ขอเชิญร่วมลงนะเมตตา 108 กับครูบาคำเป็ง วันที่ 9 มีนาคม 51

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 13 กุมภาพันธ์ 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ครูบาคำเป็งจากสำนักสงฆ์สุขาวดี จังหวัดกำแพงเพชร จะเดินทางมากรุงเทพในเดือนมีนาคม 2551 นี้ คณะศิษย์จึงขอให้ท่านได้ลงนะเมตตา 108 ให้อีกครั้งหนึ่ง เพื่อเป็นการเสริมบารมี
    (deejai)
    การลงนะ108 ของครูบาคำเป็งไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน เพราะท่านจะลงด้วยสายวิชาของพระแม่เจ้าศรีมหาอุมาเทวีและพระแม่กวนอิม พร้อมกันนั้นจะเสริมด้วยวิชาเดินธาตุเพื่อปรับสมดุลย์ของสุขภาพกายและสุขภาพจิตให้สมบูรณ์
    (deejai)
    การลงนะครั้งนี้ คณะศิษย์ได้เตรียมขันครูไว้ให้ร่วมทำบุญ ท่านละ 299 บาท
    โดยในขันครูจะมีวัตถุมงคลดังนี้
    1. ตัวต่อเงินต่อทอง 1 ชิ้น (หลังจากวันลงนะจะเปิดให้บูชาองค์ละ 159 บาท)
    2.สีผึ้งสายบน 1 ตลับ
    3.สีผึ้งสายล่าง 1 ตลับ
    4.พระสมเด็จหลวงปู่คำเป็ง (หลังจากวันลงนะจะเปิดให้ทำบุญองค์ละ 100 บาท)
    5.เหรียญรุ่นแรกครูบาคำเป็ง (หลังจากวันลงนะจะให้ทำบุฯองค์ละ 100 บาท)
    6.วัตถุมงคลชิ้นพิเศษ ลาวาจากภูเขาไฟเคล็ดวิชาเงินไหลนองทองไหลมา (ไม่มีให้บูชา)
    เงินค่าขันครูถวายครูบาคำเป็งทั้งจำนวน
    ไม่หักค่าใช้จ่าย
    ภาพตัวต่อ

สถานที่วัดราชสิงขร วันที่ 9 มีนาคม 2551 เวลา13.00 น.เป็นต้นไป
    ผู้สนใจขอเชิญลงชื่อได้ครับ
    สงวนสิทธิเฉพาะผู้ลงชื่อ
    ถ้าไม่สามารถลงชื่อได้สามารถแจ้งทางโทรศัพท์ได้
    โทรแจ้ง0840761935 ครับ
    หรือโทรแจ้งพี่สามเหลี่ยม พี่เม้าตาอิน
    เพราะจะได้จัดเตรียมสิ่งของได้ตามจำนวน

2. โคมฉาย

ต้องขออภัยที่เพิ่มกระทู้ครูบาคำเป็ง
    กระทู้นี้เปิดเฉพาะกิจครับ
    ไม่เกินวันที่ 10 มีนาคม 2551
    ก็จะหมดภาระกิจ

3. โคมฉาย

จากข้อความเดิมของคุณทิพยจักร

สิ่งสำคัญในการลงนะหน้าทองของหลวงปู่นั้น มีหัวใจในการลง คือ
    1 สีผึ้ง อันเป็นสีผึ้งตำรับของท่าน ที่ท่านทำเอง ใช้ว่านยามหาเสน่ห์ มหาเมตตา โชคลาภจำนวนมาก เคี่ยวเองทำเองเสกเอง มั่นใจได้

2 การอาราธนา ดวงจิตวิญญาณของครูบาอาจารย์ สายพระและสายเทพมาอธิษฐานจิตปลุกเสกตัว หมายถึงการเชิญครูมาเสกตัวผู้เข้าร่วมพิธีเพื่อให้เกิดพลังงานภายใน

3 การประจุด้วยวิชามหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม มหาโชคลาภ ตำรับหลวงปู่คำเป็งโดยเฉพาะ
    หัวใจคือสีผึ้งของท่านครับ พลังงานอันเร้นลับ ที่มีอานุภาพสูงส่งบรรจุในสีผึ้ง ดังนั้นการใช้สีผึ้งประสิทธิประสามลงในกายบุคคลเข้าร่วมพิธีจะทำให้เกิดพลังงานในกายอันมหาศาลครับ ส่วนทองคำเปลวนั้นหลวงปู่ไม่เน้นเท่าไหร่ เพราะสีผึ้งของท่านคือหัวใจที่แท้จริง

