ขอพระราชทานอภัยโทษจากกรมหลวงชุมพรฯเพคะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 29 พฤศจิกายน 2018.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    เนื่องจากสภาวะธรรมไม่ถึงขั้น
    ประกอบกับสภาวะจิตไม่สมประกอบ
    ทำให้ล่วงละเมิดท่านทั้งกาย วาจา ใจ
    ขอให้ทรงพระราชทานอภัยโทษให้ด้วยเทอญ
    29 พฤศจิกายน 2561
    9.18น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2018
  2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

หม่อมฉันขอรับโทษที่กระทำไว้ตามจริง
    ตามสัดส่วนแห่งความผิดที่กระทำ
    โดยขอทำงานชดใช้แลกความผิดที่กระทำตามจริง
    เพราะกายนี้ ครองขันธมารกันหลายดวงจิต
    ทำให้กระทำการมิควรอย่างผิดพลาดต่อพระองค์อันหาที่สุดมิได้
    หากทรงเมตตา ให้โอกาส แก้ไข ความผิดที่ได้กระทำเพราะพลั้งเผลอสติ
    เพคะ

3. Suryar

หม่อมฉันเห็นแต่ ไข่ของตัวเงินตัวทอง
    มิอยากจะไป จุติในนั้น
    ขอพระองค์ทรงเมตตาด้วยเทอญ
    หม่อมฉันโดน ภาพหลุมดำของเสธแดง
    ทรงพิพากษาตามจริงด้วยเถิด
    อย่าทรงส่งหม่อมฉันไปเกิดในไข่ตัวเงินตัวทองเลยเพคะ
    หม่อมฉันโดนกลั่นแกล้ง
    ให้กระทำแต่สิ่งชั่วร้าย
    ในกายครองขันธมารกันหลายดวงจิตเพคะ

4. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

สวดทุกวันจะดีมากเรยนะเจ้
    เปิดฟังในบ้านตลอดเวลาเรยก็ได้
    เพราะมากกกกกกกกกกกกกกก
    แล้วทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้น เชื่อหนูนะ
    สู้ๆๆๆๆ

5. Suryar

ขอบคุณนะคะ
    ตอนนี้ นางนอนของพวกหมูป่าอะเคเดมี่มาหาเจ๊
    เจ๊ งง มากค่ะ
    แค่ถอดรหัสนิวเอจ
    แต่ นางนอน ชีมาหาเจ๊เลยค่ะ