ขอเชิญร่วมสร้างทานบารมีกับหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโนและหลวงปู่ทองดี อนีโฆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย guawn, 12 ตุลาคม 2007.

1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ไม่เป็นไรครับทำใจให้สบาย งานบุญมีอีกเยอะครับ

ผมขออนุโมทนาบุญกับคุณ wichitt และครอบครัวด้วยครับที่ร่วมทำบุญกฐินที่วัดใหม่ปลายห้วย

พระและวัตถุมงคลผมฝากอ.จเรไว้นะครับ

2. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ต้องขอบพระคุณ คุณกวง มาก ที่ช่วยรับพระและวัตถุมงคลมาให้ครับ

3. guawn

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid" width=175>Pichet-m<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 09:41 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 10,874 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 229 ครั้ง ใน 39 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->Re: พระพิมพ์หรือวัตถุมงคลอะไรเพิ่มครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ guawn
    โอนเกินมา 500.33 บาท

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pichet-m [​IMG]
    คุณ guawn ครับ

ผมขอจอง ร่วมทำบุญ ดังนี้
    - พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ 1 องค์ 500 บาท
    - พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท้าว มหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ 2 องค์ 2000 บาท

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pichet-m [​IMG]
    ผมโอนเงินแล้วนะครับ ตั้งแต่วันที่ 26/10/07 เวลา 18.46 น.
    ร่วมทำบุญ 3,000.33 บาท

โมทนาบุญครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ส่วนที่เกินมาผมตั้งใจทำบุญจริงๆ ไม่เกี่ยวกับวัตถุมงคลที่ขอบูชาในกระทู้ครับ

ขอบคุณมากครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

4. guawn

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ drmetta [​IMG]
    เรียน คุณกวง ที่นับถือ

เพิ่งจะเดินทางกลับมา พอเข้าถึงที่ทำงานก็เห็นกล่องพระ ที่ส่งมาให้ ผมได้รับเรียบร้อยแล้ว แต่ พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะได้รับเพียงองค์เดียว แล้วก็แตกด้วย ช่วย จองพิมพ์ขาโต๊ะให้ผมอีก ๒ องค์ๆละ ๕๐๐ บาท นะครับ แล้วก็ ขอ พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ และ เหรียญสมเด็จพระพุฒจารย์โต พรหมรังสี ด้านหลังพระสยามเทวาธิราช เพิ่ม อีกอย่างละ ๑ องค์มจะโอนเงินมาอีก ๓,๐๐๐ บาท พรุ่งนี้ ขอขอบพระคุณมาก

และขอคุณมากอีกครั้ง ที่จะจัดส่งพระให้อีก ๘ องค์ ขอขอบพระคุณจริงๆ

ต้องขอโทษด้วยครับ เดี๋ยวผมจัดส่งไปให้ใหม่ครับ ตามรายการดังนี้

พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ จำนวน 4 องค์ (ใหม่2 ของเดิม 2)

พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ จำนวน 1 องค์

เหรียญสมเด็จพระพุฒจารย์โต พรหมรังสี ด้านหลังพระสยามเทวาธิราช จำนวน 1 องค์

สมเด็จมงคลศีล จำนวน 11 องค์ (ใหม่3 ของเดิม 8)

<!-- / message --><!-- sig -->

5. guawn

วันนี้ผมจะเดินทางไปเชียงใหม่ พระและวัตถุมงคลเดี๋ยวผมจัดส่งให้อาทิตย์หน้านะครับ

6. guawn

เมื่อวานนีี้้้้ื้(30/10/2550) ผมได้จัดส่งพระและวัตถุมงคลให้แก่

คุณ dragonn RD1470 0400 8
    <!-- / message --><!-- sig -->

7. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ

ขออนุโมทนาบุญกับครอบครับ คุณ พงษ์ศักดิ์ เกิดผลและครอบครัวได้ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระถวายพะเดชพระคุณ หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน จำนวน 900 องค์ เป็นเงิน 2,700 บาท ขอให้ท่านและครอบครัวจงเจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปเทอญ สาธุ ( ได้ข่าวว่าไปร่วมงานบุญกับอาจารย์ จเร นั่งรถตู้ที่จ้างไปเลขลงท้าย 07 รถอาจารย์ จเรเลขลงท้าย 70 ยังไปถ่ายรูปที่เรือได้เลข 407 เลยโชคดีทั้งพนักงานบริษัทไทยซัมซุง โชคดีเทวดาช่วยส่งให้ได้ลาภไปต้องไปขอพระที่ไหนขอเทวดาที่ตัวท่านเอง เราให้ท่าน ๆ ก็ให้เรางานบุญก่อนถวายพระประธานรถอาจารย์ จเร ลงท้าน 93 เลขลงท้ายของคุณณัฐวัฒน์ ระพีเจริญสินพร้อมครอบครัวและพี่สาว ลงท้าย ก็เลย 93 ( น่าแปลกดี)
    เรียนคุณ ณัฐวัฒน์ ใบอนุโมทนาบุญเสริมดวงบารมีชินบัญชรล้อมดวงทำพิธีเสร็จเรียบร้อยแล้วมารับได้ที่อาศรมนะครับ ขอให้พี่สาวมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงเพื่อปฏิบัติธรรมด้วยความุ่งมั่นนะครับ สาธุ
    ขอนุโมทนาบุญกับครอบครัวท่านด้วย

8. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์เป็นอย่างสูงครับ ในความเมตตาและความห่วงใยที่มีให้ต่อกระผมและพี่สาว ขณะนี้พี่สาวของกระผมอาการป่วยดีขึ้นมากเนื่องจากไปพบแพทย์ตรวจร่างกายอย่างละเอียดและพบว่าเป็นรูมาติกระยะแรก ประมาณซัก 4 เดือนแล้ว และคุณหมอได้ทำการดูดหนองที่หัวเข่าออกไป จากนั้น 2-3 วัน พี่สาวก็เริ่มอาการดีขึ้น

ผมต้องกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์อีกครั้งสำหรับใบอนุโมนาบุญเสริมดวงบารมีชินบัญชร และพระ/วัตถุมงคลของหลวงปู่ทองดีที่คุณกวงฝากไว้ที่ท่านอาจารย์ด้วยครับ วันไหนที่ผมมีเวลา ก็จะปลีกตัวเข้าไปกราบท่านอาจารย์ครับ

ณัฐวัฒน์ ระพีเจริญสิน

9. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามค่ะ

ต้องการบูชาพระตามรายการด้านล่างไม่ทราบว่าต้องโอนเงินทั้งหมดเท่าไหร่
    1. รายการที่ 2 จำนวน 2 องค์
    2. รายการที่ 3 จำนวน 1 องค์

ขอบคุณมากค่ะ

10. guawn

โอนเงินทั้งหมด 2,000 บาทครับ

11. guawn

<TABLE class=tborder id=post753209 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Sunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_753209", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 12:34 PM
    สถานที่: บางกอก
    ได้ให้อนุโมทนา 791 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 939 ครั้ง ใน 167 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 148 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_753209 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ข้อมูลจากหนังสือพิมพ์ คม ชัด ลึก วันพฤหัสบดีที่ 3 ตุลาคม 2545 ซึ่งได้มากราบขอสัมภาษณ์ หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน

ปัจจุบันท่านไม่ได้อยู่ที่วัดตาล ตามข้อมูลในหนังสือพิมพ์แล้วนะครับ

ผมสแกนจากหนังสือพิมพ์แยกเป็นสองส่วน สภาพเก่าเก็บไปหน่อยนะครับ[b-wai]

<!-- / message --><!-- attachments --></TD></TR></TBODY></TABLE>

12. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ผมขออนุโมทนาสาธุด้วย
    และขอร่วมบุญนี้ด้วยครับ

แต่ยังไม่ได้โอนตังค์
    กะว่าหลังจากพิมพ์ข้อความนี้เสร็จ
    และจดรายการที่จะไปโอนเงินร่วมบุญจากกระทู้ต่างๆเสร็จ
    ก็จะออกไปโอนตังค์ร่วมบุญด้วยหนะครับ

แต่ผมไม่ต้องการวัตถุมงคลใดๆทั้งสิ้น เพราะมีเยอะแล้ว

สิ่งที่อยากได้จากคุณกวง มีเพียงสิ่งเดียวครับ

คือ...ช่วยกรุณาส่งแผนที่ , ชื่อวัด และที่อยู่ และอื่นๆ (ถ้ามี)
    ที่จะทำให้สามารถเดินทางไปกราบหลวงพ่อสิริได้ถูก
    ให้ผมทาง PM ก็พอแล้วครับ (เพราะผมอาจจะไม่ได้
    แวะเข้ามาในห้องนี้บ่อยนัก กลัวพลาดข้อมูลหนะครับ)

ขอบคุณและขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยอีกครังนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

13. guawn

14. guawn

15. guawn

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ drmetta [​IMG]
    เรียน คุณกวง ที่นับถือ

เพิ่งจะเดินทางกลับมา พอเข้าถึงที่ทำงานก็เห็นกล่องพระ ที่ส่งมาให้ ผมได้รับเรียบร้อยแล้ว แต่ พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะได้รับเพียงองค์เดียว แล้วก็แตกด้วย ช่วย จองพิมพ์ขาโต๊ะให้ผมอีก ๒ องค์ๆละ ๕๐๐ บาท นะครับ แล้วก็ ขอ พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ และ เหรียญสมเด็จพระพุฒจารย์โต พรหมรังสี ด้านหลังพระสยามเทวาธิราช เพิ่ม อีกอย่างละ ๑ องค์มจะโอนเงินมาอีก ๓,๐๐๐ บาท พรุ่งนี้ ขอขอบพระคุณมาก