สำหรับวิธีการลงนั้น เริ่มต้นท่านจะโยงสายสิญจน์จากตัวท่านไปสู่ลำเทียน จากลำเทียนไปสู่ผู้ที่จะลงนะหน้าทอง

จากนั้นท่านเริ่มบริกรรมคาถา เริ่มจากอัญเชิญครูบาอาจารย์ที่ท่านเคารพ
    คือ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด สมเด็จโต หลวงปู่เงินวัดบางคลาน หลวงปู่ศูข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ฯลฯ พระแม่อุมา พระแม่ลักษมี พระสรัสวดี พระอิศวร พรหมมา นารายณ์ พระพิฆเนศวรฯลฯ

การอัญเชิญดวงจิตอันเป็นทิพย์ของเทพพรหมนี้ท่านจะเชิญมายังสื่อกลางคือลำเทียนที่เตรียมไว้ เมื่อใช้เทียนเป็นเครื่องสื่อเรียบร้อยแล้ว ท่านจะอาราธนาให้พลังงานจากครูบาอาจารย์ที่สถิตย์ในลำเทียนแล่นไปสู่ผู้มาลงนะหน้าทอง โดยพลังงานดังกล่าวจะแล่นไปตามสายสิญจน์ เหมือนกับว่ากระแสไฟฟ้าวิ่งไปตามสายไฟอย่างนั้นแหละครับ

ท่านจะปล่อยให้เกิดการเดินพลังงานตรงนี้สักครู่หนึ่งจากนั้นจึงเรื่องทำพิธีต่อไป

คือการเริ่มสวดพระคาถามหาเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ การสวดนั้น ท่านจะให้ทุกคนที่นั่งอยู่ใช้มือป้ายสีผึ้งจากนั้นนำสีผึ้งไปเจิมตามจุดต่างๆตามที่ท่านทำเป็นตัวอย่าง

เริ่มต้นจากกลางกระหม่อม ให้ใช้สีผึ้งที่ท่านแจกทาที่กระหม่อม ในขณะที่ท่านสวดประจุ

จากกระหม่อม มาที่ หน้าผาก - เปลือกตาซ้ายและขวา - จมูก - แก้มสองข้าง - ริมฝีปาก - ฟัน -ศีรษะด้านหลัง - ท้ายทอย - หน้าอก - ลำแขนทั้งซ้ายและขวา - หลังมือซ้ายและขวา - ฝ่ามือซ้ายและขวา - หน้าท้อง - เอว - จนไปสุดที่ท้องน้อย - แล้วมายังใบหน้าอีกครั้งหนึ่ง

ในแต่ละจุดท่านจะให้เราใช้มือที่ทาสีผึ้งคลึงสัมผัสตัวเราเอง ส่วนท่านจะสวดประจุไปเรื่อยๆ แต่บทคาถานั้นยาวพอสมควร กว่าจะจบใช้เวลาไม่ต่ำกว่าชั่วโมงครับ

สีผึ้งที่ทาเข้าเนื้อหนังเราลงไปจะกลายเป้นพลังงานลี้ลับอย่างหนึ่งที่จะดึงดูดสิ่งดีๆเข้ามาหาตัวเรา เป็นเสน่ห์แก่เพศตรงข้าม และแก่บุคคลทั้งหลายทั้งเจ้านายและผู้ใหญ่เห็นเราแล้วเมตตา สุดแท้แต่จะอธิษฐาน

สิ่งสำคัญท่านว่าผู้ปรารถนาเรื่องลาภ การทำมาหากิน หากลงไปแล้วมีเพศตรงข้ามเข้ามาในชีวิต อย่าคิดสั้นไปเอาเขา เพราะถือว่าได้สัตว์สองเท้าแล้วจะขัดลาภ เรียกว่าถ้าได้สาวหรือเพศตรงข้ามแล้ว เรื่องลาภอาจพร่องลงไปได้ครับ

ถ้าใครคิดเอาดีเรื่องเงินๆทองๆ หากมีของล่อ ของลองใจเป็นเพศตงข้ามเข้ามาก็จงอดใจเสียนะครับ รับรองท่านจะรวยลูกเดียวแน่ๆ

นอกจากจะดีเรื่องเมตตาโชคลาภแล้ว สิ่งสำคัญคือ อวัยวะส่วนต่างๆที่ลงสีผึ้งขณะที่ท่านสวดประจุจะมีพลังงานแก่กล้าครับ ท่านว่าสายตาที่เรามองก็จะมีพลังงานส่งออกมา แม้กระทั่งรอยยิ้มที่ส่งออกไปก็มีพลังงานครับ
    การใช้สายตาเพ่งมองไปที่วัตถุยังทำให้วัตถุมีพลังงานได้เลยครับ นี่คือความอัศจรรย์ของการได้ลงสีผึ้งนะหน้าทองของหลวงปู่คำเป็ง

