ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระประธาน 13.99 เมตร มูลนิธิพุทธจักษุวิชชาลัย

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมวิวัฒน์, 5 มีนาคม 2019.

1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82

ขอเรียนเชิญสาธุชนผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน
    ร่วมมหากุศลครั้งยิ่งใหญ่
    ในการเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระพุทธรูปประธาน เพื่อเป็นเครื่องเจริญพุทธานุสสติ ระลึกถึงพระคุณแห่งพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เพื่อบูชาพระอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณ แห่งพระปัญญาธิกพุทธเจ้า พระสัทธาธิกพุทธเจ้า พระวิริยาธิกพุทธเจ้า พระนิตยโพธิสัตว์ พระอนิตยโพธิสัตว์ ทุกพระองค์ทั้ง 10 ทิศ ทั่วอนันตจักรวาล ตลอดทั้งอดีต ปัจจุบัน อนาคต องค์ใหญ่สูง 13.99 เมตร

เพื่ออุทิศกุศลแด่เทพ พรหม มนุษย์ อมนุษย์ และสรรพสัตว์ทั้งหลายทุกภพภูมิ ไม่มีประมาณ
    ร่วมบุญได้ที่
    ธ.กสิกร 046 802 5965 มูลนิธิพุทธจักษุวิชชาลัย

#ช่วยแชร์บอกบุญให้มากที่สุดครับผม
    #น้อมกราบอนุโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2019