กลุ่มชนคนดูดวง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย คนดูดวง, 17 มีนาคม 2011.

1. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ gardin ครับ
    หลังวันเกิดอะไรๆจึงจะดีนะครับ ช่วงนี้ต้องระวังสุขภาพด้วย ความรักอาจเป็นเหตุให้เกิดความกังวลด้วย อะไรหลายๆอย่างยังไม่เป็นไปดั่งใจนะครับ ดวงยังไม่ดีสักเท่าใด ต้องหลังวันเกิดก่อนนะครับ
    ดวงคุณต้องทำงานในที่ๆห่างจากบ้านเกิดเมืองนอนถึงจะประสบความเจริญ
    ดวงนี้เป็นอีกหนึ่งดวงที่หากไม่ทำบุญอยู่เรื่อยๆชีวิตจะมีอุปสรรคต่างๆมากมายนะครับ ค่อยศึกษาและทำบุญไว้นะ ชีวิตจะได้ประสบความสำเร็จที่ดี
    เรื่องคู่กำลังจะเกิด อาจได้แต่งานเร็วๆนี้ก็เป็นได้นะครับ รักษาฟอร์มไว้นะ จะได้สินสอดดีครับ

2. winter_summer

winter_summer สมาชิก

แวะมาให้กำลังใจครับบ

คงจะเหนื่อยน่าดูนะครับ คงเหลือคิวอีกเยอะ

3. เสขบุคคล

มีดวงตกค้างอยู่มากเลยครับ เพื่อนๆติดภาระกิจกันอยู่ครับเลย ต้องเร่งมือหน่อยครับ หากถ้าคุณ winter_summer มีธรรมะดีๆหรือความรู้มาแบ่งปันจะเป็นพระคุณนะครับ
    อนุโมทนาด้วยครับ สาธุๆๆ

4. เสขบุคคล

ตอบน้อง breakout ครับ
    ดวงของน้องเกิดคืนวันที่๑๕ รุ่งเช้าเป็นวันที่ ๑๖ นะครับ เรียกว่าเกิดคืนวันอังคารนะครับ ในหลักของโหราศาสตร์จันทรคติ
    ช่วงนี้ดวงไม่ค่อยดีนะครับ ระวังเกี่ยวกับเพื่อนและสังคมด้วยนะอาจชักพาไปในทางที่ไม่ดี ถ้ามีแฟนค้องระวังนิดนึงถ้ายังไม่พร้อมนะครับ จังหวะชีวิตไม่ดีเท่าไร อะไรที่พอทำได้เช่น ไหว้พระ สวดมนต์ อะไรที่ก็ทำนะครับ จังหวะชีวิต ต้องระวังการเดินทางด้วย ดูข้อความที่หน้า ๔ นะครับ เรื่องดวงไม่ดีนะ วิธีแก้ไข
    ก็ขอให้น้องตั้งใจเรียน ห่างเพื่อนซักหน่อย และทำบุญตามแต่โอกาสด้วยนะครับ แต่ต้องมากกว่าเก่านะครับ

5. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณแต่อยากบอกว่าตอนนี้ไม่มีความรักค่ะ ตอนนี้หนูก็อยู่ต่างประเทศค่ะและเรื่องเรียนที่หนูถามไม่ได้ตอบให้นะค่ะหรือกลัวหนูจะกังวลค่ะ จะพยายามตั้งใจทำความดีต่อไปนะค่ะต้องขอบคุณสำหรับบทความดีๆด้วยค่ะ

6. tatuan

tatuan สมาชิก

ขอบคุณ คุณ เสขบุคคล มากครับ (-/\-)
    พอดีตอนนี้อยู่เมืองนอกครับ คงจะหาพระประธานองค์ใหญ่ยาก แต่จะลองนึกถึงพระพุทธชินราชดูครับ ตอนนี้ผมก็ สวดมนต์ ฟังธรรม นั่งสมาธิ ถือศีล 5 วันปกติ และ ถือ ศีลอุโบสถ ใน วันพระ และ วันพุธ ก็ช่วยให้เห็นอะไรๆ ในตัวได้บ้างครับ

