ขอเชิญทุกท่าน บันทึกบุญและบารมี ที่ทำมา จะได้ร่วมโมทนากันครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย shogun_law, 6 มกราคม 2007.

1. shogun_law

shogun_law เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญทุกท่าน แบ่งปันประสบการณ์ที่ผ่านมา ท่านทั้งหลาย สร้างบุญและบารมี ในชาตินี้ อะไรมาบ้าง ครับ ทั้งอตีตที่ผ่านมา ปัจจุบัน อนาคต และ ที่ทำประจำวัน เดือน หรือปี สรุปคือ บันทึกไปเรื่อยๆครับ จะได้ร่วม อนุโมทนาเรื่อยๆครับ

1.เพื่อเป็นธรรมทาน
    2.เพื่อเป็นแบบอย่าง ต่อบุคคลอื่น ในการทำทาน ศีล ภาวนาครับ
    3.เพื่อให้สาธารณะชนได้ (โมทนา) ใน บุญและบารมี ที่พวกท่านได้สร้างสะสมมาบ้าง

ท่านทั้งหลายที่เคย ทำบุญ หรือ บารมี ช่วยกันบอกกล่างผ่านกระทู้นี้ด้วยนะครับ ผมและคนอื่นๆ จะได้ร่วมกันอนุโมทนาครับ จะได้สะสมบุญบารมีกันไวๆๆ ขึ้นครับ ตามที่ "หลวงพ่อฤาษีลิงดำ" ท่านเคยกล่าวไว้ในเรื่องการ อนุโมทนา ไงครับ

อย่าลืม แบ่งปัน ให้พวกเราร่วมอนุโมทนากันบ้างนะครับ ทำเยอะหรือน้อยไม่สำคัญ ครับ ช่วยๆร่วมกันคับ บารมีจะได้เพิ่มไวมากๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2007
  2. shogun_law

shogun_law เป็นที่รู้จักกันดี

ผมทำบุญไม่ค่อยบ่อยครับ แต่ให้ โมทนา กันครับ แล้วท่านทั้งหลายก็เขียนที่ท่านเคย ทำบุญ หรือ บารมี มาด้วยนะครับ ผมและคนอื่นๆ จะได้ร่วมกันอนุโมทนาครับ จะได้สะสมบุญบารมีกันไวๆๆ ขึ้นครับ ตามที่ "หลวงพ่อฤาษีลิงดำ" ท่านเคยกล่าวไว้ในเรื่องการ อนุโมทนาไงครับ

1.ถวายฉัตร+ผ้าห่มเจดีย์+ถวายพระบรมสารีริกธาตุ.....ที่เชียงใหม่

2.ถวายฉัตรโลหะ4ฉัตร+ฉัตรผ้า1ฉัตร+ผ้าห่มเจดีย์+ห่มต้นเลียบ(ที่ฝัง "รก" ของหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด)+บรรจุถวายพระบรมสารีริกธาตุ.....ที่วัดพระโคะ จ.สงขลา

3.พิมพ์หนังสือสวดมนต์(พระอาการวัตตาสูตร)แจก 200เล่ม

อย่าลืม แบ่งปัน ให้พวกเราร่วมอนุโมทนากันบ้างนะครับ ทำเยอะหรือน้อยไม่สำคัญ ครับ ช่วยๆร่วมกันคับ บารมีจะได้เพิ่มไวมากๆ ครับ

3. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ
    ลองเข้าไปดูที่นี่ก้อดีนะคะ จะได้เข้าไปอนุโมทนาค่ะ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=4019

จากห้องศูนย์ประชาสัมพันธ์-อนุโมทนาค่ะ

บุญรักษานะคะ

4. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลทานศีลภาวนาของทุกท่านที่บำเพ็ญมาแล้วด้วยดี
    ตั้งแต่ต้นจนบัดนี้ด้วยเทอญ

ขอความปราถนาของท่านที่ตั้งไว้ดีแล้ว
    จงประสบผลสำเร็จด้วยอำนาจ
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

<!-- / message --><!-- sig -->

5. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมสวดมนต์วันละประมาณเกือบหนึ่งชั่วโมง เเละนั่งสมาธิประมาณ 30 นาทีก่อนนอนเเล้วเเผ่เมตตา กรวดนํ้าทุกวันครับ อนุโมทนา

6. LiFeHouSe

LiFeHouSe Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนา สาธุ กับ ทุก ๆ ท่าน ด้วยครับ

ส่วนผมเดือนนึ้ได้ทำบุญ ดังนี้ครับ

1.ทำบุญเจาะน้ำบาดาล

2.สร้างพระชำระหนี้สงฆ์ ๓๐ องค์ วัดท่าขนุน

3.โอนเงินร่วมทำบุญถวายระฆัง พระปลัดวิรัช (อดีตพระเลขาของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ) สำนักสงฆ์ธรรมยาน

4.สร้างกุฏิ เสนาสนะ พระณัฐวุฒิ อติชาคโร

5.ทำบุญที่พักปฏิบัติธรรม พร้อมโรงครัว

ทั้ง 5 รายการข้างบน ทำบุญที่ละ 535 บาทครับ

6.โอนเงินเข้าบัญชีที่ใช้นำไปรักษาพระสงฆ์อาพาธทันที
    ร.พ. สงฆ์ กรุงเทพฯ

รายการนี้ทำบุญจำนวน 1399 บาท ครับ

อนุโมทนา ครับ