ขอถามความเห็นสักหน่อยเกี่ยวกับสปากับจิตหน่อยครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ziplord, 25 พฤศจิกายน 2006.

1. ziplord

ziplord เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวนี้ คนหันเข้าหาสปา บำบัดผ่อนคลายจิตผ่อนคลายร่างกาย ผ่อนคลายอารมณ์จากความเครียด ทำให้อารมณ์คนเราแจ่มใส
    เลยอยากให้ผู้รู้ได้แสดงความเห็นเกี่ยวกับสปาสักหน่อยครับ ว่ามีผลแบบไหนกับจิตบ้าง มีสิ่งใดที่มีประโยชน์ก็โพสๆไว้เลยครับ
    ผมเองก็มองว่าอย่างน้อยการมีธุรกิจสปาเฟื้องฟูในขณะนี้ก็มีผลดีกับจิตและผลร้ายกับจิตบ้างเหมือนกันแต่อยากได้ความเห็นจากผู้รู้ท่านอื่นๆบ้างว่ามีความเห็นเป็นอย่างไร :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2006
  2. den_siam2523

den_siam2523 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    เสียตังค์ครับ คิดว่าคงไม่ต่างกับการเข้าผับเข้าบาร์ก็ผ่อนคลายได้เหมือนกัน แต่มันไม่ได้ทำให้จบสิ้น เพราะไม่ได้ทำให้เกิดปัญญา ครับผม

3. okilu220

okilu220 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    ในความเห็นผมนะครับ สปามันทำง่าย สบายอ่ะครับ ผมว่าก็แค่ผ่อนคลายความเครียดอ่ะครับ ซึ่งการผ่อนคลายความเครียดผมว่ามีอีกตั้งหลายวิธีที่จะทำได้ แต่การฝึกสมาธิไม่เหมือนกันนะครับ

คนบางส่วนเขาจะไม่ค่อยมีความอดทนกัน ปฏิบัติยังไม่ทันไรก็ล้มเลิก อย่างนี้จะไปเห็นผลได้อย่างไร