หลังจากลงนะหน้าทองแล้ว หลวงปู่ท่านจะอัดพลังให้เราอีกครั้งหนึ่งเพื่อให้แน่ใจว่าทุกคนมีพลังงานแบบเต็มๆ การอัดพลังนี้ก็คือการอัดพลังหยินหยางครับ

ผู้ที่ลงไปแล้ว หากนำพลังงานไปใช้เรื่อยเปื่อย ไม่นานพลังงานที่ลงไว้ก็หมดไปได้เหมือนกัน

จะนำพลังไปใช้เรื่องใดให้พิจารณาเสียก่อน สำคัญที่สุดคืออย่าลืมปฏิบัติกรรมฐาน

การปฏิบัติกรรมฐาน ไม่ว่าการทำจิตสงบ ประกอบด้วยการอาราธนาด้วยคาถาของหลวงปู่

หรือยิ่งเป็นการชาร์จพลังจักรวาลด้วยแล้ว ถือว่าเป็นการชาร์จแบ็ตเตอรี่ให้เต็มเสมอๆ

สำนวนพระปฏิบัติท่านว่า มีดต้องหมั่นลับให้คม ทำให้คมไว้เสมอ ไม่ใช้ได้แล้วทิ้งนานไปสนิมขึ้นเกรอะ พอจะเอามาใช้ต้องมานั่งลับกันใหม่

เป็นการเปรียบเปรยนะครับ เมื่อเราได้ของดี ไม่ว่าพระเครื่อง การลวนะเพื่อเติมเต็มพลังงานแก่ร่างกาย และการเปิดจักระ 100 เปอร์เซ็นต์เพื่อรับพลังงานจักรวาลแล้ว ยิ่งต้องหมั่นฝึกฝน เพื่อนำไปใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน และนำไปใช้ในสิ่งที่เป็นประโยชน์ โดยมีการใคร่ครวญให้ดีเสียก่อน

หากทำได้ดังนี้รับรองว่าภูมิชีวิตจิตใจของท่านจะสูงขึ้นพร้อมทั้งการบริบูรณ์ด้วยโชคลาภ และร่มเย็นเป็นสุขด้วยธรรมในใจของท่านนั่นเอง

4. โคมฉาย

ลำดับที่ 1 โทรมาจองครับ
    คุณชัยสิทธิ์

5. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ Confirm ครับ ว่า เข้มขลังจริง ๆ

ครูบาท่านน่าเลื่อมใส จิง ๆ ใช้เวลา ราว 1ชั่วโมง ครับ

มีโอกาส ควรลองมากราบท่านสักครั้งครับ

6. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

วัดราชสิงขรอยู่ที่ไหนครับ ใครรู้ช่วยบอกเส้นทางให้หน่วย ผมอยู่จังหวัดนนทบุรี ขอบคุณล่วงหน้าครับ

7. โคมฉาย

นั่งเรือจากท่าน้ำนนท์
    ไปสุดสายที่วัดราชสิงขรครับ
    ขึ้นจากท่าน้ำวัดราชสิงขรก็ถึงครับ

8. Mr.tom

Mr.tom เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มาลงชื่อร่วมงานด้วยครับ..
    เป็นสมาชิกเวปมานาน ไม่ค่อยได้ไปร่วมงานกับกลุ่มไหนๆเลย..

9. deest

deest เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมลงนะ 108 กับหลวงปู่ด้วยครับ
    ธานินทร์ 081-8077720
    ขอบคุณครับ

10. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้จังไม่รู้จะได้ไปไหมครับ ลงชื่อไว้ก่อนดีกว่า

11. โคมฉาย

รับทราบครับ
    เดี่ยวมอบหน้าที่ให้เม้าตาอินรวบรวมรายชื่อนะครับ
    จะได้ทำงานบ้าง 555
    รุ่นนี้ปู่ตั้งใจให้ลูกศิษย์รวยๆๆ
    ปู่เลยเอาตัวต่อมาเสก
    จะได้ต่อสู้กับพายุเศรษฐกิจ
    จะได้ต่อเงินต่อทอง
    และจะได้เงินอย่างต่อเนื่อง

12. noombouy

noombouy เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอร่วมลงนะ 108 ด้วยครับ 081-2480371

13. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    รายชื่อผู้ร่วมลงนะ 108 วันอาทิตย์ที่ 9/3/51
    ณ.วัดราชสิงขร(เจริญกรุง74) เวลา 13.00 น.

