ของดียังมีอยู่..! กุมารดูดรก(พรายขอดทรัพย์) หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 15 มิถุนายน 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    "กุมารดูดรก"หรืออีกนามหนึ่งที่หลวงปู่ชื่นท่านเรียกว่า"พรายขอดทรัพย์"เป็นกุมารเนื้อผงอาถรรพณ์ ตามตำราเขมรโบราณที่หลวงปู่ชื่น ได้สืบทอดเวทย์วิชามาจาก หลวงปู่ดี ยอดปรมาจารย์ยอดเขากุเลน ตามกระบวนการอย่างถูกต้องหลักการ ชนิดไม่ผิดครู ไม่นอกตำรา ประชุมธาตุขึ้นจากผงพรายทองคำกาฝากมะรุม กาฝากรัก กาฝากมะยม ดิน 7 ป่าช้า ดิน 7ท่า ดิน 7 ทุ่ง ดิน 7 นคร 9 บุรี ดินใจกลางปราสาท แร่อุกาบาต ว่านมงคล 108 และผงสำคัญๆอีกมากมาย คลุกเคล้าด้วยสุดยอดสีผึ้งสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน ประชุมธาตุขึ้นรูปเป็น กุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) ได้ถือกำเนิดขึ้น ได้แสดงคุณแก่ผู้บูชา ทางโชคลาภ ค้าขาย เมตตามหานิยม กันคุณกันของ คุ้มครอง เตือนภัย ฯลฯ
    กุมารดูดรก ที่ผ่านการปลุกเสกจาก หลวงปู่ชื่น มีด้วยกันหลายรุ่น รุ่นแรกจริงๆแล้วท่านให้ลูกศิษย์ปั้นด้วยมือ ขนาดประมาณหนึ่งองคุลี ใหญ่บ้างเล็กบ้าง หลายอิริยาบท ให้สังเกตเนื้อหาให้แม่นเป็นมาตราฐาน บางตนมีเส้นเกศางอกขึ้นมาก็มี บางตนหลวงปู่ชื่นนำไปเผาไฟในถ่านเผาผีก็มี ซึ่งกุมารดูดรกยุคแรกๆ เป็นที่ต้องการจากบรรดาศิษย์มาก ปัจจุบันมีการวื้อขาย 5-6 พัน และถึงหมื่นบาทในตนที่มีรายละเอียดสวยงาม ผู้ที่มีใว้ครอบครองต่างหวงแหนเป็นยิ่งนัก
    การสร้างกุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) ของ หลวงปู่ชื่น จึงบับว่าเป็นสุดยอดเครื่องรางที่ศิษย์สายหลวงปู่ชื่น สมควรที่จะมีใว้ในครอบครอง เพราะมีอำนาจทุกอย่างครบครับ สูงส่งด้วยอิทธิคุณ และที่สำคัญ กุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) ถือกำเนิดขึ้นมาโดย "ความตั้งใจ" อย่าง "จงใจ" ของหลวงปู่ชื่น ซึ่งคน "ไร้วิญญาณ" หรือ "ไม่รู้จริง" ไม่มีทางที่จะสร้าง "กุมารดูดรก" (พรายขอดทรัพย์) ขนาดนั้นได้เป็นเด็ดขาด
    ดังนั้นจึงอยากเชิญชวนเหล่าศิษยานุศิษย์ที่เคารพนับถือหลวงปู่ให้ควรรีบบูชาเก็บไว้ เพราะของดีนั้นเหลือน้อยเต็มทีแล้ว บูชาตนละ 450 บาท เท่านั้น ติดต่อบูชาได้ที่ (คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ตู้ ปณ.192 ปจ.พิษณุโลก จ.พิษณุโลก 65000) ช่วยค่าจัดส่งแบบอีเอ็มเอส 50 บาท หรือ สะดวกทางโอนเงินได้ที่ "คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ/พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134" โทร 084-6245007 thaiput007@hotmail.com (กุมารพรายขอดทรัพย์นั้นได้หมดลงแล้วครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      146.2 KB
      เปิดดู:
      758
      ขนาดไฟล์:
      197.3 KB
      เปิดดู:
      392
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2007
  2. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

15 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับ ผมก็ศรัทธาหลวงพ่อชื่นเป็นอย่างมาก ตัวผมเองมีเก็บไว้อยู่หลาย
    อย่างเหมือนกันแต่กุมารดูดรกรุ่นหลังนี้ ผมไปหาดูเค้าเล่นกันตั้ง 800-1000
    บาทในตอนนั้นผมเงินไม่พอจึงไม่ได้บูชาไว้ ถ้าราคาเบาๆอย่างนี้ผมบูชา 3 ตนเลยละกันแล้วพรุ่งนี้จะติดต่อกับไปนะครับ
    ของดีมีอยู่จริงครับท่าน ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

3. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

"แม่เนื้อหอม คือ ที่สุดในดวงใจ"

วัตถุอาถรรพณ์อันทรงพลังเมตตามหานิยม

4. thaiput

ราคาไม่แพงอย่างที่คิดหรอกครับ ของดีที่ราคาไม่แพงก็เยอะแยะไปครับ..

5. ศิษย์ปิยธโร

สาธุ พรุ่งนี้คงจะได้รับราคาเบาจริงๆ
    ไม่แน่ถ้าเกิดได้มาแล้วมีคนสนใจ แต่ดูแล้วน่าจะมีคนสั่งผมไม่ตำกว่า 10 ตนแน่ๆ ยังไงบูชาเยอะขอส่วนลดบ้างนะ แล้วจะติดต่อไปอีกทีนะครับ

6. ศิษย์ปิยธโร

ไม่ทราบว่า คุณ Thaiput สนใจดาวอาถรรพณ์บ้างมั้ยครับ
    ถ้าสนใจยังไงติดต่อมานะ 06-0441367 จะคิดราคาให้กันเอง
    สำหรับคนดีๆที่ ตั้งใจแบ่งปันของดีๆ ให้ผู้อื่นในราคากันเองแบบ
    ไม่ต้องต่อราคากันเลย ส่วนดาวอาถรรพณ์และอื่นๆของ
    หลวงพ่อผินะ ปิยธโรนั้น ผมพอมีอยู่บ้าง
    รับประกันครับไม่ใช่ของเสริมแน่นอน ขอครูบาอาจารย์ได้รับรู้

"ปล่อยมันไปเถอะครับพวกทำของเสริม ของปลอม
    สักวันครูบาอาจารย์จะต้องลงโทษมันอย่างสาสมให้เท่ากับที่มันทำให้
    ผู้ที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อ เสื่อมในความศรัทธานั้นลง เพราะ เอาของที่
    หลวงพ่อไม่ได้ทำไปใช้แล้วไม่เกิดผลดังตั้งใจ นรกรอพวกมันอยู่"
    ถ้าคุณ Thaiput สนใจเชิญติดต่อมานะครับ สาธุ

7. พ่อทองดำ

พ่อทองดำ เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2006
    สาธุ ทั้งกุมารดูดรกและดาวอาถรรพณ์ ผมไม่มีเลยหาอยู่เหมือนกัน
    หลวงพ่อชื่นและหลวงพ่อผินะ ไม่ต้องพูดถึงใครมีวัตถุมงคลของท่านไว้ มีแต่คนรักใคร่เมตตาเยี่ยมจริงไม่เชื่อลองดูได้ สาธุ แล้วจะติดต่อไป

8. thaiput

ขอบคุณครับ.เดี๋ยวติดต่อกลับครับ..(กุมารคุณชื่อทองดำหรอครับ.เห็นใช้ชื่อพ่อทองดำ)

9. thaiput

สวัสดีครับ..เพื่อนๆพี่น้องทุกคนตอนนี้ผมเปลี่ยนอีเมล์ใหม่ครับ เมล์หาผมได้ที่ thaiput007@hotmail.com หรือโทร 04-6245007 / ขอบพระคุณมากครับ

10. ศิษย์ปิยธโร

ไปรับมาแล้ว 11ตน อยู่ในสภาพดีไม่แตกไม่หักที่สำคัญมีคนจองเรียบร้อยหมดแล้วครับ ของหลวงพ่อท่านดีจิรงๆ จุดธูปบอกอะไรได้อย่างใจนึก
    รอ lot ต่อไปได้เลย ถ้ามีอะไรดีๆของ หลวงพ่อชื่นมาใหม่เอามาบอกกัน
    ด้วยนะ

11. thaiput

คุณศิษย์ปิยธโร ถ้าผมเจอหลวงเก่าๆของหลวงปู่ชื่นอีกจะเรียนให้ทราบครับ ขอบพระคุณมากครับ...

