ขอคำแนะนำเวปเกี่ยวกับผีและอุบัติเหตุทางรถยนต์

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย raming2555, 19 ธันวาคม 2013.

1. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมกำลังทำเวปไซท์ สำหรับจำหน่ายอุปกรณ์จำพวก traffic warning light สำหรับกลุ่มประเทศในตะวันออกกลาง ครับ โดยใช้ wordpress <O:p</O:p
    1. อยากได้ภาพเกี่ยวกับอุบัติเหตุทางรถยนต์ เพื่อจัดทำเป็นโฟล์เดอร์หนึ่งไว้เตือนใจผู้ขับขี่...ท่านใดมีเวปลิงค์ ให้สามารถโหลดมาได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ<O:p></O:p>
    2. อยากได้คลิปขณะกำลังเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ ประมาณว่า คนขับหรือคนที่นั่งมาด้วย มองเห็นภาพที่รถของตัวเองกำลังขับรถชนหรือประสานงา เพื่อจัดไว้ในอีกโฟล์เดอร์หนึ่งหรือว่าภาพขณะที่รถยนต์กำลังเกิดอุบัติเหตุด้วยก็ได้ครับ<O:p></O:p>
    3. อยากได้เวปที่มีเรื่องเล่า เกี่ยวกับคนขับรถที่เจอผีในสภาพต่างๆ ถ้ามีภาพประกอบเรื่องราวด้วยก็ดีมากเลยครับ เพราะหากไม่มีคงต้องพยายามวาดเอง แนวภาพวาดลายเส้นทำนองนั้น<O:p></O:p>
    เวปเป็นภาษาอังกฤษกับอารบิคครับ ดังนั้นจะเป็นลิ้งค์ต่างประเทศหรือในประเทศไทยก็ได้ครับ...ท่านใดมีข้อมูล ขอคำแนะนำด้วยนะครับ<O:p></O:p>
    ขอบคุณทุกท่านครับ

ส่วนอุปกรณ์ที่ทำเป็นจำพวกนี้ครับ

2. mahamettayai

mahamettayai เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เคยเจอใน clip mass จะมี category โดยเฉพาะ

คลิป คลิปวีดีโอ อุบัติเหตุ

กับ MThai อ้ะค่ะ เว็บนี้ก็จะปนๆ กัน

จะมีสมาชิกส่งมาโพสต์ลงใน 2 เว็บนี้ เยอะอยู่เหมือนกัน ลองเข้าไปดูค่ะ
    ส่วนเว็บอื่น ยังนึกไม่ออก

3. raming2555

ขอบคุณมากครับ..:cool:

4. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะลองช่วยหาให้คะ แต่เห็นใน youtube มีคริป อุบัติเหตุและผีเยอะเหมือนกันคะ

ส่วนข้อแรกเรื่องไฟแดงไฟเขียวนั้นคิดว่าต้อง อิมพอร์ต อย่างเดียวคะ ตะวันออกกลางไม่น่าจะมี

5. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ ตำรวจขับรถไล่จับ รถยนตร์ผีคะ หายวับไปเฉยๆ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=vrVVj4afTBU]Fact Or Faked Clip - Ghost Car Video - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=GRjc471q0VA]Best Car Crash Compilation 2013 #3 [HD] - YouTube[/ame]

อันนี้ก็รุนแรงชนคันที่วีดีโออยู่ในรถที่ถูกชน

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=TCL74h5cXHo]CRAZY Truck Crashes, Truck Accidents compilation 2013 - Part 1 - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ZUGbbxHsKO8]Car Crash Compilation # 47 - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=t3I0snltFqY]Car Crash Compilation # 50 - YouTube[/ame]

6. raming2555

ขอบคุณ คุณดัชเชส สำหรับข้อมูลดีๆครับ...
    ประเทศในตะวันออกกลาง มักจะออกแบบผังเมืองมาดี โดยจ้างทางยุโรปมาออกแบบให้ วางระบบไว้ก็ดีมากครับ ไฟแดงแทบไม่มี จะใช้เป็นวงเวียน...
    ปัญหาก็เกิดจากที่ถนนดี และน้ำมันถูก จึงขับรถกันเร็วมาก อุบัติเหตุทางถนนเกิดบ่อย...

มีกฎว่าห้ามถ่ายรูปอุบัติเหตุ...และไม่เป็นข่าวเนื่องจากสุลต่านเกรงว่าจะกระทบต่อการลงทุน..รูปที่ถ่ายมานี่ผมก็แอบๆถ่าย ไม่ให้ตำรวจเห็น..

