ขอความช่วยเหลือครับผมโดนคุณไสย์ 2

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย nine_hmon, 18 ตุลาคม 2006.

แท็ก: แก้ไข
  1. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ออกหรือยังครับ เห็นใจครับ ผมอยู่ไกลถึงโคราช คุณอาผม ท่านช่วยได้ครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ท่านช่วยได้โดยทางโทรศัพท์ มีหลายคนขอให้ช่วยหายทุกรายครับ ก็ลองดูนะครับ ชื่อท่าน อาจารย์สมบูรณ์ ศรีทรัพย์ สอนที่โรงเรียนบ้านหนองม่วง อ.คง โคราช ติดต่อ 08-3370-7994 เพียงแต่บอกชื่อและนามสกุลจริง ก็พอ มิใช่โฆษณา ให้อาตนเองครับ แต่อยากเสริมบารมีท่านครับ ชาตินี้เป็นชาติสุดท้ายของท่านครับ (ตอนนี้องค์อินทร์ ท้าวมหาพรหม ลงมาอยู่กับท่านครับ บังครับให้ท่านสร้างจุฬามณี และให้ถือศิลแปดในปี 2553 นี้ครับ ) ลองดูครับ มีอะไรดี ๆเยอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2009
  2. ประตูสู่ทางสว่าง

ประตูสู่ทางสว่าง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ลองดูนะครับหาเบี้ยแก้มาบูชา ผมคิดว่าทำเพิ่มไม่ได้ แต่ของเก่าต้องแก้ต่อครับ ผมเคยให้แฟนบูชา ผมไม่รู้ว่าโดนเหมือนกันหรือเปล่าแต่แฟนผมจะได้ยินเหมือนคุณ มันทำเพิ่มไม่ได้ แต่ของเก่ามันยังอยู่ (แต่มันขึ้นอยู่กับกรรมของเราด้วยนะ) แล้วผมไปหาซินแส ท่านหนึ่ง 0804579898 โทรไปปรึกษาท่านนะครับ ค่าครูผมไม่รู้ มีอะไรบอกท่านไปตรง ๆ (เกี่ยวกับเรื่องเงินครับ) ขออำนาจแห่งพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณช่วยให้คุณหายในเร็ววันนะครับ

3. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกกระทู้นี้จะเก่ามากแล้วนะครับ *- -

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2009
  4. KritZ_2530

KritZ_2530 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    เมสัมมุขา สัพพาหะระติ เตสัมมุขา.
    9 จบ ไหว้หมอนหนุนหัวก่อนนอน
    เป็นการป้องกันของอื่นๆที่จะถูกส่งมาเล่นงานในภายหลัง

ถ้าโดนไปแล้วต้องการจะสนองกลับ ใช้ สัมปจิตฉามิ
    (ถ้าถูกเล่นมาแล้วก็ควรจะเล่นสนองกลับด้วยอำนาจของคุณพระคุณเจ้า พระท่านจะสนองให้ฯ
    สนองด้วยความโกรธเกลียดเคียดแค้นจะไม่ได้ผล ต้องวางใจเป็นกลางทำอารมณ์ให้เย็นแล้วว่าคาถา
    )
    นโมฯ 3 จบ
    พุทธัง ธัมมัง สังฆัง...สรณังคัจฉามิ
    อิติปิโสฯ 3 จบ
    นั่งสมาธิบริกรรมต่างพุทโธ
    หายใจเข้า"สัมปจิต" หายใจออก"ฉามิ"

*ตามด้วยไปจุดธูปขออำนาจการสะกดลูกสมุน(ผีพราย)ของหมอผีที่สะกดรอยตามเรามา
    ใช้การอธิษฐานจิตเอา
    (จิตอ่อนปักไปไม่ได้ผล จิตแกร่งปักไปจะเกิดผล จิตเราต้องแกร่งกว่าคนทำของถึงจะสำเร็จ)
    คิดตามคำพูดของเราเอง คิดออกมาจากใจเอง
    สะกดไว้แล้วก็ขออำนาจคุณพระคุณเจ้าปลดปล่อยพวกเขา(ผีพราย)ให้ไปสู่สุขคติ
    อยู่นั่งสมาธิต่อแล้วอธิษฐานจิตให้ผีพรายที่ถูกปลดปล่อยแล้วได้ไปเกิดในภพภูมิที่สูงกว่าสักครู่หนึ่ง
    จึงออกจากสมาธิ

ถ้าจิตซ่านตกใจกลัวไปแล้ว หยุดบริกรรมอย่างอื่นทั้งสิ้น
    แล้วว่าคาถา "อิติ สัมมาพุทธัสสะ มะมะ จิตตัง" ซ้ำๆๆๆ
    เรียกจิตตนเองให้อยู่กับเนื้อกับตัว มีสติ
    ไปเรื่อยๆจนกว่าเป็นสมาธิแล้วค่อยเล่นคาถา

***หลังถอนของก็ไปออกกำลังกายให้หนักๆ***
    เพื่อเรียกเหงื่อให้ออกมามากๆ
    เป็นการขับไอพิษของคุณไสยฯออกจากร่างกาย

วิธีแก้ของฯอย่างสมถะที่สุดก็เป็นน้ำพระพุทธมนต์ตามวัด
    มาดื่มแทนน้ำปกติประมาณสัปดาห์ ยกมาซดเป็นขวดๆๆ
    ใส่น้ำพระพุทธมนต์เจือลงในอาหารพวกแกงพวกต้มที่จะทานด้วย
    ขยันดื่มขยันอาบไม่นานของก็ออก

หากมีครูบาแรงก็อธิษฐานจิตแล้วอ่านโองการฯทำน้ำมนต์รดถอนของ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009
  5. ปิจังงัง