7. เสขบุคคล

ตอบคุณ konngaam ครับ
    ตอนนี้สิ่งที่หวังที่รอคอยอาจจะยังไม่เป็นผลนะครับ ถ้าหากยังไม่ถึงวันเกิดช่วงนี้ไม่ค่อยดี โดยเฉพาะตั้งแต่วันที่๑๕ มีนานี้เป็นต้นไป ๓-๔ เดือน ช่วงนี้ เรื่องสุขภาพ ปัญหาอุปสรรค ความเป็นไปของชีวิตไม่ดีนักถึงแม้มีดาวโชคลาภจรเข้ามาอยู่บ้างก็ตามนะครับ ก็ควรระวัง การเดินทางไกลก็เช่นกันนะครับ สรุปดวงยังไม่ดีจนกระทั่งถึงวันเกิดนะครับ ช่วงนี้ก็ ทำบุญ รักษาศีล ให้มากขึ้นนิดนะ เป็นเรื่องที่น่าแปลก คนที่ดูมาส่วนใหญ่เป็นดวงคนที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองกันเกือบทั้งนั้น ต้องทำบุญมากกว่าคนอื่นเขานะครับ แต่ผมไม่อยากให้ติดอยู่แค่ว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง อยากให้ทุกท่านก้าวพ้นสมมุติไป ทำภูมิจิตภูมิธรรมให้เห็นแจ้ง ตามแนวหลักธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้านะครับ
    ส่วนดวงเนื้อคู่นั้นเป็นคนไม่มีดวง มักพลัดพรากจากกัน หรือมีได้แต่มีแบบไม่มีพิธีรีตอง อยู่กันเฉยๆแต่ให้ผู้ใหญ่ท่านรับรู้และอนุญาต ดวงแบบนี้บางคนเบื่อหน่ายในชีวิตมักออกบวชก็มีนะครับ อย่างพระนักปฏิบัติหลายๆองค์
    อนุโมทนาในบุญที่คุณทำด้วยนะครับ

8. เสขบุคคล

ตอบคุณ kit14 ครับ
    <O:pดาวการเงินชนเสียหมดเลยนะครับ ก็เลยต้องบอกว่าการเงินคุณต้องวางแผนในการใช้จ่ายให้ดีๆนะครับ ลองอ่านเรื่องการเงินที่ผมเคยลงไว้ในหน้า ๔ ดูนะครับ วิธีแก้คุณต้องหา บาตรเล็กๆที่เป็นพลาสติกหรือกระป๋องออมสินนะครับ ใส่บาตรทุกวัน วันละบาทสองบาท ห้าบาทสิบบาทอะไรเท่าไหร่ก็ได้ ให้ตั้งใจให้ดีๆ คุณอธิษฐานเวลาใส่เงินนะครับว่า "ทรัพย์นี้ข้าพเจ้าได้มาโดยบริสุทธิ์ ขอสละทรัพย์นี้ไว้เพื่อทำบุญกุศลในวันข้างหน้า ผลบุญนี้ยกถวายเป็นพุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา นับแต่วันนี้เป็นต้นไปขอคำว่าไม่มีจงอย่าได้มีแก่ข้าพเจ้าเทอญ ....." เวลาที่เงินเต็มแล้วก็แกะเอาเงินนั้นไปทำบุญ ให้ทาน ทั้งจะเป็นถาวรวัตถุหรือทำบุญอะไรก็ได้นะครับ ตามแต่เราอยากทำ</O:p
    <O:pส่วนคำถามอื่นเป็นไปตามวาระเดี๋ยวก็ได้เองเมื่อถึงเวลา</O:p