และขอคุณมากอีกครั้ง ที่จะจัดส่งพระให้อีก ๘ องค์ ขอขอบพระคุณจริงๆ

ต้องขอโทษด้วยครับ เดี๋ยวผมจัดส่งไปให้ใหม่ครับ ตามรายการดังนี้

พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ จำนวน 4 องค์ (ใหม่2 ของเดิม 2)

พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ จำนวน 1 องค์

เหรียญสมเด็จพระพุฒจารย์โต พรหมรังสี ด้านหลังพระสยามเทวาธิราช จำนวน 1 องค์

สมเด็จมงคลศีล จำนวน 11 องค์ (ใหม่3 ของเดิม 8)

16. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน

โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะคะผ่านทางตู้ ATM เวลา 09:53 น. จำนวน 2,000 บาท

17. guawn

<TABLE class=tborder id=post791182 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เทพารักษ์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_791182", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 03:09 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 195 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 271 ครั้ง ใน 39 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_791182 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] สอบถามค่ะ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ต้องการบูชาพระตามรายการด้านล่างไม่ทราบว่าต้องโอนเงินทั้งหมดเท่าไหร่
    1. รายการที่ 2 จำนวน 2 องค์
    2. รายการที่ 3 จำนวน 1 องค์

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ guawn [​IMG]
    ท่านอาจารย์จเร และคุณวันชัย คล่องการยิงหัวหน้าฝ่ายเทคนิคสทท.ช่อง 11 และนายบุญมา สุขสราญที่ได้มอบพระวังหน้ามาร่วมในงานบุญนี้ด้วยครับ<!-- / message --><!-- sig -->ได้มอบพระและวัตถุมงคลส่วนตัว ให้แจกให้แก่ทุกท่านที่ร่วมทำบุญสำหรับงานบุญต่อไปดังนี้

2.พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ (มีจำนวน 50 องค์) ร่วมทำบุญ 500 บาท ได้รับ 1 องค์ (คงเหลือ 44 องค์)

3.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ มีจำนวน 18 องค์ ร่วมทำบุญ 1000 บาท ได้รับจำนวน 1 องค์ (คงเหลือ 10 องค์)

สามารถร่วมทำบุญได้ที่

ชื่อบัญชี กฤตพล เกิดผล <O:p</O:p

ธนาคารกสิกรไทย สาขาบางกระบือ ออมทรัพย์

หมายเลขบัญชี 007-250-2248

รายได้ทั้งหมดไม่มีหักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder id=post792603 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เทพารักษ์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_792603", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:23 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 195 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 272 ครั้ง ใน 40 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_792603 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] โอนเงิน
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะคะผ่านทางตู้ ATM เวลา 09:53 น. จำนวน 2,000 บาท

18. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

.พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ
    .พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ
    .พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังเรียบเนื้อปัญจสิริ

ใช่พระที่หลวงปู่เทพอุดรปลุกเสกปาวครับ แล้วองค์ไหนที่หลวงปู่เทพอุดรปลุกเสก และองค์ไหนที่หลวงปู่โตเสก​

19. guawn

คุณ drmetta ร่วมทำบุญ 8,000 บาท (โอนแล้ว-ส่งแล้ว)

1.พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์พระพุทธเจ้าประทับพญาครุฑ จำนวน 1 องค์
    2.พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ จำนวน 2 องค์
    3.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ จำนวน 1 องค์
    4.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้าคะแนน100 จำนวน 1 องค์
    5.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังเรียบเนื้อปัญจสิริ จำนวน 1 องค์
    6.เหรียญสมเด็จพระพุฒจารย์โต พรหมรังสี ด้านหลังพระสยามเทวาธิราช จำนวน 1 องค์
    7.พระผงหลวงปู่ทวด หลังญสส.เป็นโลหะ ครบรอบ 91พรรษา สมเด็จพระสังฆราช จำนวน 1 องค์
    8.ตะกรุดมวลสาร 108 หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร มีจำนวน 1 ดอก
    9.พระพิมพ์สมเด็จ ได้รับมาจากหลวงปู่ทองดี 1 องค์

คุณเฮียปอ ตำมะลัง ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (โอนแล้ว-ส่งแล้ว)

รายการที่ ๗ จำนวน 1 องค์และ ๘ จำนวน 1 ดอก

คุณ KRITA ร่วมทำบุญ 2,000 บาท (โอนแล้ว-ส่งแล้ว)

1.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังเรียบเนื้อปัญจสิริ 1 องค์
    2.พระพิมพ์สมเด็จ ได้รับมาจากหลวงปู่ทองดี 1 องค์

