ขออนุญาตเล่าและสอบถามครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย hs3iox, 28 กันยายน 2013.

1. hs3iox

hs3iox Active Member

เหตุการณ์นี้ค่อนข้างนานแล้วครับตอนเริ่มสนใจใหม่ๆแต่ยังไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ช่วงนั้นเริ่มฝีกมโนมยิทธิเอาเองโดยใช้เวลาตอนนอนครับ มีคราวหนึ่งนอนภาวนาไปเรื่อยๆผมไม่ทราบว่านานเท่าไร ความรู้สึกอื่นไม่ทราบเพราะว่าจณะนั้นได้ยินแต่เสียงหัวใจเ็ต้นเร็วขั้นๆได้ยินชัดมากครับ ตึกๆ แต่ไม่ได้มีอารมณ์กลัวหรืออะไรนะครับ แล้วช่วงนั้นเหมือนเห็นหนังขาวดำครับในความเข้าใจเหมือนอยู่ในอุโมงค์ขอบอุโมงค์เป็นสีดำ แล้วมีพระสงฆ์2รูปครับ แต่เห็นท่านเป็นสีดำนะครับเหมือนเงานครับคือช่วงระหว่างองค์ท่านกับอุโมงค์นะเป็นสีขาวจ้าๆ ท่านพาเดินออกจากอุโมงค์ครับแต่ไม่เห็นตัวเองครับ แต่รู้สึกเหมือนท่านพาเดินออกไป สักพักได้ยินเสียงหัวใจเต้นถี่ขึ้นเร็วมากครับทั้งๆที่ก็เดินตามท่านไปนะครับ สุดท้ายกลัวครับไม่รู้ทำไมเหมือนกัน มานั่งคิดตอนนี้สงสัยยังกลัวตายอยู่เลยไม่กล้าไปหรืออะไรก็ไม่ทราบเพราะช่วงนั้นผมยังไม่มั่นคงขนาดนี้ นี้เป็นครั้งแรกครับที่รู้สึก ผมรบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายสงเคราะห์ด้วยครับ ปัจจุบันก็เริ่มปฏิบัติอยู่เรื่อยๆครับก็มีพัฒนาบางนิดหน่อยคิดว่านะครับแต่ก็ไม่แน่ใจมีโอกาสคงได้ขอคำแนะนำท่านผู้รู้ทั้งหลายต่อไปครับ ขอบพระคุณครับ

2. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ทำได้ดีแล้วครับแต่ติดอยู่นิดเดียวตรงความกลัว
    ถ้าตัดความกลัวออกไปได้ก็จะก้าวหน้าขึ้นเองครับ