กำเนิดแต่เบื้องบน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 7starshido, 4 มิถุนายน 2012.

1. 7starshido

7starshido สมาชิก

18 ธันวาคม 2011
    เคยไหม? ที่เวลาวางแผนอะไรแล้ว มักจะไม่ได้ทำตามแผนที่วางไว้ มักมีอุบัติการณ์แทรกเข้ามา ทำให้ไม่ได้ทำตามแผนที่วางไว้ ฯลฯ อันนี้ก็เพราะว่า คนบางคนนั้น มี "เบื้องบน" คอยกำหนดทางเดิน หรือชะตาชีวิตอยู่...ผมจะเล่าชิวิตที่ประสบด้วยตนเองให้รู้กัน

ผมศึกษาศาสตร์แห่งการพยากรณ์มาตั้งแต่ช่วงปี 2536 วิชาโหราศาสตร์ ศาสตร์แห่งการพยากรณ์ที่อิงกับดาราศาสตร์ เพราะต้องอาศัยดวงดาวอัฐเคราะห์ และตำแน่งของดวงดาวในท้องฟ้าเมื่อมองจากโลกมนุษย์

นับตั้งแต่ผมผูกดวงชะตาเป็น ผมก็รู้ว่า ในดวงชะตาของผมนั้น มีสิ่งที่ภาษาโหรฯ (คำว่าโหรฯกับหมอดูนั้นต่างกัน เพราะคำว่า โหรฯ จะหมายถึงผู้ที่ใช้วิชาโหราศาสตร์เท่านั้น ถ้าดูลายมือ จะไม่เรียก โหรฯ เพราะโหรฯ ย่อมาจาก โหราจารย์) เรียกกันว่า "มฤตยูกุมลัคน์" หรือ "มฤตยูกุมลัคนา"

มฤตยู ก็คือ ดาวยูเรนัส (Uranus) ไทยเรียก ดาวมฤตยู เป็นเทพเจ้าแห่งความตาย ในความหมายเดียวกันทั้งไทยและตะวันตก ไทยใช้เลข 0, ๐ (ศูนย์) แทนดาวมฤตยู ส่วนตะวันตก ตั้งแต่ฮิบรูโบราณใช้เลข 4 และจะเห็นว่าทางจีนเองก็ใช้เลข 4 เป็นเลขแห่งความตายด้วยเช่นเดียวกัน

นับตั้งแต่ปี 2529 เป็นต้นมา ผมเปลี่ยนชื่อตัวมาหลายครั้ง ตั้งชื่อสกุลใหม่ กลับไปใช้สกุลเดิม และตั้งใหม่อีกครั้ง (เพิ่มคำลงไปในชื่อสกุลเดิม) ครั้งสุดท้าย ชื่อ-สกุลปัจจุบัน ผมตั้งตามความเชื่อที่ได้จากลิงค์นี้ ..Payakorn.com .... ผมเชื่อโดยที่ไม่ทราบที่มาที่ไปชัดเจนว่า ได้สูตรวิธีมาจากไหน หรือมีที่มาที่ไปอย่างไร

ชื่อตัวของผมถอดรหัสตัวเลขตามลิงค์ดังกล่าวได้เลข 14 เลขจักรพรรดิ ในนั้นว่าไว้อย่างนั้น ส่วนชื่อสกุลถอดรหัสได้เลข 51 เลขแห่งโชค (ถ้าจำไม่ผิด) ได้เลขรวมของชื่อ-สกุล เป็น 65 (14+51)

นอกจากชื่อ-สกุลภาษาไทยแล้ว ก็ต้องมีชื่อ-สกุลที่เขียนด้วยอักษรโรมัน หรือภาษาอังกฤษ ตามสูตรที่ใช้นั้น ชื่อถอดรหัสตัวเลขได้เลข 41 กลับกันกับชื่อภาษาไทยพอดี ส่วนชื่อสกุลได้เป็น 63 ได้เลขรวมเท่ากับ 104 (41+63)

หลังจากตั้งชื่อ-สกุลนี้เสร็จแล้วผมรู้สึกพอใจมาก และได้ตั้งปณิธานกับตนเองว่า จะไม่เปลี่ยนมันอีกแล้ว ไม่ว่าจะสุข จะทุกข์ รุ่งโรจน์หรือล้มเหลว

ผ่านไปได้ประมาณ 3 ปี เมื่อผมได้ไปหยิบหนังสือ "รู้เท่าทันหมอดู" เขียนโดย ดร.บุญเลิศ ไพรินทร์ อดีตสว.ฉะเชิงเทรา มาอ่านดู ทำให้ผมต้องไปใช้สูตรเลขศาสตร์ของฮิบรูมาถอดรหัสชื่อ-สกุล อักษรโรมันของตัวเองดู ซึ่งสูตรนี้ ผมเคยใช้ครั้งแรกนับตั้งแต่สนใจทางนี้ตั้งแต่สมัยปี 2533-2534 โน่นแล้ว (และช่วงนั้นก็ดูเหมือนจะมีเลข 7 มาเกี่ยวข้องมากโขอยู่) และได้ทิ้งมันไปหลังจากที่ได้มาศึกษาโหราศาสตร์ไทย ซึ่งตามสูตรฮิบรูนี้ เมื่อถอดรหัสตัวเลขแล้ว

ชื่อตัวของผมได้เลข 6 ชื่อสกุลได้เลข 7 และชื่อ-สกุลรวมกันได้ = 13 เอา 1+3 ได้เลข 4 เป็นเลขดาวมฤตยู ซึ่งก็เป็นดังในดวงชะตาของผม ที่มีดาวมฤตยูกุมลัคนา อยู่นั่นเอง

นี่คือสิ่งที่ผมไม่ได้ตั้งใจ ทำตามความเชื่ออย่างหนึ่ง แต่ผลออกมาก็เป็นคนละอย่างกับความเชื่อนั้น และจากประสบการณ์ปัจจุบันผมพบว่าสูตรฮิบรูนี้เชื่อถือได้มากกว่า

ไม่เพียงแต่เท่านั้น ชื่อผมที่ถอดรหัสตัวเลขได้เลข 6 นั้น เลข 6 คือเลขดาวศุกร์ หรือ Venus ความรักและกามารมณ์ ก็เป็นความจริงอีกเช่นกัน ชีวิตผมตามประสบการณ์ที่ผ่านมามีความเป็นไป ดังความหมายของชื่อภาษาไทยของผมอย่างน่าทึ่ง และผมไม่เคยคิดมาก่อนเลย ชีวิตผมถูกบงการด้วยความรัก ความรักของเมียผมเมื่ออดีตชาติ

เธอทำเครื่องหมายไว้บนร่างกายผม เครื่องหมายที่เธอทำไว้มีชื่อเดียวกันกับคำแรกในชื่อผม!

ชื่อปัจจุบันของผมนั้นยังคงอักษรคำแรกไว้เหมือนกับชื่อก่อนหน้านี้ เพราะตอนที่ผมตั้งชื่อครั้งก่อนหน้านี้ ขณะที่ผมกำลังคิดว่าผมจะตั้งชื่ออะไรดี ผมส่องกระจกดูตัวเอง ผมได้เห็นลักษณะที่ปรากฏในร่างกายของผม ซึ่งผมได้เห็นมันมาตั้งแต่ปี 2525-2526-2527 (ไม่แน่ใจว่าปีไหนแน่ มันนานมาก) โน่นแล้ว เพื่อนๆผู้ชายก็เห็น ผมจึงเกิดความคิดว่า ชื่อของผมต้องมีคำ "..." นำหน้า

ผมเห็นเครื่องหมายที่เมียผมทำไว้เมื่อชาติที่แล้ว จากภาพถ่ายเมื่อปี 2552 หลังจากนั้นผมก็จำได้ว่า มีวันหนึ่งหลังจากเปลี่ยนชื่อครั้งสุดท้าย ผมเกิดเจ็บแปล๊บตรงลักษณะที่ผมเห็นตั้งแต่ปี 2525-2526-2527 และก็แปลกที่ความรู้สึกเจ็บนั้นมันเจ็บเป็นรูปร่างตามลักษณะที่เคยเห็นเลย ผมถึงกับรำพึงกับตัวเองเลยว่า "เอ๊ะ ทำไมวันนี้เจ็บ" เพราะมันไม่เคยรู้สึกเจ็บแบบนั้นมาก่อนเลย และก็ไม่เคยเจ็บอีกเลยนับตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

หลังจากที่ผมเห็นเครื่องหมายนั้นจากรูปถ่ายแล้ว นับแต่นั้นจนถึงบัดเดี๋ยวนี้เวลาส่องกระจกดูร่างกายตนเอง ผมก็เห็นมันทุกครั้ง เครื่องหมายอันนั้นมันซ้อนทับอยู่ในลักษณะที่ผมเห็นมาตั้งแต่ปี 2525-2526-2527 ทั้งๆที่ผมก็ส่องกระจกดูด้วยความภูมิใจอยู่บ่อยๆ แต่ไม่เคยมองเห็น เลยตลอดระยะเวลาร่วม 25-26 ปี!

เมื่อปี 2549 ผมก็เคยถ่ายลักษณะที่ตนเองภาคภูมิใจนั้นมาดู แต่ก็ไม่เคยเห็นว่ามันจะเป็นดังปัจจุบัน เสียดายที่มือถือเครื่องนั้นถูกขโมยไปตั้งแต่ปี 2550 แต่ถึงจะไม่ถูกขโมยก็อาจจะไม่เหลือหลักฐานไว้ให้ดู เพราะผมเองก็ไม่เคยคิดถึงมาก่อนว่ามันจะมีเรื่องแบบนี้ในชีวิต แต่ก็มั่นใจนะว่าตอนนั้นมันไม่มี เพราะผมเป็นคนช่างสังเกตมาก อาจเป็นด้วยว่าผมเคยศึกษาศีลปะ เคยวาดรูป ซึ่งต้องใช้ความละเอียดพิถีพิถัน ความแตกต่างเพียงเล็กน้อยผมก็มองเห็น ถ้ามันมีมาตั้งแต่นั้น ผมก็ต้องมองเห็นเพราะผมไม่ได้ดูแค่ครั้งเดียว ผมดูมันบ่อยมาก ดูด้วยความภูมิใจ...

ก็เลยนำสูตรเลขศาสตร์ของฮิบรู มาฝากไว้ให้ลองถอดกันดู เอาชื่อที่เขียนด้วยอักษรโรมัน มาถอดรหัสตัวเลข ซึ่งจะมีค่าตัวเลขดังนี้

เลข 1 อักษร A, I, J, Q, Y
    เลข 2 อักษร B, K, R
    เลข 3 อักษร C, G, L, S
    เลข 4 อักษร D, M, T
    เลข 5 อักษร E, H, N, X
    เลข 6 อักษร U, V, W
    เลข 7 อักษร O, Z
    เลข 8 อักษร F, P

yimm

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2012
  2. yai12345

yai12345 สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณมากครับ ที่เอาความรู้มาเผยแพร่
    ผมถอดชื่อ ได้ 31 นามสกุลได้ 34
    รวมเป็น 65 ดีอย่างไร และไม่ดี อย่างไร ช่วย
    อนุเคราะห์ด้วยครับ ขอบคุณครับ