ขอถามคะ เกี่ยวกับบาตรพระที่แตกแล้ว

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ม่านแก้ว, 22 กุมภาพันธ์ 2008.

1. ม่านแก้ว

ม่านแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    สวัสดีเจ้าคะ คือมีคนเอาบาตรพระที่แตกแล้วมาฝังไว้ในบ้าน หมายความว่าไงคะ อยากรู้คะ แล้วจะทำยังไงต่อคะ

2. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถ้าพบให้เอาออกไปทิ้งเงียบๆหากโวยวายเขารู้ว่าเราทิ้งเขาก็เอามาใส่ใหม่โดยฝังไว้ที่บ้านเราจะหาพบยาก
    การนำบาตรแตกซึ่งเป็นของอาถรรภ์มาทำร้ายคนอื่นเพื่อผลด้านการแตกแยกมีอันเป็นไป หากินไม่ขึ้น เจ็บป่วยจากเป็นหรือจากตายนิมนต์พระ5รูปมาสวดถอนหรือหายันต์พิชัยสงครามหลวงพ่อฤษีมาติดถอนอาถรรภ์สถานที่ก็จะดี

3. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    อิๆๆๆๆๆๆๆ โดนเข้าแล้ว น่ะ ครับ

โดนกระทำคุณไสย นะครับ เต็มๆเลย ลองไปเช็คดูศัตรูคู่อาฆาตของคุณแล้วกัน

ให้ทำตามที่ท่านพระ 12 แนะนำ ครับ เอาไปทิ้งลงน้ำให้ไกลๆเลย

เอาน้ำมนต์ที่สวดด้วยโองการธรณีสารมารดตรงนั้นเพื่อถอนสิ่งเลวร้ายไปให้หมด จะพ้นภัยครับ

4. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ต้องรีบหน่อยนะครับ...

5. Busaniisa

Busaniisa เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    น่ากลัวจังค่ะ...รีบกำจัดไปให้เร็วเลยนะค่ะ...

6. ม่านแก้ว

ขอบพระคุณมากคะสำหรับคำแนะนำจะรีบบอกแม่ให้จัดการให้เร็วที่สุด แล้วยันต์พิชัยสงครามหลวงพ่อฤษี หาได้จากที่ไหนคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2008
  7. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านสายลม ครับ

8. bestcup

bestcup Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2006
    บ้านที่โดนฝังจะมีอาถรรพ์ด้านชิบหายตายจาก เอาบทแก้ในอิติปิโสรัตตนมาลาไปแก้ก็ได้เพราะคุณพระเป็นคุณที่บริสุทธิ์

ชาติธัมโมชะราธัมโม
    ชาติเสฏเฐนะพุทเธนะ ชาติอันโตปะกาสิโต
    ชาติโมกขังนะมามิหัง
    ชา ภาวนาไว้ คุณไสยอนันต์ ทำมามิได้
    จงหมั่นภาวนา อย่าได้สงสัย อาจารย์กล่าวไว้ ดังได้อ้างมา

สุนทะโรวะระรูเปนะ
    สุสุททะสังทิสาเปติ สุสสะโรธัมมะภาสะเน
    สุคะตันตังนะมามิหัง
    สุ ภาวนากันคุณว่านยา อันเขากระทำมา
    ทั้งอาวุธ และเครื่องศาสตรา แม้ถูกกายา ก็มิเป็นไร

สา สารังเทตีธะสัตตานัง
    สาระถิวิยะสาเรติ สาเรติอะมะตังปะทัง
    สาระธัมมังนะมามิหัง
    สา ภาวนาให้มั่น กันฝังอาถรรพ์ เวทย์มนต์ทั้งหลาย
    ทั้งกันกระทำ มิให้ต้องกาย อีกอาวุธร้าย เมื่อเข้าณรงค์

9. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วใครนะช่างทำได้ รีบๆๆๆเอาไปทิ้งน้ำเลยครับ เชิญพระมาทำบุญบ้านรดน้ำมนตร์ ตามอย่างทีพี่บอกไว้ด้วยครับ
    จำได้ว่าเคยดูสารคดี เค้าบอกว่า พระก่อนจะออกบิณทบาตรจะต้องอธิฐานจิตกับบาตรก่อนทำให้ตัวบาตรมีพลังมากมาย แต่พอบาตรแตกจะกลายเป็นของอาถรรพ์ที่ร้ายแรง ถ้าเจอนำไปฝังที่ใด ที่นั้นจะบรรลัย ชิหายหมด
    รีบๆๆๆแก้อาถรรพ์นะครับ

10. จารุง นิ่มนวล

จารุง นิ่มนวล เป็นที่รู้จักกันดี

เจอบาตแตกโชคดีจังฮิฮิ ได้มีเหล็กขายอีกแล้ว เหล็กแพง ผู้ฝึกจิตดีแล้วกลัวใยกับสิ่งแบบนี้เหลวไหล