ปิจังงัง Active Member

19 ธันวาคม 2009
    ผมเองก็โดนครับ ต้องหาทั้งหมอฝี หมอพระช่วย ...เฮ้อ

อันนี้เอาประสบการณ์ตัวเองมาบอกนะ
    1.หาหมอพระ หรือคน ( ที่แก้ทางนี้ได้ครับ ) ...เอาที่เชื่อถือได้นะครับ
    ธรรมชาติของคุณไสย เมื่อถูกถอนออกจากร่างกายเราแล้ว จะย้อนกลับไปเข้าตัวคนส่งมาทำร้ายเราครับ จากประสบการณ์ที่ผมกะครอบครัวเจอ เลยอยากแนะนำว่า
    1.1 หาหมอพระ ข้อดีคือท่านไม่เลือกปฏิบัติ ค่าครูไม่เอา แต่ถ้าคนที่จ้าง และคนรับจ้างทำร้ายเรายังทำต่อไปเรื่อยๆ...เราก้อต้องวิ่งไปหาพระคุณเจ้าตลอดครับ
    2.2 หาหมอที่เป็นคน อันนี้ รุนแรงได้ครับ เพื่อให้เขาเลิกทำร้าย แต่ข้อเสียคือ ต้องหาที่ไว้ใจได้ครับ บางทีหมอผี รวยจากค่าครูก้อมี หรือดีไม่ดี เสกของใส่เรา ให้ไปหาเขาบ่อยๆ
    ส่วนตัวผม ก้อยังหาอาจารย์ สลักอัขระลงบนเทียนเเล้วทำน้ำมนต์กิน+อาบ เวลาเราไม่สะดวกเดินทางไปพบท่าน
    2.คาถาที่ใช้ทำน้ำมนต์ กิน /อาบ ( ทำเอง กินเอง อาบเอง ) ให้เลือกเอาครับ ไม่ต้องทั้งหมด ..
    2.1 ของหลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    2.2 แก้มัดหุ่น
    2.3 ถอนโบสถ์ ถอนเสมา (3 หรือ 7-9 จบ )
    2.4 โองการแช่งธรณีสารใหญ่
    2.5 อิติปิโสถอยหลัง +อาวุธทั้งสี่ (3 หรือ 7-9 จบ )
    ผลข้างเคียง...อาจจะมีครับ พอเราขับคุณเขาออก เขาจะใช้มนต์บังคับต้านน้ำมนต์ อาจมีอาการ เจ็บ ปวด ร้อน หรือ หนาวบ้าง ตามอวัยวะร่างกายที่ของพวกนี้อยู่
    3.ต้องสวดมนต์เช้าเย็น ด้วยพระปริตรครับ เอาแบบใช้สวดขึ้นบ้านใหม่ต่อเนื่อง 188 วัน จะเริ่มเห็นผล ว่าเกราะพุทธคุณกันของเข้า หรือเข้ายากขึ้น
    4.ขาดไม่ได้ นั่งสมาธิ / หรือ กรรมฐาน ( เคยได้ยินว่าวัดอัมพวัล สิงห์บุรี ทำอ่ะ )อุทิศบุญให้แก่เทวดาที่รักษาตัวเรา คนที่จ้าง/ทำร้ายเรา ( ในกรณีที่โดนคุณผี ก้ออุทิศให้พวกเขาที่อยู่ในตัวเราด้วย...อันนี้สำคัญมา คนที่โดนคุณผี ดวงจะซวย ทำไรติดขัดไปหมด ให้หาทางเสริมดวงบ่อยๆ อาทิ บ่อยสัตว์ ทำกระทงลอยสะเดาะเคราะห์ หรือสวดมนต์บูชาดวงชะตา )
    5.มีสวดภาณยักษ์ที่ใหน ไปนั่งฟังเลยครับ อันนี้ของออกชัวร์ แต่อาจจะไม่หมดทีเดียวนะ เทคนิคคือ เเจ้งเจ้าของงานที่จัดว่าเราถูกคุณ เขาจะพาไปนั่งที่ใกล้ๆพระ ท่านจะได้รดน้ำมนต์หนักๆได้ ตอนพระวสวดต้องน้อมจิต ไปหาเสียงสวดครับ จะชัก จะปวด จะอาเจียณ ช่างมัน

คาถาแก้คุณ จาก คุณปาล์ม ( ว่ากันว่าของหลวงปู่ฤาษ๊ลิงดำ )

ข้อปฏิบัติ
    1. อาบน้ำตั่วให้สะอาด แล้วเข้าห้องพระ นำน้ำเปล่าสะอาดมาด้วย 1 ขวด จากนั้นใส่เบี้ยแก้ หรือ เบี้ยจั่นลงไป
    2. แต่งขันธ์ ๕ บูชาท้าวเวสสุวรรณ โดยใช้ดอกไม้ สีแดง 10 ดอก เทียนขาว 10 เล่มและเงิน 10 บาท วางหน้ารูป หรือยันต์ของท่าน
    จากนั้นสวดตามนี้
    สมาทานศีล ๕
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสะ ( 3 จบ )
    ปาณาติปาตา เวระมะณี สิกขา ปะทังสัมมาทิยามิ
    อทินนาทานา เวระมะณี สิกขา ปะทังสัมมาทิยามิ
    กาเมสุมิจฉาจารา เวระมะณี สิกขา ปะทังสัมมาทิยามิ
    มุสาวาทา เวระมะณี สิกขา ปะทังสัมมาทิยามิ
    สุราเมระยะ มัชชะปะมาทัฏฐานา เวระมะณี สิกขา ปะทังสัมมาทิยามิ

กราบพระรัตนตรัย
    อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ ภะคะวา พุทธัง ภะคะวันตัง อะภิวาเทมิ (กราบ)
    สะหวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม ธัมมัง นะมัสสามิ (กราบ)
    สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สังฆัง นะมามิ (กราบ)
    มาตาปิตุ คุณัง อะหัง วันทามิ (กราบ)
    คุรูปัชฌายาจริยะ คุณัง อะหัง วันทามิ (กราบ)

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสะ ( 3 จบ )
    อุกาสะ อัจจะโย โน ภันเต อัจจักคะมา ยะถาพาเล ยะถามุฬเห
    ยะถาอะกุสะเล เยมะยัง กะรัมหา เอวัง ภันเต มะยัง
    อัจจะโยโน ปะฏิคคัณหะถะ อายะติง สังวะไรยยามิ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ
    วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู
    อะนุตตะโร ปุริสะทัมมะสาระถิ
    สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติฯ

สะหวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม
    สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก
    ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติฯ *

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา
    เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเณยโย อัญชะลี กะระณีโย
    อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติฯ
    อิติปิโสภะคะวา สาธุมือข้าพเจ้าทั้งสิบนิ้ว ยกขึ้นในระหว่างคิ้วประนมนมัสการ ข้าพเจ้ารำลึกนึกสรรเสริญเจริญพระคุณ

พระบิดา ๒๑ คุณมารดา ๑๒ คุณแม่โพสพ ๓๙
    คุณพระพุทธเจ้า ๕๖ คุณแม่พระธรณี ๒๑
    คุณแม่พระคงคา ๑๒ คุณพระเพลิง ๖ คุณพระพาย ๗
    คุณอักษร ๔๑ คุณอักขระ ๓๓ คุณพระอาจารย์ ๑0 ทิศ
    คุณพระอุปัชฌาย์ คุณพระกรรมวาจา คุณพระอนุสาศาสตร์
    คุณอัสวาท คุณปัสวาท คุณมิตรสวาท คุณณะดวงแก้ว ๓ ประการ
    คุณศีล ๕ คุณศีล๘ คุณศีล ๑0 คุณศีล ๒๒๗ คุณมรรค ๔ คุณผล ๔
    คุณนิพพาน ๑ จึงรวมเป็นคุณพระโลกุตรธรรมเก้า
    ด้วยเดชะข้าพระพุทธเจ้า จะทำการสิ่งใด ขอจงให้ประสิทธิ์