12. yai0348

yai0348 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    ผมสนใจเลี้ยงกุมารคับต้องทำไงบ้างครับ อย่างเลี้ยงดีๆ อะครับ แต่ไม่รู้ต้องเตรียมตัว เตรียมอะไรให้เค้าอย่างไรบ้าง อยากมีลูก แต่ยังหาเมียไม่ได้ก็เลยอยากเลี้ยงกุมารคับ

13. thaiput

ท่านใดที่สนใจเลี้ยงกุมาร ลองเลี้ยงกุมารดูดรกหรือที่หลวงปู่ชื่นท่านเรียกว่า "พรายขอดทรัพย์" ก่อนก็ได้ครับ.เพราะหลวงปู่ชื่นท่านดำริให้จัดสร้างเอง และกุมารพรายขอดทรัพย์รุ่นนี้มีประสบการณ์เยอะมากๆครับ.อีกทั้งราคายังไม่แพงเท่าที่ควร ต้องลองครับแล้วจะรู้ถ้าใช้แล้วมีประสบการณ์อะไรก็โทรมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ../ อรรถพล 04-6245007

14. yai0348

ผมสะดวกที่จะโอนทาง ATM มากกว่าอะครับ พี่ thaiput บอกเลขบัญชีมาหน่อยได้มั๊ยครับขอบูชาหนึ่งตน

15. thaiput

-เป็นของดีที่ราคาถูกจริงๆๆครับ..ลองใช้ดูแล้วจะรู้เองครับ..
    (อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพสาขาแม่สอด บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 3280740113) หรือโทร 04-6245007

16. mongjoto

mongjoto Active Member

ไม่ทราบว่ามีใครมีขุนแผนของหลวงปู่ชื่นให้ผมเช่าบูชาต่อได้มั่งครับ
    ถ้าใครจะปล่ยอให้เช่าต่อกรุณาโพสรุ่นและราคาไว้ให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

17. yai0348

มาโพสรูปอวดหน่อยคับพี่ thaiput

18. ทิดวี

ทิดวี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองมีขุนแผน หลวงปู่ชื่น รุ่น..อะไรจำไม่ได้แล้วครับ ด้านหลังมี ม้าเสพนาง
    อิ่นคู่ และอะไรอีกอย่างจำไม่ได้ ฝังอยู่ด้านหลัง ช่วงที่ผมบูชาแขวนไว้กับตัว
    ยอมรับว่า ในด้านเสน่ห์นี้ แรงมากครับ ผู้หญิงที่ผมหมายปองไว้ ขอยืนยันว่า
    ไม่เกินสามเดือนครับ เรียบร้อย (หมายถึง ผู้หญิงดี ๆ ที่เราหมายปองไว้เป็นแฟน นะครับ) แต่เดี๋ยวนี้ผมเลิกแขวนแล้วครับ เพราะอะไรถึงเลิกแขวน
    เพราะว่าของมันแรงครับ ถ้าผมเผลอไปเล่นหู เล่นตากับเมียชาวบ้านเขา
    (โดยที่ผมไม่รู้ว่าเขามีสามีแล้ว) ก็เกือบจะเป็นเรื่องราว ในหลายๆครั้ง
    ผู้หญิงก็มาชอบเราทั้ง ๆ ที่เขาเองก็มีแฟนแล้ว แต่เราถามเท่าไหร่ก็บอกว่า
    ยังไม่มีแฟน สุดท้ายพอความแตก ก็ต้องเลิกกันไป ซึ่งผมเองเจอมาแล้ว
    หลาย ๆ คน เลยหยุดแขวนครับ แรง ๆ อย่างนี้ไม่ไหวเหมือนกันครับ
    ราคาบูชาก็ไม่แพงครับ ไม่ถึงครึ่งพันด้วยซ้ำ ไอ้ประเภทของเจ้าอื่นที่ว่าแรง ๆราคาสองสามพัน แต่มีหมายเหตุว่าอยู่ที่ผู้บูชาอีก 50 % ประเภทนี้อย่าไปบูชา
    เลยครับ ถ้าแรงจริง ๆ อยู่ที่เรา 30 % ก็น่าจะพอแล้ว
    สไตล์ผม ต้องลองครับ ถ้าดี ก็ว่าดี ไม่มีการคัดลอกของคนอื่นมาพูดต่อ
    สำหรับดาวอาถรรพ์หลวงพ่อผินะ ผมเองก์บูชามาแล้ว สุดยอดเหมือนกันครับ
    อ่านบทความได้ที่ http://www.buddhamahawet.com/webboard.php
    ผมเองกระทู้ไว้ครับ สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

