ขอท่านที่มีความรู้เรื่องพระเครื่องช่วยดูให้หน่อยนะคะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย csoftcake, 25 พฤศจิกายน 2012.

1. csoftcake

csoftcake เป็นที่รู้จักกันดี

ขอท่านที่มีความรู้เรื่องพระเครื่องช่วยดูให้หน่อยนะคะ ว่าทั้งสามองค์นี้มีประวัติเป็นอย่างไรค่ะ อย่างเช่น มาจากวัดไหน สร้างเมื่อไหร่น่ะค่ะ
    1.พระกรุ
    2.หลวงพ่อ
    3. เป็นลูกแก้วมีด้านนึงเป็นอุณาโลม

ขอบคุณมากค่ะ

2. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

...ลูกแก้วสารพัดนึก น่าจะเป็นของหลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า ชัยนาท มีหลายคนเข้าใจผิดว่าเป็นของวัดท่าชุง ไม่ใช่นะครับ ตอนนั้นน่าออกมาพร้อมๆกัน ราคาบูชาหลักร้อยปลายๆ ถึงพันเศษๆ

ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ...