การเก็บรักษาบูชาพระธาตุ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย BeMySlave, 13 มกราคม 2008.

1. BeMySlave

BeMySlave เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คือผมได้พระธาตุมาจากงานเป่ายันต์เกราะเพชรน่ะครับ อยากทราบว่าผมต้องเก็บใส่ไว้ที่ไหน แล้วถ้าผมจะซื้อ เจดีย์หรือผอบเก็บพระธาตุนี่ผมต้องไปหาซื้อแถวไหนหรือครับ ที่เป็นแหล่งน่ะครับ ที่เสาชิงช้าดีมั้ยครับ ขอบคุณท่านที่เข้ามาตอบทุกท่านนะครับ

2. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ร้านสังฆภัณฑ์แถวๆบ้านพี่ก็มีครับผอบแก้วน่ะ ถ้าถูกหน่อยก็เสาชิงช้าหรือจตุจักร(ต้องขยันเดิน)สนามหลวง2ก็มี(ต้องเดินเยอะๆเหมือนกัน) ถ้าสวยๆเคยเห็นเป็นแผงขายตั้งอยู่หน้าบ้านซอยสายลม(พหลโยธินซอย8)แต่ไม่ใช่ของทางบ้านซอยสายลมนะครับ เค้าจะมาตั้งแผงขายทุกต้นเดือน เพรามีการสอนมโนมยิทธิทุกต้นเดือนครับ ราคาสูงหน่อยแต่สวยมีปิดทองและปิดลายฝังพลอยก็มีครับ

3. LNS@BDZ

LNS@BDZ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    แถวๆ ท่าพระจันทร์ ก็มีวางขายเยอะนะครับ วันนี้เพิ่งไปเดินซื้อมาเอง พอดีได้พระบรมสารีริกธาตุมาจาก อ.ไก่ เว็บคนเมืองบัว ตั้งแต่ปีที่แล้ว ยังไม่มีที่ใส่ หาอย่างอื่นใส่ไปก่อน เพิ่งซื้อก็วันนี้

4. rezona

rezona เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
  5. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ที่เสาชิงช้ามีครับผมไปซื้อประจำ ที่ท่าพระจันทรืก็มีบางร้านจะถูกกว่าที่เสาชิงช้าด้วยครับ ลองหาดู
    เวลาบูชาก็อย่าลืมน้ำน่ะครับ ดอกไม้ด้วยก็จะดี ตั้งเสมอหรือสูงกว่าพระพุทธรูปน่ะครับ คาถาบูชาก็มงกุฏพระพุทธเจ้าก็ได้ครับสั้นดี