หมดแล้ว กุมารโกมินทร์เรียกทรัพย์ รุ่น เศรษฐีเงินล้าน ไม่มีรุ่น 3 นะครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 3 กุมภาพันธ์ 2014.

1. สสิธโร

สสิธโร เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จริง โกมินทร์ กับ นาจาไทจื้อ คือบุคคลเดียวกัน
    แล้วพระพิฆเนศ ล่ะคะเอี่ยวด้วยมั้ยคร้า อย่างไรคร้า

2. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    พระพิฆคเณศ ไม่เกี่ยวครับ
    แต่มีเทวดา รักษาการณ์อยู่

3. chong2520

chong2520 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    ใช่เลยครับ ชั้นจาตุมหาราช เทวดาที่เป็นพระอริยเจ้า
    ตั้งแต่พระโสดาบัน จนถึงพระอนาคามีก็เยอะ
    แถมเยอะแบบสมาบัติเต็มกำลังทั้งนั้น

ฉะนั้นเรื่องฤทธิ์ไม่ต้องพูดถึง จัดเต็ม จัดหนักแน่นอนครับกระผม

4. จารุ

เอ.. น้องเขา สงสัยจะชอบวัว
    วันก่อน ผมเจอ โคอสุภราช จองเฉยเลย
    น้องเขาจะขี่ เอากะเขา งง

5. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    งานนี้จัดหนัก จัดเต็มครับ

ไม่ใฃ่แค่วัวธรรมดานะครับ ถ้าวัวธรรมดาก็คงไม่ขี่

สงสัยคุณจารุต้องสร้าง โคอสุภราชอีกแล้วครับ

งานนี้มีพาหนะขององค์มหาเทพอีก 1 อย่าง

6. จารุ

ผมหลอมใส่ไป 4 ตัวแล้วนะครับ
    วัวธนูหลวงปู่คำแสน

7. puyaibaan

puyaibaan เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    โอนแล้วนะครับ 23/2/57 เวลา 20.21 น. 1,769 บาทครับ ลำดับ 237 กระทู้ที่จอง 611
    ที่อยู่จัดส่ง
    นายณัฐพล ห้วยใหญ่
    61/7 หมู่ 6 ต.ห้วยใหญ่ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2014
  8. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

.....

....คิดว่า น้องจะชอบโคมากๆ..ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่ๆ ดีนะที่บ้านไม่มีใครกินเนื้อ

9. จารุ

วันนี้ มีส่งมาอีก 5 ตัวครับ จะให้หลอม ลงไปอีก :cool:

10. chong2520

chong2520 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    มีกะเขา 2 ตัว โคธนู วัดโขงขาว
    ได้จากร่วมบุญกฐินปีที่ผ่านมา
    แต่เอ๊ะ จองพี่โกมินทร์ไว้ 4 องค์
    จะพอกันหรือป่าว ครับ

11. จารุ

ทำให้นึกถึงสมัยเด็ก ๆครับ ปั้นวัว ปั้นควายเล่นกัน

12. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010

พบพระพิฆเนศ

ผู้ถาม หลวงพ่อเจ้าขา ลูกนั่งสมาธิพบท่านพิฆเนศมีหัวเป็นช้าง ตัวเป็นคน ในสมาธินั้นท่านเอามือของลูกไปแบแล้วรมอะไรไม่รู้...สีแดงแจ๊ด! บอกว่า..."เอ็งจะต้องมีฤทธิ์มีเดชต่อไปข้างหน้า" ลูกปลื้มใจอย่างบอกไม่ถูก ลูกสงสัยว่าในคัมภีร์พระพุทธศาสนา เทวดามีหัวเป็นช้าง ลูกไม่เคยเจอเลย ไม่รู้ว่าลูกจะทำสมาธิเพี้ยนไปหรือเปล่า...หลวงพ่อช่วยชี้แจงความเพี้ยนของลูกด้วยเถิดเจ้าค่ะ

หลวงพ่อ มาดีแล้ว ๆ ความจริงไม่เพี้ยน อย่างนี้เขาเรียกว่า..."โรคอุปาทาน" คือว่าตามธรรมดาที่เราเห็นน่ะ หัวเป็นช้างใช่ไหม...นั่นเป็น "ลัทธิของพราหมณ์" ในเมื่อเคยเห็นแบบนั้น ท่านมาท่านก็แสดงแบบนั้นก่อน อย่างเทวดาหรือพรหมนางฟ้าทุกคนน่ะ ความจริงท่านอาจจะตายสมัยแก่นะ คือเทวดา นางฟ้า พรหม...ไม่แก่ สาวหมด! ทีนี้เวลามาหาเราเขาแสดงภาพเดิมที่เราเห็น เขาตายเป็นคนแก่ก็ให้เห็นภาพคนแก่ ท่านพิฆเนศก็เหมือนกัน ท่านมารูปอื่นก็คงจำไม่ได้ ต้องมารูปหัวช้าง (หลังจากหลวงพ่อนำอุทิศส่วนกุศลแล้ว ก็มีเรื่องพระพิฆเนศมาเล่าให้ฟังอีก)

หลวงพ่อ ตอนอุทิศส่วนกุศล ถามว่าท่านพิฆเนศเป็นพรหมหรือเป็นเทวดาชั้นไหน เพราะเห็นมีทั้งพรหมและเทวดาเยอะแยะ ใสมาก ท่านบอกไม่ใช่พรหม ถามว่าเป็นเทวดาชั้นปรนิมฯ ใช่ไหม...ท่านบอกไม่ใช่ เป็นเทวดาชั้นดาวดึงส์ สวยมาก ท่านบอกว่าคนที่ถามเมื่อกี้นี้ เคยเป็นลูกท่านมา ท่านก็หวังจะสงเคราะห็ ต้องถอยหลังไปหลายชาติหน่อยนะ คือไม่น้อยกว่าพันชาติ (หลวงพ่อยังมีเรื่องพระนารายณ์มาเล่าให้ฟังอีก)

พระนารายณ์

หลวงพ่อ เทวดากับสัตว์ เทวดากับมนุษย์มันต่อกันไม่ได้ เพราะมนุษย์ก็ดี สัตว์ก็ดี มันมีธาตุ ๔ คือ ดิน น้ำ ลม ไฟ และเทวดาเขาไม่มีธาตุนี่ มีเหมือนอากาศธาตุ มันต่อกันได้ที่ไหนล่ะ ที่ว่าหัวเป็นช้าง เพราะว่าพราหมณ์แกหาเรื่องคุย อย่างพระนารายณ์นี่ก็เหมือนกัน พระนารายณ์นี่ฉันหาไม่พบ

ผู้ถาม แล้วมีไม่จริงหรือครับ?

หลวงพ่อ มี...สักประมาณ ๑๐ ปีมาแล้ว คืนหนึ่งมันว่าง คือไม่ได้ว่างมาก เขาเจริญกรรมฐานแบบนี้ละนะ พอเลิกแล้วประมาณ ๔ ทุ่มกว่า ๆ เวลาไปพักมันยังไม่หลับ ๖ ทุ่มหรือตี ๒ เป็นธรรมดา ถ้าถีง ๖ ทุ่มต้องอยู่ถึงตี ๒ ถ้าขืนหลับ ๖ ทุ่ม อาจจะเลยเวลา เพราะเจริญกรรมฐานตอนตี ๒ เมื่อถึงเวลาว่างก็เที่ยวไปเที่ยวมา เที่ยวมาเที่ยวไป ตามเรื่องตามราว ใช่ไหม...ก็ไปนึกถึงพระนารายณ์ได้ นึกนารายณ์อยู่ชั้นไหน แล้วเทวดาองค์ไหนเป็นนารายณ์ เข้าไปหาในกามาวจรทั้งหมด ไม่พบพระนารายณ์ ถามแต่ละชื่อไม่มีนารายณ์เลย ไอ้ความโง่ของฉันน่ะ ก็ย่องไปพรหมอีก ถามพระนารายณ์ที่พรหมไม่มี กลับมาหาโยม ถามโยม...พระนารายณ์ที่พราหมณ์ตั้งชื่อให้มีตัวจริงไหม ท่านบอกตั้งแต่ฉันเป็นเทวดาไม่เคยมีเลย โยมท่านเป็นเทวดา ๒ รอบ พระอินทร์ ๒ รอบนะ เมื่อสมัยพระพุทธเจ้าทรงพระชนม์อยู่หมดอายุไปทีแล้ว ฟังเทศน์แล้วจุติเป็นพระอินทร์ใหม่ ที่พระพุทธเจ้าบอกว่าพระอินทร์หนุ่ม ท่านอยู่ถึง ๒ รอบยังไม่รู้จักนารายณ์ ไล่ไปไล่มา ถาม...ถ้าเขาบนพระนารายณ์ เทวดาองค์ไหนรับ ท่านบอกมีก็มเหสักขาไงล่ะ มเหสักขา แปลว่ามีฤทธิ์มาก ท่านพิฆเนศชื่อ ปิยสิกขะ เพิ่งบอกเดี๋ยวนี้ละนะ มีสิทธิ์ในความรัก แม้แต่เขาให้หัวเป็นช้างยังชอบเลย

ผู้ถาม ยังงี้เราก็บนได้ซิ

หลวงพ่อ ถ้าจะบนท่านนะ ตอนให้พรท่านบอกให้หมูต้มชิ้นหนึ่ง ไม่ต้องโต กับข้าวปากหม้อเท่านั้นนะ

จากหนังสือ หลวงพ่อตอบปัญญาธรรม ฉบับพิเศษ เล่ม 7

13. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

นอกจากจะเป็นกระทู้สั่งจองพี่โกมินทร์ ยังได้ความรู้เรื่องอื่นๆอีก แถมอ่านแล้วสนุก เพลินดีอีกตะหาก ^-^

14. Mr.N

Mr.N เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    พึ่งเข้ามาเจอกระทู้ ขอจองแบบเนื้อเงิน 4 องค์ ครับ

15. อจินไตย

ที่ใส่ลงไปเป็นมวลสารแต่ยังไม่ได้ขี่(ทรง)นี่ครับ
    ตอนนี้อยากขี่ ช่วยสร้างให้หน่อยคร้บ นะ นะ พึ่จารุใจดี สร้างหาเงินเข้าวัดเลย

16. จารุ

ตอนนี้ยังมีวัว หลวงปู่คำแสนที่วัดโขงขาวครับ

17. อจินไตย

เจ้าของฟาร์มเปิดตัวแล้วครับ

18. risku61

risku61 เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนดั่งตั้งใจ จะเลี่ยมน้องกุมารขี่วัวธนูแต่แรก คิดว่าคงชอบ

19. สสิธโร

สสิธโร เป็นที่รู้จักกันดี

เราตามติดกระทู้นี้ ยังกะมีส่วนเป็นเจ้าของด้วยมั้ยเนี่ย 555 โกมินทร์ แร้งงง คอนเฟิร์น

20. ช่างไม้

ช่างไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ขอบูชาท่านกุมารโกมินทร์ เนื้อเทวฤทธิ์ 1 องค์ เนื้อสำริดจำนวน 4 องค์ครับ
    หากโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบต่อไป