กฎแห่งกรรม

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย เรารักกันพระคุณ, 22 พฤศจิกายน 2019.

1. เรารักกันพระคุณ

เรารักกันพระคุณ ชึ้นชื่อว่าธรรมย้อมมีพระคุณต่อแผ่น CD PC เม้นๆๆๆ

กฎแห่งกรรม ผมเคยติดอยู่ในกฎแห่งกรรมเพราะวิญญาณของเพื่อนเค้าถูกต้นมะพร้าวทับเสียชีวิตหลังจากวันนั้น 3วันผมได้พบเจอเค้าและผมก็็ไม่รู้เค้าอยู่กับผมตลอดแต่มีอย่างหนึ่งเค้าก็ได้เข้าผมได้ประมาณ 3ปี ผมก็รู้ศึกเหมือนวิญญาณเค้าทับผมหลังจากนั้นผมรู้ศึกตัวร้อนแต่ผมได้นั้งสมาธิและได้รู้อ่ะไรบางอย่างมาถ้าผีเค้าเหมือนวิญญารเค้าทับและตัวเราจะหายไปเหมือนเค้าอยู่แต่เราไปแทนเพราะเหตุไร

2. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สัมปชัญญะกาย/รู้สึกตัว สัมปชัญญะจิต/รู้สึกตน

การมีสติรู้+รู้สึกทั่วทั้งร่างกายทุกอิริยาบถ ก็เป็นการฝึกสติสัมปชัญญะที่เพิ่มขึ้นครับ

โดยธรรมชาติในขณะที่ความง่วงเหงาหาวนอนมาสัมปชัญญะกาย/รู้สึกตัว ก็ถดถอย

ในขณะที่ สัมปชัญญะกาย/รู้สึกตัว เต็มพร้อมแบบสดชื่น ความง่วงเหงาหาวนอนก็ถดถอย

เวลาคนโดนผีอำทำไมเราจึงจะมักได้ฟังในแนวๆ
    ช่วงเวลาที่โดนอำในขณะที่กำลังกึ่งหลับกึ่งตื่น
    หรือกำลังนอนอยู่ ?

ทำไมถึงไม่ค่อยได้ยินเรื่องผีอำในแนวๆ
    โหกำลังอาบน้ำสดชื่นอยู่เลยเนี๊ยอยู่ดีๆผีก็เข้ามาอำซะงั้นอะ ?

ผมถามเฉยๆนะครับ แล้วแต่จะพิจารณาครับ