ขอเชิญร่วมบุญ ถวายเรือ เพื่อใช้ส่งคนข้ามฟาก

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย thepprasith, 19 เมษายน 2016.

1. thepprasith

thepprasith เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญเพื่อนๆกัลยาณมิตร ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพร่วมกัน สร้าง
    ถวาย เรือ
    ข้ามฟาก เพื่อใช้ส่งพระและส่งผู้มาปฎิบัติธรรม
    ณ. สถานทีปฎิบัติธรรม เกาะกางแม่น้ำ บางประกง
    สถานที่แห่งนี้ ได้รับการดูแล จากวัดปากน้ำโจโล้
    (เป็นเจ้าของสถานที่)
    ขอเชิญนะครับท่านใดสนใจอยากร่วมบุญนี้
    บุญที่หาทำได้ยาก ผมคิดว่าเพื่อนๆส่วนใหญ่
    ก็ยังไม่เคยถวายเหมือนกัน ผมก็ไม่เคย(ครั้ง 1 ในชิวิต)

จะถวาย ณ. วัดปากน้ำโจโล้
    อ.บางคล้า จ. ฉะเชิงเทรา
    วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2559
    ท่านใดว่างมีเวลา ไปร่วมบุญถวายด้วยกันได้นะครับ
    ติดต่อ 091795-9959
    ท่านใดสนใจร่วมบุญได้ที่
    บัญชี นาย สนธยา ห้วยใหญ่
    ธนาคาร กสิกรไทย
    533-214736-8 ( ทำบุญ)
    *ขอปิดรับงานบุญนี้วันที่ 12 พ.ค.59 เวลา 21.59น.ครับ
    *จะรวบรวมจ่ายค่าเรือและเครื่อง หากมียอดเกินจากการจ่ายค่าของแล้ว ขออนุญาต จะนำถวายปัจจัยพระและนำไปร่วมบุญอื่นๆที่เห็นสมควรเหมาะสมต่อไปครับ
    (เรือลำนี้เราสั่งต่อใหม่ และ เครื่องใหม่ทั้งหมด)
    *ตอนนี้ยังไม่ทราบยอดค่าใช้จ่ายทั้งหมดนะครับ
    ต้นเดือนหน้า น่าจะทราบทั้งหมด
    *งานบุญในครั้งนี้ขออนุโมทนาบุญกับ
    คุณพิมพ์และสามี
    บริษัท ออส-ไทย มารินจำกัด
    บางละมุง ชลบุรี
    เป็นผู้เสนอความคิดเรื่องการออกแบบเรือ
    เรืองคุณภาพและวัสดุต่างๆ ร่วมถึงร่วมบุญ
    มาในโอกาสนี้ด้วย
    คุณวิทยา
    คุณวลัยพรรณ รชตพูนเศรษฐ
    ทั้ง 2 ท่านนี้เป็นผู้ติดต่อประสานงานและ
    บอกบุญนี้มาด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2016
  2. tharaphut

tharaphut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญร่วม ถวายเรือ เพื่อใช้ส่งคนข้ามฟาก

ได้โอนเงินแล้ว ธนาคารกสิกรไทย วันที่ 19 เม.ย. 59 เวลา 17.15 น. จำนวน 20 บาท ข้าพเจ้านายธราภุช โพธิ์แสง และนางทองรวม จันทบัตร และครอบครัวขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

3. tienn

tienn เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    นางสาวบุณยาพร จูฑะประชากุลและครอบครัว ร่วมบุญ 200 บาทค่ะ โอนแล้ววันนี่