ขอเชิญทุกท่าน บันทึก บุญและบารมี ที่ทำมา จะได้ร่วมโมทนากันครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย shogun_law, 6 มกราคม 2007.

1. shogun_law

shogun_law เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญทุกท่าน แบ่งปันประสบการณ์ที่ผ่านมา ท่านทั้งหลาย สร้างบุญและบารมี ในชาตินี้ มีอะไรมาบ้างครับ ทั้งอตีตที่ผ่านมา ปัจจุบัน อนาคต และ ที่ทำประจำวัน เดือน หรือปี สรุปคือ บันทึกไปเรื่อยๆครับ จะได้ร่วม อนุโมทนาเรื่อยๆครับ

1.เพื่อเป็นธรรมทาน
    2.เพื่อเป็นแบบอย่าง ต่อบุคคลอื่น ในการทำทาน ศีล ภาวนาครับ
    3.เพื่อให้สาธารณะชนได้ (โมทนา) ใน บุญและบารมี ที่พวกท่านได้สร้างสะสมมาบ้าง

ท่านทั้งหลายที่เคย ทำบุญ หรือ บารมี ช่วยกันบอกกล่างผ่านกระทู้นี้ด้วยนะครับ ผมและคนอื่นๆ จะได้ร่วมกันอนุโมทนาครับ จะได้สะสมบุญบารมีกันไวๆๆ ขึ้นครับ ตามที่ "หลวงพ่อฤาษีลิงดำ" ท่านเคยกล่าวไว้ในเรื่องการ อนุโมทนา ไงครับ

อย่าลืม แบ่งปัน ให้พวกเราร่วมอนุโมทนากันบ้างนะครับ ทำเยอะหรือน้อยไม่สำคัญ ครับ ช่วยๆร่วมกันคับ บารมีจะได้เพิ่มไวมากๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2007
  2. shogun_law

shogun_law เป็นที่รู้จักกันดี

ผมทำบุญไม่ค่อยบ่อยครับ แต่ให้ โมทนา กันครับ แล้วท่านทั้งหลายก็เขียนที่ท่านเคย ทำบุญ หรือ บารมี มาด้วยนะครับ ผมและคนอื่นๆ จะได้ร่วมกันอนุโมทนาครับ จะได้สะสมบุญบารมีกันไวๆๆ ขึ้นครับ ตามที่ "หลวงพ่อฤาษีลิงดำ" ท่านเคยกล่าวไว้ในเรื่องการ อนุโมทนาไงครับ

1.ถวายฉัตร+ผ้าห่มเจดีย์+ถวายพระบรมสารีริกธาตุ.....ที่เชียงใหม่

2.ถวายฉัตรโลหะ4ฉัตร+ฉัตรผ้า1ฉัตร+ผ้าห่มเจดีย์+ห่มต้นเลียบ(ที่ฝัง "รก" ของหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด)+บรรจุถวายพระบรมสารีริกธาตุ.....ที่วัดพระโคะ จ.สงขลา

3.พิมพ์หนังสือสวดมนต์(พระอาการวัตตาสูตร)แจก 200เล่ม

อย่าลืม แบ่งปัน ให้พวกเราร่วมอนุโมทนากันบ้างนะครับ ทำเยอะหรือน้อยไม่สำคัญ ครับ ช่วยๆร่วมกันคับ บารมีจะได้เพิ่มไวมากๆ ครับ