การนั่งสมาธิกับสวดมนต์

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Jandy, 30 พฤศจิกายน 2006.

1. Jandy

Jandy Active Member

พวกพี่ๆครับการนั่งสมาธิมากๆ+กับการสวดมนต์มากๆจะทำให้เรามีหูทิพย์ตาทิพย์หรือเปล่าครับแล้วธาตุกับปราณต่างกันอย่างไรครับทุกวันนี้ผมเวลาสวดมนต์มักจะมีลมเย็นๆออกมาที่เท้าและมือ บางครั้งเราลืมตาอยู่ก็จะเห็นอะไรแปลกๆหรือเวลาที่เราตั้งใจที่จะสวดมนต์ก็จะได้ยินเสียงสวดมนต์แบบที่พระเค้าสวดกันตามวัดและเสียงจะดังมากเลยอย่างนี้เค้าเรียกว่าอะไรกันครับกรุณาด้วยนะครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เออดีๆ ทำต่อไปๆๆ (ครูบาอาจารย์พูดมาแบบนี้แหละ) อิอิ

3. penney

penney เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2005
    อันนี้ไม่ทราบนะคะ
    รอคนอื่นมาตอบดีกว่า

ขอโมทนาด้วยนะคะ