9. เสขบุคคล

ตอบคุณ windybliss ครับ
    ดวงของคุณการงานการเงินดีนะครับในพื้นดวง แต่เรื่องความรักไม่ดี เสียนะครับ ดวงคุณหากรู้จักใช้จ่ายและเก็บหอมรอมริบเป็นดวงที่มีฐานะ ความเป็นอยู่แบบสุขสบายคนนึงเลยนะครับ ยังไงฝากตัวด้วยคน (ล้อเล่น) ยังไงจะบวชเมื่อไรก็บอกนะ
    คุณเป็นคนดวงแข็ง มีเหตุอะไรที่ร้ายๆมักฝ่าฟันได้ หรือมีเหตุทำให้แก้ไขสถานการณ์ได้ แต่มีดีอย่างนี้ต้องทำบุญมากๆบ่อยๆเข้าไว้นะครับ
    หากไม่คิดเรื่องคู่ก็ดีไป ไม่ต้องมีคนมากวนใจ แต่ถ้าอยากมีคนรู้ใจไว้คอยเอาใจอยู่ใกล้ๆ ก็ทำบุญอธิษฐานขอให้ได้คู่เป็นเทวดา (ใจดีเหมือนเทวดาครับ) หากบุญที่คุณทำไว้ส่งผลวันใดบุญจะได้นำพาคนดีๆมาให้ละคร๊าบ

10. เสขบุคคล

ตอบคุณ จรุงจิต ครับ
    วันเดือนปีที่คุณส่งมาใช้ไม่ได้ครับ ต้องใส่ วันที่ เดือน พ.ศ. เวลาเกิดมาด้วยก็ดีนะครับ จะได้คำนวณอายุจรได้ และ หลักการต่างๆมาเปรียบเทียบนะครับ ส่งดวงมาใหม่นะครับ PMส่วนตัว คนดูดวง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2011
  11. เสขบุคคล

ตอบคุณ pismai ครับ
    <O:pเวลาตี๕ถึง๖โมง </O:p
    <O:pถ้าเป็นวิธีทางโหราศาสตร์ เรียกว่าคืนวันศุกร์ รุ่งเช้าเป็นวันเสาร์นะครับ</O:p
    <O:pช่วงปีนี้คุณพี่ยังไม่มีอะไรมากพอประมาณ ดีก็ครึ่ง เสียก็เสียแค่ครึ่ง แต่ก็ต้องระวังจะถูกติเตียน ถูกว่ากล่าวไว้บ้าง มีผลเสียหายต้องระวังไว้ก็ดีนะครับ </O:p
    <O:pช่วงวันเกิดไปแล้วจับพวงมาลัยไว้ให้ดีนะครับการเดินทางมีอุปสรรค ระวังข้างหน้าจะมีหลุมนะครับ ระวังหน่อย ( จังหวะชีวิตไม่ดีนะครับ หนทางชีวิตมันมีปัญหา เหมือนคนขับรถนะครับพี่ เมื่อมองเห็นทางข้างหน้าไม่ดี มีอะไรก็ต้องระวัง หรือชลอตัว) ทำบุญเข้าไว้นะครับ ถึงเวลานั้นเราจะได้ไม่เสียหาย เสียของรัก หมั่นดูแลสุขภาพ ตรวจเช็คร่างกาย ประมาณนี้นะครับ </O:p
    <O:pดาวโชคลาภในดวงดีเป็นปกติ ให้คุณ(ผลดีแก่เจ้าชะตา) ถ้าได้รางวัล ได้โบนัส หรือได้เงินมาก็แบ่งสักส่วนไปทำบุญนะครับ จะได้ต่อโชคให้อีก </O:p
    <O:pส่วนบุตรหลานคนที่เลี้ยงดูอาจดื้อรั้น เลี้ยงยาก มีเหตุผลของเขาเอง ดาวในดวงมันเสียนะครับ แต่ต้องดูดวงเขาเข้าไปอีกที่นะว่าพื้นฐานเขาเป็นอย่างไร แต่ดาวที่ปรากฏในดวงของเราไม่ดีสักเท่าใด
    หากคนที่ทำบุญไว้อยู่เสมอๆดาวเป็นแค่นิมิตกรรมส่วนหนึ่งใช่เป็นลิขิตชีวิตคน</O:p

12. สาธินี

สาธินี เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณblue pooh...คุณเป็นคนที่เหมาะกับงานด้านการพูด การเขียน การติดต่อประชาสัมพันธ์ การค้าขายต่างๆคุณเหมาะกับงานที่ต้องไปอยู่ห่างไกลจากถิ่นเกิด มีโอกาศได้ไปใช้ชีวิตต่างถินต่างแดน คุณเป็นคนที่พูดจามีอำนาจ แต่บางครั้งก็ชอบพูดจาเอาชนะ..ปีนี้ต้องระวังเรื่องคำพูด และเอกสารต่างๆให้มากๆเพราะอาจทำให้ตัวเราต้องเดือดร้อนวุ่นวาย เงินทองจะมีเรื่องให้หมดเปลืองเสืยหาย อย่าให้ใครยืมเงินจะไม่ได้คืนนะคะ....เรือ่งความรักจะเจอความพลิกผันเปลี่ยนแปลงอยู่เสมอหาความลงตัวในเรื่องความรักคู่ครองได้ยาก คุณมีกรรมกับคู่ครองพึ่งพาอาศัยได้ยาก ตรงนี้ต้องดูให้ดีๆดูให้นานๆ ถ้าอยู่กันก็ต้องอดทนมากๆ แนะนำให้ไปไหว้พระนอนหรือพระพิฆเนศ ขอพรให้ท่านข่วยขจัดอุปสรรคปัญหา ขอให้พบความสำเร็จ หมั่นปล่อยนกบ้าง และที่สำคัญต้องรักษาจิตใจให้สดชื่นแจ่มใสไว้เสมอๆค่ะ...

13. เสขบุคคล

ตอบคุณ hitman1288 ครับผม
    กางาน การเงินของคุณ ดีนะครับใช้ได้ทีเดียว หากไม่ประมาทในการใช้จ่ายนะรวยครับ
    มีดีก็ต้องมีเสีย ชีวิตคน ไม่มีใครในโลกนี้ที่ได้ทุกสิ่งทุกอย่างโดยสมบูรณ์แบบ นี่แหละสัจจธรรมของชีวิตนะครับ ความรักไม่ดีนักนะจ๊ะ เสียตั้งสองตำแหน่งเลย โอ๊ยดูแล้วแย่จัง แต่อย่าพึ่งเครียดนะครับ บางคนที่ผิดหวัง หรืออกหักหลายๆครั้งก็ยังได้คนดีมาเป็นคู่ครองในภายหลังก็มี เรียกว่าใช้กรรมหมดแล้ว (อาจารย์บอกอย่างนี้นะ) ดูที่ผมตอบๆมา...นะครับ จะได้เอาไว้เป็นเหตุผลในการชั่งใจ อย่าพึ่งไปเชื่อใครง่ายๆใช่ไหมครับ คนที่ใช่ต้องผ่านการพิสูจน์หน่อยอะไรอย่างงี้เนอะ เป็นกำลังใจนะครับ ทำบุญไปเถอะ คนดีๆจะได้เขามาเป็นคู่ครองเรานะ
    ตอนนี้สุขภาพไม่ได้มีดาวบอกว่าเสียหายร้ายแรงนะครับ แต่ดวงของคุณนะครับ ต้องระวังตัวด้วยนะดวงมีโอกาสที่จะป่วยนานๆ ป่วยเรื้อรัง ปอด ตับ กระดูก ปวดตามส่วนหลัง ลำตัว ถ้าเป็นอะไรต้องรีบไปหาหมออย่าทิ้งไว้ให้เป็นมากๆนะครับ และควรตรวจสุขภาพเป็นประจำด้วยนะครับ สิ่งใดที่ให้โทษแก่ร่างกายไม่ว่าจะเป็นอาหารการกิน การผักผ่อนต้องคอยดูแลตัวเองนะ