คุณ werapong ร่วมทำบุญ 1,100 บาท (โอนแล้ว-ส่งแล้ว)

รายการที่9.พระพิมพ์สมเด็จ ได้รับมาจากหลวงปู่ทองดี 1องค์ ขอองค์สีขาว

คุณ อายุมั่น ร่วมทำบุญ 1,000 บาท
    จองรายการที่7 พระผงหลวงปู่ทวดญสส. 1 องค์และ
    รายการที่ 8.ตะกรุดมวลสาร 108 หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร 1 ดอก

คุณ kwok ร่วมทำบุญ 2,200 บาท (โอนแล้ว-จัดส่งแล้ว)

<!-- / message -->1.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ 1 องค์
    2.ตะกรุดมวลสาร 108 หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร จำนวน 1 ดอก
    โมทนาสาธุครับ
    3.พระพิมพ์สมเด็จ ได้รับมาจากหลวงปู่ทองดี 1องค์

คุณ เทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 2,000 บาท (โอนแล้ว-จัดส่งแล้ว)

รายการที่ 2 พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ จำนวน 2 องค์
    รายการที่ 3 พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหม
    ชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ จำนวน 1 องค์

คุณ Tomylee ร่วมทำบุญ 3,675 บาท (โอนแล้ว-จัดส่งแล้ว)

3.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ ร่วมทำบุญ 1000 บาท
    7.พระผงหลวงปู่ทวด หลังญสส.เป็นโลหะ ครบรอบ 91พรรษา สมเด็จพระสังฆราช ร่วมทำบุญ 800 บาท
    9.พระพิมพ์สมเด็จ ได้รับมาจากหลวงปู่ทองดี ร่วมทำบุญ 1,000 บาท
    สมเด็จยอดศิลป์ ร่วมทำบุญ 300 บาท
    เหรียญหลวงปู่หิน ร่วมทำบุญ 300 บาท
    พระพิมพ์หลวงปู่ทวด ร่วมทำบุญ 275 บาท

คุณ kulu ร่วมทำบุญ 1,200 บาท (โอนแล้ว-จัดส่งแล้ว)

รายการที่8 ตะกรุดมวลสาร108 จำนวน 1 ดอก
    รายการที่9 พระพิมพ์สมเด็จได้จากหลวงปู่ทองดี 1องค์(ขอองค์ที่ 2 จากรูปแถวบนนับจากซ้ายมาครับ)

คุณ wichitt ร่วมทำบุญ 200 บาท (โอนแล้ว)
    <!-- / message -->
    คุณ guawn ร่วมทำบุญ 2,000 บาท (โอนแล้ว)

คุณ dragonn ร่วมทำบุญ 4,900 บาท (โอนแล้ว-จัดส่งแล้ว)

2.พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ จำนวน 1 องค์
    3.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ จำนวน 1 องค์
    5.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังเรียบเนื้อปัญจสิริ จำนวน 1 องค์
    6.เหรียญสมเด็จพระพุฒจารย์โต พรหมรังสี ด้านหลังพระสยามเทวาธิราช จำนวน 1 องค์
    8.ตะกรุดมวลสาร 108 หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร มีจำนวน 2 ดอก
    9.พระพิมพ์สมเด็จ ได้รับมาจากหลวงปู่ทองดี 1 องค์

คุณ Pichet-m ร่วมทำบุญ 3,000.33 บาท (โอนแล้ว-กำลังจัดส่ง)

<!-- / message -->2.พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ 1 องค์
    3.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ 2 องค์

คุณ โคมฉาย ร่วมทำบุญ 500 บาท (โอนแล้ว-จัดส่งแล้ว)

รายการที่8 ตะกรุดมวลสาร108 จำนวน 1 ดอก

คุณ drmetta ร่วมทำบุญ 3,000 บาท

2.พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ 2 องค์
    3.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท้าวมหาพรหมชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ 1 องค์

คุณ เทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 2,000 บาท (โอนแล้ว-กำลังจัดส่ง)

รายการที่ 2 พระวังหน้าเนื้อปัญจสิริ พิมพ์ขาโต๊ะ จำนวน 2 องค์
    รายการที่ 3 พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านท่านท้าวมหาพรหม
    ชินนะปัญชระ เนื้อปัญจสิริ จำนวน 1 องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2007
  20. guawn

พระชุดนี้ถูกจัดสร้างที่วัดพระแก้ววังหน้า ช่วงปี 2411-2415 โดยมีหลวงปู่โตเป็นประธานปลุกเสก หลวงปู่ท่านย่อมอัญเชิญหลวงปู่เทพโลกอุดรซึ่งเป็นครูบาอาจารย์ของท่านมาปลุกเสกด้วย ลักษณะคล้ายกับการเสกพระพิมพ์หลวงปู่ทวด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2007