คุณพระฤาษีนารอด คุณพระฤาษีนารายณ์ คุณพระฤาษีตาไฟ
    คุณพระฤาษีหน้างัว คุณพระฤาษีประลัยโกฏ คุณพระฤาษีพิลาภ
    คุณพระฤาษีสมมิตร คุณพระฤาษีผู้มีอิทธิฤาธิ์ ทั้ง ๑0๘พระองค์
    พร้อมผู้ทรงฤทธาบารมี คุณพระศิวะ คุณพระอิศวร คุณพระอินทร์
    คุณพระพรหม คุณพระยม คุณพระกาฬ คุณพระนารายณ์อวตาร
    คุณพระจัตตุโลกบาลทั้ง ๔ คุณพระมาตุลี คุณพระภูมิเจ้าที่กรุงพาลี
    อันเป็นที่เคารพนับถือแห่งฝูงชน

คุณพระทศพลญาณ คุณพระพุทธเจ้าทั้ง ๓0 ทัศน์ อันเป็นพระพุทธบารมี
    คุณพระธรรมทั้งแปดหมื่นสี่พันธรรมขันธ์ คุณพระรัตนตรัย
    คุณพระธาตุคาถา คุณพระสถูปเจดีย์ คุณพระศรีมหาโพธิ อันรุ่งโรจน์ชัชวาล คุณพระธรรมวิหาร ๔ ทั้งหลาย คุณพระโมคคัลลาน์ คุณพระสารีบุตร คุณพระอนุรุธ คุณพระอุปคุตเถระ คุณพระอานนท์ คุณพระภควัมบดี คุณพระตรีนำสิงเห คุณแลข คุณยันต์ คุณพันคาถา คุณว่านและคุณยา คุณตะกรุดพิสมร คุณผ้าประเจียดและมงคล คุณพระมหาศาสตราอันเรืองเดชวิเศษสุด คุณพระอินทร์ ๖ คุณพระจันทร์ ๑๕ คุณพระอังคาร ๘ คุณพระพุธ ๑๗ คุณพระเสาร์ ๑0 คุณพระพฤหัสบดี ๑๙ คุณพระราหู ๑๒ คุณพระศุกร์ ๒๑ คุณพระเกตุ ๙ คุณพระพุทธเจ้าทั้งหลาย อันที่เคยได้อุบัติมา ขอให้ประสิทธิ์

ข้าพเจ้าขออัญเชิญพระพุทธคุณณัง พระธรรมคุณณัง พระสังฆคุณณัง เสด็จมาอยากั้งเกษเหนือเกล้า ซึ่งข้าพเจ้าขออัญเชิญคุณพระนาเรศเสด็จมาอยู่บ่าเบื้องซ้าย ขออัญเชิญคุณพระนารายณ์เสด็จมาอยู่บ่าเบื้องขวา ขออัญเชิญคุณพระอินทร์ศวรลงมาอยู่ข้างหน้า ขออัญเชิญคุณพระบิดาเสด็จลงมารักษาลูกนี้อยู่ข้างล่าง ขอคุณพระอรหันต์มาเป็นดวงใจ ขอคุณพระพายมาจงเป็นลมปาก ขอคุณพระยานาคราชจงมาเป็นสร้อยสังวาลย์ ข้าพเจ้าจะขออัญเชิญคุณพระกาฬอันศักดิ์สิทธิ์ ขอจงมาเป็นทิพพยานแห่งตัวที ขอข้าพเจ้าทุกวันวารผ่านราตี คุณพรหม คุณเทพ ทั้งเบื้องบน เบื้องล่าง ขออัญเชิญเทวดาเดินหนลงมาช่วยตัวที
    พร้อมด้วยโองการ พินทุตัง ชาตัง ภะวันตุเม
    นะคือพระกะกุสันโธ โมคือพระโกนาคะมะโน พุทคือพระพุทธกัสสะโป ธาคือพระโคตะโม ยะคือพระเมตตรัยโย ขออัญเชิญคุณครูทั้ง๙ได้เข้ามาเป็นเค้าเป็นกก ข้าพเจ้าจะทำการสิ่งใด ขอจงให้ประสิทธิเม แก่ตัวข้าพเจ้า ณ กาลบัดนี้เทอญ

สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยัง ตะถาคะโต
    สิทธิเตโช ชัยโยนิจจัง
    สิทธิลาโภ นิรันตะรัง
    สัพพะโสตถี ภะวันตุเม

( ให้อธิษฐาน ว่า “ ลูกขอบารมี พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ท่านท้าวเวสสุวรรณ ท่านอินทะกะ และบริวารทั้งหมด โปรดช่วยลูก แก้ไขเกี่ยวกับการโดนคุณผี คุณคน ให้แก้ไขได้ ” จากนั้นให้นำขวดน้ำที่เตรียมาวางไว้กใกล้ๆเรา )

โอมมะ พุทธัง จักกะวาลัง อะหังปิตัง ชานามิ
    ธัมมัง จักกะวาลัง อะหังปิตัง ชานามิ
    สังฆัง จักกะวาลัง อะหังปิตัง ชานามิ

โอมมะ พระพุทโธ อิติปิโสภะคะวา
    จะตุโกนจา มะหายันตัง อักขระยันตัง คาถาสันตัง วิกลึงกะเล
    ทุติยัมปิ จะตุโกนจา มะหายันตัง อักขระยันตัง คาถาสันตัง วิกลึงกะเล
    ตะติยัมปิ จะตุโกนจา มะหายันตัง อักขระยันตัง คาถาสันตัง วิกลึงกะเล
    โอมมะ ยะเคลื่อน ยะคลอน ยะถอนออกมา ด้วยนะโมพุทธายะ
    จะ พะ กะ สะ อิ กะ วิ ติ สะวาหะ
    พุทธังปัจจะขามิ ธัมมังปัจจะขามิ สังฆังปัจจะขามิ สะวาหายะ ประสิทธิเมฯ
    ( สวด ๑ จบ เป่าลงน้ำ ๑ ครั้ง สวดให้ได้ ๓ ครั้ง )

อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ อิสสะวาสุ สุสสะวาอิ
    ( บทนี้ สวด ๓ ครั้ง แล้วเป่าลงน้ำ ๑ ที )
    อายันตุ โภนโต อิธะ ทานะ สีละ เนกขัมมะ ปัญญา สะหะ วิริยะ ขันติ สัจจาทิฏฐานะ เมตตุ เปกขา ยุทธายะโว คุณหะถะ อาวุธานีติฯ
    (บทนี้สวด ๑ จบ เป่าลงน้ำ )
    ***เสร็จพิธี***

