ขอถามเรื่องการทำหนังสือสวดมนต์สักหน่อยครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย eternty93, 28 ธันวาคม 2011.

1. eternty93

eternty93 Active Member

12 กุมภาพันธ์ 2011
    คือผม กับคนอีกหลายๆคนที่ผมรุ้จัก กำลังจะทำหนังสือสวดมนต์กันครับ แต่หนังสือสวดมนต์ของเราจะทำเป็นสีดำเป็นพื้น แล้วตัวอักษรเป็นสีทอง ที่ทำให้เป็นสีดำกับสีทองเพราะว่า จะเหมือนกับการลงลัก ปิดทอง ตามอุโบสถของหลายๆวัด แล้ว เพื่อทำให้คนอ่าน หรือคนที่พบเห็นสนใจ และกระตุ้นให้อยากรู้ อยากสวด อยากอ่าน เพื่อจะได้เห็นถึงพระรัตนตรัย
    ผมอยากทราบว่า การทำสีดำทองนั้น สามารถทำได้มั้ยครับ มันค่อนข้างแพงกว่าปกติสักหน่อยอ่าครับ แต่จากความคิดผม ผมว่ามันทำให้คนอ่านขึ้นได้เยอะ
    มันคุ้มกว่าที่เราทำแล้วไม่ค่อยมีคนสนใจมากกว่าอ่าครับ หรืิอจะำทำเป็นปกติเล่มล่ะไม่เท่าไหร่ เพื่อได้จำนวนมาก ขอคำแนะนำจากสมาชิกเว็บพลังจิตด้วยนะครับ ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ ^^

2. hamstertaro

hamstertaro เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทธนาบุญล่วงหน้าเช่นกันครับ

3. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

และกระตุ้นให้อยากรู้ อยากสวด อยากอ่าน เพื่อจะได้เห็นถึงพระรัตนตรัย

สาธุๆ

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ลองถามโรงพิมพ์ดูดีมั้ยคะ มีหลายโรงพิมพ์ที่พิมพ์หนังสือธรรมะโดยตรงค่ะ

5. auychaiqc

auychaiqc เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ และถ้าจัดทำแจ้งผมด้วยจะได้หรือไม่เพราะอยากร่วมทำบุญด้วยครับ.