14. winter_summer

winter_summer สมาชิก

ผมเอง อายุ23 คงไม่บังอาจสอนธรรมะ แก่คนทั่วไปได้มากหรอกครับ

ผมเองยังอ่อนหัดมากนัก

แต่ถ้าให้แบ่งปัน ผมมีสิ่งเดียวที่อยากจะแบ่งปัน

ไม่ว่าจะทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิ หรือกิจกรรมอื่นใดๆที่เราคิดว่าเป็นการทำนุบำรุงศาสนา

ขอให้กรวดน้ำทุกครั้ง ด้วยบท อิมินา ปุญญะกัมเมนะ .... แล้วขอให้กรวดด้วยน้ำ 1 ขันนะครับ ไม่ใช่ 1 แก้ว

สาเหตุที่ให้กรวดน้ำด้วยบทนี้ เพราะเป็นบทที่ทำให้เจ้ากรรมนายเวร และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ได้บุญจากเราจริงๆ พูดง่ายๆึคือได้รับบุญ

และสาเหตุที่ให้ใช้น้ำ 1 ขัน เพราะ บางครั้งบุญที่เราืำทำนั้น มีบุญมาก สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่มาอนุโมทนาบุญอาจจะมีมาก ดังนั้น การกรวดน้ำด้วยน้ำ 1 ขัน จะทำให้ท่านทั้งหลายได้บุญอย่างทั่วถึง ครับ

15. เสขบุคคล

ตอบุณ neng244 ครับผม
    <O:pการศึกษานั้นอยากเรียนอะไรก็เรียนไปเถอะน้อง เพราะบางทีเรียนแล้วเวลาทำงานจริงๆมันไม่ได้ตรงกับที่เรียนมาก็ได้นะครับ(จากดวง) รักอะไร ชอบอะไรก็เรียนตามที่ชอบที่รักนะครับ แต่อย่าเปลี่ยนใจบ่อยๆก็แล้วกันนะ </O:p
    <O:pดวงนี้การเงินเสีย แต่คู่ดีมักมีคนมารักมาชอบในเวลาเดียวกันอย่างน้อย ๒ คน แต่เวลาเขาไปมันก็ไปกันหมดเลยครับ แต่สุขภาพคล้ายๆกับดวงที่ตอบมาข้างต้น เวลาดูดวงมักมีดวงที่มีเหตุการณ์ผู้รับคำพยากรณ์มักเป็นเรื่องคล้ายๆกันเลย เหมือนนัดกันมาเชียวนะ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ</O:p

16. เสขบุคคล

ดีครับ ถึงอย่างไรเขาบอกว่าอย่าประมาทแม้ผู้นั้นเป็นสามเณรน้อย หรืออย่าประมาทแม้งูนั้นจะเป็นงูตัวเล็กๆ
    ที่ว่านั้นก็เพราะคนที่แม้อายุยังน้อยก็อาจมีความรู้ความสามารถ หรือปัญญาที่ได้สั่งสมมาแล้ว เณรในสมัยพุทธกาลก็บรรลุธรรมแล้ว ผมเองก็ชอบศึกษาและเรียนรู้ แต่ที่นำมาเปิดเผยเรื่องโหราศาสตร์ก็เพราะอยากให้โหราจารย์ที่ได้มาอ่านข้อความแล้วเอาไปประยุกนำเอาธรรมะมาประกอบ คนที่ไม่เคยศึกษาธรรมะ บางทีสิ่งหลายๆอย่างมันไม่มีเหตุผล อันเป็นเหตุเป็นผลที่สมควร หรือพิสูจน์ไม่ได้ ในมุมมมองที่นำเสนออีกแง่มุมคิดเท่านั้นเองครับ
    ส่วนด้านธรรมะนั้นเป็นส่วนที่ละเอียดมาก ธรรมะของพระพุทธเจ้ายิ่งได้ฟัง ยิ่งได้ศึกษาจะเห็นได้ว่ามีแต่คุณหาโทษมิได้เลย แต่อย่าไรก็ตาม ผู้ปฏิบัติต่างก็ยังเป็นปุถุชนกัน ถึงแม้ปฏิบัติไปแล้วก็ยังคงละสิ่งไม่ควรไม่ได้ ผมเองก็เหมือนกัน บางครั้งก็ทำดี บ้างครั้งก็ยังมี รัก โลภ โกรธ หลง อยูแน่นหนาเลย เมื่อไม่กี่วันได้ฟังพระอาจารย์สมบัติ นันทิโก ท่านเทศน์ "สมาธิขี้โกรธ สันโดษขี้ขอ วิปัสสนาบ้ายอ" ประมาณนี้นะไม่แน่ใจจดไม่ทัน มีคนที่ชอบว่าคนที่ทำสมาธิไงละครับ เห็นไปนั่งสมาธิบ่อยๆแล้วยังโกรธง่ายๆบ่อยๆอีก พวกที่บอกว่าพอแล้วๆเห็นอยากได้โน่นอยากได้นี่ ขอนั่นขอนี่ตลอดเลย ส่วนคนที่ชอบปฏิบัติกรรมฐาน วิปัสสนา อะไรๆประมาณนี้นะครับ ชอบให้คนเขามาชมว่าดีนะ เก่งนะ คือคนที่เป็นนักปฏิบัติแล้วเป็นแบบนี้ ชาวบ้านที่เขายังไม่ศรัทธาพระพุทธศาสนาเขาก็เลยเอาไปพูดเป็นเชิงสัพยอก ท่านก็เลยเอาคำๆนี้ไว้สอนตัวท่านเอง ผมฟังแล้วเห็นดีด้วยก็ขอเอาคำนี้ไว้สอนตัวเองด้วยคนครับ
    จะพยายามไม่โกรธ และอื่นๆๆๆด้วย