แนะนำ
    ๑ )ให้นำน้ำนี้ ไปดื่ม พรมทั่วตัว หรือใช้ใบมะยมพรมบริเวณบ้าน เมื่อดื่มน้ำนี้มากๆ จะคุณไสยในตัวจะค่อยๆคลายออกมา ร่างกายจะขับเป็นของเสีย เช่น เหงื่อ ปัสสาวะ อุจจาระ ตด เรอ เป็นต้น
    ๒) ให้หาวัตถุมลคลมาคล้องคอ ( ควรปลุกเสกด้วยพุทธคุณ ไม่ใช่มนต์ดำหรือขาว ) หารูปหรือยันต์ ท้าวเวสสุวรรณติดบ้าน และมั่นภาวนา
    “ สัมปะจิตฉามิ ” คาถาสนองกลับคุณไสย ป้องกันของใหม่จะเข้า
    อนึ่งให้มั่นภาวนา “ โส นะ จะ จะ โส ” คาถาปิดทวาร เพื่อไม่ให้ของเข้าได้ง่าย
    ๓) ให้ปล่อยปลาเกินอายุ ๑ ตัว ในวันเกิด ๙ ครั้ง กรวดน้ำอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของเราบ่อยๆ
    ๔) หากต้องการหาน้ำมนต์จากทางวัดมาดื่ม ต้องเป็น “น้ำมนต์ธรณีสาร” ใช้ปราบคุณไสยสายตรง ส่วนพุทธคุณบทอื่น ไม่สามารถขับได้

บทสวดมนต์เพื่อถอนคาถาฝังหุ่น มัดหุ่น ( พรหมศาสตร์)

ทอัญเชิญเทวดา
    สะรัชชัง สะเสนัง สะพันธุง นะรินทัง
    ปะริตตานุภาโว สะทา รักขะตูติ
    ผะริตวานะ เมตตัง สะเมตตา ภะทันตา
    อะวิกขิตตะจิตตา ปะริตตัง ภะณันตุ
    สัคเค กาเม จะ รูเป ศิริสิขะระตะเฏ จันตะลิกเข
    วิมาเนทีเป รัฏเฐ จะ คาเม ตะรุวะนะคะหะเน เคหะ
    วัตถุมหิ เขตเต ภุมมา จายันตุ เทวา ชะละถะละ วิสะเม
    ยักขะคันธัพพะนาคา ติฏฐันตา สันติเก ยัง มุนิวะระจะนัง สาธะโวเม สุณันตุฯ
    ธัมมัสสะวะนะกาโล อะยัมภะทันตา
    ขออัญเชิญเทวดาผู้คุ้มครองตัวข้าพเจ้าและเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า และเทวดาที่คุ้มครองคนที่ทำร้ายข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายนายเวรของคนที่ทำร้ายข้าพเจ้า...( ระบุชื่อ ) ...รวมไปถึงผีและสัมพะเวสีให้มาร่วมฟังการสวดมนต์ในครั้งนี้ด้วย
    พาหุงพุทธชัยมงคลคาถา
    พาหุง สะหัสสะมะภินิมมิตะสาวุธันตัง
    ครีเมขะลัง อุทิตะโฆระสะเสนะมารัง
    ทานาทิธัมมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท
    ตันเตชะสา ภะวันตุ เม* ชะยะมังคะลานิฯ

มาราติเรกะมะภิยุชฌิตะสัพพะรัตติง
    โฆรัมปะนาฬะวะกะมักขะมะถัทธะยักขัง
    ขันตีสุทันตะวิธินา ชิตะวา มุนินโท
    ตันเตชะสา ภะวันตุ เม* ชะยะมังคะลานิฯ

นาฬาคิริง คะชะวะรัง อะติมัตตะภูตัง
    ทาวัคคิจักกะมะสะนีวะ สุทารุณันตัง
    เมตตัมพุเสกะวิธินา ชิตะวา มุนินโท
    ตันเตชะสา ภะวันตุ เม*ชะยะมังคะลานิฯ

อุกขิตตะขัคคะมะติหัตถะสุทารุณันตัง
    ธาวันติโยชะนะปะถังคุลิมาละวันตัง
    อิทธีภิสังขะตะมะโน ชิตะวา มุนินโท
    ตันเตชะสา ภะวันตุ เม*ชะยะมังคะลานิฯ
    * “ ภะวันตุ เม” ใช้สวดให้ตนเอง “ภะวันตุ เต” ใช้สวดให้ผู้อื่น
    กัตตะวานะ กัฏฐะมุทะรัง อิวะ คัพภินียา
    จิญจายะ ทุฏฐะวะจะนัง ชะนะกายะมัชเฌ
    สันเตนะ โสมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท

สัจจัง วิหายะ มะติสัจจะกะวาทะเกตุง
    วาทาภิโรปิตะมะนัง อะติอันธะภูตัง
    ปัญญาปะทีปะชะลิโต ชิตะวา มุนินโท

นันโทปะนันทะภุชะคัง วิพุธัง มะหิทธิง
    ปุตเตนะ เถระภุชะเคนะ ทะมาปะยันโต
    อิทธูปะเทสะวิธินา ชิตะวา มุนินโท

ทุคคาหะทิฏฐิภุชะเคนะ สุทัฏฐะหัตถัง
    พรัหมัง* วิสุทธิชุติมิทธิพะกาภิธานัง
    ญาณาคะเทนะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท

*“ ภะวันตุ เม” ใช้สวดให้ตนเอง “ภะวันตุ เต” ใช้สวดให้ผู้อื่น
    เอตาปิ พุทธะชะยะมังคะละอัฏฐะคาถา โย
    วาจะโน ทินะทิเน สะระเต มะตันที
    หิตวานะเนกะวิวิธานิ จุปัททะวานิ
    โมกขัง สุขัง อะธิคะเมยยะ นะโร สะปัญโญฯ
    ชัยปริตร(มหาการุณิโกนาโถ)
    มะหาการุณิโก นาโถ หิตายะ สัพพะปาณินัง
    ปูเรตวา ปาระมี สัพพา ปัตโต สัมโพธิมุตตะมัง
    เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ โหตุ เม* ชะยะมังคะลังฯ

ชะยันโต โพธิยา มูเล สักยานัง นันทิวัฑฒะโน เอวัง
    อะหัง วิชะโย โหมิ** ชะยัสสุ ชะยะมังคะเล อะปะรา
    ชิตะปัลลังเก สีเส ปะฐะวิโปกขะเร อะภิเสเก
    สัพพะพุทธานัง อัคคัปปัตโต ปะโมทะติฯ

สุนัคขัตตัง สุมังคะลัง สุปะภาตัง สุหุฏฐิตัง สุขะโณ
    สุมุหุตโต จะ สุยิฏฐัง พรัหมะ จาริสุ ปะทักขิณัง
    กายะกัมมัง วาจากัมมัง ปะทักขิณัง ปะทักขิณัง
    มะโนกัมมัง ปะณิธี เต ปะทักขิณา ปะทักขิณานิ
    กัตตะวานะ ละภันตัตเถ ปะทักขิเณฯ
    * “ โหตุ เม” ใช้สวดให้ตนเอง “โหตุ เต” ใช้สวดให้ผู้อื่น
    ** “อะหัง วิชะโย โหมิ” ใช้สวดให้ตนเอง “ตะวัง วิชะโย โหหิ” ใช้สวดให้ผู้อื่น
    ภะวะตุ สัพพะมังคะลัง รักขันตุ สัพพะเทวะตา
    สัพพะพุทธานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เม*ฯ
    ภะวะตุ สัพพะมังคะลัง รักขันตุ สัพพะเทวะตา
    สัพพะธัมมานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เม*ฯ
    สัพพะสังฆานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เม*ฯ
    ชิณบัญชร
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (๓ จบ)

ปุตตะกาโมละเภปุตตัง ธะนะกาโมละเภธะนัง
    อัตถิกาเยกายะญายะ เทวานังปิยะตังสุตตะวา
    อิติปิโสภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวัณโณ มรณังสุขัง อะระหังสุคะโต นะโมพุทธายะ
    ชะยาสะนาคาตา พุทธา เชตะวา มารัง สะวาหะนัง
    จะตุสัจจาสะภัง ระสัง เยปิวิงสุ นะราสะภา
    ตัณหังกะราทะโย พุทธา อัฏฐะวีสะติ นายะกา
    สัพเพ ปะติฏฐิตา มัยหัง มัตถะเก เต มุนิสสะรา
    สีเส ปะติฏฐิโต มัยหัง พุทโธ ธัมโม ทะวิโล จะเน
    สังโฆ ปะติฏฐิโต มัยหัง อุเร สัพพะคุณากะโร
    หะทะเย เม อะนุรุทโธ สารีปุตโต จะ ทักขิเณ
    โกณฑัญโญ ปิฏฐิภาคัสมิง โมคคัลลาโน จะ วามะเก
    ทักขิเณ สะวะเน มัยหัง อาสุง อานันทะราหุลา
    กัสสะโป จะ มหานาโม อุภาสุง วามะโสตะเก
    เกสันเต ปิฏฐิภาคัสมิง สุริโย วะ ปะภังกะโร
    นิสินโน สิริสัมปันโน โสภิโต มุนิ ปุงคะโว
    กุมาระกัสสะโป เถโร มะเหสี จิตตะวาทะโก
    โส มัยหัง วะทะเน นิจจัง ปะติฏฐาสิ คุณากะโร
    ปุณโณ อังคุลิมาโล จะ อุปาลี นันทะ สีวะลี
    เถรา ปัญจะ อิเมชาตา นะลาเต ตีละกา มะมะ
    เสสาสีติ มะหาเถรา วิชิตา ชินะสาวะกา
    เอตาสีติมะหาเถรา ชิตะวันโต ชิโนระสา
    ชะลันตา สีละเตเชนะ อังคะมังเคสุ สัณฐิตา
    ระตะนัง ปุระโต อาสิ ทักขิเณ เมตตะสุตตะกัง
    ธะชัคคัง ปัจฉะโต อาสิ วาเม อังคุลิมาละกัง
    ขันธะโมระปะริตตัญจะ อาฏานาฏิยะ สุตตะ กัง
    อากาเส ฉะทะนัง อาสิ เสสา ปาการะสัณฐิตา
    ชิณานา วะระสัง ยุตตา สัตตะ ปาการะสัณฐิตา
    วาตะปิตตาทิสัญชาตา พาหิรัช ฌัตตุปัททะวา
    อะเสสา วินะยัง ยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
    วะสะโต เม สะกิจเจนะ สะทา สัมพุทธะปัญชะเร
    ชินะปัญชะระมัชฌิมหิ วิหะรันตัง มะหิตะเล
    สะทา ปาเลนตุ มัง สัพเพ เต มะหาปุริสาสะภา
    อิจเจวะมันโต สุคุตโต สุรักโข ชินานุภาเวนะ ชิตุปัททะโว
    ธัมมานุภาเวนะ ชิตาริสังโฆ สังฆานุภาเวนะ ชิตันตะราโย
    สัทธัมมานุภาเวนะปาลิโต จะรามิ ชินะปัญชะเรติฯ

อิติปิโสเต็ม
    อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง
    อิติปิ โส ภะคะวา สัมมาสัมพุทโธ
    อิติปิ โส ภะคะวา วิชชาจะระณะสัมปันโน
    อิติปิ โส ภะคะวา สุคะโต
    อิติปิ โส ภะคะวา โลกะวิทู
    อิติปิ โส ภะคะวา อะนุตตะโร ปุริสะทัมมะสาระถิ
    อิติปิ โส ภะคะวา สัตถา เทวะมะนุสสานัง
    อิติปิ โส ภะคะวา พุทโธ
    อิติปิ โส ภะคะวา ภะคะวาติฯ

อิติปิโสธงชัย
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (๓ จบ)
    พุทธัง ชีวิตัง ยาวะนิพพานัง สะระณัง คัจฉามิ
    อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ
    วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู
    อะนุตตะโร ปุริสะทัมมะสาระถิ
    สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติฯ
    ธัมมัง ชีวิตัง ยาวะนิพพานัง สะระณัง คัจฉามิ
    สะวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม
    สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก
    ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติฯ *
    สังฆัง ชีวิตัง ยาวะนิพพานัง สะระณัง คัจฉามิ
    สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา
    เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเณยโย อัญชะลี กะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติฯ

อิติปิโสแปดทิศ
    อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา
    ติ หัง จะ โต โล ถิ นัง
    ปิ สัม ระ โล ปุ สัต พุท
    โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ
    ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ
    คะ พุท ปัณ ทู ธัม วะ คะ
    วา โธ โณ อะ มะ มะ วา
    อะ วิ สุ นุต สา นุส ติ

อิติปิโสถอยหลัง
    ติ วา คะ ภะ โธ พุท นัง
    สา นุส มะ วะ เท ถา สัต
    ถิ ระ สา มะ ธัม สะ ริ
    ปุ โล ตะ นุต อะ ทู วิ
    กะ โล โต คะ สุ โณ ปัณ
    สัม ณะ ระ จะ ชา วิช โธ
    พุท สัม มา สัม หัง ระ อะ
    วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ

อิติปิโสแปลงรูป
    กะ วิ โล ทู โต อะ คะ นุต
    สุ ตะ โน โร ปัณ ปุ สัม ริ
    ณะ สะ ระ ธัม จะ มะ ชา สา
    วิช ระ โธ ถิ พุท สัต สัม ถา
    มา เท สัม วะ หัง มะ ระ นุส
    อะ สา วา นัง คะ พุท ภะ
    โภ โส ภะ ปิ คะ ติ วา อิ ติ

อิติปิโสตรึงสามภพ
    อิ ติ ติ วา ปิ คะ โส ภะ
    ภะ โธ คะ พุท วา นัง อะ สา
    ระ นุส หัง มะ สัม วะ มา เท
    สัม ภา พุท สัต โธ ถิ วิช ระ
    ชา สา จะ มะ ระ ธัม ณะ สะ
    สัม ริ ปัณ ปุ โณ โร สุ ตะ
    คะ นุต โต อะ โล ทู กะ วิ

อาราธนาพระปริตร
    วิปัตติปฏิพาหายะสัพพะสัมปัตติสิทธิยา
    สัพพะ ทุกขะ วินาสายะ ปะริตตัง พรูถะ มังคะลัง
    วิปัตติปฏิพาหายะสัพพะสัมปัตติสิทธิยา
    สัพพะ ภะยะ วินาสายะ ปะริตตัง พรูถะ มังคะลัง
    สัพพะ โรคะ วินาสายะ ปะริตตัง พรูถะ มังคะลัง

สวดพระปริตร
    ข้าแต่พระคุณท่านผู้เจริญ ข้าพเจ้าขอสวดพุทธานุภาพ
    ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ กำจัดทุกข์ กำจัดภัย กำจัดโรค ของข้าพเจ้าให้หมดสิ้นไป การกระทำอันใด ด้วยอธรรม มนต์ดำทั้งหลาย ฝังรูปก็ดี ฝังรอยก็ดี ฝังทางสามแพร่งก็ดี ฝังใต้บ้านก็ดี ฝังบริเวณบ้านก็ดี ฝังในสระก็ดี ฝังในบ่อก็ดี ฝังในสระก็ดี ฝังในห้วยก็ดี ฝังในหนองก็ดี ฝังในห้วยก็ดี ฝังในคลองก็ดี ฝังในบางก็ดี ฝังในบึงก็ดี ฝังในทะเลก็ดี
    นะถอน โมถอน พุทถอน ธาถอน ยะถอน
    นะคลอน โมคลอน พุทคลอน ธาคลอน ยะคลอน
    ถอนด้วยนะโมพุทายะ
    ผูกไว้ก็ดี มัดไว้ก็ดี ตรึงไว้ก็ดี ผูกด้ายสายสิญจ์ก็ดี ผูกด้ายสามสีก็ดี ผูกด้ายผูกมือผีก็ดี
    นะโมตัสสะ ตัสสะตัด ใครผูกใครมัด ตัดด้วยนะโมตัสสะ ตัสสะ
    ข้าแต่พระคุณท่านผู้เจริญ ข้าพเจ้าขอสวดสะเดาะพระเคราะห์ในกาย ในใจ ของข้าพเจ้า พระเคราะห์วัน พระเคราะห์เดือน พระเคราะห์ปี พระเคราะห์โยก พระเคราะห์ตัวนอก พระเคราะห์ตัวกลาง พระเคราะห์ตัวใน พระเคราะห์เสวยอายุ พระเคราะห์แทรก เป็นเหตุให้ข้าพเจ้า ปวดท้อง ปวดเอว ปวดหลัง ปวดแขน ปวดต้นคอ ปวดหัวเข่า ปวดแข้ง ปวดขา ปวดหัว มัวตา ขี้ด่าขี้หึง ใจร้อนใจร้าย ความดันสูง ความดันต่ำ โรคหอบ โรคหืด โรคเบาหวาน โรคไซนัส โรคริดสีดวง โรคหัวใจ โรคไต โรคตับ โรคปอด โรคกระเพาะอาหาร โรคอัมพฤกษ์ โรคอัมพาต โรคมะเร็งทั้งหลาย ขอน้อมถวายให้แก่พระพายพาหอบไปทิ้งที่ขอบจักรวาล โชคดีทั้งหลาย เคราะห์ดีทั้งหลาย ฝันดีทั้งหลาย นิมิตดีทั้งหลาย มงคลดีทั้งหลาย จงบังเกิดมีแก่ข้าพเจ้า ทำกิจการอันใด ขอให้ประสบความสำเร็จตามปราถนาทุกเมื่อเทอญ

แผ่เมตตา
    สัพเพ สัตตา
    สัตว์ทั้งหลาย ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิดแก่เจ็บตาย ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
    อะเวรา โหนตุ
    จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กัน และกันเลย
    อัพยาปัชฌา โหนตุ
    จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้พยาบาทเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
    อะนีฆา โหนตุ
    จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กาย ทุกข์ใจเลย
    สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
    จงมีความสุขกายสุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ ท่านทั้งหลายที่มีความทุกข์ขอให้พ้นทุกข์ ท่านทั้งหลายที่มีสุขขอให้มีความสุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ
    ของที่เข้ามาหาลูกและครอบครัว ด้วยประสงค์ร้าย ลูกไม่ขอรับ ไม่คิดพยาบาทอาฆาต ส่วนของที่ทำมานี้ลูกไม่ขอรับ ขอให้กลับไปยังคนที่ส่งมาทำร้ายลูก ให้เจ้ากรรมนายเวรของลูก ของคนที่ทำร้ายลูก และเทวดาผู้คุ้มครองลูกและเทวดาผู้คุ้มครองคนทำร้ายลูก...(เอ่ยชื่อ)... เพื่อไปสั่งสอน ...(เอ่ยชื่อ)...

คาถาถอนของถอนโบสถ์
    [FONT=Angsana New, serif]นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    [FONT=Angsana New, serif]( 3 [/FONT][FONT=Angsana New, serif]จบ [/FONT][FONT=Angsana New, serif])[/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]อิมินาสักกาเรนะตัง พุทธัง อะภิปูชะยามะ[/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]อิมินาสักกาเรนะตัง ธัมมัง อะภิปูชะยามะ[/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]อิมินาสักกาเรนะตัง สังฆัง อะภิปูชะยามะ[/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]คาถาถอนของ[/FONT]

[FONT=Angsana New, serif]นะโม เม สุขคะโต [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]นะโม เม โสปัตติ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]นะโม สุคะโต โหติ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]อะสัญญัตตา จะ สัมภะวา [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]ปัจจุปันนา ปัญจะพุทธา เสติ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]นะโมสุคะโต จะ อะนาคะตา นะมามิหัง [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]สัพเพ เทวา ยักขา เปตา ภูตา ปะริตา ปะโรคะตา [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]อัคคะเน วา ชาเมตะยะมัง มะนุสสานัง [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]สัพเพ โกทะวินา วินาสสันติ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]ทะสา ตันจะ ปิยัง มุกขัง มุกคะปัตโต เอหิ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]สะเนโท สะเนทา สะเนหา นะเนโห จะ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]สัพเพ ชะนะมาเร ปะระชายา ชายะ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]มะหาโภโค มะหาโทโส [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]พายะสะเต กัมเมนะ วินาสสันติ[/FONT]

[FONT=Angsana New, serif]คาถาถอนโบสถ์[/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]สะมุหะเนยยะ สะมุหะคะติ สะมุหะคะตา [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]พัทธะเสมายัง เอวัง เอหิ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]นะเคลื่อน โมถอน พุทคลอน ธาถอน ยะหลุด ลอยเลื่อน เคลื่อนด้วยนะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ [/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]พุทธังปัจจักขามิ ธัมมังปัจจักขามิ สังฆังปัจจักขามิ เอกาเสติ ปะสิทธิเม เอหิ คัจฉะมุมหิ เปหิ เปหิ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ[/FONT]

[FONT=AngsanaUPC, serif]โองการธรณีสารใหญ่ ฉบับสมบูรณ์[/FONT]​

[FONT=Angsana New, serif]โองการธรณีสารใหญ่นี้ สำหรับเสกเป่าทำน้ำมนต์ เพื่อใช้ประพรมผู้ที่ได้[/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]ประสพพบเห็นอุบาทว์ต่าง ๆ มีพระโองการดังนี้ [/FONT][FONT=Angsana New, serif]:-[/FONT]

[FONT=Angsana New, serif]นะโม นะมัสการ เม แห่งข้าจะไหว้ ซึ่งพระปรเมศวรผู้เป็นเจ้าเสด็จลงมา[/FONT]
    [FONT=Angsana New, serif]ตั้งฟ้าแลดิน ตั้งสมุทรสายสิญธุ์อันอุดม ข้าจะไหว้พระอินทร์ พระพรหม พระยม พระกาฬ พระจัตุโลกบาลทั้ง [/FONT][FONT=Angsana New, serif]4 [/FONT][FONT=Angsana New, serif]พระฤาษีนารอท ยอดปิฎกกัณฑ์ไตร พระสูตร พระวินัย พระปรมัตถ์ พระโตรสรณคมน์ ทั้งพระพ่อหมอเอก ทั้งพระพุทธคิเนศณ์ พุทธคินาย พระนารายณ์ พระกัจจายเถร พระโมคคัลลาน์ พระสารีบุตร พระพุทธ พระธรรม พระควัมบดี พระมหาโพธิ พระมหาสารีริกธาตุ แก่นจันทน์ พระศรีรัตนตรัยเจ้านั้น ท่านจึงใช้ให้กูมาตั้งโองการ เบิกบ้านแลเบิกป่า เบิกพระหิมพานต์ เบิกพระพุย เบิกพระพาย เบิกพระพิรุณ พระเพลิง พระกาฬเถลิง ท่านจึงให้กูมาตั้งพิธีสารพัด กันเสนียดจัญไร กันที่ชั่วทั้งหลาย อย่าระคายมาพ้องพาน ทั้งพระธรณีสารอย่าได้มาต้อง เธอจึงให้กูมา ตีเชือกบ่วงบาศก์คล้องรัดคน โดยมณฑล ที่ท่านว่าไว้ เธอจึงให้กูมาผลาญ ต้นไม้อันมีผี อันครกสีแลกระเดื่อง กูจะตั้งพิธีสารพัด ทำโขนทวารบานประตู ขุดคูแลขุดบ่อ ปิดท่อแลปิดทาง ปิดบึง ปิดบาง ปิดทวารแลถมสระ ปั้นรูปพระแลรูปเทวดา ปั้นรูปภาพนานา พากย์เจรจาแลจอหนัง ขนันผีมิดี กาสังผีตายโหง ต่อโลง แลโกศฝา ทำศาลาแล หน้ามุข สีสุกไม้ไผ่ กลับกลายทางทิศตะวันตก แมลงมุมตีอก หนูกกในเรือน เรียกเพื่อนตามกัน เสาเรือนตกมัน ไม้รังนางเรียง ที่ลาด ที่แก่ง ที่เกาะ ที่เฉลียง ที่วนที่วัง ที่พังน้ำขัง ผึ้งต่อจับรวงรัง ไม้หักทับที่ ปลวกขึ้นในแดน ตะกวดเหี้ยแล่นขึ้นบนเรือน ไก่เถื่อนเข้าบ้าน งูเหลือมขึ้นร้าน แร้งจับหลังคา ข้าวสารแช่น้ำ งอกขึ้นเป็นใบ เห็ดงอกเตาไฟ สิงห์สัตว์ขึ้นไข่ บนฟูกบนหมอน วัวควายเขาหัก เขาจักเขาคอน เขาช้อนสลักคอก ข้างนอกฟันหักประตูผี ฝันร้ายมิดี เงาหัวพิกล หญิงชายข้าคน นอนกรนนอนคราง นอนหลับตาค้าง น้ำลายไหลนอง หม้อร้อง เป็นเสียงฆ้อง เรือร้องเป็นเสียงช้าง กล้วยออกปลีข้าง ๆ กลายเป็นดอกบัว ผีให้ผีหัว ทำให้คนกลัว ตัวสั่นทาว ๆ สัมฤทธิ์ทองขาว แตกร้าวกระจาย หัวแหวนสลาย เขี้ยวงาพิการ ปิดพระสมุทร อุดพระทวาร ขึ้นร้านถล่ม ขึ้นช้างกันร่ม หวีผมกลางคืน นอนละเมอ นอนเน้อ เหมือนคนบ้า น้ำซับชายผ้า หมาขึ้นหลังคา หมาขึ้นกระออมข้าว นมเค้านกแสก บินแถกเอาขวัญ ดันเข้าที่นอน หมอแม่ลูกอ่อน คาบลูกขึ้นเรือน หมาเยี่ยมหน้าต่าง คนซบเซาหาวหอน ต้องอธิกรณ์ ขื่อคาโซ่ตรวน ชายไม่มีเมีย หญิงไม่มีผัว ไม่มีเงาหัว ตกบ่อตกเสา ปลูกเรือนหว่างกลาง พี่น้องต่างกัน รุกที่รุกแดน แว่นแคว้น ขอบขัณฑ์ แม่ไก่ขัน กลับมาฟักไข่ ผีหลอกผีหลอน ตีเกราะเคาะไม้ จิ้งจอกหมาไน วิ่งไล่เห่าขบ แร้งคาบเอาศพ ตกลงหลังคา มดปลวกขึ้นฝา งูทับสมิงคลา เลี้อยมาเข้าบ้าน ฟักทองขึ้นร้าน กลายเป็นนาคี กล้วยตายคาปลี กลายเป็นผีพราย แกะรูปภาพทั้งหลาย เบิกพระเนตร ร่วมอาสน์พระสงฆ์ เสาเรือนไม้แก่น เอาไม้มาประสมโขลง ตั้งเสากระโดง ติดกระโหมดยา ติดโขนเรือพายม้า หมาเยี่ยวรดตีน ขุดตอใต้ดิน หินหักสองท่อง ที่ลุ่มที่ดอน สาครลดตลิ่งพัง เรือนเดิมแรกตั้ง ฝั่งน้ำหัก เสาเรือนยอดสลัก หักได้กระได เอาต้นต่อต้น เอาปลายต่อปลาย เสาเรือนไสกบ ปิดน้ำทำทบ ผูงคนทั้งหลาย ผสมโคผสมควาย ผสมม้าผสมช้าง เลือกรางทำสวน ต่อกงกำเกวียน ขุดสระขุดคลอง ซ่องที่สูงที่ต่ำ ทำไร่ถั่ว วัวไถนามากลางตลาด บาตรแตกสาแหรกขาด ตะลุ่มทาชาด กินซ้อนหอยมุกข์ ร่วมอาสน์ท้าวพระยา ตัดไม้ฝามาผสมหินบด ขุดค่อมตอไม้ ทิ้งไฟทิ้งเรือน ถอดงาช้างเถื่อน เลื่อนผีตายโหง ไม้สักต่อโลง โยงเข้าป่าช้า ชายกระเบนเช็ดหน้า ก้างปลาจิ้มพัน หายใจรดกัน กระไดสี่ขั้น ทำช่องห้องขัด ปลูกเรือนร่วมวัด ไม้กวาดปัดหลังคา เสาเรือนฟ้าฝ่า หลังคาไฟไหม้ ปักไม้เจาะเสา หนูกัดตีนจำเพาะ แมลงสาบเลียหัว ผ้านุ่งกับตัว ไฟไหม้ใต้ลน เรือนเซทับคน วัวชนควายเฉี่ยว เรียนปถมังอาถรรพ์ณ์ ปลูกกุฏิวิหารการเปรียญ เขียนรูปภาพนานา ทำศาลาแลมณฑป พนมศพพนมเมรุ พระครูกูชื่อ พระกัจจายเถร เธอเสด็จเข้าสู่พระนิพพานัง ปะถะมังสุขัง พุทธัง กันสารพัด เสนียดจัญไร วินาสสันติ สิทธิหุลู สะวาหายะ ธัมมัง กันสารพัด เสนียดจัญไร วินาสสันติ สิทธิหุลู สะวาหายะ สังฆัง กันสารพัด เสนียดจัญไร วินาสสันติ สิทธิหุลู สะวาหายะ[/FONT]

[/FONT]

6. momcapsule

momcapsule Active Member

1 พฤศจิกายน 2007
    แวะเข้ามาอ่านดูค่ะ ไม่ทราบว่าจะมีอาจารย์ท่านไหนที่แก้ได้เด็ดขาดค่ะ คือทำเราได้แต่ถ้าทำลูกเรานี้ เราไม่ยอมแล้วค่ะ ยอมมานานและไม่เลิก จะเอาเด็กถึงตายเลยเหรอค่ะ ขอคำแนะนำที่รับทำกลับด้วยค่ะเอาแบบได้ผลจริงๆๆ ค่ะ ยอมมีกรรมต่อเนื่องแล้วค่ะ ไม่ไหวแล้วอะ

7. veerawut

veerawut สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2010
  8. Dechakw

Dechakw เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    อย่าทำเลยครับ ทางที่ดีถ้าไปเอาของออกได้แล้ว ก็หาทางป้องกัน หาวัตถุมงคลมาป้องกันดีกว่าครับ
    หาบูชายันต์เกราะเพชรก็ได้ครับ หรือวัตถุมงคลสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ หาบูชาได้ที่วัดท่าซุง
    ถ้าไปที่วัดไม่ได้ก็ส่งธนาณัติสั่งซื้อทางไปรษณีย์ก็ได้ครับสะดวกดีอาราธนาเช้าเย็น
    ถ้าไม่เกินกฎแห่งกรรมแล้วกันได้แน่นอนครับ ที่สำคัญทำเหตุให้ดี
    คือปัจจุบันให้ยืดถือใน ทาน ศีล ภาวนา ปฏิบัติกรรมฐานให้เยอะๆ เจริญพรหมวิหาร ๔
    หัดวางเฉยเข้าไว้ ให้อภัยคนที่ทำร้ายเราคิดเสียว่าเป็นกรรมที่เราเคยได้ทำกับเขาไว้
    เพราะถ้าเรามีวัตถุมงคลมาป้องกันแล้วเขาก็ทำอะไรเราไม่ได้
    ที่นี้คนที่ทุกข์ร้อนก็คือคนทำนั้นแหละครับเพราะเขาทำอะไรเราไม่ได้ เงินก็เสียแต่ไม่มีผล
    เขาจะค่อยๆเลิกไปเองครับ
    เอาใจช่วยครับ เลิกจองเวรจองกรรมจะได้หมดเวรกรรมครับซะ

9. longlaezone

longlaezone สมาชิกใหม่

28 มิถุนายน 2011
    ไม่ทราบว่าอาจารย์ที่คุณ hassana แนะนำนั้น สามารถถอนคุณไสย์ที่คนพุทธทำใส่คนอิสลามได้มั้ยคะ แล้วมันจะมีอาการข้างเคียงอะไรมั้ย เพราะน้องที่เขาโดนบอกว่าเป็นคนพุทธทำให้เขาและครอบครัว ซึ่งโดนเป็นครั้งที่2แล้ว หมอที่ทำพิธีให้เขาบอกว่าคืนของกลับไปที่คนทำไม่ได้ เนื่องจากว่าใส่พระ แล้วของจะตีกลับมา จึงอยากทราบว่ามีวิธีไหนที่จะทำให้คุณไสย์ที่เขาส่งมาแล้วกลับคืนสนองไปยังคนที่ทำได้บ้าง เป็นไปได้เหรอที่พระจะช่วยคนทำชั่วค่ะ ตอนนี้สงสารครอบครัวของน้องเขามากเลย เพราะน้องเขาต้องทำงานเลี้ยงครอบครัวแต่ทางบ้านไม่ให้มากทม.แล้วเพราะกลัวว่าจะโดนดักเล่นงานที่กทม. ซึ่งตอนนี้น้องเขาอยู่ที่นราธิวาส เสียงานมาเป็นเดือนเพราะเรื่องนี้ อยากช่วยเขาจริงๆค่ะ