คณะผู้ดำเนินการ...Triangle-w...โคมฉาย......MOUNTAIN

1.คุณชัยสิทธิ์
    2.คุณmr.tom_zaa
    3.คุณdesign01(ธานินทร์)
    4.คุณnoom_bua
    5.คุณweek
    6.คุณPerfectionist<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_977525", true); </SCRIPT> กับ คุณแม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2008
  14. MOUNTAIN

วัดราชสิงขร แขวงวัดพระยาไกร เขตบางคอแหลม (ถนน เจริญกรุง ซอย ๗๔ )

การเดินทาง ไปวัดราชสิงขร

-รถประจำทาง: 1 15 17 22 75
    -รถปรับอากาศ: 4 สาย 38 ปอ.พ. 20
    -ท่าเรือ:เรือด่วนเจ้าพระยา: ท่าราชสิงขร
    -ที่จอดรถ:บริเวณภายในวัด

(ข้อมูลจากthongdee1 )

15. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ลงแล้วลงอีกได้มั้ยครับพี่

ถ้าได้ ผมอีก1 ครับ
    อยากไปกราบหลวงปู่ด้วย

ขอบคุณครับ

16. MOUNTAIN

การลงนะ สามารถลงได้หลายครั้งครับ
    เป็นการเสริมบารมี เสริมมงคลให้กับชีวิต
    ยิ่งลงมาก ก็จะยิ่งดี ออร่าจะแจ่มใส มีสง่าราศรี
    สุขภาพกายสมบูรณ์แข็งแรง อยู่เสมอ
    เป็นที่รักใคร่ของเทวดาทุกชั้นฟ้า
    เทวดาที่รักษากายก็จะแข็งแรง มีกำลังคุ้มครองเราได้อย่างมีประสิทธิภาพ

ในโอกาสนี้เป็นช่วงต้นปีใหม่ ถือว่ามาร่วมรับความเป็นสิริมงคลแต่ต้นปี
    แล้วตลอดปีก็จะปราศจากความขัดข้องทางการเงิน หน้าที่การงานเจริญรุ่งเรือง
    ศิษย์ปู่ที่ลงนะ บ่อยๆ ก็จะได้รับพลังเสริมเข้าในตัวเต็มอัตรา
    พลังปู่มีอย่างไร เราก็มีอย่างนั้น มั่นใจได้ครับ

17. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ในรุ่นแรกๆที่ผมไปลงนะกับหลวงปู่ครั้งแรก มีลูกศิษย์ที่เป็นผู้หญิงไปลงนะกับหลวงปู่พร้อมกัน หลวงปู่กระซิบให้ผมฟังว่า ลูกศิษย์คนนี้มาลงนะกับท่าน ไม่ต่ำกว่า 9 ครั้งแล้ว ผมเลยถามท่านว่าลงบ่อยๆได้หรือครับ ท่านบอกว่า ลงนะหลายครั้งเหมือนเติมพลังที่ถดถอยลงไปให้เต็มอยู่ตลอด และมีพุทธคุณด้านเมตตามหานิยมติดอยู่กับตัวตลอด ไปไหนมาไหนมีแต่คนรักใคร่ ค้าขายดีมากครับ สมัยนั้นผมไม่ได้บอกท่านว่าผมเรียนพลังจักรวาลมาครับ เมื่อสัมผัสพลังที่หลวงปู่เติมให้ บอกได้ว่าสุดยอดจริงๆครับ ต้องบอกว่า ไม่ลองไม่รู้ ครับ

18. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคนครับ เป็นลูกศิษย์หลวงปู่ที่อยู่ภาคใต้ครับ คราวนี้คงมีโอกาสเข้ากรุงเทพฯมากราบหลวงปู่ด้วยคนครับ ขอพาแม่ไปด้วยได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2008
  19. MOUNTAIN

แผนที่แสดงจุดที่ตั้งของ วัดราชสิงขร และจุดเชื่อมโยง

วัดราชสิงขร แขวงวัดพระยาไกร เขตบางคอแหลม (ถนน เจริญกรุง ซอย ๗๔ )

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      563 KB
      เปิดดู:
      5,981
  20. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    รบกวนถามครับ

- อะไรคือ "สีผึ้งสายบน" และ "สีผึ้งสายล่าง" ครับ

- แล้วการใช้พลังงานคืออย่างไรครับ ช่วยอธิบายให้ชัดเจนได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้