กริ่งใหญ่จีน ผู้รู้วิจารณ์หน่อยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย jame7, 15 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jame7

jame7 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2010
    พระกริ่งใหญ่อยากถามผู้รู้หน่อยครับ เคยเล่นพระกริ่งมามาก แต่ไม่เคยได้กริ่งใหญ่ จีน เคยเอารูปไปให้เซียนใหญ่ท่าพระจันทร์ดู บอกให้เอาองค์จริงมา แต่ไม่กล้าเอาไปให้ดู เลยต้องมาถามในเนท ครับ องค์พระ สูงประมาณ 4.5 ซม. กว้างประมาณ 2.5 ซม. ใหญ่กว่ากริ่งใหญ่วัดสุทัสน์ 0.2 ซม. จักขอบพระคุณผู้รู้มาก ครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้