ขอสอบถามหน่อยครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ตู้เก้ายอด, 5 พฤศจิกายน 2019.

1. ตู้เก้ายอด

ตู้เก้ายอด สมาชิกใหม่

ในปัจจุบันนี้ยังมีอาจารย์หรือพระอาจารย์ที่เก่งในทางไสยเวทย์หรือพุทธาคมจริงๆ
    (ย้ำว่าเก่งจริงๆนะครับ) อีกรึเปล่าครับ อยากไปกราบและฝากตัวเป็นลูกศิษย์และอยากศึกษาไสยเวทและพุทธาคมกับอาจารย์และพระอาจารย์เหล่านั้นเพื่อเอาไว้ช่วยเหลือผู้อื่นครับ ถ้ามีผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

2. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ยังมีอยู่นะ สำนักดังๆก็ยังมีอยู่เยอะ แต่เขาจะมีข้อห้ามตามวิชาต่างๆที่เรียน

3. มหานรสิงห์

มหานรสิงห์ Active Member

ครูบาอาจารย์เดี๋ยวนี้น้อยเหลือเกิน
    ต้องมุ่งมั่น แน่แน่ว เด็ดขาด
    พูดจริงทำจริง ไปทางไหนมุ่งไปทางนั้น เอาให้มันเก่ง ให้มันเจ๋งไปเลย
    ไม่ให้ก็ตื้อ ช่วยงานให้บ่อย ทำอะไรทำด้วย สังเกต จดจำเอาไว้ ครูพักลักจำเอา เชื่อฟังครูบาอาจารย์ ให้ใช้หลักอิทธิบาทกับพาหุสัจจะ ไปด้วยนะครับ...

ผมว่าไปเรียนกรรมฐานก่อนก็ดีนะ มันจะได้เป็นพื้นฐาน นึกถึงหลวงปู่แว่น ถามจะชอบถามทุกๆ คน เมื่อไหร่จะบวช 555+
    เท่าที่ผมดูๆ แล้วน่าจะเหมาะนะ
    พระปลัดพิจารณ์ วัดโพธิ์ผักไห่ อยุธยา*
    พระครูปืน วัดลาดชะโด อยุธยา* (* อยู่ใกล้ๆ กัน)
    หลวงพ่อเสน่ห์ วัดพันสี (ท่านใจดีมากกก)
    ครูบาจง อุปลวัณโณ วัดศรีสว่าง (วัวลาย) หางดง จ.เชียงใหม่
    อาจารย์ประเวศ คงเอียด ศิษย์หลวงปู่หน่าย
    หลวงพ่อจง วัดสังฆาราม สุโขทัย
    พระมหาเป็นหนึ่ง วัดบรมวงศ์อิศรวรารามวรวิหาร อยุธยา
    หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ (ระวังท่านเถอะ)
    หลวงพ่อพิมพ์ วัดพฤกษะวัน พิจิตร
    พระอาจารย์สำราญ วัดสง่างาม อยุธยา
    อาจารย์บุญเทียม เซียวใจเอื้อ
    อาจารย์เฒ่า สุพรรณ
    หลวงพ่อนงค์ วัดทุ่งน้อย
    อันนี้ก็พอๆ ที่จะเรียนกับท่านได้นะครับ คิดว่าเหมาะสุดละ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา: