กุมารทอง(เทวดาน้อย)ขี่สิงห์ ตุ๊กตาทองเรียกทรัพย์มหาเศรษฐี

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ต้นเทียน888, 5 ตุลาคม 2012.

1. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารขี่สิงห์รุ่นสองเป็นกุมารที่สร้างย้อยยุคถวายบูชาพระคุณหลวงพ่ออ่อนวัดเขียนอ่างทองโดยอาศัยแบบพิมพ์เดิมที่ได้รับจากวัดเขียน แล้วเพิ่มตัว"อ" เป็นสัญลักษณ์สำคัญพิเศษโดยมี อ.วีระพงษ์ โพธิจิตตเป็นผู้บวงสรวงประกอปพิธีกรรมศักดิ์สิทธิ์ หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน อ่างทองนั่งปรกอธิษฐานจิต(หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน, หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน,หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ท่านทั้ง 3 รูป ล้วนเป็นสารทธัมมิก ศิษย์หลวงพ่อชวน วัดยางมณี เป็นพระเถราจารย์มีชื่อเสียงในจังหวัดอ่างทอง ซึ่งมีความเมตตา เกื้อกูล เปรียบประดุจพี่น้อง 3 เสือ ล้วนทรงวิทยาคมอย่างสูงยิ่ง ปัจจุบันมรณะภาพแล้วทั้ง 3 รูป) นอกจากนั้นยังได้นับการอนุโมทนาอธิษฐานจิต ประจุพลังฤทธิ์ โดยคณาจารย์ผู้ทรงฤทธิ์วิทยาคมอีกจำนวนมาก มีคุณานุภาพสูงส่ง ในการเสริมบารมี เสริมราศี มีฤิทธิ์อำนาจดังพญาราชสี ทรงอิทธิคุณ กวักเงิน กวักทอง เรียกโชค เรียกลาภ หลั่งไหลมาไม่ขาดสาย ปราถนาสิ่งใดจะสำเร็จสมดังใจ ดุจดั่งแก้วสารพัดนึก ดีนักแล(เข้าพิธีเสกเดียวกับรุ่นหนึ่งครับเน้นค้า่ขายร่ำรวย
    ช่วยค่าส่ง 100 บาทครับ

กุมารทองรุ่นหนึ่ง(หมด)รอเอามาเพิ่ม

ตุ๊กตาทองเรียกทรัพย์มหาเศรษฐี 1 ชุด มี 3 องค์ ขนาดลอยองค์สูง 2 ซ.ม.
    ได้นำเข้าพีธีกรรมอันศักดิ์สิทธิ์ 9 วาระพีธี....
    1 บวงสรวงสร้างเสกเป็นปฐมฤกษ์ นั่งปรกจิตอธิษฐานโดย หลวงปู่ผล วัดอินทาราม
    บางบาล จ.อยุธยา พระมหาเถระสุปัณโณ อายุ 90 ปี โดยมี อ.วีระพงษ์ โพธิ์จิตต ร่วม
    ประกอบพีธี
    2.ปริตตาภิเษกนั่งปรกอธิฐานจิต โดยหลวงพ่อสุทัศน์ วัดกระโจมทอง นนทบุรี
    3.อธิษบานจิตประจุพลังโดย หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร นครปฐม
    4.อธิษฐานมนต์ประจุพลัง โดยหลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา จ.นครปฐม
    5.นั่งปรกอธิษฐานจิดเต็มกำลัง โดย หลวงพ่อบุญมา วัดบ้านแก่ง ปราจีนบุรี
    6.พีธีบวงสรวงเททองหล่อ พระมณฑลพีธี ศิลปเดชา นครปฐม พระอาจารย์เกษมสุข
    ตรีเพชร วัดประดู่ธรรมาถิปัตย์ กรุงเทพ ...อ.วีระพงษ์ โพธิ์จิต ร่วมประกอบพีธี มีพระ
    ธรรมจักร 9 รูป
    7.พีธีพุทธาภิเษกประจำปี ณ.วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพฯ แห่งหลวงปู่โต๊ะ มหาเถระผู้ทรงคุณ
    บารมีขจรไกล โดยมีหลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ สุพรรณบุรี / หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน /
    หลวงพ่อรอด วัดน้อยนางหงส์ กรุงเทพฯ / พระอาจารย์ชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ปทุมธานี
    นั่งปรกอธิษฐานจิต มีพระมหานาคสวดพระคาถา พุทธาภิเษก 4 รูป
    8.พีธีบวงสรวงเป่ายันต์ เศรษฐีนวโกฎิ ณ.สำนักโพธิจิตต ร่วมประกอบพีธี
    9.พีธีปลุกเสกพิเศษ ณ.สำนัก อ.เม้ง ขุนแผน มีนบุรี กรุงเทพฯ มีพระอาจารย์เกษมสุข
    ตรีเพชร วัดประดู่ธรรมาธิปัตย์ / อ.เม้ง ขุนแผน /อ.วีระพงษ์ โพธิจิตต รวม 3 พลัง ที่เคย
    ร่วมปลุกเสกจนเกิดผลมากมายทั้งในและนอกประเทศ จนมีชื่อเสียงเลื่องลือ รวม 9
    พีธีอันศักดิ์สิทธิ์...

ตุ๊กตาทองเรียกทรัพย์มหาเศรษฐี เมื่อได้รับแล้วให้จุดธูปบูชาอธิษฐานเพียงครั้งแรกครั้งเดียว โดยจุดธูป 5 ดอก ปักบูชาในที่บูชาพระหรือเจ้าที่ก็ได้ ถ้าไม่มีให้จุดกลางแจ้งหรือในที่อันเห็นสมควร ตั้งนะโม 3 จบ สวดพระคาถา อิตื สุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม
    พุทธายะ ปะฐะวีคงคา พระภุมมะเทวา ขะมามิหัง เพื่อบอกกล่าวพระภูมิเจ้าที่ และสวดคาถาตุ๊กตาทองฯบทเต็ม ดังนี้ จิเจรุนิ จิตตัง เจตะสิกัง รูปัง นิมิตตัง กุมาโรวา กุมารีวา อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ เอหิเอหิ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ นะโมพุทธายะ สิทธัง พุทโธ พุทธัง พุทธะ ลาภัง พุทโธ พระอะระหัง พุทธะนิมิตตัง อิติ อันนี้เป็นพระคาถาปลุกเพิ่มพลัง ใช้คู่กับอีกบทหนึ่งว่า จิเจรุนิ อิทธิฤทธิ บุญญะฤทธิ พุทธะนิมิตตัง มหาลาภัง ประสิทธิ กุมาโรวา กุมารีวา มหาปุญโญ มหาลาโภ ภวันตุเม...ทั้งสองบทนี้ อย่างน้อยควรภาวนาเพื่อเพิ่มพลังอาทิตย์ละครั้งหรือภาวนาทุกวันยิ่งดีมาก
    (ที่เอาข้อมูลรุ่นหนึ่งมาลงเนื่องจากต้องการให้ทราบแหล่งที่มาของรุ่นสองว่ามวลเสกพร้อมกันครับท่านไหนต้องการบูชาต้องพีเอ็มถามเนื่องจากหากเรียกร้องจะผิดกฎเว็ป)

รายการแจกแนะนำ
    กุมารทองมหาจักร น้องภูติขมิ้น

รายการนี้สร้างเพื่อแจกครับสร้างมา 15 ตนข้างในบรรจุผงพรายขมิ้นถือว่าเป็นมหาว่านด้านป้องกัน และมีเมตตาสูง บรรจุมวลสารรุ่นหนึ่ง ผงจักรพรรดิ ว่านยา 108 และมวลสารอาถรรย์ เสกตั้งธาตุโดย ครูบาสุนทร บ้านป่ารกฟ้า อธิฐานจิตโดยหลวงพ่อสินเสกงานเกาะเพชร วันที่ 20 ตุลานี้ ดังนั้นรายการนี้หากท่านไหนต้องการต้องจองไม่รับจองในกระทู้ครับเพราะมีน้อย ให้โทรมาจองและยืยยันไปเลยเพื่อจะได้ให้สิทธิคนนั้นก่อนหากผมยืนยันค่อยส่งชื่อที่อยู่มาทางพีเอ็ม หรือเมลtanatpipat@hotmail.com เพื่อ จัดส่งให้ประมาณ 25 ตุลาคม มีรูปมาให้ชมครับ สนใจค่าส่งตามเห็นสมควรหรือว่าตามเจตนาที่จะช่วยสร้างครับตอนนี้ยังไม่ได้คิด รอเจ้าของที่แท้จริงสร้างน้อยไว้เป็นตำนานครับ

ติดต่อผมได้

สาธุการ [Powered by Weloveshopping.com]

คุณธนัฐพิพัฒน์ 18 ม เคหะนคร 3 ซ 28 ถ พัฒนาการ 52 เขต /แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250

ร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ชื่อบัญชี Tanatpipat Jaipayukธนาคารกสิกรไทย สาขายานนาวา เลขที่ 0132784868 (บัญชีเพื่องานพระศาสนา) โทรศัพท์ 0840978898 หรือ 0882515135
    Email tanatpipat@hotmail.com
    The Rebirth Soul | Facebook

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2012
  2. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนรายการรุ้นสองจองผ่านกระทูํ้ได้เลยนะครับ ไม่ต้องส่งข้อความมาทางพีเอ็มนะครับจะสับสนเอา จองแล้วโอนเงิรแล้วค่อยแจ้งมาทางพีเอ็มนะครับหากโอนแล้วไม่แจ้งกลับมาทางเราจะไม่ทราบและทำให้จัดส่งล้าช้านะครับย้ำนะครับ โอนแล้วค่อยแจ้งนะครับ

3. ต้นเทียน888

ประกาศ 5 10 55ราชื่อจองกุมารทองภูติขมิ้นครับ
    คุณวิชังชา
    คุณสุกัณธลักษณ์
    คุณลิวภา

4. poovadol39

poovadol39 Active Member

จองกุมาร รุ่นสอง จำนวน 2 องค์ครับ

5. Doksil

Doksil เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    จอง1ตนครับ

6. Palilai

Palilai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้องกุมารเรียบร้อยแล้วค่ะ ทำตามที่บอกแล้ว คือจุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่ และสวดคาถา แต่ยังสงสัยว่าน้องกุมารเป็นแบบพกพา เราต้องถวายน้ำแดงทุกวันหรือเปล่าคะ แล้วจะถวายยังไง เราพกใส่กระเป๋าสะพายได้หรือเปล่าคะ หรือว่าต้องพกติดตัว แล้วน้องกุมารสามารถเข้าบ้านคนอื่นได้หรือเปล่าคะ เพราะเวลาที่เราไปบ้านคนอื่นๆ เราพกติดตัวตลอด ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  7. ต้นเทียน888

การถวายแล้วแต่สะดวกครับอาจจะอาทิตย์ละครั้งหนึ่งทุกวันพระก็ได้ตามเจตตนาสะดวกหรือตามที่ได้บนไว้ การพกติดตัวเวาไปไหนมาไหนหากระลึกได้ให้เรียกจิตบ่อยๆๆเพราะบางทีน้องอาจจะมัวเล่นไม่ได้ตามเราตลอดเราต้องมั่นเรียกจิตครับหากไปที่ก็ขออนุญาติเจ้าที่เจ้าทางนำเขาเข้ามาอยู่ข้างๆๆเราก็ไม่เป็นไรแล้วครับ

8. Palilai

ขอบคุณมากๆ ค่ะ :cool:

9. phoohats

phoohats เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    จองกุมารรุ่นสอง 2 องค์ครับผม

10. atanin

atanin สมาชิก

ลืมของกระผมหรือเปล่าครับ กุมารทอง(เทวดาน้อย)ขี่สิงห์
    นายเอก ธานินทร์ 473/44 ซอยจรัล35 แขวงบางขุนศรี เขต บางกอกน้อย กรุงเทพ 10700
    ถ้าส่งให้แล้วต้องขอโทษด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

11. ต้นเทียน888

ไม่ลืมครับเพราะเพิ่งส่งไปศุกร์กับเสาร์นี่เองครับ

12. atanin

atanin สมาชิก

ขอบคุณครับ ต้องขอประทานโทษด้วยครับ

13. ต้นเทียน888

ครับไม่เป็นไรครับ เพราะกุมารทองอีกทีมเป็นผู้ส่งเขาจะส่งอาทิตย์ละครั้งครับ ต้องขอโทษในความล้าช้าครับ

14. ต้นเทียน888

ท่านไหนที่ได้รับน้องๆๆไปแล้วมาเล่าประสบการณ์กันได้นะครั

15. เออาร์

เออาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามค่ะ..ถ้าไม่ได้พกเทวดาน้อยไปด้วยแล้วดวงจิตของน้องจะตามเราไปทุกที่หรือเปล่าคะ แล้วต้องถวายของเล่นหรือด้วยไม๊ (เราจะรู้ได้หรืออย่างไร ถ้าน้องอยู่กับเรา แบบว่าเป็นคนจิตไม่ละเอียดพอสัมผัสไม่ได้หนะค่ะ) :)

16. ต้นเทียน888

หากจิตไม่แข็งพอให้เราใช้บทสวดครับหลังจากสวดให้บอกกล่าวกุมารทองเขาจะทำตามที่เราบอกครับ

17. ต้นเทียน888

เรื่องที่บนบานขอร้องกุมารทองจะต้องไม่เป็นเรื่องที่ผิดสีล จรรยาบรร และไม่เกินวิบากกรรมท่านเป็นเทพกึ่งภูติท่านช่วยได้ครับ

18. Palilai

สอบถามอีกนิดค่ะ ถ้าเราเอาน้องไว้ที่บ้านไม่พกไปด้วย แต่เรียกดวงจิตอย่างเดียวได้หรือเปล่าค่ะ

19. ต้นเทียน888

ก็ได้เช่นกันครับ

20. AYIRIS

AYIRIS เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินแล้วครับ แจ้งทาง PM ครับ