ได้เข้ามาบ่อย ๆ แต่ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ สาธุ (/\)

8. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่02/06/59เวลา21.17น.ได้ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐม-หน้าตัก-4-ศอก-ปิดทองทั้งองค์-เป็นพระประธาน-และพระชำระหนี้สงฆ์จำนวน59บาทค่าธรรมเนียม25บาทและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยทุกๆท่านครับ สาธุๆๆๆๆอนุโมทนามิ

9. neetum

neetum เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 4 ศอก ปิดทองทั้งองค์ เป็นพระประธาน และพระชำระหนี้สงฆ์ 50 บาท โอน online เมื่อสักครู่ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

10. Thinnapan99

สาธุ อนุโมทนาบุญกุศลด้วยนะครับ สาธุ

11. Thinnapan99

สาธุ อนุโมทนาบุญกุศล ด้วยนะครับ สาธุ

12. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขออนุโมทนาสาธุ...กับทุกๆท่านด้วยครับ

13. Tequila

Tequila เป็นที่รู้จักกันดี

Please be notified of your fund transfer transaction via Krungsri Online as follows:

Transaction Result : Success
    Type of Transaction : Fund transfer to other bank
    From Account : Mayday
    To Account : 904-xxxxx7-7 MR. THINNAPAN L
    Bank of Destination Account : KASIKORNBANK PUBLIC COMPANY LIMITED
    Amount (THB) : 333.00
    Fee (THB) : 25.00
    Reference No. : BAYI2927428
    Date/Time : 17/06/2016 04:07:15

14. Thinnapan99

15. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ปิดทองทั้งองค์ เพื่อเป็นพระประธาน และพระชำระหนี้สงฆ์ 100 บาทค่ะ โอนปัจจัยเข้าบัญชีแล้ว และขออนุโมทนาบุญทั้งหมดของผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยค่ะ

16. komkhuan

komkhuan เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    นาย รังสรรค์ โอภาส , น.ส. คมขวัญ งาคชสาร พร้อมครอบครัวและญาติๆ

ขอร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ปิดทองทั้งองค์ เพื่อเป็นพระประธาน และพระชำระหนี้สงฆ์

โอนปัจจัยเข้าบัญชีแล้ว 100 บาท วันที่ 22/06/2559 (07.29 น.) และขออนุโมทนาบุญทั้งหมดของผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยค่ะ

17. phank

phank เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2008
    ผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 4 ศอก ปิดทองทั้งองค์ เป็นพระประธาน และพระชำระหนี้สงฆ์ จำนวน 200 บาท
    โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ ^^

ขนาดไฟล์:
      53.9 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2016
  18. กุญแจธรรม

กุญแจธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ทำบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม ปิดทองทั้งองค์ เป็นพระประธาน และชำระหนี้สงฆ์ พร้อมฐาน

โอนเข้าบัญชี ทินพันธุ์ เลิศประสิทธิเวช
    ธ.กสิกร 9042303477
    จำนวน330 เวลา 01/07/16 เวลา 12.50

ขนาดไฟล์:
      105.5 KB
      เปิดดู:
      57
  19. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ร่วมทำบุญด้วยครับ 99 บาท เพื่อชำระหนี้สงฆ์ครับ

20. Dan Nipparn

Dan Nipparn Active Member

26 ธันวาคม 2014
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 4 ศอก ปิดทองทั้งองค์ เป็นพระประธาน และพระชำระหนี้สงฆ์

วันที่ทำรายการ: 16/07/2016 15:40:28
    เลขที่รายการ: 160716154075328
    โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-39XXX-X
    ธนาคารผู้รับเงิน: ธนาคารกสิกรไทย
    เพื่อเข้าบัญชี: 904-2-30347-7
    ชื่อบัญชี: นาย ทินพันธุ์ เลิศประสิทธิเวช
    จำนวนเงิน (บาท): 100.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท): 0.00