19. ทิดวี

ทิดวี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองมีขุนแผน หลวงปู่ชื่น รุ่น..อะไรจำไม่ได้แล้วครับ ด้านหลังมี ม้าเสพนาง
    อิ่นคู่ และอะไรอีกอย่างจำไม่ได้ ฝังอยู่ด้านหลัง ช่วงที่ผมบูชาแขวนไว้กับตัว
    ยอมรับว่า ในด้านเสน่ห์นี้ แรงมากครับ ผู้หญิงที่ผมหมายปองไว้ ขอยืนยันว่า
    ไม่เกินสามเดือนครับ เรียบร้อย (หมายถึง ผู้หญิงดี ๆ ที่เราหมายปองไว้เป็นแฟน นะครับ) แต่เดี๋ยวนี้ผมเลิกแขวนแล้วครับ เพราะอะไรถึงเลิกแขวน
    เพราะว่าของมันแรงครับ ถ้าผมเผลอไปเล่นหู เล่นตากับเมียชาวบ้านเขา
    (โดยที่ผมไม่รู้ว่าเขามีสามีแล้ว) ก็เกือบจะเป็นเรื่องราว ในหลายๆครั้ง
    ผู้หญิงก็มาชอบเราทั้ง ๆ ที่เขาเองก็มีแฟนแล้ว แต่เราถามเท่าไหร่ก็บอกว่า
    ยังไม่มีแฟน สุดท้ายพอความแตก ก็ต้องเลิกกันไป ซึ่งผมเองเจอมาแล้ว
    หลาย ๆ คน เลยหยุดแขวนครับ แรง ๆ อย่างนี้ไม่ไหวเหมือนกันครับ
    ราคาบูชาก็ไม่แพงครับ ไม่ถึงครึ่งพันด้วยซ้ำ ไอ้ประเภทของเจ้าอื่นที่ว่าแรง ๆราคาสองสามพัน แต่มีหมายเหตุว่าอยู่ที่ผู้บูชาอีก 50 % ประเภทนี้อย่าไปบูชา
    เลยครับ ถ้าแรงจริง ๆ อยู่ที่เรา 30 % ก็น่าจะพอแล้ว
    สไตล์ผม ต้องลองครับ ถ้าดี ก็ว่าดี ไม่มีการคัดลอกของคนอื่นมาพูดต่อ
    สำหรับดาวอาถรรพ์หลวงพ่อผินะ ผมเองก์บูชามาแล้ว สุดยอดเหมือนกันครับ
    อ่านบทความได้ที่ http://www.buddhamahawet.com/webboard.php
    ผมเองกระทู้ไว้ครับ สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

20. mongjoto

mongjoto Active Member

ของน้าทิดคงจะเป็นขุนแผน3อาถรรพ์
    รุ่นนี้หลวงปู่ท่านทำแบบรายละเอียดเยอะมาก
    จริงๆผมก็อยากได้รุ่นนี้มาก
    ถึงจะฟังดูไม่แพงแต่สำหรับผู้ใหญ่แต่สำหรับผมที่เรียนอยู่มัธยมผมดูจากเว็บแห่งหนึ่งเขาให้เช่าในราคา650ผมคิดว่าแพงนะครับ
    ถ้าใครมีขุนแผนของหลวงปู่ชื่น และต้องการแบ่งให้ลูกหลานได้ใช้ก็ช่วยลงบอกทีนะครับ
    รับรองคนอย่างผมไม่ขายพระกินครับ ผมเช่ามาถ้าชอบใครพอใจใครมีแต่ยกให้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้