ขอเชิญร่วมบุญถวายค่ายานพาหนะจาริกแสวงบุญอินเดีย-พม่าแด่พระภิกษุสงฆ์

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย ฟาฟา, 30 พฤศจิกายน 2015.

1. ฟาฟา

ฟาฟา ฟาฟา

12 กรกฎาคม 2008
    คณะศีล ๕ ขอเรียนเชิญศิษยานุศิษย์ในองค์พ่อครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า
    และศรัทธาสาธุชนผู้มีจิตศรัทธา ร่วมสร้างบุญมหาบารมี น้อมถวายค่ายานพาหนะ ภัตตาหาร และที่พัก

แด่พระภิกษุ ลานธรรมอรหันตาหน่อแก้วฟ้าโพธิญาณ เพื่อ จาริกแสวงบุญยังดินแดนพุทธภูมิประเทศอินเดียและประเทศพม่า ในวันที่ 22 - 27 กุมภาพันธ์ 2559 โดยในวันที่ 22 ก.พ.59 นั้นตรงกับวันมาฆบูชา
    ระหว่างการจาริกแสวงบุญในครั้งนี้ทางคณะศีล ๕ ได้นำเหรียญสมเด็จพระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐม(หลวงพ่อมหาลาภรวยทันใจ ๓ แผ่นดิน)
    เพื่อนำไปปลุกเสกโดยองค์พ่อครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้าและพระภิกษุสงฆ์ลานธรรมฯและเหรียญนี้จัดสร้างขึ้น เป็นพุทธบูชาและ อาจาริยบูชาเนื่องในวันครบรอบ ๔๑ ปีขององค์พ่อครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า

จึงขอเชิญชวนผู้ที่มีจิตศรัทธาร่วมบุญ ค่ายานพาหนะ ภัตตาหาร
    และที่พักแด่องค์พ่อครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้าและพระภิกษุสงฆ์ลานธรรมฯ
    โดยทั้งนี้คณะศีล ๕ ได้ปวารณารับบุญใหญ่จัดหาค่ายานพาหนะ ภัตตาหาร และที่พักไว้ส่วนหนึ่งแล้ว
    โดยปัจจัยทั้งสิ้น 150,000 บาทและ ยังขาดปัจจัยอีก 100,000 บาท
    ทางคณะศีล ๕ จึงขอเรียนเชิญทุกท่านสร้างมหากุศล โดยจัดตั้งกองบุญค่ายานพาหนะ ภัตตาหาร และที่พัก
    จำนวน 200 กองบุญ กองบุญละ 500 บาทหรือตามกำลังศรัทธา
    โดยทุกๆ 500 บาท ทางคณะศีล ๕ ขอมอบผ้ายันต์ยอดหัวใจมหาเศรษฐีนวโกฎิที่ผ่านพิธีปลุกเสกแล้ว
    ณ วันที่ ๖ กันยายน ๒๕๕๘ ใต้มณฑปหลวงพ่อทองคำ ณ วัดไตรมิตรวิทยาราม
    และผ่านพิธีพุทธาภิเษกโดยพ่อแม่ครูอาจารย์ในงานออกนิโรธองค์พระครูบาวิฑูรย์ชินวโร ในปี ๒๕๕๘ นี้ที่ผ่านมาและที่สำคัญ ผ้ายันต์จำนวน 309 ผืนโดยเราแบ่งนำมาเป็นวัตถุมงคลที่บูชาสักการะในครั้งนี้ 200 ผืน ได้นำไปปลุกเสกโดยองค์พ่อ ครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้าในดินแดนพุทธภูมิ ๔ สังเวชนียสถาน
    และในสถานที่สำคัญๆอีกหลายแห่ง
    ท่านที่มีความประสงค์ จะร่วมบุญในครั้งนี้สามารถโอนปัจจัยสร้างมหากุศลได้ที่
    ชื่อบัญชี นางพัตติกา ลาภกระจ่าง ธนาคาร :ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี :160-277379-6 สาขา :เดอะมอลล์ บางกะปิ หรือ
    ชื่อบัญชี นางพัตติกา ลาภกระจ่าง ธนาคาร :กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี :904-2-11255-8 สาขา :เดอะมอลล์ บางกะปิ
    โอนปัจจัยร่วมบุญแล้วสามารถส่งหลักฐานแจ้งชื่อ-สกุลของท่านที่ Inbox แฟนเพจคณะศีล ๕ คลิกที่ลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ https://www.facebook.com/messages/Prom5Group/
    ติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่ คุณฟา 089-1094455
    ท่านที่มีความประสงค์จะรับวัตถุที่ระลึกมงคลบูชาสักการะ
    โปรดเพิ่มเงินค่าจัดส่ง 50 บาทเช่นทำบุญ 500 บาทโปรดโอน 550 บาทค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมสร้างบุญใหญ่ในครั้งนี้
    ปิดยอดบุญวันที่ 28 ธ.ค. 2558 นี้ค่ะ
    [​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2015
  2. tharaphut

tharaphut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญถวายค่ายานพาหนะจาริกแสวงบุญอินเดีย-พม่าแด่พระภิกษุสงฆ์

ได้โอนเงินแล้ว ธนาคารไทยพาณิชย์ วันที่ 1 ธ.ค. 58 เวลา 16.40 น. จำนวน 100 บาท ข้าพเจ้านายธราภุช โพธิ์แสง และนางจิตรา และครอบครัวขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

3. ฟาฟา

ฟาฟา ฟาฟา

ขออนุโมทนาบุญและแอดมินฟาได้ลงบัญชีอนุโมทนาบุญแล้วเรียบร้อยค่ะ

4. apichat boonsri

apichat boonsri สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้า นายอภิชาติ บุญศรี และครอบครัว
    ร่วมบริจาคทำบุญ
    รวม 550 บาทครับ.

5. ฟาฟา

ฟาฟา ฟาฟา

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะแอดมินฟาจะลงรายละเอียดการปิดยอดบุญผ่านแฟนเพจและที่กระทู้นี้ค่ะ
    ขอทราบที่อยู่เพื่อจัดส่งวัตถุมงคลที่ระลึกบูชาสักการะด้วยค่ะ

6. ฟาฟา

ฟาฟา ฟาฟา

Update ยอดปัจจัยที่ร่วมทำบุญมาค่ะ

7. ฟาฟา

ฟาฟา ฟาฟา

ยังสามารถร่วมบุญได้นะคะ