11. Moopooi@PIXAR

Moopooi@PIXAR สมาชิก

สิ่งที่ไม่เห็นด้วยตา ใช่ว่าไม่มีอยู่ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ดีกว่านะคะ

12. i3adguyz

i3adguyz เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    เอ่อผมว่าอย่าตกใจไปมากเลยฮะ

ผมว่าแค่บาตรแตกมันไม่่น่ามีอะไรนะฮะมันก็เป็นเหล็กธรรมะดา

ต่างแค่รูปลักษณ์ แต่ถ้าจะนิมนต์พระมาผมก่เห็นด้วยนะคับ

เป็นมงคลแก่บ้าน

ผมแค่แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะฮะ :love:

13. Pishate

Pishate เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    สมัยก่อนพระท่านจะเสกบารตเสกจีวรเสกสายรัดประคดทุกครั้งที่ใช้ ถ้าใครนำบารตแตกไปฝั่งไว้ใต้บ้านใครบ้านนั้นจะฉิบหายมีอันเป็นไป นี้ไม่ใช้เรื่องแต่งมาขำๆอะไรหากแต่เป็นเรื่องจริงเพราะที่ผ่านมาถ้าบ้านใครโดนแบบนี้ก็ฉิบหายไปแทบทุกบ้าน ยกเว้นหาทางแก้ได้ มันเป็นไสย์ศาสตร์อย่างหนึ่งมีวิธีแก้ไปปรึกษาพระ(ที่เก่งๆ) ท่านแนะนำได้ครับ

14. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006
    รู้สึกว่าเป็นคุณไสยที่แรงมากนะครับ
    เสียใจด้วยครับ
    พวกไม่เชื่อก็ช่างเค้า
    ประสบการณ์แต่ละท่านไม่เหมือนกัน

15. talaythai_77

talaythai_77 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไม่ดี....ส่วนใหญ่จะวางไว้ที่ใต้บันได...ทางเข้าประตูที่คนชอบข้าม...

16. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    แปลว่าคุณจารุง ยังไม่เคยเจอคนเอาบาตรแตกมาฝังไว้ในบ้าน

มีบางคนไม่ได้เจอแค่บาตรเดียว อาจจะฝังไว้หลายบาตรหลายจุด

คุณม่านแก้วต้องตรวจสอบให้ทั่ว ๆ นะครับ อาจจะไม่ใช่แค่บาตรเดียวส่วนมากจะเยอะกว่านั้น

อันตรายมากครับขอบอก คนที่ทำแบบนี้ส่วนมากจะเป็นศัตรูทางธุรกิจ

17. ม่านแก้ว

ขอบคุณทุกคนมากคะที่ให้คำแนะนำ ตอนนี้จัดการเรียบร้อยแล้วคะ แต่มีส่วนที่ยังหาไม่เจอด้วย แต่อิฉันเชื่อว่าเราไม่เคยไปทำร้ายใครแบบนี้ และไม่คิดที่จะโต้ตอบกลับคนที่ทำ แม่และตัวอิฉันก็ได้แต่ทำบุญ ไม่ไปสร้างความเดือนร้อนให้ใคร บุญกุศลที่สร้างมาคงช่วยปัดเป่าสิ่งเลวร้ายนี้ไปได้

18. กองทัพเทพ

กองทัพเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลุงของผมเคยเจอ
    ช่วงนั้นครอบครัวเดือดร้อนมาก ลูกๆ เกเร
    เลยไปถามผู้มีวิชาเขาบอกว่าให้ไปขุดดูบันไดหน้าบ้าน
    พบเศษ บาตรแตกจริงๆ ครับ
    เพราะเหล็กบาตรพระมันจะไม่เหมือนเหล็กทั่วไปครับแค่เศษนะครับ

ก็ขุดทิ้ง ก็ดีมา ทราบเดาเอาว่าข้างบ้านคงอิจฉาครับ
    เพราะครอบครัวคุณลุง เหนือกว่าทุกอย่าง
    ก็ได้แต่แช่งกลับอะครับ
    ของอย่างนี้ว่าใครไม่ได้

บาตรพระแตกก็นัยยะ ว่า ครอบครัวบ้านจะแตก สาแหรกขาด
    อย่างนั้นน่ะครับ

19. เวฬุวัล

เวฬุวัล เป็นที่รู้จักกันดี

หากตั้งมั่นอยู่ในพระรัตนตรัย จะไม่มีภยันตรายใดมาทำอันตรายคุณได้ค่ะ เคยได้ยินมาว่าหากสวดชินบัญชรทุกวันจะช่วยป้องกันคุณไสยต่างๆได้ ลองสวดดูนะคะ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ด้วยความเคารพครับ

บาตรแตก ถ้าไม่เอาออกอันตรายมากครับ

สวดมนต์ป้องกันอย่างเดียวยังไม่พอครับ

เอาบาตรออกให้หมดแล้วทำตามที่คุณเวฬุวัล แนะนำ

จึงจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดครับ