ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพถวายน้ำปานะ ภัตตาหาร ภิกษุ สามเณรกว่า 300 รูปเป็นมหาสังฆฑาน

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย mommy, 19 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mommy

mommy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    ขออนุญาตเชิญชวนสร้างบุญกันนะคะ
    เมื่อเดือนที่แล้วได้มีโอกาสไปปฏิบัติธรรมที่วัดพิชโสภาราม อุบลราชธานี ซึ่งเป็นสำนักปฏิบัติธรรมประจำจังหวัดอุบลราชธานี 1 ใน 3 แห่งของจังหวัดค่ะ คราวที่ไปก็ว่ารวบรวมตังค์กันสุดฤทธิ์แล้วนะ แต่เมื่อไปเห็นพระ เณร แม่ชี พี่พราหมณ์ และผู้มาปฎิบัติธรรมทั้งหลายตั้งใจกันอย่างเต็มที่ จึงตั้งใจจะไปสร้างบุญอีก เพราะเข้าใจดีว่าทางวัดมีภาระค่าใช้จ่ายสูงมาก เฉพาะค่าภัตตาหาร น้ำปานะ ของพระ เณร ชี พราหมณ์ ที่รวมกันเกือบ 500 ท่าน จึงวันละไม่น้อยกว่า 12,000 บาท เข้าไปแล้ว ทั้งๆที่ท่านพยายามประหยัดกันเต็มที่แล้ว
    ขอเชิญชวนนะคะ จะเดินทางไปวันที่ 27 กันยายน นี้ตอนเช้าตรู่ค่ะ
    ท่านที่สนใจจะสร้างมหากุศลใหญ่ด้วยกัน รบกวนโอนเงินเข้าบัญชีตามรายละเอียดด้านล่างนี้นะคะ
    กุลประวีณ์ พงษ์ณัฏฐภาส
    ออมทรัพย์ ไทยพาณิชย์ เลขที่ 362 214 7024 (สาขาย่อยโลตัสบางนา)

พร้อมขอชื่อ นามสกุล ยืนยันมาให้ด้วยนะคะ พระท่านจะแผ่บุญให้ เวลาทำวัตรค่ะ
    สำหรับท่านที่ต้องการใบอนุโมทนาบัตร รบกวนขอทั้งชื่อ นามสกุล และที่อยู่ ที่จะให้ส่งใบอนุโมทนาบัตรให้ด้วยนะคะ (เวลาไปแล้วจะขออนุโมทนาบัตรมาให้ แล้วส่งให้ทางไปรษณีย์ค่ะ) รายละเอียดเพิ่มเติม ชมจากภาพดีกว่านะคะ หรือโทรมาสอบถามกันก็ได้ค่ะ ที่ 089 922 7515 ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.3 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      97.7 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      129.4 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      106.5 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      131.6 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      83.4 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2012
  2. edison-tee

edison-tee เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมบุญ 100 บาทนะคะ โอน 11.28 -21/9/2555
    เพื่อถวายน้้ำปานะ และภัตตาหารเพลแก่พระภิกษุสงฆ์และสามเณร กว่า 300รูป ขอผลบุญจงส่งถึงเจ้ากรรมนายเวร คุณครูบาอาจารย์ และเทพเทวดาที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้า สาธุ

3. mommy

mommy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ แล้วจะพิมพ์ชื่อถวายพระอาจารย์ที่วัดพิชโสภาราม และเมื่อกลับมาแล้วจะนำภาพถ่ายมาฝากนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้