17. puynoon

puynoon สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆนะคะ บางเรื่องก้อคาดไม่ถึงเลยทีเดียว ฮ่าๆ

(เป็นคนมีกรรมต้องทำใจ+สร้างกุศลใหม่ให้งอกงาม)

สาธุๆๆ ที่มอบสิ่งดีๆให้กับทุกคนในกระทู้นี้ค่ะ
    :cool:

18. สาธินี

ตอบคุณduamgjaij...ตามที่คุณได้ถามเรื่องลูกชายจะแยกตอบให้นะคะ.... ลูกชายคนโต...เป็นคนที่มีความยึดมั่นถือมั่นกับความคิดของตัวเอง จนบางครั้งถ้าเราไม่เข้าใจก็จะมองว่าเป็นคนดื้อ..เขาจะเป็นคนที่มีลักษณะของความเป็นผู้นำมีความผูกพันกับครอบครัว เป็นคนช่างพูดช่างคิดขี้สงสัยช่างซักช่างถาม ความคิดไม่เคยหยุดนิ่งกระตือรือร้นอยู่เสมอ ดวงนี้ต้องระวังเรื่องยึดมั่นถือมั่นกับความคิดเหตุผลของตัวที่มากเกินไป จนบางครั้งทำให้ผู้ใหญ่เกิดการเข้าใจผิด ถ้าทำงานอยู่ให้ระวังจะเกิดการเสียหายเรื่องเงินๆทองๆให้มาก อาจโดนกลั่นแกล้งได้ ดวงนี้ไม่ควรทำงานที่ซ้ำซากจำเจเพราะเป็นคนขี้เบื่อ สามารถทำงานได้หลายๆอย่างพร้อมกัน ปีนี้ระวังสุขภาพประสาทรากฟันจะส่งผลถืงระบบการย่อยอาหาร วันอาทิตย์ควรงดทานไข่และมะพร้าว ถ้ามีหุ้นส่วนระวังจะเกิดการเข้าใจผิดกัน ให้ไปไหว้ที่ศาลเจ้าพ่อเสือ นำส้ม4ผลไหว้ขอพรให้เปิดสื่งที่เป็นมงคลนะคะ... ลูกชายคนเล็ก....เป็นคนที่มีความคิดเรื่องอาชีพการงานเพื่อความก้าวหน้าอยู่ตลอดเวลา ดูเหมือนเป็นคนมีความมั่นใจแต่ลืกๆเป็นคนที่หวั่นไหวไปกับลมปากคน เป็นคนมีเสน่ห์ช่างพูดช่างคุยแต่บางทีหน้าไม่ค่อยยิ้ม ชอบช่วยเหลือคนสนิทกับใครก็จะห่วงใยเขาไปหมด คนนี้เป็นคนชอบแบกภาระของผู้อื่นบางครั้งก็เลยต้องเสียเปรียบ เป็นคนชอบลงทุนดิ้นรนเรื่องการหากินอยู่ตลอดเวลา ไม่ควรทำงานร่วมกับญาติเพราะจะนำความหนักใจมาให้ หลังวันเกิดไปแล้วถ้าจะลงทุนไปขอกู้จะสำเร็จ การเงินจะหมุนเวียนดีขึ้น ต้องระวังเรื่องคำพูดและเรื่องเอกสารสัญญาต่างๆให้ดื อาจเกิดการขัดแย้งกับผู้ใหญ่และเพื่อนฝูงผู้ร่วมงาน ให้หมั่นไปไหว้พระพุทธรูปปางนาคปรกหรือพระนารายณ์ ขอพรขอความคุ้มครอง ให้บังเกิดความโชคดีและเป็นศิริมงคลค่ะ....

