ขอทราบเครื่องรางที่ใช้สำหรับการแอบชอบค่ะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย para2011, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ฮ่าๆๆๆ.....น่าสงสารไอทีครับ....
    บ่อยครั้งที่ถูกเรียกใช้งาน "คอมฯเปิดไม่ติด...มาด่วนเลย เจ้านายรอรายงานอยู่..."
    ไอที..ก็รีบวิ่งขึ้นไป...."ห่วย!...ไม่เสียบปลั๊ก..." เซ็งจิต

มีอีกเยอะ...ขำขำนะครับ

2. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันพี่ เต็มๆ ไม่คิดว่าจะเจอ

พี่ฝ่ายบัญชี : น้ำๆพี่เปิดคอมไม่ติด
    น้ำไอทีจับฉ่าย : คอมมีเสียงร้องไหมพี่
    พี่ฝ่ายบัญชี : ไม่มีจ๋ะ
    น้ำไอทีจับฉ่าย : ไฟเคสติดไหมพี่
    พี่ฝ่ายบัญชี : ไม่มีอะไรขึ้นเลย
    น้ำไอทีจับฉ่าย : สงสัยเพาเวอร์จะเสียนะพี่
    พี่ฝ่ายบัญชี : ซ่อมนานไหมพี่รีบใช้
    น้ำไอทีจับฉ่าย : โอ้วต้องซื้อเปลี่ยนใหม่พี่คงต้องรอ ไม่งั้นผมต้องขอเจ้านายออกไปซื้อก่อน
    น้ำไอทีจับฉ่าย : เออพี่เสียบปลั๊กยัง
    พี่ฝ่ายบัญชี : ???? ...... ยังจ๋ะ

พี่ฝ่ายบัญชี : น้ำจอพี่ไม่ขึ้นอะไรเลย
    น้ำไอทีจับฉ่าย : เออพี่เสียบสายจอยังพี่
    พี่ฝ่ายบัญชี : ???? ...... ยังจ๋ะ

พี่ฝ่ายบัญชี : น้ำพี่เข้าเน็ตไม่ได้
    น้ำไอทีจับฉ่าย : พี่เสียบสายแลนยัง

เห้อแต่จะว่าไปผมก็ชอบงานแบบนี้มากกว่าที่เป็นอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2010
  3. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นแบบที่คุณบุพนิมิตว่าจริงๆ ปัจจุบันทำได้ยันจั๊ม krone ตู้สาขาโทรศัพท์(อีกหน่อยคงไปเปิดร้านสารพัดซ่อม)อะไรเปิดติดมีไฟต้องทำได้ทุกอย่าง มีลูกสอนลูกมีหลานสอนหลาน เรียนบริหารครับ เ้จ้าคนนายคนแน่นอน ด้าน IT อย่าไปเรียนครับ อัตราการโดนใช้แรงงานสูงมากครับ ไม่เก่งเทพระดับมีลูกน้องรองมือรองเท้าในองค์กรใหญ่ๆ รับรองอ่วมแน่ครับ เอิ้กๆๆ

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    อ่านแล้วอมยิ้ม.....

ทำไม่ไม่บอกเขาไปเลยหละครับว่าชอบ บอกเช้าสายบ่ายเย็นเมื่อเห็นหน้า...

ใช้ให้เป็นคำมักง่ายไปเลย.....เดี๋ยวก็รู้ผล

บอกได้ว่ารักมากมาย รักเธอมากมาย...............คืนขักช้าสาวกว่าจะเอาไปทานครับ

สูตรนี้ได้ผลมาหลายราย

ใจกล้า หน้าด้าน ปากกหวาน .........

ขอให้สมหวังนะครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    บอกให้ส่ง SMS เช้า กลางวัน เย็น กลางคืน....อิอิ

6. akkhawee

akkhawee เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ผู้ชายหล่อๆ ไม่เป็นเกย์ก็เป็นสามีเกย์ซะส่วนใหญ่ ส่วนผู้ชายดีๆก็มักจะมีครอบแล้ว ดูให้ดีๆนะครับ (สู้ๆๆ)

7. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    แฮะๆ เอาใจช่วย ครับ ยังไง ก็ สู้ๆ

8. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยครับ สู้ๆๆครับ ผมว่าความรู้สึกตอนนี้ ช่วงนี้ ผมชอบมากที่สุดเลย

ผมว่ามีความสุขมาก แต่เสียดายตอนนี้ไม่มี แถมมีคนให้กำลังใจอีกเพียบ ^^

9. para2011

para2011 Active Member

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆค่ะ

10. para2011

แจ้งคืบหน้าค่ะ วันพฤหัสที่แล้วพี่เค้าฝากขนมกับคนอื่นมากินทานด้วย น้องก็ไม่ได้เจอเค้าเลย ตอนเย็นน้องเลยโทรขอคุณเค้าและถามเค้าว่าได้ข่าวมีการ train กันอยากเข้าบ้างได้หรือเปล่าแต่ไม่เกี่ยวงานน้องนะ เค้าบอกว่าได้ น้องก็แอ็ปบอกพี่เค้าไปว่าเด๋วคนอื่นจะว่าเอา พี่เค้าตอบมาว่าไม่มีใครกล้าว่าหรอกบอกพี่อนุญาตสะอย่าง (แอบปลื้มเลย)พอวันศุกร์น้องเข้า train (เรื่องที่ขอเข้าไปไม่เกี่ยวกับงานน้องเลยแม่งแต่น้องอ่ะ แอบเนียน)กับพี่เค้าซึ่งเวลา train ก็ท่องคาถาต่างๆไปด้วยมองหน้าไปด้วย แต่ดูเหมือนว่าพี่เค้าจะเมามันกับการ train มากไม่ค่อยสนใจเลย น้องเลยแว็ปออกมาตอนพักไม่กลับเข้าไปอีกเลย เซ็ง น้องแอบทราบมาว่ามีผู้หญิงอีกคนชอบพี่เค้าเหมือนกัน ซึ่งเค้าจะทำงานด้วยกันบ่อย ใกล้ชิดกันบ่อย ตอนที่รู้มาก็ไม่อยากยุ่งแล้วน้องกลัวแห้ว แต่พี่ๆเค้าบอกว่าคนไหน น้องเลยลองต่อ เพราะขนาดไซด์ความอ้วนใกล้เคียงกัน เค้าอ้วนกว่า ดำกว่าด้วย แต่ก็นะรักแท้แพ้ใกล้ชิด ก็เลยต้องอาศัยเครื่องรางและความพยายามต่อไป ใจจริงก็อยากรู้นะค่ะ อีกอย่างไม่กล้าถามว่าเค้ามีแฟนหรือยังเป็นครั้งที่สองแล้วเพราะกลัวความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อนร่วมงานจะหายไปด้วยค่ะ
    เมื่อวันจันเหมือนว่าความพยายามและเครื่องรางที่ท่องไปเหมือนจะได้ผล เค้าขึ้นมาที่ชั้นน้องแล้วบอกว่าจะย้ายมาอยู่ห้องทำงานเค้าที่อยู่ติดกับโต๊ะทำงานน้อง แต่คงยังไม่ย้ายมาตอนนี้เพราะติดงานอยู่ แล้วก็นั่งคุยขำๆกับน้องสักพักก็ลงไป หลังวันนั้นก็เจอพี่เค้าทุกวันได้คุยกันบ้าง (โดยน้องอ้างเรื่องงานอีกแล้ว)
    ตอนนี้น้องพยายามเข้าใกล้พี่เค้าโดยที่ให้หัวหน้าขอความช่วยเหลือให้เค้ามา train งานให้ โดยบอกหัวหน้าว่างานติดปัญหาเยอะมากเพระาน้องไม่รู้เรื่อง product เลยอยากให้เค้ามาtrain ให้ พี่เค้าก็ตกลง วันนี้ก็เจอกันเลยคุยเรื่องหัวข้อการ train นิดหน่อยค่ะ แต่น้องก็ยังท่องคาถาต่อทุกวันก่อนออกจากบ้านค่ะ ถ้ามีอะไรไว้จะมาเล่าอีกนะค่ะ

11. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    สู้ๆๆนะครับ สมหวังในรักนะครับ

12. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นโสดดีที่สุดครับ ถามพี่ๆที่มีครอบครัวแล้วได้เลย

13. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ถึงเจ้าของกระทู้ สู้ๆ ครับ :cool:

...........................................................................
    พูดถึงเรื่องงาน งานไอที ผมก็ว่าไม่ใช่เบ๊นะ...

งานแบบผม(วิศวะ)บางครั้งยังเป็นเบ๊กว่าอีก หุ หุ

ทำงานแบบผมต้องท่องไว้ " Owner คือพระเจ้า Owner ถูกที่ซู๊ดดด "

14. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    เขาเลยเรียกว่าวิศวกรรมกรใช่มั้ยครับ
    ผมENเลือดสีอิฐครับ

15. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    สู้ต่อไป ไอ้มดแดง chearr

16. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ปัจจุบันนี้...งานไอทีในองค์กรธุรกิจทั่วๆไป...คืองานด้านการบริการอย่างเต็มตัว...
    หากท่านอยู่ในองค์กรที่ให้ความสำคัญกับเทคโนโลยี และต้องพึ่งมาระบบเทคโนโลยีในการทำกำไร...ไอทีคือเทพฯครับ CIO คือสุดยอดของเทพฯหากท่านไปถึงตำแหน่งนี้..ส่วน IT Support ก็ยังคือเบ๊อยู่เช่นเดิม ..คุณน้อง narmja...อธิบายได้ถูกต้องที่สุดแล้วครับ...ฮ่าๆๆๆ สู้ๆครับ อนาคต CIO

1. ออกแบบ..สร้าง...Data Center ให้เป็นครับ...แล้วจะรุ่ง
    2. ออกแบบ..สร้าง...ระบบ network... ทั้ง Local และ International หุหุหุ...แล้วจะรุ่ง (CISCO...คือผู้นำอุปกรณ์ network ที่ทำให้โลกแคบลง...)
    3. หรือ...ออกแบบ สร้าง...website...แบบท่าน websnow...ก็โด่งดังได้ไม่แพ้กัน ฮ่าๆๆๆ (คนนี้เยี่ยมครับ...นับถือๆ)
    4. ออกแบบ..สร้าง...Business Software (อดีตของผม ฮ่าๆๆๆ)...เดี๋ยวนี้ย่ำแย่...หากต่อยอดเป็น e-business ได้...ก็ลองดูนะครับ...ผมเกษียณตัวเองไปซะแล้ว....

สู้ๆครับ...แค่ผ่านมาติดตามผลงาน จขกท...อิอิอิ

17. หลานปากน้ำ

หลานปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

แหมๆๆ ผมเองก็หนุ่ม IT นะ แต่เสียดายมีเมียแล้ว ไม่งั้น จะให้ฝากหหัวใจดวงน้อยๆ สักหน่อย อิอิอิอิอิอิ

18. para2011

ขอบคุณกำลังใจของพี่ๆมากค่ะ

19. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ครับ สำหรับทุกอย่าง จงคิดว่าตัวเราสวยที่สุด น่ารักที่สุด มีค่าที่สุด
    ดีที่สุด และต้องทำดีมากๆๆ แล้วทุกอย่างจะออกมาดี เอง พึ่งตัวเองครับ อย่าไปพึงเครื่องราง หรือพึ่งคนอื่น...แล้วสิ่งที่ดีจะกลับมาหาเราเอง

20. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เฮฮาดีครับ ไม่เครียด

เจ้าของกระทู้ อย่าหายไปน่ะครับ มา update สถานะการณ์อยู่เรื่อยๆน่ะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้