การรับพระ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย keramos, 22 ตุลาคม 2007.

1. keramos

keramos สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2007
    ถามเรื่อง การรับพระ ค่ะ ตอนเรียนปี1 เพื่อนได้พาไปเที่ยวที่วัดเจ้าแม่กวนอิม แล้วทางวัดให้รับพระ เขามีการบอกอะไรซักอย่างกับเรานี่ล่ค่ะ แต่จำไม่ได้แล้ว เขาไม่ให้จด ไม่ให้บอกใคร แล้วก็มีเหมือนกับการเบิกตรงกลางหน้าผากด้วย . และพระบอกว่า ชั่วชีวิต แต่ละคนจะรับพระได้แค่ครั้งเดียว รับซ้ำกันไม่ได้
    อยากทราบว่า การรับพระคืออะไร และควรปฏิบัติตัวอย่างไรคะ

2. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะรับขันธ์ละมั้ง
    ปฏิบัติตามเขาบอกดูแล้วกันจ้ะ
    อาการเป็นไงค่อยดูๆไปอีกที

3. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    เป็นของเต๋าใช่ไหมคะ ไม่ให้ทานเนื้อด้วย
    เหมือนว่าให้เรานับถือในองค์ประมุขของลัทธิเค้าน่ะค่ะ

4. nice57230

nice57230 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    เป็นลัทธิอี้กวนเต๋า
    จากไต้หวันครับ
    ไม่มีอารายมากครับ
    เป็นเรื่องที่ผมค่อนข้างบิดเบือนผิดเพี้ยน