19. เสขบุคคล

เสขบุคคลชวนฟังธรรมครับ

มีธรรมะดีๆจากหลายๆครูบาอาจารย์นะครับ ดีมากๆเลย เข้าไปคลิกที่ดาวน์โหลดนะ ดีๆทั้งนั้นเลยครับ

วัดนี้สวยมากๆ ใครได้ไปจะติดใจ บรรยากาศริมน้ำเจ้าพระยา ติดสะพานภูมิพล

ผมได้สิ่งที่อยากได้มานานแล้วก็วันนี้เอง (พระอาจารย์ สมบัติ นันทิโก )แบบเต็มๆเลย
    http://www.bodhiyalai.org/Bodhiyalai/

20. สาธินี

ตอบคุณduangjaij....ลูกชายคนโตจะมีนิสัยชอบความเป็นใหญ่เหนือผู้อื่นมีความเป็นผู้นำสูง แต่ลึกๆแล้วเป็นคนมีความหวาดระแวงพูดจาไม่กลัวใครดูเหมือนไม่กลัวใคร แต่ลึกๆใจจริงไม่เข้มแข็งพอ แต่ก็เป็นคนรักใคร่ห่วงใยญาติพี่น้องดี ควรทำงานที่ไม่ซ้ำซากจำเจ ที่มีการปรับเปลี่ยนรูปแบบเสมอๆ สามารถทำงานได้หลายๆอย่างพร้อมกัน แต่ระวังจะเสียเปรียบเรื่องเงินทองไม่ควรทำงานแบบมีหุ้นกับใครเด็ดขาด ไปไหว้ขอพรที่ศาลเจ้าพ่อเสือให้ท่านคุ้มครองและเปืดโชคลาภให้นะคะ...ลูกชายคนเล็ก เป็นคนมีเสน่ห์มีนิสัยละเอียดละออ ไม่ชอบขัดใจใครแต่ก็ไม่ชอบให้ใครมาขืนใจตน รักใครมักเก็บไว้ในใจ ดวงนี้ถ้ามีเงินไม่ควรบอกใคร เป็นคนชอบลงทุนแต่ลงไปแล้วได้ไม่คุ้มเสีย และควรที่จะต้องลงมือทำเองจึงจะประสพความสำเร็จ ควรทำงานด้านการพูด การทูต ประชาสัมพันธ์ หรือนักวางแผน เสนาธิการเป็นต้น ไปไหว้พระปางนาคปรก หรือพระนารายณ์เพื่อเสริมบารมีนะคะ..หมั่นยิ้มแย้มและให้มีเมตตาไว้มากๆค่ะ ปีนี้ให้ระวังเรื่องเอกสารและคำพูดไว้ด้วยอย่าให้ใครยืมเงินจะผิดใจกัน