ทั้งอธิบดีกรมตำรวจ กรมการขนส่งและกระทรวงอะไรคล้ายๆมหาดไทยหรือกรมการปกครองบ้านเรา ก็อยากจะหาทางลดอุบัติเหตุ ซึ่งเพิ่มขึ้นปีละ25% แต่ยังไม่มีวิธี...
    อุปกรณ์ที่ผมออกแบบผลิตไปให้โดยเฉพาะนี่ก็พอจะช่วยได้สักระยะหนึ่ง...แต่ถ้ายังขับรถกันแบบนี้...อะไรก็ช่วยไม่ได้...
    แม้กระนั้นก็ตาม ก็ยังอยากจะช่วยคนขับรถดีๆไม่ให้ต้องได้รับอุบัติเหตุน่ะครับ...

7. raming2555

มีเรื่องเล่าของคนอาหรับเกี่ยวกับการขับรถกลางคืน แล้วมีผู้หญิงมายืนโบกขอขึ้นรถด้วย..
    พอจอดรถแล้วมองไปที่เท้ากลับกลายเป็นเท้าแพะ...จึงเชื่อว่าเป็นวิญญาณคนตายมาหลอก...เรื่องเล่าผีๆพวกนี้ แขกสนใจมาก แต่ที่เมืองแขกมีให้เล่าน้อยมาก...

8. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คนไทยก็สนใจค่ะพี่ระมิงค์
    สมัยยังเด็กคุณแม่เป็นนักเล่าเรื่องผี
    ลูกๆนี่กลัวผีทุกคนค่ะ

9. mahamettayai

mahamettayai เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อีกหนึ่งเว็บ ค่ะ รวมมิตรอยู่ในประเภท คลิปอุบัติเหตุ คลิปสยองขวัญ คลิปภัยพิบัติ และ ฯลฯ

คลิปอุบัติเหตุ คลิปสยอง มากมาย

รวมทั้งคลิปอุบัติเหตุทางรถยนต์สุดสยองของนักแสดงฮอลลีวู้ดชื่อดังพอลล์ วอคเกอร์ ด้วย

10. raming2555

ขอบคุณมากครับ...

คงจะมีบางคนสงสัยนะครับว่า ถ้าทำเวปขาย traffic warning light แล้วทำไมต้องมีเรื่องอุบัติเหตุเยอะๆเรื่องผีๆ ทั้งๆที่ ถ้าคนมีจิตสำนึกในการขับขี่ อุบัติเหตุก็เกิดขึ้นน้อย แต่หากไม่มีจิตสำนึกแม้มีอุปกรณ์วิเศษจากกระเป๋าโดเรมอน ก็คงช่วยไม่ได้อยู่ดี...
    เนื่องจากการมีจิตสำนึกได้ ต้องมีปัญญา หมั่นสังเกต แล้วนำมาพิจารณาให้รู้แจ้งเห็นจริง ซึ่งเป็นสิ่งที่คนทั่วไปทำได้ยาก...

เบื้องต้นแต่เดิมมาจึงปลูกฝัง ด้วยความกลัวเสียก่อน ...
    เมื่อกลัวเป็นแล้วจึงค่อยสอนให้รู้จักเกรง...ไม่ต้องไปกลัว...
    เมื่อรู้จักเกรงแล้วจึงสอนให้รู้จักละอายไม่ทำผิดกฎจราจร...
    จากนั้นจึงค่อยๆพัฒนาไปเรื่อยๆจนกว่าจะเกิดปัญญา...

สำหรับประเทศที่พัฒนาแล้วจะมีปัญหาด้านอุบัติเหตุน้อยกว่าประเทศด้อยพัฒนา การปลูกฝังความกลัวเป็นเบื้องต้น จึงเหมาะกับประเทศในบางภูมิภาคเท่านั้น...
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ยังขึ้นกับความเชื่อทางศาสนาของที่นั้นๆด้วย...ถ้ายังเชื่อว่าพระเจ้ากำหนดมาแล้วว่าคุณจะต้องตายเมื่อไร ด้วยเหตุใด ดังนั้นถ้าประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ตายก็คงเป็นเพราะพระองค์ได้กำหนดมาแล้ว พวกที่เชื่ออย่างนี้แล้วก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเหมือนกัน...คงต้องปล่อยให้ไปเฝ้าพระเจ้าแล้วทูลถามพระองค์เอง...

11. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้เขาเรียกว่า เรื่องหมูๆ ไม่ใช่เรื่องกล้วยๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. ผู้เฝ้าดู

ผู้เฝ้าดู เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2013
    ของจริงหรือตัดต่อผมไม่รู้นะครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=hZHUzHbFkJs]ANGEL SUPERHUMAN Teleportation caught on CCTV in China? - YouTube[/ame]

13. raming2555

สมัยก่อนผมต้องขับรถไปต่างจังหวัดบ่อยๆ ตระเวณไปทั่วประเทศไทย เหนือสุด ยันใต้สุด ก็มักจะเจอบางสิ่งบางอย่างตัดหน้า อย่างรวดเร็ว ทั้งคนขับ คนนั่ง ต่างก็เห็นเหมือนกันว่าคน ไม่ได้ยินเสียงชน มันผ่านไปเร็วมากจนเราตกใจได้แต่ร้อง "เฮ้ย..."

ประสาทถูกตั้งโปรแกรมไว้ว่า หากมีอะไรตัดหน้า เราจะไม่เหยียบเบรคกระทันหันเด็ดขาด...เนื่องจากเสี่ยงต่ออุบัติเหตุถึงกับเสียชีวิตได้ ทั้งๆที่เราไม่ใช่ฝ่ายผิด ผู้ที่วิ่งตัดหน้านั่นแหละผิด ทำไมเราต้องมารับผลของกรรมนั้นด้วย...

แต่แล้วก็ไม่ได้ยินเสียงว่ารถชนเข้ากับอะไร มันผ่านไปเฉยๆ... บางครั้งขับผ่านไปอีกสัก 20-30 กม. ก็มาวิ่งตัดหน้าอีก จนเราสังเกตกันได้ว่า เป็นผู้หญิงใส่ชุดนอน ไม่ใส่รองเท้า...

ยามวิกาลมากแล้ว เราก็ได้แต่ขับไปเรื่อยๆ ไม่หันไปมองกระจกมองข้าง และกระจกมองหลัง มันไม่มีประโยชน์อะไรที่จะไปมองมัน มองไปข้างหน้าอย่างเดียวก็พอ...
    ไม่ต้องคุยอะไรกันอีก ต่างคนต่างเงียบ แล้วคอยระวังว่าจะวิ่งมาตัดหน้าอีกทีไหม??

14. raming2555

สติเป็นเรื่องจำเป็นในการขับรถ..
    เหตุการณ์บ่อยๆครั้งที่ไม่ได้เกิดจากผีเสมอไป...ตาฝาดก็มี...
    ตั่วเฮียผมอยู่กรมทางหลวง กินเหล้าเสร็จพร้อมทั้งลูกน้องก็พากันขับรถกลับแคมป์
    ขับถึงทางเปลี่ยวแถวด่านซ้าย ก็เห็นคนนอนอยู่กลางถนน แต่ว่ารถขับมาเร็วเบรคไม่ทันแล้ว
    รถวิ่งทับร่างที่นอนอยู่กลางถนนผ่านไป ได้ยินเสียงโดนทับ รู้สึกได้ว่ารถกระดอนขึ้นเล็กน้อย มันทับโดนอะไรเข้าบางอย่าง...

ขนาดว่าเมากันหมดทั้งคัน ก็ยังรู้สึกได้ว่า ทับโดนคนเข้าไปแล้ว เหลียวมองกระจกหลัง ร่างนั้นยังกองอยู่ที่ถนน...หายเมาไปมากกว่าครึ่ง ทุกคนมั่นใจว่าผี เพราะว่าดึกป่านนี้แล้ว ใครจะมานอนกลางถนนได้อีก...แม้กระทั่งเหล้า ในเวลานั้น ก็ไม่ได้ช่วยให้หายกลัวผีไปได้สักเท่าไร..ที่กังวลคือว่า ถ้าเป็นคนล่ะ งานนี้มีติดคุกแน่...

รวบรวมกำลังใจเท่าที่มี พากันเดินไปดู ปรากฎว่าเป็นกระสอบข้าว ที่หล่นอยู่ มันกองได้รูปร่างคล้ายๆคนเลยทีเดียว บวกเข้ากับแอลกอฮอล์ที่อยู่ในกระแสเลือดจนพอจะจุดไฟติด ก็เลยมองเห็นเป็นคนไปซะ แล้วก็พาลไปอุปทานต่อว่า ถ้าไม่ใช่คนมันก็ต้องเป็นผี ไปซะโน่น...ยังดีนะ ไม่คิดว่าเป็นมนุษย์ต่างดาว...เรื่องนี้จึงควรตั้งชื่อไว้ให้เป็นอุทธาหรณ์เสียหน่อยนึงว่า เรื่องผีกระสอบ...